ถูกโกงซื้อจักรยานจากอีเบย์(rudge)

ชื่อกระทู้: ถูกโกงซื้อจักรยานจากอีเบย์(rudge)

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถูกโกงซื้อจักรยานจากอีเบย์(rudge)

ระวังจะเหมือนผม....ผมถูกโกงซื้อจักรยานจากอีเบย์
    vintage rudge whitworth bicycle 1920s
    Seller info

Member ID rra1949

Item number:140439399558
    ซื้อเมื่อ 12 มี.ค.53 เขาถ่วงเวลาเป็นระยะ..อ้างว่าถอดยาก ยังไม่พร้อม จนถึงเดือนกว่า ว่าส่งแล้ว แล้วปิดกระทู้หนี แล้วมาลงขายใหม่ คันนี้ครับ ผมกับบูลย์และหมูจำได้แม่น..

รูป รูป    
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ได้มาท่าจะแพงน่าดู.........
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

แบบนี้แย่มากครับผมจัดการไปหรือยังครับพี่
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

ดูแล้วน่ากลัวจังเงินตั้งเยอะ..

ซื้อแบบนี้มีความเสี่ยงมากจริงๆ

เอาใจช่วยครับ...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้าว นี้เค้าพึ่งเอาลงใหม่เลยคับ กะว่าจะ bid พอดี หมดวัน สองวันนี้แล้ว ลองดูครับ จาก link เลย
    http://cgi.ebay.co.uk/ws/eBayISAPI.d...=STRK:MEWAX:IT

แล้วผมจะเสี่ยงมดีมั้ยเนี๊ยะ
    ขอถามนิดนึงครับ คุณ bum686 ตกลงกับเค้าว่าให้ส่งที่ไหนครับ เมืองไทยหรือว่า ที่อังกิดคับ?
    ขอบคุณครับ

เก่ง

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่ [email protected] ที่นำมาเป็นวิทยาทาน เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันให้กับวงการจักรยานโบราณบ้านเร าครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxwell33 อ่านข้อความ
    ได้เงินคืนหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้เงินคคืนแล้วทำอย่างไร บอกรายละเอียดเพื่อเป็นความรู้กับเพื่อนจักรยานด้วยก ันครับ
    สงสัย Feedback ของเ้ค้าก็ 100 % Positive ทำไมทำอย่างนี้
    ผมเคยเจอคล้ายกันคือ ออกแนวลีลาไม่ยอมส่ง คาดว่าคงขาดทุนค่าของเพราะได้ราคาเปิด
    และคงขาดทุนค่า Postage ด้วย
    ผมแจ้ง ebay ไป เจ้าหน้าที่ ebay ส่ง email ไปเตือน และแนะนำให้ไปแจ้งความ
    สุดท้ายก็ส่งมาใช้เวลาประมาณ 3 เดือนกว่าครับ...
    ...
    ในทางกลับกันถ้าลืมจ่ายตังค์ Seller ก็จะส่งเมลมาเตือน ถ้าช้าอีกก็จะได้รับเมลเตือนจาก ebay
    ถ้าลืมเช็คเมล ก็อาจติด Blacklist ได้ครับ เข้าใจว่าหลังจาก ebay ส่งเมลมาต้องโอนตังค์ภายใน 7 วัน
    หรือต้อง Contact กับ Seller ให้เข้าใจครับ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน คนนี้ผมซื้อของเขาหลายอย่าง รวมทั้งรถ

ซึ่งตัวรถผมใช้วิธี pick up อย่างเดียวเพราะสามารถเช็ค่วาได้รถหรือไม่(ถ้าเขาส่ง ให้ในอังกฤษผมก็ไม่เอาผมให้เขา
    คนที่ทำงานเก็บที่ว่าปลอดภัย)ของที่โกดังบุคคลอื่นห้ ามแกะกล่องนอกจากผมกับแฟนเท่านั้น เป็นข้อตกลงกัน
    ข้อสำคํญคือ ระยะเวลาการจ่ายเงิน และ ข้อตกลงผู้ขายในอีเบ และอายุของสินค้า 90วันหลังจากนั้นคูณเช็คข้อมูลไม่ได้( ผมไม่สามารถรับขนส่งทางอากาศเพราะขั้นตอนการทำงานไม่ สะดวก)
    ปัญหาอย่างนี้เราเป็นคนไทยสามัคคีกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลืมบอกไปว่า Seller ที่ผมที่ลืมโอนตังค์เนี่ย...ราชีพ (ราเชฟ) เลยนะ เจ้าพ่อ Vintage bicycle parts 555
    สุดท้ายเมลไปบอกขอโทษเพราะลืมจริง ช่วงนั้นทั้ง Bid เอง และรับ Bid เยอะ ก็เลยลืม....
    ว่าแต่ Brook B66 จากเยอรมันใครได้ไปอะ อุตส่าห์ซุ่ม นึกว่าไม่มีใครเห็น 5555
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    -5

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายละเอียดการโกงซื้อRudge จากอีเบย์

ประมาณก.พ.53 ผมเห็นจักรยานคันนี้ลงอีเบย์ก็ชอบ เลยbit ชนะการประมูลมี.ค. seller = metthew jeffrey บางครั้งใช้ชื่อTony แข่งกับหมูสินทวี โดยไม่รู้ตัว(ไม่ได้คุยกันก่อน) เจ็บหนัก ชนะ400 กว่าปอนด์ ตกลงค่าส่งอีก200 ปอนด์ บูลย์บอกคุ้ม (ตอนนี้ถ่ายรูปปิดตรงที่เชื่อมมองไม่เห็น บันได้ยางก้อน หัวหลุดหนึ่งข้างจำได้แม่น มันถอดลงขาย seller = eswisk2009 ชื่อTony เหมือนกัน ผมg8เคยซื้อของมันเยอะเหมือนกัน) จ่ายเงินผ่านpaypal เรียบร้อย mailคุยกันตลอด เริ่มจากผ่านไปสักอาทิตย์ ..ถอดแพ็ครึยัง.. ยังถอดยาก ต้องแช่น้ำมันใช้ช่างมืออาชีพ..ผ่านไป ..ส่งรึยัง..กับลังหาทางอยู่...ค่าเครื่องแพง..ส่งรึ ยัง..ยังกำลังหาทางอยู่...ถามเป็นระยะ..ก็ตอบมาเป็นร ะยะอ้างนู่นอ้างนี้(แล้วจะก๊อปการตอบกลโกงให้อ่าน).. 8 ครั้ง สุดท้าย ถามอีก..ตอบส่งแล้ว.24 พค.53 ของจะถึงภายใน4สัปดาห์ ถามอีกขอinvoce การส่งด้วย..หายจ้อยเลย...
    ....แล้วบันไดยางก้อนก็ปรากฎประมูลในอีเบย์ เพื่อนชนะการประมูล ..อีกระยะRudge ก็ปรากฎบันไดกลายเป็นราเลห์ปีใหม่มีทับทิม แต่ทุกอย่างเหมือนเดิม แต่รอยเชื่อมตัวถังปรากฎเพิ่มเข้ามา แสดงความบริสุทธิ์ ...ผมใจร้อน เห็นปั๊บ ก็ถามเลย อ้าวจำผมได้ไม๊ ทำไมไม่ส่ง คุณโกงผม ผมจะฟ้องอีเบย์เล่นงานทางกฎหมาย จะบอกเพื่อนในวงการจักรยานเมืองไทยให้รู้โดยทั่วกัน metthew,ewick2009 และrra1949 ชื่อTony เป็นคนคนเดียวกัน หรือมีอีกหลายacount ซึ่งต้องสืบให้รู้ว่าชื่อจริง ที่สมัครอีเบย์คือใคร จะได้ป้องกันได้ และช่วยกันdiscradit ฝรั่งขี้โกง แต่วางแผนดีfeed back 100% หลายร้อยรายการให้เราตายใจ พอได้จังหวะรายการหนักๆ ก็โกงเรา
    ....ตอนนี้กำลังหาทางจะแจ้งwebที่ช่วยติดตามrefun เพราะเรามีหลักฐานการจ่ายเงินผ่านPaypal การโต้ตอบ ทุกครั้ง คงทำทางกฏหมายได้เท่านี้ ว่าซื้อของแล้วไม่ส่ง หนทางริบหรี่..ก็ยังมีที่เดิน..ขอมีกำลังใจ..ส่งเสีย งบอกทาง..ที่แคบๆก็ขอบคุณ..สำหรับทุกกระทู้ที่เป็นกำ ลังใจ บทเรียนนี้แพงครับ สงสัยอยากทราบรายละเอียดกลโกง..โทรมาหรือสอบถามในกระ ทู้ได้ครับ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 19-08-2010 เมื่อ 05:40
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ....ตอนนี้กำลังหาทางจะแจ้งwebที่ช่วยติดตามrefun เพราะเรามีหลักฐานการจ่ายเงินผ่านPaypal การโต้ตอบ ทุกครั้ง คงทำทางกฏหมายได้เท่านี้ ว่าซื้อของแล้วไม่ส่ง หนทางริบหรี่..ก็ยังมีที่เดิน..ขอมีกำลังใจ..ส่งเสีย งบอกทาง..ที่แคบๆก็ขอบคุณ..สำหรับทุกกระทู้ที่เป็นกำ ลังใจ บทเรียนนี้แพงครับ สงสัยอยากทราบรายละเอียดกลโกง..โทรมาหรือสอบถามในกระ ทู้ได้ครับ ..
    เอาใจช่วยครับพี่ ภาวนาขอให้กฏหมายตามได้

