ถามเรื่องร้านเช็คสภาพต่อทะเบียนอ่ะคับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องร้านเช็คสภาพต่อทะเบียนอ่ะคับ

มาตรฐาน ถามเรื่องร้านเช็คสภาพต่อทะเบียนอ่ะคับ

รถทะเบียนขาดเกือบจะสองปีแล้วอ่ะคับ ไปทำสีมาใหม่ด้วย อยากจะทราบร้านเช็คสภาพในกรุงเทพฯ ก่อนเอาไปต่อทะเบียนน่ะครับ ขอแถวปิ่นเกล้า-ราชเทวี อ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ขี้เกียจโดนลูกเสือเรียกกินตังค์แล้วคับ ขี่รถไม่ค่อยมีฟามสุขเลย กัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jomjakkra : 14-11-2006 เมื่อ 00:23
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

ไปเช็คสภาพที่ขนส่งเลยก็ได้นิครับ ที่ขนส่ง ตลิ่งชัน เค้าไม่ได้ตรวจอะไรมากมายเลย (ของผมนะ)
    เค้าแค่ ดูเลขตัวถังอย่างเดียวเองสำหรับของผม ส่วน ใบเปลี่ยนสี ก็ร้านแถวๆหน้าขนส่งอ่ะครับ ใบละ 50 บาท ให้เค้าทำให้ สดๆเลย เพราะถ้า ใบทำสี วันที่ทำเกิน 7 วันเค้าจะ ปรับ 200 บาท (โดนมาแล้ว)
    ถ้ารถ เลขตรง ก็ไม่น่า ต้องไปเสียกะตังตรวจข้างนอกนะครับ

ผิดพลาดประการใด โปรดชี้แนะครับผม

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

เรื่องนี้คงต้องหลังไมค์
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

ความ จริง ถ้าจะต่อแต่ทะเบียน กะพรบ ไม่ต้องไป ขนส่งก็ได้ นิ หาคนที่เค้า รับต่อทะเบียนนะ ที่สนิทกันเค้าตรวจสภาพให้ ก็แต่ ลอก เลขตัวถังเอง แต่ถ้าจะ เปลียนสีในเล่มต้อง ไปขนส่ง อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armmy666 : 14-11-2006 เมื่อ 16:06
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

ตรงตลิ่งชันนี่ไปทางไหนอ่ะคับ ไม่รู้จิง ๆ เลย
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Bookmarks