น้ำมันเครื่องแลมเติมกี่ Cc

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่องแลมเติมกี่ Cc

มาตรฐาน น้ำมันเครื่องแลมเติมกี่ Cc

เรามี 150 li iii serie อยากรู้ว่าเติดกี่ซีๆๆ

เกรดน้ำมันเครื่องด้วย ยี่ห้อไหนดี

ขอบคุณคับ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Aont_TV's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ควรใส่น้ำมันเกียร์เบอร์90 นะครับสำหรับเครื่องแลมเบ็ตต้า อย่าได้ใส่น้ำมันเครื่องธรรมดามันเกรดไม่ถึง
    น้ำมันเกียรืที่คุณควรใช้เเละดีเลยก็คือ ยี่ห้อ วาโวรีน น้ำมันเกียเบอร์90 นะแพงนิดเเต่ดีมากแล้วเครื่องคุณจะอยู่กับคุณไปนานแส นนานถนอมมันหน่อยใช้แต่ของดีดีจะเกิดผล

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

แหม..อาจารย์อ้นมากตอบเองเลย..นับถือ นับถือ
    เพิ่มให้อีกนิดครับ..ปริมาณที่ต้องเติม ประมาณ 750 CC. ครับ..
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

ก็ต้อง หาขวดแสงโสมมา ซื้อมาดื้มให้หมดก็ได้ แล้วก็ริน น้ำมันเกียร์ เกรด 90 รินใส่ให้ถึง ขนาดที่ เหล้าอยู่อ่ะ ( 750 cc พอดีเลย ) แล้วก็ทำการใส่ ลงไปใน ห้องเกียร์
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    ก็ต้อง หาขวดแสงโสมมา ซื้อมาดื้มให้หมดก็ได้ แล้วก็ริน น้ำมันเกียร์ เกรด 90 รินใส่ให้ถึง ขนาดที่ เหล้าอยู่อ่ะ ( 750 cc พอดีเลย ) แล้วก็ทำการใส่ ลงไปใน ห้องเกียร์
    มันอาจจะทำให้ความสามารถในการเติมน้ำมันลดลงนะ
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    italy_200@hotmail.com 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    แล้วกินเพียวหรือผสมครับ ล้อเล่นครับ
    81 scootergang

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FATBOY555 อ่านข้อความ
    แล้วกินเพียวหรือผสมครับ ล้อเล่นครับ
    ไม่ค่อยชอบ เหล้าครับ ของ แสล้ง คอ
    ถนัด พันโลดูด มากกว่า
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

ไม่ค่อยชอบ เหล้าครับ ของ แสล้ง คอ
    เห็นมันมีน๊อตตัว ที่ไช้ หกเหลื่อมขันน่ะครับ

มีคนบอกว่า เติมน้ำมันแล้วขันออกมา

ถ้าน้ำมันไหลแสดงว่าน้ำมันมากเกินไป

ผม งง อะคับ บอกผมที ขอบคุณคับ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

ครับ คือว่า ตรงแคร๊งเกียร์ มันจะมี
    1.ด้านบนฝา เป็นช่องเติม จะมี น๊อต เบอร์ 17 หรือ เปล่าถ้าจำไม่ผิด
    2.ข้างล่าง แถวๆคันสตาร์ จะมี เป็น น๊อต จม ต้องใช้หกเหลี่ยมขันออก เบอร์ไรไม่รูแต่ ตัวควายๆหน่อย
    3. แล้วก็ หน้าจะใช้ตัวที่คุณพูด น๊อต จะอยู่ ด้านล่าง กลางๆ ฝาแคร๊ง
    4. ถ้าประเก็น มันสภาพเน่าแล้ว ปะเก็น ตามร้านมอไซค์ มาตัดเอง ใส่ตาม น๊อต อ่ะ น้ำมันได้ไม่ซึม หรือ จะซื้อปะเก็น ชุดมาก็ได้ ชุด 60 บาท มั่ง ลองดู เอา
    สรุป ก็คือ 730-750 ก็ได้ ขวดแสงโสมอะ ไม่ต้องกังวล
    ผมเคย เต็ม 750 แล้วถ่ายออก เหลือ 600 เฟือง ก็ไม่หอน แถมวิ่งด้วย
    แต่น้ำมัน ต้องดีนะ

ts32ts32

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ทั้งแสงโสม ทั้งพันลำ เปนผมหาช่องเติมน้ำมันเครื่องไม่ถูกล่ะ 55+/\7
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks