C 70 ใครอยากแรงมาดูกัน วิทีทำ .....................?และราคา - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 47 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: C 70 ใครอยากแรงมาดูกัน วิทีทำ .....................?และราคา

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ champ classic on the road อ่านข้อความ
    เครื่อง70ใส่ข้อเหวี่ยงคัสตอม เสื้อ85 ตีปลอกยัดลูกเชียร์std ฝาดรีมใส่แคมแต่ง วาล์ววีว่า เปิดพอร์ทนิดหน่อย ชุดไฟใส่คอล์ยสตาทร์dt ส่วนคอยล์จุดระเบิดใช้ของkr แค่นี้ก็วิ่งกระเด็นกระดอน
    em24 /\2

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Junior Member mcr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ champ classic on the road อ่านข้อความ
    เครื่อง70ใส่ข้อเหวี่ยงคัสตอม เสื้อ85 ตีปลอกยัดลูกเชียร์std ฝาดรีมใส่แคมแต่ง วาล์ววีว่า เปิดพอร์ทนิดหน่อย ชุดไฟใส่คอล์ยสตาทร์dt ส่วนคอยล์จุดระเบิดใช้ของkr แค่นี้ก็วิ่งกระเด็นกระดอน
    อันนี้นี่เครื่องทองขาวแล้วแปลงcdiหรือครับสนใจอยากท ำครับแล้วคอยล์สตาร์ดใช้ของdt100ใช่ใหมครับแล้ววาล์ว vivaยาวเท่ากับดรีมพอดีหรือต้องแปลงใส่ครับ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันกลับมาอีกแล้วครับ....

ก็ยังดีนะ... ที่มีใครหลายๆคนสนใจอยู่ ผมนึกว่ากระทู้นี้มันจะเป็นตำนานไปซะแล้ว
    ตอนนี้กระผมกำลังปั้นเครื่อง MD 90 อยู่มีความคืบหน้าอย่างไรจะมาเล่าให้ฟัง....
    หรือใครจะมีอะไรแนะนำเชิญได้นะครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยโมเครื่องMD เลย จะลองตัวนี้เป็นตัวแรก
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ก็ยังดีนะ... ที่มีใครหลายๆคนสนใจอยู่ ผมนึกว่ากระทู้นี้มันจะเป็นตำนานไปซะแล้ว
    ตอนนี้กระผมกำลังปั้นเครื่อง MD 90 อยู่มีความคืบหน้าอย่างไรจะมาเล่าให้ฟัง....
    หรือใครจะมีอะไรแนะนำเชิญได้นะครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยโมเครื่องMD เลย จะลองตัวนี้เป็นตัวแรก
    เจ๋งมากคับท่าน em97 /\2 em24

081-0058397

วาล์ววีว่ายาวใกล้เคียงกันใส่ได้เลย ส่วนคอล์ยdtใช้dt125

Senior Member
    สถานที่
    n.p.k. จงจำชื่อนี้ไว้
    ขอบคุณ
    0

แล้วที่ทำกันนี่ความเร็วปะมานเท่าไรคับผม แล้วควรจะเลือกแคมแต่ง กี่องศา ยี่ห้ออะไรดีคับ แล้ววาวล์วีวา
    ใส่ได้เลยหรือต้องไปตีวาวล์ใหม่คับ

Senior Member clubhm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถแรงเหอๆ

ผมว่า นะอยากแรงกัน ขนาดนั้นเลยหรอ ครับ ไม่ลงเครื่อง sr เลย ล่ะ หรือไม่ก็ซื้อ sonic ไปเลย แรงติดมือดี
    em98 ช่วยup บ้างทีก็ทำไว้ออก ทริป จะได้ไปไกลๆได้สบาย (ส่วนมากเอามาแข่งกันบนท้องถนนแล้วดูถูกพวกขับรถเดิม ๆอย่าพวกผม)

เครื่องเดิม เครื่องดรีม เครื่องโม ผมว่านานาจิตตังครับ แนวทางใคร แนวทางมัน เห็นทะเลาะกันมานานแล้วอย่าขุดให้เป็นประเด็นร้อนอีก เลย ในส่วนตัวผมนะอายุมากแล้ว(แต่ยังไม่ถึงขั้นแก่นะ) ดูแล้วไม่ได้ทำไปแข่งกะใครขอแค่ให้รถมีแรงขึ้นดอยไดก ้อพอ แล้วขึ้นอยู่กับวิจารณญานของคนอ่านด้วย สำหรับผมก้อศึกษาไว้เพื่อเป็นประดับความรู้ เชิงช่างน่ะครับ เพราะแบบนี้เค้าไม่มีหลักสูตรเปิดสอนกันครับ กว่าจะลงตัวเค้าต้องลองผิดลองถูกหลายครั้งมั้ง กว่าจะลงตัว สุดท้ายต้องขอขอบคุณวิทยากรทุกท่านเลยครับ(อิ อิ แอบเป็นทางการนิดๆ) ไม่ชอบก้อผ่านไปแล้วกัน ผมก้อคนหนึ่งละที่เกลียดพวกที่แข่งบนถนน และ พวกที่ชอบดูถูกคน โชคร้ายนะครับที่คุณเจอกับพวกนั้น น่าเห็นใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdax : 01-02-2007 เมื่อ 11:32