ขอให้ทุกๆ เรื่องราบรื่น นะครับ

อยากได้พี่ธเนศคนเดิม ที่มีอารมณ์ขัดคนนั้นกลับมา

อยากให้สาย๒ คึกคักอีกหน่อย ขาดพี่ธเนศเหมือนขาดไรไปสักอย่างเลย
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ...วางแผนดีfeed back 100% หลายร้อยรายการให้เราตายใจ พอได้จังหวะรายการหนักๆ ก็โกงเรา...
    เอาใจช่วยครับพี่... Feed back ไม่ได้บอกถึงคุณงามความดีเสมอไป เป็นแค่ตัวช่วยให้เราตัดสินใจซื้อของที่ไม่เห็นของจร ิงจากคนที่ไม่เคยเห็นหน้า
    บาง Seller มันกำหนดด้วยซ้ำว่า Buyer ต้องมี Positive Feed back เท่่าไรถึงจะซื้อของมันได้ บาง Seller ส่งของมาช้า หรือคิดค่าส่งแพง เราให้แค่ Neutral มันเมลกลับมาต่อว่า ให้ ebay ส่งมาด้วยขอเหตุผลว่าทำไมให้มันแค่นั้น...ก็ด่ากลับไ ปว่าคนอื่นคิดค่าส่งมาตรฐานแค่ 10 เมิงคิด 25-30 แถมส่งช้ากว่าเค้ากรูไม่ให้ Negative ก็ดีเท่าไรแล้ว บางคนก็ขอให้แก้ Feed Back ใหม่ อ้างโน่นนี่ ถ้าพอฟังได้ก็แก้ให้...
    ..
    ที่สำคัญ รู้มาว่า Feed back เนี่ยมันซื้อขายแลกเปลี่ยนกันได้ด้วย ถ้า ebay รู้ว่าทำงั๊นจะติด Blacklist ทันที แต่ก็ยังมีคนทำ
    ถ้าคนเข้าบ่อยคงเคยเห็นพวก bid หรือ ขาย Copy Paper ต่าง ๆ บางทีไม่มีของหรอก แต่เค้ารู้กันเอง
    ว่ากรูสั่งซื้อเมิงเพราะต้องการ Feed back เมิงไม่ต้องส่งของมานะ อะไรทำนองนี้
    ไอ้คนที่มันจ้องจะโกงเค้า เอาเปรียบเค้าเนี่ย มันหาช่องแหกระเบียบเก่งจริง ๆ
    ...
    พี่ใหญ่เมืองอุดร ฯ ประโยคประจำแกบอกว่า "มันก็วัดดวงกันทั้งนั้น"
    ถ้าวัดดวงกันแบบตรงไปตรงมา ก็คงไม่มีปัญหาเพราะเชื่อว่าพวกพี่ ๆ คงทำใจไว้ส่วนหนึ่งแล้ว...แต่มาทำกันอย่างนี้มันไม่ซ ื่อสัตย์กันไม่ดีเลย

เอาใจช่วยครับพี่ เป็นผมก็คงเซ็ง หงุดหงิด เหมือนกันล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 19-08-2010 เมื่อ 06:55

-5

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

เป็นแรงใจคับพี่ อิอิ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ขอให้กำลังใจครับ ( เจ็บใจแทน )
    ขอให้พระคุ้มครอง

Bookmarks