เตือนภัยผู้ซื้อครับ

ชื่อกระทู้: เตือนภัยผู้ซื้อครับ

Junior Member num911's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เตือนภัยผู้ซื้อครับ

นายสมโภชน์ อินทรภักดี
    ลงขาย Raleigh ชาย 26 รูปตามแนบ
    ในราคา 5,000 บาท
    ใน thaisecondhand เลยโทรไปคุย รถมันสวยเกินห้ามใจ
    แต่ยังโชคดี โทรไปปรึกษา คุณหนุ่ม กติกา
    ดูมันแปลกๆ

ต้องขอขอบคุณนะครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมที่หาได้

ใครเคยโดนสมโภช อินทรภักดี หรือบุญญฤทธิ์ อินทรภักดี หลอกลวง

โทรหาผมด่วนๆๆคับๆ 08-6022-8929 เรื่องตำรวจเรียบร้อยแล้วคับ

**ถ้ามีผู้เสียหายเพิ่มอีก จากคดีแพ่ง จะกลายเป็นคดีอาญาทันทีคับๆ

เพื่อออกหมายจับนะคับ***

บุคคลผู้นี้หลอกขายของหลายอย่างมากไม่เพียงเครื่องดน ตรีนะคับ ทุกอย่าง

โดยใช้เบอร์นี้08-0932-2187 [email protected]

โดยให้โอนเงินเข้าบัญชีกรุงศรี 487-1-10379-4

--ผมไม่ปล่อยให้คนชั่วทำแบบนี้บ่อยๆๆแน่นอนคับ เดี๋ยวเรื่องถึงDSIแน่นอนคับๆๆ

เพราะอาจมีผู้โดนหลอกเพิ่มขึ้นทุกวันคับๆๆ ร่วมมือร่วมใจกันนะคับ--

ล่าสุดคับ ตำรวจเช็คให้ว่าพ่อลูกคู่นี้อยู่ราชบุรีคับๆๆ ใครโดนหลอกโทรหาผมด่วนคับๆ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ในรูปมันรถที่บิดมาแน่นอนครับ..........ไม่ใช่รถในบ้ านเรา ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เคยโดนหลอกแต่ไม่ใช่คนนี้ แต่มันก็เจ็บใจไม่หาย เอาใครโดนคนนี้มั่งช่วยกันหน่อย

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[size=<font size=&quot;6&quot;>6</font>]รถคันนี้จำได้ว่าเคยเป็นของพี่สุระครับ(asuraguy) แต่แกขายไปนานแล้วนะครับ สงสัยคงจะยืมรูปเก่าๆของพี่เค้าในหน้ากระทู้(โดยไม่ไ ด้ขออนุญาต) มาหากินแน่ๆ คนแบบนี้อย่าปล่อยให้ลอยนวลครับๆๆ[/size]
    กยิราเจ กยิราเถนํ

asuraguy's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มราเล่ย์ทั่วไทย
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ
    รถที่เห็นในภาพ คือรถที่ผมเอาเข้ามาจากต่างแดนครับ...
    ภาพวิวทิวทัศน์ ที่เห็นในภาพนั้น เป็นบริเวณบ้านผมเอง(ไม่ใช่วิวเมืองนอกน่ะ)
    ตอนแรกว่าจะทำลายน้ำกับภาพเหมือนกัน แต่ก็ไม่ทำ
    เพราะคิดว่า เอาไว้ให้ พี่ๆ น้องๆ ที่สนใจ จะเก็บภาพจักรยานสวยๆ
    ไว้เพื่อเป็นข้อมูลหรือเป็นแนวทางในการแต่งรถจักรยาน ของตัวเอง
    หรือชอบเก็บสะสมภาพจักรยานสวยๆ ก็จะได้ทำได้
    แต่ก็ยังเอามาใช้ในทางที่ผิด เสี่ยงคุกเสี่ยงตารางอย่างนี้....ไม่ไหวเลยครับ
    เฮ้อ...อย่างนี้...สงสัยต้องทำลายน้ำกับภาพซะแล้วล่ะ ครับพี่น้องครับ...
    ...
    ส่วนผมก็จะแจ้งความไว้อีกทางนึงครับ...
    update ตำรวจบอกว่าต้องมีเจ้าทุกข์ก่อน หมายถึงต้องมีคนโชคร้ายโอนเงินให้เขาก่อน แล้วคนโชคร้ายคนนั้นถึงไปแจ้งความเอาเรื่องกับเขา... .ตำรวจเขาว่ายังงี้ครับ...
    ...ทั้งๆ ที่รู้ว่าเขาเป็นมิจฉาชีพ กำลังหลอกเอาเงินคนอื่น แต่ก็ทำอะไรไม่ได้...เซ็ง...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asuraguy : 27-08-2010 เมื่อ 20:49
    ธ.กสิกรไทย(สาขาเสิงสาง) : 013-8-05207-9 : สุระ จงกลกลาง [email protected] 09-94755511 ID : crooooi

Senior Member ceecycle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คันนี้มีพี่คนนึงมาขาย หลายหมื่นอยู่นิครับ ผมยังไปแซวๆๆเลย
    ทำไมต้องหลอกลวงกันด้วย จับมันเข้าไปเปลี่ยนบรรยากาศเลยครับพี่ๆๆๆ

mac maclum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับที่ช่วยกันเตือน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mac maclum อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับที่ช่วยกันเตือน
    ลงขายจักรยานราเล่ย์อีกแล้วครับ ครั้งนี้สีขาว และขายกลองอีกเหมือนเดิมแถมแอร์ด้วยในthaisecondhand sคราวนี้ใช้ชื่อพัฒ เบอร์โทร 08-7512-6791 อยู่ไกลเชียงใหม่ตามเคย อย่าหลงเชื่อซื้อนะครับเพื่อน ๆ ใครเข้าไปอ่านเจอบอกต่อ ๆ กันด้วย

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ระวังกันด้วยนะครับพี่น้อง พึงคิดเสมอว่าถูกแล้วดีไม่มีในโลก ทางที่ดีควรไปดูของด้วยตนเองครับเสียเวลาหน่อยแต่ได้ ของที่ตรงกับความต้องการของท่าน ด้วยความปรารถณาดีครับ
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

modzaa69's Avatar
    สถานที่
    ข้ามาคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจะติดชื่อผู้ขายในรูปของที่จะขายให้ตรงกับชื ่อที่ใช้ในเวปแบบในเวปจักรยานเวปอื่นๆนะครับจะได้รู้ ว่ามีของอยู่จริงครับ

Bookmarks