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    em24 แจ๋ว ถ่ายรูปขั้นตอนรายละเอียดมาด้วยนะครับ จะได้เอาไปประยุกต์ใช้กะ MD ของผมอยากยกเครื่องเดิมขึ้นแล้ว ไม่ต้องแรงมากก้อได้ขอให้วิ่งดีไม่ตายกลางทางและขึ้น ดอยได้เป็นพอ อ้อ จะเปลี่ยนเป็น CDI เปล่าครับขอวิธีทำรายละเอียดอะไหล่ก่อนได้ไหม จะเอาไปลองกะ CL ก่อนครับ จะได้เอาไปบอกช่างขอบคุณล่วงหน้าครับ (อยากได้CDIแบบใช้กล่องไม่รู้ว่าได้เปล่า? :D )พอดีเป็นคนขี้ลืม ชอบลืมปิดสวิชกุญแจ

สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clubhm อ่านข้อความ
    ผมว่า นะอยากแรงกัน ขนาดนั้นเลยหรอ ครับ ไม่ลงเครื่อง sr เลย ล่ะ หรือไม่ก็ซื้อ sonic ไปเลย แรงติดมือดี
    em98 ช่วยup บ้างทีก็ทำไว้ออก ทริป จะได้ไปไกลๆได้สบาย (ส่วนมากเอามาแข่งกันบนท้องถนนแล้วดูถูกพวกขับรถเดิม ๆอย่าพวกผม)
    นั้นงัย เป็นเรื่องอีกแล้ว (คิดว่าเป็นความรู้ไว้รกสมองก็แล้วกัน) em93
    ขอเตือนนะคับพวกเด็กที่เอารถคลาสสิกมาซิ่งขอเถอะคับเ ลิกเหอะแล้วไปหาอะไรที่มันเหมาะกับคุณดีกว่า ขอชี้แจงอีกครั้งพวกผมทำเครื่องแรงไม่ได้ไว้แข่งนะคั บแต่ไว้ออกทริปไกลๆและไม่เคยคิดดูถูกใครผมไม่ได้ร้อน ตัวแต่รู้สึกไม่ดีที่เป็นคนตอบกระทู้นี้ ถ้าผมทำอะไรผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

081-0058397

TumZ TUMZA's Avatar
    สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

ผมว่านะเครื่องเดิมแรงๆนี่ คนทำได้คนรู้สูตรก็เหมือนคนมีขุมทรัพย์ คนที่นำมาบอกต่อนี่ ถือว่าเป็นผู้ที่เอื้อเฟื้ออย่างยิ่ง นับถือจริงๆ

Senior Member
    สถานที่
    n.p.k. จงจำชื่อนี้ไว้
    ขอบคุณ
    0

ที่ผมอยากทำเครื่องให้แรงก็เพาะไว้ออกทริปคับไม่ได้แ ข่ง ผมก็รักเครื่องเดิมนะคับไม่งั้นไม่ทำเครื่องเดิมหลอก ถ้าเครื่องพวกเวฟ หรือ ดรีม ผมคงไม่เข้ามาถามหลอกคับ เราก็รักคนคลาสสิกเหมือนกันจะว่ากันทำไมคับ เอาเป็นใครชอบแบบไหนก็แต่งกันไปดีกว่าอย่าทะเลาะกันเ ลยคับ ยังไงก็จุดหมายเดียวกันอยู่แล้ว

Senior Member สุขสำราญ's Avatar
    สถานที่
    ออบิท เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดชาติไหน ก็ไทยด้วยกัน
    อนุรักษ์รถเก่าไว้ให้ลูกหลานได้ชมกันถึงความคลังในอด ีตเถอะคับ
    เครื่องไม่เดิม ไม่ช่ายปัญหา การใช้งานอาจจะต่างกันก็ได้
    แต่ไม่อยากให้เอาไปซิ่งคับมันเสียสถาบันรถเก่า รุ่นพี่ๆที่เขาพยายามอนุรักษ์ไว้ให้พวกเราดูกันเขาจะ ได้ไม่เสียเที่ยวที่มีพวกเราได้สืบทอดเจตนารมย์ไงคับ

ขอบคุณมากคับทุกท่านจากใจจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุขสำราญ : 03-02-2007 เมื่อ 08:23

Junior Member devil men's Avatar
    สถานที่
    อณุรักษ์รถโบราณอุตรดิตถ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอขอบคุณ

ต้องขอขอบคุณกับพวกพี่ๆ น้องๆที่รักรถ Classic ทุกๆท่านที่ให้ความสนใจกระทู้เด็กใหม่
    รถจะแรงแรงที่ใจ
    ใช่ที่เครื่อง

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigdax อ่านข้อความ
    em24 แจ๋ว ถ่ายรูปขั้นตอนรายละเอียดมาด้วยนะครับ จะได้เอาไปประยุกต์ใช้กะ MD ของผมอยากยกเครื่องเดิมขึ้นแล้ว ไม่ต้องแรงมากก้อได้ขอให้วิ่งดีไม่ตายกลางทางและขึ้น ดอยได้เป็นพอ อ้อ จะเปลี่ยนเป็น CDI เปล่าครับขอวิธีทำรายละเอียดอะไหล่ก่อนได้ไหม จะเอาไปลองกะ CL ก่อนครับ จะได้เอาไปบอกช่างขอบคุณล่วงหน้าครับ (อยากได้CDIแบบใช้กล่องไม่รู้ว่าได้เปล่า? :D )พอดีเป็นคนขี้ลืม ชอบลืมปิดสวิชกุญแจ
    ได้เลยครับถ้าสำเร็จเมื่อไร แล้วจะนำมาแบ่งปันกัน ตอนนี้ขอตัวไปเตรียมรถก่อนนะครับ เพราะจะไปเที่ยว
    ภูเก็ตในวันที่ 21/2/50 นี้ก่อน กลับมาแล้วจะมาลุยกันต่อem98
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 47 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks