อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porakorn อ่านข้อความ
หลังจากที่ได้ test drive ทริปพิษณุโลกสุโขทัยกับท่านบอยและผู้จัดการติ่ง วิ่งอยู่ที่ 80-90 รถแทบจะบินเจอหลุมก็อาจจะถึงกับไส้เลื่อนได้เลย เนื่องจากอยากหล่อไปตัดสปริงและบวกกับโช๊คเสื่อมสภาพ ดูแล้วไปไม่ถึงกรุงเทพแน่จึงรีปไปอู่แต่เช้าเปลี่ยนโ ช๊คใหม่4ต้นและเปลี่ยนสปริงคู่หน้าใหม่แต่ก็ยังติดหล ่ออยู่ตัดสปริงเหมือนเดิมแต่ตัดเพียงแค่ข้อครึ่งจากเ ดิมตัดสองข้อ และแล้วน้องแดงแจ๋ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับพาผมมาถึงกรุ งเทพได้อย่างปลอดภัยสภาพยังสมบรูณ์ดีครับไม่มีงอแง แต่ระหว่างเดินทางนั้นผมจะคิดอยู่ในหัวเสมอๆว่าจะต้อ งหาท่อพักดีๆสักอันเมื่อไปถึงกรุงตอน เคยแต่วิ่งในระยะใกล้ๆเสียงท่อเวลาเร่งตอนออกตัวนั้น มันสะใจดีจริงๆแต่พอวิ่งในระยะไกลๆแล้วอยากจะจอดรถแล ้วหาอะไรอุดมันซะงั้น เติมน้ำมันเต็มถังที่พิษณุโลก1300บาท น้ำมัน1ถัง พิษณุโลก-กรุงเทพ ไม่มีเหลือ จิ๊บ..จิ๊บไม่ไหวละครับเคยแต่เอารถแก๊สมา400บาทยังเห ลือสงสัยคงต้องจอดทิ้งไว้รอวันศุกร์วันเดียวกะมัง ออกจากพิษณุโลก 20.30น.ถึงกรุงเทพ 02.15น. ความเร็วเฉลี่ยอยู่ที่ 80-110 km/h พักตลอดทุก 80km สภาพร่างกายปวดเมื่อยนิดหน่อย สภาพจิตใจเกินร้อยครับ ตื่นเต้นสนุกดีครับแม้จะมาแค่คันเดียวแต่ก็ยังรู้สึก อบอุ่นกับผู้คนที่พบเจอตลอดการเดินทาง และยังได้พบกับกลุ่ม triton club ที่ปั้มน้ำมันประมาณเกือบๆ 20คัน เห็นแล้วอดนึงภาพ mazda club ออกทริปกันบ้างน่าจะสนุกและอบอุ่นไม่แพ้กันแต่ศุกร์น ี้เจอกันแน่นอนครับกับ Meeting Mazda club
..............ดีๆๆๆเด๋วพาหาสมบัติมาสด้าอ่ะ5555หยุด หลายวันอย่านี้มันแน่ๆๆอ่ะอิอิอิ....