คือผมใช้รถc102คับ ผมแปลงไฟมาใช้เป็นไฟ 12 โวลล์ โดยใช้แบต3k 4 แอมป์คับ
เปลี่ยนหลอดเป็น12โวลล์ แต่รู้สึกว่าไฟยังไม่สว่างเท่าที่ควร ไม่รู้ว่ามันสว่างได้แค่นั้นสำหรับรถเก่าขนาดนี้ หรือว่าผมใช้แบตผิดหรือว่ายังไงคับ ยังไงแนะนำทีนะคับ
อีกนิดคับ คือไฟเลี้ยวมันจะกระพริบช้าอะคับ คือมันจะสว่างค้างสักพักนึงแล้วค่อยกระพริบอะคับ ไม่รู้ว่ามันเป็นปกติของมันแบบนี้รึป่าวคับ ถ้าไม่ก็แนะนำวิธีแก้ไขทีนะคับ ท่านเซียน ขอบคุณล่วงหน้าคับ