รู้สึก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รู้สึก

Lamเคลียร์ หัวหน้าช่าง's Avatar
    สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้สึก

เพราะ ... lambretta..... รึเปล่า ที่ทำให้เราได้เจอกัน

เชิญร่วม........แสดง ความคิดเห็น ความรู้สึก ความประทับใจเรื่องราวต่างๆ ได้ ผ่านกระทู้นี้ครับ

ใกล้งาน lambretta ครั้ง 2 แล้ว เวลาเรื่องราวที่ผ่านมาคงมีหลายๆๆคนที่มีครามรู้สึก ประทับใจ

เหตุการณ์ ต่างๆๆ ในแต่ละทริป หรือที่เราเจอกัน พบกันสัมผัสกัน ก็มา ระบายๆๆๆๆๆๆๆที่นี้ได้เลยครับ

ใกล้สิ้นปีแล้ว ทริปใหญ่แห่งปีใกล้เข้ามาทุกขนาด ( มีรูป ทริปต่างๆๆความรู้สึก ผ่าน มาโชว์กันหน่อยนะครับ)

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืม

[size="<font size="5">5</font>"]รู้สึกถึง เงิน ที่เสียไป มันช่างมากมายกว่าบ้านโครงการ กฤษดานคร รถเบ๊นซ์ slk200

แต่มิตรภาพที่ได้กลับมามันมากกว่ามูลค่าจรวดของนาซ่า
    ผมบอกแค่นี้คงรู้นะว่า lambretta มันดียังไง
    [/size]
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

Senior Member pump's Avatar
    สถานที่
    KMITL (ลาดกระบังคลาสสิคคลับ) LamClear
    ขอบคุณ
    0

รู้สึก ดี ที่ได้รู้จักกับพี่ๆ ทุกคน ครับ

Junior Member kuangja's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกดีกับพี่ๆทุกคนเเละรู้สึกถึงความเเรงเเละสนุกท ุกทริปท่าหัยharleyมาเเรกกับเเลมก็ไม่ยอม

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อาจมีสังคมอื่นๆ ที่ดีกว่านี้ แต่เราไม่เคยเข้าไปสัมผัส เราเลยไม่รู้
    แต่สังคมที่เราอยู่นั้น.....มันเป็นสังคม ของคำว่า มิตรภาพ
    บางคนไม่รู้จัก มองทีแรก ไม่ชอบขี้หน้ากัน แต่พอได้คบกัน กลับกลายเป็นเพื่อนที่ดี
    บางคน เราว่าดี แต่พอได้คบ กลับไม่ใช่
    เราต้องยอมรับให้ได้ว่า นิสัยของใคร เป็นอย่างไร มีดีไม่ดี ยังไง
    เราถึงจะคบกัน แบบยาวววววววนานนนนนนน
    ขอเพียง คุณ อย่าเห็นแก่ตัว เพราะความเห็นแก่ตัว จะทำให้คุณมองไม่เห็นคนอื่น
    หรือคุณมีความสุข กับการที่ได้เอาเปรียบเพื่อน ที่เที่ยวด้วยกัน ทุกวัน

LAMBRETTA มีแต่สิ่งดีๆ ให้คุณ เป็น ความอบอุ่นแบบพี่น้อง
    อย่าใช้มัน เป็นเครื่องยกระดับ ว่าใครเหนือกว่าใคร

lamclear เล่นรถเพื่อ ต้องการมิตรภาพ มิได้ต้องการใหญ่โตในวงการ
    และเพียงแค่สนองความต้องการของตนเอง ในเรื่องความเร็ว
    เงิน ที่เสียไป กับการเที่ยวยามค่ำคืน / แต่งรถ/ทัวร์ริ่ง /มันไม่น้อยเลยนะ (สำหรับคนที่ไป)
    บางคนบอกไม่มีเงิน.... แต่เพื่อนให้ยืม ก็ต้องไป ไปทั้งที่รู้ว่าต้องเป็นหนี้

แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือเรื่องราว ความสุข ที่ได้มานั่งคุยกัน ถึงสิ่งที่ผ่านมาว่าใคร ทำอะไร ที่ไหน อย่างไร
    แล้วคุณจะให้พวกเราทำอย่างไร กับคนที่ ใช้แต่โทรศัพท์ สร้างความสนิทสนม
    คอยโทรหา โทรถามว่า เป็นไง สนุกมั้ย? .................. ตอบผมหน่อย
    ถามตัวคุณเองนะว่า ที่เราใช้ LAMBRETTA ใช้เพื่ออะไร
    เพียงแค่เอาไว้ตอบคนอื่นเหรอว่า อ๋อ ผมก็ใช้ LAM บ้านก็มี.................
    ................เพื่ออะไร...............

ไม่มีเจตนาพาดพิงใครทั้งนั้น มันคือความรู้สึก ส่วนตัว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    อาจมีสังคมอื่นๆ ที่ดีกว่านี้ แต่เราไม่เคยเข้าไปสัมผัส เราเลยไม่รู้
    แต่สังคมที่เราอยู่นั้น.....มันเป็นสังคม ของคำว่า มิตรภาพ
    บางคนไม่รู้จัก มองทีแรก ไม่ชอบขี้หน้ากัน แต่พอได้คบกัน กลับกลายเป็นเพื่อนที่ดี
    บางคน เราว่าดี แต่พอได้คบ กลับไม่ใช่
    เราต้องยอมรับให้ได้ว่า นิสัยของใคร เป็นอย่างไร มีดีไม่ดี ยังไง
    เราถึงจะคบกัน แบบยาวววววววนานนนนนนน
    ขอเพียง คุณ อย่าเห็นแก่ตัว เพราะความเห็นแก่ตัว จะทำให้คุณมองไม่เห็นคนอื่น
    หรือคุณมีความสุข กับการที่ได้เอาเปรียบเพื่อน ที่เที่ยวด้วยกัน ทุกวัน

LAMBRETTA มีแต่สิ่งดีๆ ให้คุณ เป็น ความอบอุ่นแบบพี่น้อง
    อย่าใช้มัน เป็นเครื่องยกระดับ ว่าใครเหนือกว่าใคร

lamclear เล่นรถเพื่อ ต้องการมิตรภาพ มิได้ต้องการใหญ่โตในวงการ
    และเพียงแค่สนองความต้องการของตนเอง ในเรื่องความเร็ว
    เงิน ที่เสียไป กับการเที่ยวยามค่ำคืน / แต่งรถ/ทัวร์ริ่ง /มันไม่น้อยเลยนะ (สำหรับคนที่ไป)
    บางคนบอกไม่มีเงิน.... แต่เพื่อนให้ยืม ก็ต้องไป ไปทั้งที่รู้ว่าต้องเป็นหนี้

แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือเรื่องราว ความสุข ที่ได้มานั่งคุยกัน ถึงสิ่งที่ผ่านมาว่าใคร ทำอะไร ที่ไหน อย่างไร
    แล้วคุณจะให้พวกเราทำอย่างไร กับคนที่ ใช้แต่โทรศัพท์ สร้างความสนิทสนม
    คอยโทรหา โทรถามว่า เป็นไง สนุกมั้ย? .................. ตอบผมหน่อย
    ถามตัวคุณเองนะว่า ที่เราใช้ LAMBRETTA ใช้เพื่ออะไร
    เพียงแค่เอาไว้ตอบคนอื่นเหรอว่า อ๋อ ผมก็ใช้ LAM บ้านก็มี.................
    ................เพื่ออะไร...............

ไม่มีเจตนาพาดพิงใครทั้งนั้น มันคือความรู้สึก ส่วนตัว
    กรูว่าหันไปขี่..เรดเด้อ..ดีกว่า ไอ้คุนเก่ง ปัญหาน้อยเรื่องน้อยไม่เครียดด้วย55++
    แช่ยาวๆไม่พัง กินนํ้ามันน้อยๆ แต่เมื่อคืนมรึงงงง....หายไปไหนวะ กรูอยากรู้จีงๆ ปล่อยหั้ยกรู ทาจนหมดตัว
    แล้วบอกเพื่อนๆจะมาเป็นคนต้อนไก่เข้าเล้า
    ป.ล...... คนเราจะต้องรู้ตัวเองว่าทําอาไร กระจกที่บ้านจะคอยบอกตัวตนที่แท้จริง ของตัวคุน เด๋วจะสาวไส้ให้กามันกิน

Golf lamเคลียร์ BS. dl_innosil's Avatar
    สถานที่
    LamIคลียร์
    ขอบคุณ
    0

อย่างแรกที่ได้เพื่อน พี่ น้อง และมิตรภาพอันยืนยาว....

ได้ขี่รถที่เราชอบและหลงไหลกับคนที่มีความรู้สึกเหมื อนๆกัน

ประสบการณ์ใหม่ๆที่ใครก็หาไม่ได้แบบที่เรามี

แม้มีตังมากมายแต่ไม่ได้ขี่แลมเที่ยวก็ไม่ได้ความรู้ สึกของคนที่ขี่ lambretta อย่าพวกผม

lambretta นี่และบอกตัวตนของผมได้ดีที่สุด

lambretta ของกอล์ฟสตายกอล์ฟ แล้วของคุณๆละสตายไหน
    การที่เราจะรู้จักคัยสักคนแบบจริงใจเราต้องให้ใจกะคนๆนั้นก่อน

เราจะได้ใจของคนๆนั้นกลับมาหรือไม่มันก็ไม่สำคัญ

สำคัญที่เราเต็มใจให้ก็พอแล้ว.....

Senior Member MODS MAFIA LAMBRETTA's Avatar
    สถานที่
    LAM KLEAR เลียทั้งวัน 5555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซึ้งนะ

รักทุกคนเลยละ อิอิ ปล.อยากทาเหมือนกัน

Lamเคลียร์ หัวหน้าช่าง's Avatar
    สถานที่
    Lamเคียร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึง...........กรู...........เก่ง......

ขี่ได้.......จริง

ไม่ได้ขึ้น............หิง...........เอาไว้โชว์

ขี่ได้ทุกวัน......ไม่ได้.....ร่วมกัน..........แล้ว มาโชว์

นี้ละครับคุณ กรูเก่ง.......ตัวตนของกระผม........(อย่าเรียกตัวเอ งว่าคลั่งไคล้ ถ้ายังไม่ได้เสพมัน)

ป.ล. lambretta สายกัด....... ไม่ใช้......สายโชว์ ว้าวๆๆๆๆๆๆ ลั้นลาๆๆ555+

(อย่าเรียกตัวเองว่าคลั่งไคล้ .....................ถ้ายังไม่ได้เสพมัน )

Member lamblur's Avatar
    สถานที่
    เกิดมาถ้าไม่ได้มีค่ามีความหมายกับใครเลยก็ตายไปแล้วเกิดใหม่ซะนะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ

ถ้าบางอย่างมันหาเหตุผลไม่ได้
    ก็ไม่ต้องไปเข้าใจมัน
    อดีตอาจจะสอนเราได้บางเรื่อง
    แต่ถ้ามันไม่ได้ทำให้ชีวิตของเราดีขึ้นก็ทิ้งมันไป

ควรอยู่กับสิ่งที่เป็นจริงในปัจจุบันให้มากที่สุด
    แต่จำไว้ยังมี"เพื่อนกัน"

Senior Member hydra2010's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรียนท่านหัวหน้าช่าง ช่วงนี้ดูเงียบๆไป เกิดไรขึ้นสังคมชาว แลม อิอิ

Bookmarks