[ แนะนำ ] สรรพสามิต บุก สุโขทัย คับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สรรพสามิต บุก สุโขทัย คับ

SoJ_SKT l2ong_izaa's Avatar
    สถานที่
    KHIRIMAT RIDER
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน สรรพสามิต บุก สุโขทัย คับ

สรรพสามิต บุก สุโขทัย คับ ระวังตัวกันไว้ด้วยนะคับ

เพื่อนผมโดนไป 19,000 ฿ มาจาก ภาค.6 พิษณุโลก

เห็นเค้าบอกว่า กำลังกวาดล้าง คับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    นายชาญชัย ชัยบุญธรรม
    49 ม.2 ต.โตนด อ.คีรีมาศ จ.สุโขทัย 64160
    เลขบัญชี 867-0-02504-3 ออมทรัพย์
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาบิ๊กซี สุโขทัย
    โทร.088-1753500
    SR KHIRIMAT

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ l2ong_izaa อ่านข้อความ
    สรรพสามิต บุก สุโขทัย คับ ระวังตัวกันไว้ด้วยนะคับ

เพื่อนผมโดนไป 19,000 ฿ มาจาก ภาค.6 พิษณุโลก

เห็นเค้าบอกว่า กำลังกวาดล้าง คับ
    บุกมาตั้งนานแล้วคับ พี่ที่ทำงานสตีท400 โดน....แต่เคลียร์แล้วลดได้อีกนิดหน่อย รู้สึกว่าปีที่แล้วรถนำเข้าโดนกันไปหลายคัน
    ทั้งรถเก่าNo-Book cเครื่องเวฟ ส่วนพวกนี้ยังนอนเล่นอยู่โรงพักยังไม่ได้เอาออกเลย
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

Senior Member aloha1991's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เซงจิงๆเลย มาเล็งจับแต่รถอินวอยนี่แหละน้อออ

Junior Member aunwa's Avatar
    สถานที่
    ท่าเรือกาญจน์
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่าเป็นหน้าที่ของ สรรพสามิต ครับ เป็นไปตามกฎหมายครับ ฉะนั้นเพื่อนที่ขี่รถอินวอยย์อยู่ ถ้าไม่คิดจะทำทะเบียน ก็หาทางเสียสรรพสามิตซะเถิดครับ ป้องกันไว้เพราะถ้าโดนจับ ต้องเสียค่าปรับ 2 เท่าครับ รวมแล้วก็ประมาณ 19,000 กว่าๆ อ่ะครับ.. เพราะถ้าว่ากันตามความจริง รถที่เราขี่กันอยู่ มันก็ผิดกฎหมายจริงๆ เพราะเรานำเข้ามาเป็นอะไหล่อ่ะครับ...

ให้เกียรติเจ้าหน้าที่ ทำให้ถูกต้องในระดับนึง ดีที่สุดครับ.....
    Nitipat Srisuwan

Senior Member JASSADA's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aunwa อ่านข้อความ
    ผมว่าเป็นหน้าที่ของ สรรพสามิต ครับ เป็นไปตามกฎหมายครับ ฉะนั้นเพื่อนที่ขี่รถอินวอยย์อยู่ ถ้าไม่คิดจะทำทะเบียน ก็หาทางเสียสรรพสามิตซะเถิดครับ ป้องกันไว้เพราะถ้าโดนจับ ต้องเสียค่าปรับ 2 เท่าครับ รวมแล้วก็ประมาณ 19,000 กว่าๆ อ่ะครับ.. เพราะถ้าว่ากันตามความจริง รถที่เราขี่กันอยู่ มันก็ผิดกฎหมายจริงๆ เพราะเรานำเข้ามาเป็นอะไหล่อ่ะครับ...

