mazda 1300 รถครูแจ๊ค ศรีสำโรง สุโขทัย ฟ้าได้ใจจริงๆ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: mazda 1300 รถครูแจ๊ค ศรีสำโรง สุโขทัย ฟ้าได้ใจจริงๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    รถสวยครับคูรระดับนางนพมาศเมืองเก่าเลยดูแล้วสบายตาค รับ...รือว่าเฮาแก่5555วันไหนผ่านเมืองแป้ทักทายได้น ะครับคูรยินดีต้อนฮับครับ
    ครับเดี๋ยวแวะไปเที่ยวทุ่งแค้ว หนองม่วงไข่ครับ มีญาติๆอยู่วังฟ้อนCity ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 พยายามอยู่ครับ แต่คงหัวล้านไปกว่านี้แน่ๆครับพี่ตุ๊ก

พอผมทราบความยิบย่อยของมาสด้าแฟมิเลียผมก็ปิดตำราเลย ครับ มันทำให้ผมเห็นถึงรากเหง้าของคำว่า minor change ไมเนอร์เชนจ์ ที่เขานิยมทำกันในปัจจุบัน มันมีมากว่า40ปีแล้วเหรอเนี่ย 555 ผมไม่กล้าวิจารณ์ไปมากกว่านี้เพราะมีรถกระบะค่ายหนึ่ งในปัจจุบันก็ทำแบบนี้อยู่ 555 มาสด้าแฟมิเลียในยุคนั้น แค่เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนลายเซนต์ แก้นั่นเปลี่ยนนี่ ก็เป็นรุ่นใหม่แล้ว และถ้าดูให้ละเอียด บล็อกบอดี้ก็เหมือนกันหมด ต่างกันบ้างตามขนาด ความกว้าง ช่วงล่าง และเหมือนกันบ้างบางอย่าง

ลบๆความคิดออกไปแล้วมาตั้งสติถึงความชอบของเราดีกว่า ครับ ชอบแบบใหนก็ใส่กันเต็มที่ครับ ขออย่างเดียวให้ล้อมันหมุนได้ก็พอ ผมถึงชอบคำนี้มากๆ Ride With Pride ครับ
    ท่านนาวีท่านรู้เยอะจริงๆ นับถือๆ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeep_wee อ่านข้อความ
    ครับเดี๋ยวแวะไปเที่ยวทุ่งแค้ว หนองม่วงไข่ครับ มีญาติๆอยู่วังฟ้อนCity ครับ
    ว้าวววววคูรฮู้จักรังผมด้วยหรอ5555ผมว่าม่ายมีใครฮู้ จักผมแย้วหนา

ถึงท่านนาวี...ของผมทาบมั้ยมันบ่กลมเหมือนคนอื่นเค้า ล่ะคร้าบมันแบนๆนูนๆล่ะครับกลมแย้วปวดหัว555

Junior Member mao2517's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับอยากจะเอาลุงม่วงของผมไปจอดใกล้ๆจัง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ผมเล่าข้ามไปหลายช็อตเพราะจริงๆแล้วมันก็มีเรื่องเกร ็ดเล็กๆน้อยๆ เล่าแบบลวกๆไปก่อนครับ

จริงตามนั้นแล อย่าพูดถึงอดีตอีกเลยในเมื่อปัจจุบันนั้นมันดีที่สุด แล้ว ผมก็เชื่อเช่นนั้นครับ พอผมรู้อะไรมาผมถึงกับผงะกับความยุ่งเหยิงของมาสด้า เหมือนเราไปรู้อะไรมาบางอย่างที่คนเขารับไม่ได้ จะให้ไปไล่บอกว่ารถของคุณรุ่นนั้นรุ่นนี้ก็ใช่เหตุผล ไม่ เขาก็ต้องว่ารถของเขาคือมาสด้า1000ตามนั้นแล 5555

ดังนั้นผมก็เฉยๆครับ บางคนรวมกันตั้งแต่1000-1400ในคันเดียวก็มี 555 ก็มันไม่ผิดนี่นา ก็บอดี้เหมือนกันหมด ป้าแดงของผมก็ไม่เดิม อีพรหล้าของผมยิ่งแล้วใหญ่ ผมว่าเรารู้อดีตเพื่อเท่าทันปัจจุบันและพร้อมกับอนาค ตก็น่าจะพอแล้วครับ

ผมว่าทุกคนมีกระดาษขาวหนึ่งใบในมือทุกคน และทุกคนพยายามเขียนวงกลมตามรูปตัวอย่าง ผมเชื่อว่ายังไงมันก็ดูกลม จะเบี้ยวนิดๆ เอียงหน่อยๆมันก็กลม แต่มันเจ๋งตรงใหนรู้มั้ย ตรงที่เราวาดเองแล้วเราคิดว่ามันกลมแล้วนี่แหละ 5555
    สุดยอดครับพี่ วงกลม
    ไม่ชมไม่ได้แล้ววว ^_____^
    เข้ามาอ่านหนังสือสอบ แต่ได้คำตอบไว้ใช้ดำเนินชีวิตด้วยครับ !

