4 ปีกับ bsa รุ่นกุญแจแทงคอ 26 นิ้ว ชาย - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 4 ปีกับ bsa รุ่นกุญแจแทงคอ 26 นิ้ว ชาย

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    158

คุณเอก สวยครับ แต่งได้ลงตัวดีมาก ปืน3กระบอกเพียบเลยครับ

ขอขอบคุณทุกคำติชมครับ เรื่องมันยาวกือบ 4 ปี ตามเก็บของแรกๆก็เพลินดี เก็บไปเรื่อยๆ อะไหล่เกือบทั้งคันซื้อแยกมาหมด เช่น แฮนด์ หลักอาน ล้อหน้า ล้อหลัง ดุมหน้า ดุมหลัง (แต่บังโคลนมาพร้อมกันหน้า/หลัง) ฯลฯ

อะไหล่BSAอันไหนมีหลายชุดก็เอามาแบ่งขายในเวป แบ่งขายให้เพื่อนไปเก็บบ้าง เหลือไว้เฉพาะที่จะใช้ขึ้นรถ

แต่ที่ไม่ลืมก็มีบังโคลนBSAนี่แหละ ตามหาจากคนโน้นคนนี้ จนไปเจอบังโคลนรุ่นขาร่มแต่พี่เขาไม่ขาย แต่เจ้าของบังโคลนดันไปอยากได้อะไหล่ของเพื่อนอีกคนน ึง เจ้าของอะไหล่ก็ไม่ขายให้พี่ทีมีบังโคลน แต่เพื่อนก็ดันมาอยากได้ของรักของเรา เพื่อนเจ้าของอะไหล่เลยบอกเจ้าของบังโคลนว่า ทำยังไงก็ได้ให้เอาอะไหล่ของรักของเรามาแลก เข้าทาง!!ก็เลยเป็นงูกินหาง เอาอะไหล่ของรักแลกบังโคลนขาร่มที่อยากได้ พี่ที่ได้อะไหล่เราไปก็เอาไปแลกกับเพื่อนอีกที่ เลยแฮปปี้กันทุกคน

พออะไหล่เกือบครบก็มีปัญหาขาดอะไหล่อีกชิ้นที่ขายให้ เพื่อนไปในราคาถูก ไม่มีใช้ ที่มีขายก็แพงซื้อไม่ไหวรออีกประมาณครึ่งปีก็หาซื้อได้มาในราคาที่แพงกว่าก็ต ้องยอมเพื่อให้รถเป็นคันสักที

เลยได้ข้อคิดเตือนใจว่าถ้าซื้อรถเป็นคันได้ก็จะดีกว่ า อย่าเสียดายถึงแพงกว่าหน่อยก็ไม่เป็นไร "เสียน้อยเสียอยาก เสียมากเสียง่าย" ใช้ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 19:11

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยมากเลยครับ

ขอชมในความตั้งใจ และความพยายาม จนสำเร็จ รวมถึงน้ำใจที่นำมาแบ่งปันให้ชมครับ

ผมชอบมากเลย "มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่และบ้าด้วย"

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

โอ้ว..เหนื่อยแทนเลยครับ..แต่ก็มีความสุขและทุกข์..ค ละเคล้ากันไป..มันก็มันอย่างเนี้ยะ..รสชาดแห่งการรอค อย..สนุกและตื่นเต้น รวมอยู่ในรถคันนี้เพียบเลย ขอชมเชยในความอดทน..ประเมินค่าบ่ได้แล้ว..
    ขอให้พระคุ้มครอง

ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ

ใจเย็นมาก สามารถรอเป็น4ปี เพื่อรวบรวม

ชิ้นส่วน ถ้าเป็นผม คงขายไปเมื่อ2ปีแรกฮ้าๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 28-08-2010 เมื่อ 08:14
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

อัพให้ สุดยอดแบบนี้อย่าให้กระทู้ตก

ดารารับเชิญโซ่เกียร์แสตนอิน ระหว่างรอหาสายเกียร์ของBSA ผลงานจากซุ้ม โคราช(Naymodx)
    มีวิธีเลือกซื้อเกียร์BSAมาบอกครับ เผื่อบางท่านยังไม่รู้คือ ให้ซื้อเกียร์BSAที่มีโซ่เกียร์ติดมาด้วย เพราะลูกเกียร์BSAต้องใช้โซ่เกียร์ของBSAดีที่สุด ไม่ต้องเทียบเคียงให้ยุ่งยากครับ อีกอย่างซื้อมือเกียร์ให้มีสายเกียร์มาด้วยจึงจะลงตั วครับ

รูป รูป  

Senior Member
    ขอบคุณ
    112

สมการรอคอยคับ เอก

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ยอดเยี่ยมครับ คุณเอก >>>

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

สวยงามครับ ~!ชอบๆ
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

นี่แหละเสน่ห์ของการเล่นรถ......

Bookmarks