พา mazda familia 1300 มารายงานตัวครับผม - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พา mazda familia 1300 มารายงานตัวครับผม

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porakorn อ่านข้อความ
    ทำเกือบจะสมบรูณ์แล้วครับยังเหลือเก็บรายละเอียดอยู่ นิดหน่อย โดนไปฝึกงานที่บางกอกซะก่อนเลยจอดอยู่กับบ้านเฉยๆคิด ถึงที่ซู๊ต...
    "ภาพเจ้าแดงแจ๋ก่อนมาฝึกงาน"
    แนบเอกสาร 2244677แนบเอกสาร 2244679
    หยุดวันพ่อนี้ ..พาแดงแจ๋ มาเที่ยวกรุงเทพฯด้วยนะครับ พี่ๆรออยู่

ปล.ขับช้าๆนะครับ ปลอดภัยไว้ก่อนครับแป๊ก
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ศุกร์นี้มาไหม..........55+
    คิดถึงนะครับ ว่างๆก็มานะ ศุกร์นี้ขอบอกมากัน จนล้นโลตัสเเน่ๆๆ.........555+

Junior Member mp33_hunter's Avatar
    สถานที่
    mazda club thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porakorn อ่านข้อความ
    ยินดีครับพี่ ผมชื่อแป็กครับฝึกงานที่ tpbs อยู่วิภาวดี 17 ฝึกถึงสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ครับอยู่กทม.ผมไปไหนไม่ถูก เลยครับจะไปตามหาโช๊คอัพเก่าดีๆราคาถูก ลิ้นหน้าด้วย ฯลฯ ต้องไปที่ไหนไม่รู้เลยครับ ท่านพี่โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับผม
    อยู่ใกล้บ้านผมเลยนะนั่น... วิภาวดี 15 มีไรให้ช่วยบอกแล้วกัน ฟ้าทะลายโจรเค้าดังแถวนั้น อิอิ
    ไปกินร้านลาบแถวปากซอยก็เด็ดนะเป็ก

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ยินดีครับพี่ ผมชื่อแป็กครับฝึกงานที่ tpbs อยู่วิภาวดี 17 ฝึกถึงสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ครับอยู่กทม.ผมไปไหนไม่ถูก เลยครับจะไปตามหาโช๊คอัพเก่าดีๆราคาถูก ลิ้นหน้าด้วย ฯลฯ ต้องไปที่ไหนไม่รู้เลยครับ ท่านพี่โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับผม
    ...........แป๊กกลับบ้านไปเอารถลงมากทม.......อย่าลื มหยิบพระนางพญาพิดโลกติดไม้ติดมือมามั้งนะอิอิอิ.... เด๋วพี่พาทัวร์หาอะไหล่ให้อ่ะ55555

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...........แป๊กกลับบ้านไปเอารถลงมากทม.......อย่าลื มหยิบพระนางพญาพิดโลกติดไม้ติดมือมามั้งนะอิอิอิ.... เด๋วพี่พาทัวร์หาอะไหล่ให้อ่ะ55555
    ชอบพระเหมือนกันรึนี่ยังงี้ต้องคุยกันยาวๆๆๆ
    เสียดายดทรสับกล้องเสียว่าจะถ่ายมาโชว์อิอิ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member mp33_hunter's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แป็กเมื่อวานใครไปส่งละ....กลับมาตี 4 นํ้ามันเสือกหมดก่อนถึงโรงบาลอีก ..เซ็ง..
    ปล.ตื่นเต้นนิดนึงนะ..แถวบ้านพี่มันชอบมีลักษณะนี้บ่ อยๆ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ชอบพระเหมือนกันรึนี่ยังงี้ต้องคุยกันยาวๆๆๆ
    เสียดายดทรสับกล้องเสียว่าจะถ่ายมาโชว์อิอิ
    ...........พี่ชอบของโบราณทุกชนิดครับพวกพระโต๊ะตู้เ ตียงโครมไฟ....ฯลฯ...ยกเว้นเมียเก่าๆๆแก่ๆๆไม่เอาครั บพี่นิยมเด็กๆๆครับ55555อาจจะง้องแง้งหน่อยแต่น่ารัก ครับอิอิอิ...เออว่าแต่น้องบอยมีพระนางพญากรุวัดสุดส วาทแท้ๆๆซักองค์ไหมอ่ะพี่โดนเก๊มาองค์ตั้ง1500อ่ะ..เ ซ็งเลยว่ะ....ตอนนี้เลยเลิกเช่าพระแล้วอ่ะขออย่างเดี ยวว่ะ555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 03-12-2010 เมื่อ 12:26

