มันเป็นอะไรทีพูดไม่ออก ถึงกับอึ้ง

ชื่อกระทู้: มันเป็นอะไรทีพูดไม่ออก ถึงกับอึ้ง

Junior Member num911's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันเป็นอะไรทีพูดไม่ออก ถึงกับอึ้ง

ผมหนุ่ม เพิ่งเริ่มสนใจในจักรยานโบราณ ได้ไม่นาน

ก็เริ่มมองรถสำหรับคันแรกที่จะเอามาไว้ขับขี่

จนมาเจอ รถ Mercury 28 แถวที่ทำงานซึ่งฝากขายไว้

แต่ก็ว่าจะมาเอาตอนสิ้นเดือน ตามภาษาคนเงินน้อย

แต่ก็มี คนใน เว็ปโทรมาถาม มือใหม่เหมือนกันครับ

ชื่อ ปลา

ก็เลยคุยกัน 2-3 ครั้ง ก็เลยบอกไปว่า เล็งไว้คันนึง

ราคาไม่แรงมาก บอกหมดร้านอยู่ตรงไหน ราคาเท่าไหร่

สิ้นเดือนจะไปเอา เมื่อวานแวะไปร้านมา

รถไม่อยู่แล้ว

ถึงกับอึ้ง กับคำว่า เพื่อนใหม่

ขอให้คุณมีความสุขกับรถของผมนะ

มันแสดงถึงสันดานคน ที่ผมไม่เคยคิดว่าจะเจอ

ขอบคุณครับ

รูป รูป  

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อย่าไปคิดมากครับ ถือว่าไม่ใช่เนื้อคู่กันครับ บางทีเราอาจไปเจอคันที่ดีกว่านี้ก็ได้ครับ
    เอาใจช่วยครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

Senior Member GagiO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจความรู้สึกเลยคับ จะทำไรก็ทำไมไ้ด้

ผมว่าถ้าใจมันรักแล้ว เด๋วมันก็เข้ามาใหม่เองแหละคับ

เป็นกำลังใจให้ได้รถไวๆนะคับ

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับสองกระทู้ ทุกอย่างอาจจะไม่ใช่เนื้อ เนื้อคู่เราอาจจะเป็นคันต่อไปก็ได้ เหมือนผมแหละ รอไปรอมาก็ดันไปขายคนอื่นเช่นกัน

สู้ๆๆๆ ดีไม่ดี ของใหม่ดีกว่าของเก่าเสียอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 31-08-2010 เมื่อ 18:18
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ แบบที่พี่ๆหลายคนบอก ถ้าเสียดายความรู้สึกก็อาจจะเข้าใจได้ครับ แต่เรื่องรถนี่ไม่ต้องเสียดายเลย บางที นี่อาจเป็นโอกาสดีๆที่ทำให้คุณไม่ต้องเสียเงินซื้อก่ อน เงินนี้เก็บๆไป ใจเย็นๆค่อยๆดูค่อยๆตามไป อาจได้อะไรที่ดีๆกว่านี้อีกนะครับ ตัวอย่างมีมาเยอะแล้ว ลองค้นคว้าไปเรื่อยๆ แต่ว่า mercury คันนี้นั้นยังทั่วๆไปครับ แถมหุ้มโซ่ก็ไม่มีอีก อย่าไปเสียดายเลยครับไว้รออังกฤษเจ๋งๆดีก่า^^
    กยิราเจ กยิราเถนํ

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจความรู้สึกครับ เพราะใจมันชอบไปแล้ว

ด้านบนเขียนดีมากครับ

แต่ยังไงก็ขอให้เข้าใจว่ารถที่ชอบไม่ได้มีเพียงคันเด ียว..ยังมีคันอื่นสวยๆรออยู่แน่นอน

ใจผมคิดว่ารถมันมาหาเราเอง รอนานแสนนานครับ คันแรกมาปีกว่าๆ คันที่สองก็ตามมาเอง...

ผมเคยเหมือนกันแต่ผมไปคิว 2 ..อิอิ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamperutopia : 31-08-2010 เมื่อ 21:49
    ร้านค้า online Palm tree bike shop

https://www.facebook.com/pages/Palm-...2998386?ref=hl

กลุ่มจักรยานโบราณสมุทรปราการ

คิดว่าใกล้ไปแล้วหรือยัง สมุทรปราการ !!!
    มาจากคนละที่ แต่จุดหมายปลายทางที่เดียวกัน

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...95491-----link จักยานโบราณสมุทรปราการ

ถ้าเป็นผมก็อึ้งเหมือนกันครับ เพราะเราเล็งไว้แล้ว คิดว่าคันนี้จะเป็นของเราแน่ ที่เราให้ข้อมูลไปเพราะเราเห็นว่าเป็นคนที่ชอบอะไรเห มือน ๆ กัน ก็เลยบอกไปหมดว่ารถอยู่ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพื่อเป็นข้อมูลแลกเปลี่ยนกันกับเพื่อน ๆ ที่สนใจจักรยานโบราณ ซึ่งฟังดูแล้วคุณหนุ่มเป็นคนมีความจริงใจดีเพราะได้ค ุยกันแค่ 2-3 ครั้งเอง แต่สุดท้ายคนที่คิดว่าจะคบเป็นเพื่อน กลับมาแย่งรถที่เราใฝ่ผันไว้ไปครอง แย่จังเน้อะ!!!

Bookmarks