ช้างอยากหล่อ อยากเตี้ย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช้างอยากหล่อ อยากเตี้ย

Junior Member กำนันปื๊ด's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช้างอยากหล่อ อยากเตี้ย

พอดี กำลังอยากใจใส่แม๊ก ให้กับเจ้าช้างน้อย.....แต่กลัวปัญหาคือ ของเดิมพวงมาลัยก็หนักอยู่แล้ว
    1.ถ้าใส่แม๊ก 16-17 หน้ากว้าง อ๊อฟลึกๆ พวงมาลัยมันจะหนักกว่าเดิมเยอะมากไหมครับขับได้ไหม รถผมเครื่องเดิมมันจะไหวไหม
    2.วิธีการโหลด โหลดได้ยังไงบ้าง ไม่อยากให้มันกระด้างมาก อยากเตี้ยสัก 4 นิ้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Member ibanny's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1การใส่ยางหน้ากว้างสัก 205หรือ 215 ก็ไม่หนักเท่าไหร่ครับ เพราะเครื่องยนต์เดิมนั้นมีน้ำหนักเบากว่าเครื่องดีเ ซลเยอะ
    อาจรู้สึกหนักบ้างเวลาเข้าจอดรถในที่แคบๆ แต่เรื่องขับปกติก็พอไหว
    2โหลด 4นิ้วโหดไป โดยเฉพาะด้านหน้าจะติดยางกันกระแทก ทำให้เกิดความกระด้าง พอถอดออกก็จะทำให้ปีกนกกระแทกแชสซี
    รถผมแค่ 2นิ้วเอง กำลังดี
    ข้างหลังก็แค่รองหมอน 2นิ้ว หากมากกว่านี้ต้องดัดแหนบ ความกระด้างก็จะมาเยือน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กำนันปื๊ด อ่านข้อความ
    พอดี กำลังอยากใจใส่แม๊ก ให้กับเจ้าช้างน้อย.....แต่กลัวปัญหาคือ ของเดิมพวงมาลัยก็หนักอยู่แล้ว
    1.ถ้าใส่แม๊ก 16-17 หน้ากว้าง อ๊อฟลึกๆ พวงมาลัยมันจะหนักกว่าเดิมเยอะมากไหมครับขับได้ไหม รถผมเครื่องเดิมมันจะไหวไหม
    2.วิธีการโหลด โหลดได้ยังไงบ้าง ไม่อยากให้มันกระด้างมาก อยากเตี้ยสัก 4 นิ้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ

รูป รูป  

Member Jetty Vincent's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมเตี้ยไปมั้ยครับ
    Name:  IMG_3313 (Large).jpg
Views: 570
Size:  31.4 KB

Bookmarks