รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ ) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ )

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นก็ขอบอกว่ายังตื่นเต้นไม่หายครับ ตอนนี้นอนคู่กันอยู่สองคืนแล้ว นอนดูเธอสวยมาก ไม่มีกล้องครับขอโทษที ว่างๆคุณรักษ์ช่วยมาถ่ายรูปไห้พี่ๆน้องในวงการเสพหน่ อยครับ เมือคืนก็นั่งขัดๆคลายน็อตออกมาล้างบางนิดๆหน่อยๆ จนตีสาม (เขาว่าบ้าเปล่าหนอ) (รักษ์พี่ก็แบกขึ้นมอไซร์เหมือนกันไอ้น้อง) ของผมล้อผุทั้งหน้าหลังเหมือนกันครับคุณรักษ์ แต่ซี้ลวดผมได้ทำเก่าเรียบร้อยแล้ว (วิธีทำคือ เอาซื้อลวดไปแช่ในน้ำยาขัดห้องน้ำที่ละลายในน้ำเปล่า แบบจ่างๆ แล้วไปนอนดูหนังสัก 1 เรื่องแล้วล้างออก ตากในที่ร่มสักพักจะเห็นว่าจะมีสนิมมาเกาะ ถ้าเราพอใจในตัวสนิมแล้วก็เอามาหยุดสนิมโดยการทานำมั นบางๆครับลองดู) ท่านรักษ์หรือพี่ๆท่านใดพอมีวงล้อเก่าๆบางครับ ขอแบ่งหน่อยแหน่ๆๆๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นก็ขอบอกว่ายังตื่นเต้นไม่หายครับ ตอนนี้นอนคู่กันอยู่สองคืนแล้ว นอนดูเธอสวยมาก ไม่มีกล้องครับขอโทษที ว่างๆคุณรักษ์ช่วยมาถ่ายรูปไห้พี่ๆน้องในวงการเสพหน่ อยครับ เมือคืนก็นั่งขัดๆคลายน็อตออกมาล้างบางนิดๆหน่อยๆ จนตีสาม (เขาว่าบ้าเปล่าหนอ) (รักษ์พี่ก็แบกขึ้นมอไซร์เหมือนกันไอ้น้อง) ของผมล้อผุทั้งหน้าหลังเหมือนกันครับคุณรักษ์ แต่ซี้ลวดผมได้ทำเก่าเรียบร้อยแล้ว (วิธีทำคือ เอาซื้อลวดไปแช่ในน้ำยาขัดห้องน้ำที่ละลายในน้ำเปล่า แบบจ่างๆ แล้วไปนอนดูหนังสัก 1 เรื่องแล้วล้างออก ตากในที่ร่มสักพักจะเห็นว่าจะมีสนิมมาเกาะ ถ้าเราพอใจในตัวสนิมแล้วก็เอามาหยุดสนิมโดยการทานำมั นบางๆครับลองดู) ท่านรักษ์หรือพี่ๆท่านใดพอมีวงล้อเก่าๆบางครับ ขอแบ่งหน่อยแหน่ๆๆๆๆ
    dimon เอาไหม ทรงDUNLOPเลย เก่าสวย

เย็นๆ ว่างไหม จะไปถ่ายรูปเก็บครับ

ช่วยเล่าความเป็นมาของรถให้หน่อยครับพี่

งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่จอนเป็นอย่างมากที่กรุณาแบ่งรถ คันนี้ ให้ผม

ขอบคุณจักรยานฝั่งธนที่ทำให้ได้มิตรภาพที่แท้จริง
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

เหมือนถูกหวยจริง ๆ อย่างที่พี่สิงห์เหนือว่าล่ะ
    ค่อย ๆ ล้าง สวยแน่
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    dimon เอาไหม ทรงDUNLOPเลย เก่าสวย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ

เย็นๆ ว่างไหม จะไปถ่ายรูปเก็บครับ

ช่วยเล่าความเป็นมาของรถให้หน่อยครับพี่

งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่จอนเป็นอย่างมากที่กรุณาแบ่งรถ คันนี้ ให้ผม

ขอบคุณจักรยานฝั่งธนที่ทำให้ได้มิตรภาพที่แท้จริง
    แลกกับ princip เอาเปล่า เย็นนี้ว่างครับท่าน มาถ่ายเลย
    ความเป็นมาคือว่า แบบนี้ครับ เมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาไปนั้งเล่นร้านท่านจอน แล้วท่านจอนบอกว่ามีพี่เขาคนหนึ่งมาดูรถแล้วบอกว่าขอ งเจ้านายเขามี เขาทิ้งไว้ในโกดังไม่ได้สนใจสนิมกินมากแล้วผุๆ ถ้าสนใจจะเอามาไห้ดูเอาไหม ท่านจอนก็มาบอกผม ก็เลยบอกไปว่าเอามาเลยที่แรกก็นึกแค่ว่า น่าจะเป็นแค่ แสตนดาร์ส หรือไหมก็ดีๆหน่อยก็ร่าเล่แหละครับ ไม่นึกไรมากเพราะแค่คิดว่ารถบ้านเราคงไม่มีไรมาก พอท่านจอนโทรมาหาเมื่อวันพุธ บอกพี่เข้ามาดูรถซิเขาเอามาแล้วสองคัน ตอนที่โทรคุยท่านจอนบอกเน่ามาก สนิมเต็มคันเลย (โครงเน่าๆ)ท่านจอนพูดแบบธรรมดาไม่ได้ตื่นเต่นไร ก็คิดว่าเดียวเลิกงานแล้วแวะไปดูแว๊บๆ พอตอนเย็นเลิกงานเข้าไปดูเห็นรถแห้งๆจอดอยู่ 2 คัน พอเข้าไปดูใกล้ๆเท่านั้นแหละครับโฮ๊ยๆๆๆๆๆๆแม่เจ้า หลงมาได้ไงนี้ ดูคันนู้นที่แอบเช็ดคันนี้ที แล้วตัดสินใจ เอาคันนี้แหละถูกใจ เป็นโครง 28 หญิง รัดคอปรับหนึด จานวาย ตะเกียบบ่ากลมยก ขากลม ปลายขาว เดิมๆทั้งคัน(ผมชอบแบบนี้อยู่แล้ว) แต่ไม่รู้ว่าเป็นรถไรเลยโทรหาท่านรักษ์ ท่านรักษ์ก็รีบมาเลย (ดันมาบอกว่าผมหลอกอีกแหนะ) พอท่านรักษ์มาเท่านั้นแหละครับ ตาโตเป็นไข่ไดโนเสาร์เช็ดขัดๆไปๆมาๆก็เลยตัดสินสินถา มราคาพี่ที่เอามา เขาก็บอกว่าเอาสองคันผมเอา...เท่านี้พอ ท่านรักษ์รีบเลยครับ เป็นหนี้ก็ยอมละรีบไปหา Atm เลยที่เดียวเชียว กลับมาจ่ายตังค์แล้วรีบแบกรถครับบ้านเลยครับ เสร็จท่านรักษ์ก็มาลูบคลำแฟนใหม่ผมอยู่เกิบ 2 ชม. แล้วขอตัวกลับไปลูบคู่ขาใหม่ตัวเองก่อนบ้างด้วยความ Need อย่างแรง คืนนั้นผมนั่งกินกับพี่วีสักพักทนไม่ไหวก็เลยเอาเธอก ลับห้องดีกว่าไปนอนดูด้วยความสุข(ลืมไปพี่วีมาสมทบที ่หลังมาแก้ตัวเมื่อวันเบรคหลุด) ท่านอุ้ยอยู่กับพี่นงค์ ณ.ทุ่งบางกะปิเลยอด ฮิๆๆโอกาสหน้าถ้ามีจะแบ่งไห้นะเพื่อน แค่นี้ก่อนนะครับ เจ้านายเหล่แล้ว ฮิๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mommam001 : 13-08-2010 เมื่อ 10:41

