26 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: 26 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานได้โพสต์แจ้งจัดนิทรรศการจักรยานโบราณในเวบข องสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทยแล้วนะครับ รายละเอียดตามนี้ http://www.thaicycling.com/board/vie...php?f=7&t=6541
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

เมื่อบุรุษไปรษณีย์ประกบบุรุษไปรษณีย์ คร้าบ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า อ่านข้อความ
    ทีมงานบางกะปิ....พร้อมทุกเมื่อคับพี่วสันต์.....เดี ยวจะไปแต่เช้ามืดเลย

แนบเอกสาร 2043851
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 16-09-2010 เมื่อ 21:58
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้าวันนี้ ได้รับเมลล์ยืนยันในเรื่องพื้นที่จัดนิทรรศการแล้ว คิดว่าทุกๆคนคงเตรียมพร้อมกันแล้วนะครับ และอยากจะให้พวกเราร่วมปั่นจักรยานณรงค์พร้อมกันกับผ ู้ว่าฯในวันนั้นกัน แล้วอย่าลืมมาเช้าๆรับเสื้อกันที่ลานพระรูปฯก่อนนะคร ับ

วิภาดา ประสพดี วิภาดา ประสพดี[email protected]

Send e-mail
    Find e-mail Add to contactsTo คนบ้ารถถีบ คุณ วสันต์
    From: วิภาดา ประสพดี ([email protected])
    Sent: Friday, September 17, 2010 12:16:26 AM
    To: คนบ้ารถถีบ คุณ วสันต์ ([email protected])

ท่านได้รับเต้น แสดงกิจกรรม 4 เมตร* 5 เมตร
    ขอความร่วมมือแสดงเต็มที่ เลยนะค่ะ
    สามารถ ปั่นร่วมกับ ผู้ว่าได้หรือไม่ ค่ะ ประมาณ 1 กม.
    หรือปั่น ยาว ประมาณ 15 กม.

ยินดีอย่างมากค่ะ

จือค่ะ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    19 กันยา53 วันคาร์ฟรีเดย์-เชิญชมนิทรรศการจักรยานโบราณ
    กลุ่มคนบ้ารถถีบและคนรักรถถีบโบราณขอเชิญทุกๆท่านชมน ิทรรศการจักรยานโบราณ เนื่องในวันคาร์ฟรีเดย์ ซึ่งปีนี้ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553 ตั้งแต่เวลาประมาณ 8.00 น. จนถึง 15.00 น.โดยประมาณ

สถานที่คือ บริเวณลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร สำหรับในปีนี้ก็จะมีเพื่อนๆคนบ้ารถถีบนำรถถีบโบราณ สวยๆ หายาก หลายคันมาร่วมจัดแสดงให้ชมเช่นเคย โปรดติดตามความคืบหน้าในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ..
    พอดีไปงานวันเกิดเพื่อนต่างจังหวัด แต่จะพยายามกลับมาให้ทันครับ เพราะเช้าวันอาทิตย์

จะไปช่วยพี่วสันต์จัดนิทรรศการ 06.00 น. และไปถ่ายรูปลงหนังสือด้วยครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ผังบริเวณงานวันคาร์ฟรีเดย์ครับ เต้นท์คนบ้ารถถีบ ที่เห็นเป็นโลโก้สีเหลืองๆนั่นแหล่ะครับ

รูป รูป  

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    โลกแห่งการเปลี่ยนแปลง แต่เราขอหยุดเวลาไว้ตรงนี้

ตรงคำว่อนุรักษ์รถจักรยานโบราณ

บางคนไม่มีนะคับ ขอโทษด้วย เพราะถ่ายไม่ทันจริงๆ

สุดท้ายนี้ เสร็จงานแล้ว ผมขอมอบแก่พี่วสันต์ เพื่อใช้ในการประกอบกิจกรรมต่อไปครับ
    เพิ่มเติมครับ พอดีเลื่อนกำหนดการเลยว่างทำต่อ

วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปสำรวจลานคนเมืองบริเวณจุดที่จะตั้งเต้นท์นิทรรศ การ เก็บภาพมาให้ชมกันครับ และจะได้มีเวลาคิดว่าจะจัดวางอย่างไร
    จุดที่เค้าตั้งเต้นท์จะอยู่ลานด้านบนระหว่างแถวต้นไม ้สองแถว ไม่ใช่ลานที่ลงบันไดมานะครับ สำหรับลานด้านล่างคิดว่าน่าจะนำจักรยานมาจอดเรียงได้ อีก ถือเป็นการอุ่นเครื่องก่อนที่จะถึงวันที่26 ครับ
    สำหรับจุดประสงค์ของงานนั้น ก็อย่างที่บอกไว้เรื่อยๆคือ เป็นการร่วมกันรณรงค์ให้คนสนใจและหันมาขี่จักรยานให้ มากขึ้น ได้พบปะ พูดคุย สอบถามในเรื่องเกี่ยวกับจักรยานโบราณและถือเป็นการรว มตัวประจำปีครั้งหนึ่งของคนรักรถถีบโบราณที่มากันด้ว ยใจรักและมีจุดประสงค์เดียวกันทุกคนตามที่กล่าวไว้ข้ างต้น ไม่ได้มาเพราะจะได้ผลประโยชน์ทั้งในด้านเม็ดเงินหรือ ผลประโยชน์อื่นใดๆจากการรวมตัวพบปะกันในครั้งนี้ จึงขอแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งครับ
    เช้านี้คงเท่านี้ก่อนนะครับ..