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...........พี่ชอบของโบราณทุกชนิดครับพวกพระโต๊ะตู้เ ตียงโครมไฟ....ฯลฯ...ยกเว้นเมียเก่าๆๆแก่ๆๆไม่เอาครั บพี่นิยมเด็กๆๆครับ55555อาจจะง้องแง้งหน่อยแต่น่ารัก ครับอิอิอิ...เออว่าแต่น้องบอยมีพระนางพญากรุวัดสุดส วาทแท้ๆๆซักองค์ไหมอ่ะพี่โดนเก๊มาองค์ตั้ง1500อ่ะ..เ ซ็งเลยว่ะ....ตอนนี้เลยเลิกเช่าพระแล้วอ่ะขออย่างเดี ยวว่ะ555555
    มีครับแท้ๆครับ
    แต่.....
    มีองค์เดียวครับ
    เอาผงสุพรรณไปแลกกับผู้จัดการที่ทำงานมาน่ะครับ
    เมื่อตอนกรุแตกไหม่ๆองค์ละ1000ครับตอนนี้หายากแล้ว
    เก๊เยอะเเต่ถ้าสนจริงๆๆมีครับเดี๋ยวยังไงดูไห้
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    มีครับแท้ๆครับ
    แต่.....
    มีองค์เดียวครับ
    เอาผงสุพรรณไปแลกกับผู้จัดการที่ทำงานมาน่ะครับ
    เมื่อตอนกรุแตกไหม่ๆองค์ละ1000ครับตอนนี้หายากแล้ว
    เก๊เยอะเเต่ถ้าสนจริงๆๆมีครับเดี๋ยวยังไงดูไห้
    .........แลกไปได้ยังไงครับ...พระผงสุพรรณอ่ะราคาแพง กว่าตั้งเยอะนะครับ...มีตั้งแต่หลักหมื่นถึงหลักล้าน นะน้องบอย....พระนางพญากรุสุดสวาทนี่เขาเล่นกันหลักพ ันเองครับไม่ใช่พระวัดพระศรีมหาธาตุนะที่เล่นกันแพงอ ่ะ....พลาดแล้วมั้งอ่ะบอย..

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

.........แลกไปได้ยังไงครับ...พระผงสุพรรณอ่ะราคาแพง กว่าตั้งเยอะนะครับ...มีตั้งแต่หลักหมื่นถึงหลักล้าน นะน้องบอย....พระนางพญากรุสุดสวาทนี่เขาเล่นกันหลักพ ันเองครับไม่ใช่พระวัดพระศรีมหาธาตุนะที่เล่นกันแพงอ ่ะ....พลาดแล้วมั้งอ่ะบอย..
    เค้าเป็นผู้มีพระคุณน่ะครับท่าน
    เห้นอยากได้เลยเเบ่งไห้รุ้ราคาเเหละครับเชคแล้ว
    พอดีมีผงสุพรรณ 2 องค์เลยแหละอิอิเดี๋ยวมีกล้องจะถ่ายไห้ดูคร้าบบบบ