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    แลกกับ princip เอาเปล่า เย็นนี้ว่างครับท่าน มาถ่ายเลย
    [
    อยากได้ไรเพิ่มบอกนะ จะพยายามปั้น วันนี้ทั้งวันแน่ ได้งานเดี๋ยวจะไม่มีเวลาทำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 14-08-2010 เมื่อ 13:06

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดี คนดีมีบุญญาบารมี ก็งี้แหละครับ ผมจะรอดูแบบเต็มคันนะครับวันนี้ส่งตะเกียบให้หลวงมนต รีนะครับ55
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดี คนดีมีบุญญาบารมี ก็งี้แหละครับ ผมจะรอดูแบบเต็มคันนะครับวันนี้ส่งตะเกียบให้หลวงมนต รีนะครับ55
    ขอบคุณมากครับ จะเร่งทำให้สวยที่สุด ผมถอดมาเก็บลายละเอียดทุกชิ้น

ยกเว้นแกนกระโหลก และ ชุดคอ

เพราะว่ามันยังไม่ได้ใช้งานมาก

NEW HUDSON ไปเรียกคันนี้มาให้ผมปั่นแก้เหงามั้งครับฮ้าๆๆๆ

เทพคันแรก สำหรับ ฝั่ง Nottingham ปกติมาสาย Birmingham มากกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ต้องขอโทษน้องบ่าวอย่างแรง ตะเกียบเก็บใว้ก่อนนะ ถ้าเอามาไม่มีที่นอนแน่เลย ขอบคุณมากมาย เดียวว่างๆจัดส่งขาตั้งไปไห้เดอ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ต้องมาที่บางกะปิ อาจจะมีอะไหล่(โซ่ก็มี รีบๆๆมานะเดียวขายหมดและล้อเก่าๆๆมีนะ)

เปลี่ยน เป็น NEW HUMBER
    ไม่รู้งานที่ไหน แต่แปลกดีครับ

แนบเอกสาร 1995032

กุญแจไม่มีใครมีรุ่นนี้ขอยืมกุญแจหน่อยครับ

เผลอล็อค หมดใจ ฮ้าๆๆๆ

แนบเอกสาร 1995035
    แนบเอกสาร 1995037

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โห..........โชคดีจิงๆนะครับ เจอ humber แท้ทั้งคันแบบนี้

ดีใจด้วยนะครับ............
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

ยินดีกับทั้งคู่ครับ....ได้ทราบเรื่องราวตั้งแต่แรกแ ล้วเชื่อว่ารถตามหาเจ้าของจริงๆ(คนอะไรนอนอยู่ดีๆเทพ ก็ประทานพร)... รอชมตอนอาบน้ำแต่งตัวเสร็จอีกทีอย่าให้เสียชื่อช่างใ หญ่ล่ะ 555

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อยากได้ไรเพิ่มบอกนะ จะพยายามปั้น วันนี้ทั้งวันแน่ ได้งานเดี๋ยวจะไม่มีเวลาทำ
    ยินดีด้วยรักษ์ เย็นวันเสาร์น่าจะได้เห็นที่สาย 2 น๊ะ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ต้องขอโทษน้องบ่าวอย่างแรง ตะเกียบเก็บใว้ก่อนนะ ถ้าเอามาไม่มีที่นอนแน่เลย ขอบคุณมากมาย เดียวว่างๆจัดส่งขาตั้งไปไห้เดอ
    พี่มนตรีครับ ยังไงเลื่อนการส่งออกไปก่อนก็ได้ครับ55เผื่อโดนชิ้นไ หม่55
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เลิกงานแล้ว ขอตัวไปดูแลแฟนใหม่ก่อนครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

สวยคับ รักษ์

Bookmarks