รูป รูป      

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

กทม. คงครึกครื้นกันแหละครับ อาทิตย์นี้..
    ขอให้พระคุ้มครอง

Member manhum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับอยากไปด้วยคับ....บ้านอยู่มีนบุรีปั่นไปคงไม่ไ หว จะเอาใส่รถไป แล้วจะจอดรถที่ไหนคับ....อยากไปคับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เอารถมาจอดที่สะพานมัฆวานได้ครับ แต่ไม่ใช่เชิงสะพานหรือบนสะพานมัฆวานนะครับ แบบนี้ตำรวจจับ-ปรับ แต่ที่ข้างๆสะพานมัฆวานจะมีถนนอยู่เส้นนึง ที่นั่นนำรถเข้าไปจอดได้ หรือไม่ก็เอารถยนต์มาจอดที่ชั้นใต้ดิน ลานคนเมืองได้ครับ แต่ขอแนะนำว่าให้มาแต่เช้า เพราะที่จอดรถอาจจะไม่พอ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

จอดใต้ดินลานคนเมืองเลยครับ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้ 22 กันยายน วันคาร์ฟรีเดย์ ลดการใช้รถยนต์ ในส่วนของสังคมคนรักจักรยานคงจะขี่จักรยานกันเป็นประ จำอยู่แล้ว แต่ในส่วนของคนทั่วๆไป หากพวกเราช่วยกันกระตุ้นให้หันมาลดใช้รถยนต์ หันมาใช้จักรยานแทนในระยะทางใกล้ๆ ก็จะช่วยทำให้สิ่งแวดล้อมมีสภาพและอากาศที่ดีขึ้น ถึงจะเป็นส่วนน้อยแต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย
    งานวันคาร์ฟรีเดย์ที่จะจัดขึ้นวันที่26 กันยายนนี้ อยากจะเห็นภาพคนทุกๆอาชีพ ไม่ว่าจะเป็น แม่บ้านตามตึก แม่บ้านปั่นจักรยานตระกร้าจ่ายตลาด หรือ พี่รปภ.ที่เพิ่งจะออกเวรตอนเช้า ออกมาปั่นจักรยานณรงค์ด้วยกัน หรือแม้กระทั่งชุมชนรอบๆศาลาว่าการกทม. อุ้มลูกจูงหลานออกมาถีบจักรยานกันให้ครึกครื้น ให้งานมีความหลากหลายของผู้คน อยากจะให้มีการติดประกาศตามย่านชุมชนต่างๆให้คนขนจัก รยานออกมาขี่กัน วันณรงค์ไม่อยากจะเห็นแต่คนใส่เสื้อยืดขาวพรึบไปหมด มันดูเป็นหนึ่งเดียวแต่ไม่หลากหลาย
    ในส่วนของจักรยานโบราณ ในมุมมองของคนหลายๆคน อาจจะคิดว่าเป็นพวกเก็บสะสมอย่างเดียว คงไม่ค่อยจะได้นำรถออกมาใช้งานเท่าไหร่ ซึ่งความจริงแล้วเป็นความเข้าใจที่ถูกต้อง
    แต่เพียงบางส่วนเท่านั้น เพราะทุกวันนี้ กลุ่มผู้ชอบจักรยานโบราณได้นำรถออกมาขี่เป็นประจำ ทั้งการใช้งานตามปรกติ การขี่ท่องเที่ยวทุกๆวันอาทิตย์ เช่นกลุ่มย่านๆพุทธมลฑลสาย2 ที่เพิ่งจะปั่นไปนครปฐมและก็มหาชัย กลุ่มนี้จะมีคุณลุงเสน่ห์ปัจจุบัน อายุ 79 ปี ชอบปั่นจักรยานทางไกลตั้งแต่วัยรุ่น ถึงทุกวันนี้ก็ยังปั่นจักรยานอยู่ ครั้งล่าสุดก็พาแกปั่นย้อนรอยไปที่พระปฐมเจดีย์ วันที่26 กันยายน นี้ ก็จะชวนแกมาเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะว่างมาหรือเปล่าสำหรับวันนั้นครับ
    สำหรับนิทรรศการจักรยานโบราณที่พวกเราจะได้จัดในครั้ งนี้ ก็เช่นเคยครับ สำหรับกิจกรรมสวมชุดโบราณ ถ่ายภาพคู่กับจักรยานโบราณ ซึ่งจะมีฉากเตรียมไว้ให้ การให้บริการชุดและฉากถ่ายภาพครั้งนี้ไม่ต้องเสียเงิ นนะครับ มาใส่ชุดแล้วถ่ายภาพได้เลย เป็นชุดที่สั่งตัดขึ้นมาใหม่สำหรับคาร์ฟรีเดย์ปีนี้โ ดยเฉพาะ สำหรับชุดผู้หญิงตอนนี้หาได้แต่โจงกระเบน ขาดแต่เสื้อซึ่งยังมีเวลาอีกหลายวัน
    แล้วพบกันครับ....

รูป รูป      

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เสื้อสวยครับพี่ อดใจ รอ ไม่เกินอึดใจ
    ได้เจอกัน

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

จ้างนายแบบมาแพงน่าดูเลยนิ ฮิๆๆ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    จ้างนายแบบมาแพงน่าดูเลยนิ ฮิๆๆ
    แล้วจักรยานที่จอดอยู่ข้างหลังนายแบบเนี่ย

รวมๆแล้วทั้งหมดซื้ออะไรได้มั้งอ่า.............แฮ่ๆ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Bookmarks