ให้เกียรติเจ้าหน้าที่ ทำให้ถูกต้องในระดับนึง ดีที่สุดครับ.....
    ถูกต้องเป็นที่สุด เห็นด้วยเหมือนกันครับ
    สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ปราจีนบุรี 51

นายณชพัฒน์ อุตถิน
    ธนาคารกสิกรไทย จำกัด สาขา คาร์ฟูร์ ร่มเกล้า
    เลขบัญชี 657-2-06905-0

085-0497032 อาร์ท นครสวรรค์

oithin@hotmail.com

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ในการจับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbrathorsr400 : 22-08-2010 เมื่อ 13:06

ความฝันอันสูงสุด
    ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

SoJ_SKT l2ong_izaa's Avatar
    สถานที่
    KHIRIMAT RIDER
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aunwa อ่านข้อความ

เห็นด้วยคับ ควรจะไปทำให้ถูกต้อง เวลาขี่จะได้สบายใจคับ

ผมแค่มาเตือนให้ระวังกันไว้คับ
    นายชาญชัย ชัยบุญธรรม
    49 ม.2 ต.โตนด อ.คีรีมาศ จ.สุโขทัย 64160
    เลขบัญชี 867-0-02504-3 ออมทรัพย์
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาบิ๊กซี สุโขทัย
    โทร.088-1753500
    SR KHIRIMAT

Member yutpoo1's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ภาค6กาดล้างมาตั้งนานแล้ว
    เพราะมาตั้งสำนักงานใหย่อยุ่พิดโลกอะครับ
    ตอนแรกพี่ผมประกอบรถขายที่บ้านตอนนี้ยังต้องเปิดจดทะ เบียนเป้นร้านซ่อมรถถึงจะประกอบรถขายได้
    และพอประกอบมีคนมาซื้อยังต้องบังคับให้เสียสรรพสามิต รเลยไม่งั้นร้านมีความผิดอีกอะ
    เหตุนี้ก็เลยทำให้รถราคาขึ้นอะครับเพราะตามจริงรถก้น ราคาไม่แพงเลยแต่พอประกอบ
    รถจะขึ้นประมาน30-40เปอร์เซนอะครับถ้าทำสรรพสามิตรราคาก็ขึ้นเกือบเท่า ตัวของรถก้อนอะครับตอนนี้อะนะครับไม่เชื่อลองได้
    จัดไปครับ
    ดันสุดตัว
    คุยกันได้ yutthpum@hotmail.com
    ---ออนเกือบทุกวัน---

Senior Member
    สถานที่
    Retro Vintage Bike Club 50up
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ
    ที่กฏหมายต้องกำหนดอย่างนี้ เป็นการเอาผิดกับพ่อค้าเลี่ยงภาษี...
    คุณคิดดูนะครับสมมุติว่า รถอินวอย หรือ no book ก็ตามทีชนเรา ชนคนในครอบครัวเรา
    ชนรถเรา(อาจจะเมาหรือซ่าส์..) ชนแล้วหนี คราวนี้จะตามยังไง ป้ายทะเบียนก็ปลอมอีก
    หรือก็ไม่มีป้ายให้จดจำด้วยซ้ำไป
    คนที่ขับรถได้ต้องมีความรับผิดชอบใช่ไหมครับ...เพราะ ฉนั้น ต้องทำตามถูกกฏหมาย
    และปฏิบัติตามกฏหมายด้วย ไม่ว่าจะขับขี่หรือไม่...ทุกชีวิตปลอดภัยบนท้องถนนคร ับ
    ...สวัสดี

Senior Member QQAEQQ's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม สับปะรดปราณ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเห็นตำรวจขี่อยู่มีใบอะไรหรือเปล่าไม่รู้

ทำไมไม่โดนอ่ะครับอย่างนี้ 2 มาตรฐาน หรือเปล่าครับ

ผมก็ทำงานในหน่วยงานราชการก็อยากจะทำให้ถูกต้อง

แต่ขั้นตอนการจดทะเบียนมันยุ่งยากจริงเพราะมันเป็นรถ ประกอบ

ไม่ได้มาเป็นคัน ไปถามขนส่งมาแล้วต้องตรวจมาตรฐานอุตสาหกรรม

( ใครมีประสบกาณ์ช่วยหน่อยครับ )

em97 สับปะรดปราณ คลาสสิค มาด้วยใจและต้องไปให้ถึงem97

Senior Member ratthee73's Avatar
    สถานที่
    225 VINTAGE
    ขอบคุณ
    0
    0