ตอนนี้กะลังจีบๆๆนางพญาวัดราฏบูรณะสภาพสวยๆๆมากๆๆๆอย ู่ครับอ้อนเค้าทุกวันอิอิอิ

โอนเงิน
    ส่งของ

Member porakorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หลังจากที่ได้ test drive ทริปพิษณุโลกสุโขทัยกับท่านบอยและผู้จัดการติ่ง วิ่งอยู่ที่ 80-90 รถแทบจะบินเจอหลุมก็อาจจะถึงกับไส้เลื่อนได้เลย เนื่องจากอยากหล่อไปตัดสปริงและบวกกับโช๊คเสื่อมสภาพ ดูแล้วไปไม่ถึงกรุงเทพแน่จึงรีปไปอู่แต่เช้าเปลี่ยนโ ช๊คใหม่4ต้นและเปลี่ยนสปริงคู่หน้าใหม่แต่ก็ยังติดหล ่ออยู่ตัดสปริงเหมือนเดิมแต่ตัดเพียงแค่ข้อครึ่งจากเ ดิมตัดสองข้อ และแล้วน้องแดงแจ๋ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับพาผมมาถึงกรุ งเทพได้อย่างปลอดภัยสภาพยังสมบรูณ์ดีครับไม่มีงอแง แต่ระหว่างเดินทางนั้นผมจะคิดอยู่ในหัวเสมอๆว่าจะต้อ งหาท่อพักดีๆสักอันเมื่อไปถึงกรุงตอน เคยแต่วิ่งในระยะใกล้ๆเสียงท่อเวลาเร่งตอนออกตัวนั้น มันสะใจดีจริงๆแต่พอวิ่งในระยะไกลๆแล้วอยากจะจอดรถแล ้วหาอะไรอุดมันซะงั้น เติมน้ำมันเต็มถังที่พิษณุโลก1300บาท น้ำมัน1ถัง พิษณุโลก-กรุงเทพ ไม่มีเหลือ จิ๊บ..จิ๊บไม่ไหวละครับเคยแต่เอารถแก๊สมา400บาทยังเห ลือสงสัยคงต้องจอดทิ้งไว้รอวันศุกร์วันเดียวกะมัง ออกจากพิษณุโลก 20.30น.ถึงกรุงเทพ 02.15น. ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 80-110 km/h พักตลอดทุก 80km สภาพร่างกายปวดเมื่อยนิดหน่อย สภาพจิตใจเกินร้อยครับ ตื่นเต้นสนุกดีครับแม้จะมาแค่คันเดียวแต่ก็ยังรู้สึก อบอุ่นกับผู้คนที่พบเจอตลอดการเดินทาง และยังได้พบกับกลุ่ม triton club ที่ปั้มน้ำมันประมาณเกือบๆ 20คัน เห็นแล้วอดนึงภาพ mazda club ออกทริปกันบ้างน่าจะสนุกและอบอุ่นไม่แพ้กันแต่ศุกร์น ี้เจอกันแน่นอนครับกับ Meeting Mazda club
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porakorn : 08-12-2010 เมื่อ 20:55
    ปรกร จตุรทิศ
    351/38 ถ.ไชยาณุภาพ ค.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    088-5015955 แป๊ก

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

นานๆมาทีแต่ยาวววววว

โอนเงิน
    ส่งของ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห็นรถแล้วอิจฉาน้องมันจิงๆเลย ยังไงวันศุกร์นี้ถ้ากลับทันพี่นั่งหลัง...จิบเบียร์ไ ปด้วยคนนะ..แป็ก

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

หลังจากที่ได้ test drive ทริปพิษณุโลกสุโขทัยกับท่านบอยและผู้จัดการติ่ง วิ่งอยู่ที่ 80-90 รถแทบจะบินเจอหลุมก็อาจจะถึงกับไส้เลื่อนได้เลยเนื่อ งอยากหล่อไปตัดสปริงและบวกกับโช๊คเสื่อมสภาพ ดูแล้วไปไม่ถึงกรุงเทพแน่จึงรีปไปอู่แต่เช้าเปลี่ยนโ ช๊คใหม่4ต้นและเปลี่ยนสปริงคู่หน้าใหม่แต่ก็ยังติดหล ่ออยู่ตัดสปริงเหมือนเดิมแต่ตัดเพียงแค่ข้อครึ่งจากเ ดิมตัดสองข้อ และแล้วน้องแดงแจ๋ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับพาผมมาถึงกรุ งเทพได้อย่างปลอดภัยสภาพยังสมบรูณ์ดีครับไม่มีงอแง แต่ระหว่างเดินทางนั้นผมจะคิดอยู่ในหัวเสมอๆว่าจะต้อ งหาท่อพักดีๆสักอันเมื่อไปถึงกรุงตอน เคยแต่วิ่งในระยะใกล้ๆเสียงท่อเวลาเร่งตอนออกตัวนั้น มันสะใจดีจริงๆแต่พอวิ่งในระยะไกลๆแล้วอยากจะจอดรถแล ้วหาอะไรอุดมันซะงั้น เติมน้ำมันเต็มถังที่พิษณุโลก1300บาท น้ำมัน1ถัง พิษณุโลก-กรุงเทพ ไม่มีเหลือ จิ๊บ..จิ๊บไม่ไหวละครับเคยแต่เอารถแก๊สมา400บาทยังเห ลือสงสัยคงต้องจอดทิ้งไว้รอวันศุกร์วันเดียวกะมัง ออกจากพิษณุโลก 20.30น.ถึงกรุงเทพ 02.15น. ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 80-110 km/h พักตลอดทุก 80km สภาพร่างกายปวดเมื่อยนิดหน่อย สภาพจิตใจเกินร้อยครับ ตื่นเต้นสนุกดีครับแม้จะมาแค่คันเดียวแต่ก็ยังรู้สึก อบอุ่นกับผู้คนที่พบเจอตลอดการเดินทาง และยังได้พบกับกลุ่ม triton club ที่ปั้มน้ำมันประมาณเกือบๆ 20คัน เห็นแล้วอดนึงภาพ mazda club ออกทริปกันบ้างน่าจะสนุกและอบอุ่นไม่แพ้กันแต่ศุกร์น ี้เจอกันแน่นอนครับกับ Meeting Mazda club
    เจอกันครับ ..............555+
    ชาวมาสด้าบ้ากันทั้งนั้น..........555+

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

หลังจากที่ได้ test drive ทริปพิษณุโลกสุโขทัยกับท่านบอยและผู้จัดการติ่ง วิ่งอยู่ที่ 80-90 รถแทบจะบินเจอหลุมก็อาจจะถึงกับไส้เลื่อนได้เลยเนื่อ งอยากหล่อไปตัดสปริงและบวกกับโช๊คเสื่อมสภาพ ดูแล้วไปไม่ถึงกรุงเทพแน่จึงรีปไปอู่แต่เช้าเปลี่ยนโ ช๊คใหม่4ต้นและเปลี่ยนสปริงคู่หน้าใหม่แต่ก็ยังติดหล ่ออยู่ตัดสปริงเหมือนเดิมแต่ตัดเพียงแค่ข้อครึ่งจากเ ดิมตัดสองข้อ และแล้วน้องแดงแจ๋ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับพาผมมาถึงกรุ งเทพได้อย่างปลอดภัยสภาพยังสมบรูณ์ดีครับไม่มีงอแง แต่ระหว่างเดินทางนั้นผมจะคิดอยู่ในหัวเสมอๆว่าจะต้อ งหาท่อพักดีๆสักอันเมื่อไปถึงกรุงตอน เคยแต่วิ่งในระยะใกล้ๆเสียงท่อเวลาเร่งตอนออกตัวนั้น มันสะใจดีจริงๆแต่พอวิ่งในระยะไกลๆแล้วอยากจะจอดรถแล ้วหาอะไรอุดมันซะงั้น เติมน้ำมันเต็มถังที่พิษณุโลก1300บาท น้ำมัน1ถัง พิษณุโลก-กรุงเทพ ไม่มีเหลือ จิ๊บ..จิ๊บไม่ไหวละครับเคยแต่เอารถแก๊สมา400บาทยังเห ลือสงสัยคงต้องจอดทิ้งไว้รอวันศุกร์วันเดียวกะมัง ออกจากพิษณุโลก 20.30น.ถึงกรุงเทพ 02.15น. ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 80-110 km/h พักตลอดทุก 80km สภาพร่างกายปวดเมื่อยนิดหน่อย สภาพจิตใจเกินร้อยครับ ตื่นเต้นสนุกดีครับแม้จะมาแค่คันเดียวแต่ก็ยังรู้สึก อบอุ่นกับผู้คนที่พบเจอตลอดการเดินทาง และยังได้พบกับกลุ่ม triton club ที่ปั้มน้ำมันประมาณเกือบๆ 20คัน เห็นแล้วอดนึงภาพ mazda club ออกทริปกันบ้างน่าจะสนุกและอบอุ่นไม่แพ้กันแต่ศุกร์น ี้เจอกันแน่นอนครับกับ Meeting Mazda club
    สุดยอดเลย ..แป๊ก เจอกันครับ
    ไปไหนมาไหนไม่ถูก พี่ช่วยได้ครับ
    Name:  mapa.jpg
Views: 874
Size:  39.6 KB
    ตามนั้นเลย--"
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

Bookmarks