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดอนชาย อ่านข้อความ
    สุดยอดครับพี่ วงกลม
    ไม่ชมไม่ได้แล้ววว ^_____^
    เข้ามาอ่านหนังสือสอบ แต่ได้คำตอบไว้ใช้ดำเนินชีวิตด้วยครับ !
    ผมว่าทุกคนมีกระดาษขาวหนึ่งใบในมือทุกคน และทุกคนพยายามเขียนวงกลมตามรูปตัวอย่าง ผมเชื่อว่ายังไงมันก็ดูกลม จะเบี้ยวนิดๆ เอียงหน่อยๆมันก็กลม แต่มันเจ๋งตรงใหนรู้มั้ย ตรงที่เราวาดเองแล้วเราคิดว่ามันกลมแล้วนี่แหละ 5555
    ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่านความคิดของผม เขาว่าผมเขียนอะไรเจ๋งๆในบอร์ดนี้เยอะแต่ผมไม่รู้หรอ กครับว่าผมเขียนอะไรไปบ้าง...พี่ดอนชายชอบผมก็ดีใจแล ้วครับ ผมบอกแล้วว่าชาวเหนือถ้าตั้งใจ ไม่แพ้ชาวใดในสามโลก 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

555 ขอบพระคุณครับผู้จัดการติ่ง ผมนี่ชอบเปรียบเปรยไปทั่วเลยครับ 555

กระดาษขาวก็คือรถของเราทุกคนทุกท่านนั่นแหละครับ หน้าตามันเหมือนกันหมด วงกลมก็คือแบบคือแนวที่เราคิด คือความคิด บางครั้งเราก็แต่งรถไปตามแบบที่เราเห็น แบบที่เราชอบ เพื่อนก็บอกว่ามันก็กลมแล้วนี่หว่า อีกคนก็บอกว่ากลมตรงใหนมันเบี้ยวนิดๆ พอเราไม่มั่นใจก็ไปแอบดูของเพื่อน ของเพื่อนก็เบี้ยวแต่เค้าก็ว่ากลม อะไรแบบนี้ 555

ที่ผมเขียนอย่างนี้ได้ ผมเอามาจากประสบการณ์ส่วนตัวครับ ผมทำป้าแดงจากรูปรถคนอื่นที่ผมไปเซฟมา แล้วผมก็พยายามจะทำเหมือนเขาเพราะคิดว่าเขากลม ชอบวงกลมของเขา พอเรามาถึงกลางทางข้อมูลที่หามามันเริ่มพรั่งพรู จะไปต่อก็ไม่ได้ จะถอยหลังก็ไม่ดี ขยำรูปทิ้งแล้วสร้างแบบที่ตัวเองว่ากลมแล้วนั่นแหละ 555

ท้ายสุดรถของผมจะเบี้ยวๆ กลมๆ มันก็ฝีมือของเราเอง ใครถามว่ากลมมั้ย ผมก็ว่า มันก็กลมนะ เบี้ยวนิดๆ ชี้ให้ดูด้วย 555 แต่สบายใจครับ ลายมือของผมเอง......เพราะผมคิดว่าพวกเรารู้ว่าที่ร้ านมีวงเวียนขายแต่เราคิดว่ามันไม่จำเป็น...ตูจะวาดขอ งตูเอง

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านทฤษฎีวงกลมครับ เชื่อผมเถอะว่า มันไม่ติสต์หรอกมันคือความจริงครับ อิอิ
    อ่านความคิดของไอ้หมอนี่...ไม่ธรรมดา ขั้นบ้าเลยหละครับ คิดได้ไง ทฤษฎีวงกลม....

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ่านความคิดของไอ้หมอนี่...ไม่ธรรมดา ขั้นบ้าเลยหละครับ คิดได้ไง ทฤษฎีวงกลม....
    5555555555พี่เคยดูมังกรหยกไหมอ่ะ....ตอนที่เฒ่าทารก จิวแปะทงสอนก๋วยเจ๋งให้เขียนวงกลมและสี่เหลี่ยมพร้อม ๆๆกันอ่ะ...(มือซ้ายวงกลมมือขวาสี่เหลี่ยม)....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    5555555555พี่เคยดูมังกรหยกไหมอ่ะ....ตอนที่เฒ่าทารก จิวแปะทงสอนก๋วยเจ๋งให้เขียนวงกลมและสี่เหลี่ยมพร้อม ๆๆกันอ่ะ...(มือซ้ายวงกลมมือขวาสี่เหลี่ยม)....
    ไม่เคยดูหงะ เคยดูแต่เทเลทับบี้ 5555

เสียดายที่ตัวตนของผมมันถูกมาสด้ากลืนไปหมดแล้ว ความรู้สึกที่อยากจะขีดๆเขียนๆมันถูกความสนุกสนานกลื นกินไปหมด ก็เหลือที่มั่นสุดท้ายคือ multiply ที่ผมยังมีความคิดที่จะเข้าไปปรับปรุงและแต่งบ้านให้ มันน่าสนใจมากกว่านี้ ช่วงนี้เหลือสองภารกิจสุดท้ายคือป้าแดงและอีพรหล้าก็ จะพักไปเป็นนักเขียนแล้วหละครับ ทิ้งมันมานาน สมองมันฟีบหมดครับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ผมก็ว่าใช่ ไอ้หมอนี่ ไม่ธรรมดา บ้าแน่ๆเลย
    แต่ผมก็ชอบเค้านะ แล้วคุณล่ะ............
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Bookmarks