ตามหน้าที่ของสรรพสามิตรครับ งบน้อยก็ทำ พรบ.ด้วยน่ะครับอย่างน้อยก็คุ้มครองตัวท่านเอง...... ...............................................
    ยังงัยก็ขับรถกันอย่าหวือหวามากนักน่ะครับ ทำตามกฏจราจรให้มากที่สุดเพื่อลดจุดเด่น และโปรดเกรงใจเจ้าพนักงานด้วยอย่าลืมว่าเขาก็มีสี... ....
    และที่สำคัญเมาอย่าขับน่ะครับ (ผมสังเกตุว่าคนขับ bigbike ชอบกินเหล้าขับรถ) เป็นห่วงจากใจจริงครับ ผมเคยประสบมาแล้วเดินไม่ได้เป็นเดือน
    .................................................. ..................................ขอพระเจ้าคุ้มครอ งชาวสองล้อทุกท่านครับ.....................

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190
    1 (100%)

ตอบ
    เท่าที่เจอมาและเท่าที่ทำอยุ่นะครับ
    พิดโลกจับมานานแล้ว แต่ก็ยังขี่กันอยู่...แบบหลบๆ

ไปเสียซะเหอะครับสรรพสามิตรอย่าไปกลัวครับ.....ไม่แพ ง7พันนิดๆๆจริงๆๆๆเอสอาร์นะ
    ไครว่าแพงอย่าไปเชื่อที่อื่นผมไม่รุ้นะแต่พิดโลก7พัน ครับ ร้านที่สนิทกันเสียมาเป็นสิบๆๆคันแล้วครับ
    แล้วเวลาเกิดอุบัตติเหตุถ้าเราเป็นผู้เสียหายประกันจ ่ายนะครับ เคยมีรถลูกค้าโดนคนเมาขับรถยนต์ชน
    ประกันต้องซ่อมครับ สรุปเสียเหอะครับ7พันขับสบายครับดีกว่าโดนจับปรับเยอ ะครับ
    ส่วนกรณีต.ร.ขับรถอินวอยนั้นไม่ขอพูดถึงครับ เบื่อ

ที่พูดมาไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับสรรพสามิตรหรอกนะ ครับบอกต่อๆกันครับ
    ส่วนผมเลิกขับแล้วครับ เสียสรรพสามิตรถูกต้องยังไง ขับไปต.ร.จับอยู่ดี
    ขอพลังจงอยุ่กับคุณ555555
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member mcโคตรหล่อโคราช's Avatar
    สถานที่
    โคตรหล่อ โคราช
    ขอบคุณ
    1
    0

เห็นด้วย ครับ
    ควรทำให้ถูกต้อง ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ตายๆๆๆ เลย

ซื้อ รถ มา ก็ หมดตูด เลย ยัง ต้อง มา เจอ พวก นี้ อ่า

สรรพสามิตร มัน หมด เขต ทำ เเล้ว ไม่ ใช่ หรอ คร๊าฟฟ

ยัง จะ มา จับ กัน อีก

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190
    1 (100%)

[QUOTE=cakeza121;4458413]ตายๆๆๆ เลย

ซื้อ รถ มา ก็ หมดตูด เลย ยัง ต้อง มา เจอ พวก นี้ อ่า

สรรพสามิตร มัน หมด เขต ทำ เเล้ว ไม่ ใช่ หรอ คร๊าฟฟ

ยังรับทำอยู่ครับ
    เพียงแต่สรรพสามิตรจะเป็นชื่อของผู้นำเข้าหรือร้านที ่ประกอปครับ
    ซื้อรถที่ไหนก็ไห้ที่นั่นแหละครับทำไห้
    หรือลองเข้าไปถามที่สรรพสามิตรไกล้บ้านคุณ
    เข้าไปเหอะ
    สรรพสามิตรไม่ไช่ต.ร.เค้าไม่จับคุณหรอก
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks