ป้าแดง Life in ลพบุรี - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ป้าแดง Life in ลพบุรี

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รถผัวฉานนนนน
    นันปุ๊โจ มันกลับมาแล้วครับ ไม่หวั่นแม้วันที่เจ้านายกดดัน อิอิ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รถผัวฉานนนนน
    น่าสงสารเจ๊ จริงๆเลย โดนท่านแม่ทัพแทะโลม อีกแล้ว .....เฮ้อ ทำใจหน่อยน่ะครับเจ๊..ผมเห็นใจครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    น่าสงสารเจ๊ จริงๆเลย โดนท่านแม่ทัพแทะโลม อีกแล้ว .....เฮ้อ ทำใจหน่อยน่ะครับเจ๊..ผมเห็นใจครับ
    เห็นไหมละค๊าา

ทำ 800 เจ๊ต้องทนกับหลายๆอย่าง

ที่หนักสุด ก็ผู้ชายแทะโลมนี่แหละค๊ีาา

เดี่ยววันไหน เจ๊ทนไม่ไหว เจ๊จะไปหามูลนิธีคุณปวีณาค่ะ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เห็นไหมละค๊าา

ทำ 800 เจ๊ต้องทนกับหลายๆอย่าง

ที่หนักสุด ก็ผู้ชายแทะโลมนี่แหละค๊ีาา

เดี่ยววันไหน เจ๊ทนไม่ไหว เจ๊จะไปหามูลนิธีคุณปวีณาค่ะ
    ทำ 800 ต่างกับฝูงแมงค์กะไซค์ที่เจ๊แต่ง มั้ยครับเจ๊.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ทำ 800 ต่างกับฝูงแมงค์กะไซค์ที่เจ๊แต่ง มั้ยครับเจ๊.....
    ต่างกันก็ตรงหาอะไหล่นี่แหละค๊าา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ต่างกันก็ตรงหาอะไหล่นี่แหละค๊าา
    แล้วสุดท้ายเป็นยังไงหละท่านนัน...

สุราษฎร์ธานีพริบตาเดียว...
    ...บางแคไม่มีอะไหล่
    นครพนมไม่มีแหนม...
    ลพบุรียามนี้ไม่เดียวดาย...
    ...ชลบุรีไรด์วิธไพรด์
    ...กาญจนบุรีก๋วยเตี๋ยวอร่อย
    ฤทธิเดชเมืองสองแคว...
    น้ำพริกเมืองสุพรรณ...

แต่ละเมืองที่ไม่ได้เอื้อนเอ่ย ต่างกันตรงใหนท่านปุ๊คงทราบดีว่าอะไหล่หาง่ายหรือหาย าก...ห้าห้าห้า

ผมรู้ดีว่าอะไหล่หายากไม่ได้อยู่กับพ่อค้า...อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อะไหล่ป้าแดงพร้อมสะเบียงเจ๊ปุ๊ มาพร้อมแล้วครับ

วันนี้ทดสอบป้าแดงครับ ลพบุรี-สระบุรี ไป-กลับ 180 Km ถึงโรงปูนที่ทำงาน 1 ชม.พอดีครับ วิ่งเปิดแอร์ แต่แอร์ไม่เย็นน่ะครับ อิอิ เพื่อเช็คสายพานและขาคอมแอร์ รอบเดินเบาเครื่อง ความร้อน ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี แต่รอบเดินเบาตอนปิดแอร์ยังเร่งไปนิดนึ่งต้องปรับตั้ งใหม่

ระหว่างทางก้อแวะหาตัวเร่งจินตนาการครับ ได้มาแล้วตัวเร่งจินตนาการ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 10-09-2010 เมื่อ 21:39

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แล้วสุดท้ายเป็นยังไงหละท่านนัน...

สุราษฎร์ธานีพริบตาเดียว...
    ...บางแคไม่มีอะไหล่
    นครพนมไม่มีแหนม...
    ลพบุรียามนี้ไม่เดียวดาย...
    ...ชลบุรีไรด์วิธไพรด์
    ...กาญจนบุรีก๋วยเตี๋ยวอร่อย
    ฤทธิเดชเมืองสองแคว...
    น้ำพริกเมืองสุพรรณ...

แต่ละเมืองที่ไม่ได้เอื้อนเอ่ย ต่างกันตรงใหนท่านปุ๊คงทราบดีว่าอะไหล่หาง่ายหรือหาย าก...ห้าห้าห้า

ผมรู้ดีว่าอะไหล่หายากไม่ได้อยู่กับพ่อค้า...อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

อะไหล่ป้าแดงพร้อมสะเบียงเจ๊ปุ๊ มาพร้อมแล้วครับ

วันนี้ทดสอบป้าแดงครับ ลพบุรี-สระบุรี ไป-กลับ 180 Km ถึงโรงปูนที่ทำงาน 1 ชม.พอดีครับ วิ่งเปิดแอร์ แต่แอร์ไม่เย็นน่ะครับ อิอิ เพื่อเช็คสายพานและขาคอมแอร์ รอบเดินเบาเครื่อง ความร้อน ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี แต่รอบเดินเบาตอนปิดแอร์ยังเร่งไปนิดนึ่งต้องปรับตั้ งใหม่

ระหว่างทางก้อแวะหาตัวเร่งจินตนาการครับ ได้มาแล้วตัวเร่งจินตนาการ อิอิ
    ป้าแดง สวยมากๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ป้าแดง สวยมากๆๆๆๆๆๆ
    ครับเป็นที่ฮือฮา..ของหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่คนโรงปูนครั บ จนผมขี้เกียจตอบคำถาม ภูมิใจแทนเจ้าของจริงๆๆ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีครับท่านนันและท่านปุ๊ ผมว่าป้าแดงพอเปลี่ยนแหนบหลังแล้วการทรงตัวดีกว่าเดิ มมากไม่ยวบยาบเหมือนเก่าแต่ความสูงของรถกลับไปสู่แสต นดาร์ด ถ้าคนชอบแนวซิ่งๆจะไม่ค่อยชอบ อันนี้ผมก็เห็นด้วยเหมือนท่านนันที่รอล้อขอบ13นิ้วขอ งอีพรหล้ามาสลับก่อนดีกว่า

ปล. แต่ถ้าวิ่งทางไกลผมใช้ขอบ13นิ้วแน่นอนครับ

ความร้อน สายพาน รอบเดินเบา ผ่านก็สบายใจแล้ว ไม่มีปัญหาในระยะยาวก็โอเค แต่ในรถก็ต้องพกสายพานไว้เผื่อฉุกเฉินเช่นกันครับ

ไม่ทราบว่าท่านนันปรับแว่นไฟที่ไฟหน้าไปกองฝั่งขวาหร ือยังครับ ผมอยากให้ไฟมันกระจายเท่าๆกันหน่อยครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องทำใจหละครับเพราะว่าไฟหน้าของผมมั นยี่ห้อ KYOTO ไม่ใช่KOITOเหมือนแม่ทัพนครพนม 5555 แตสปอตไลท์ค่อยสมราคาหน่อย อิอิ

มือหมุนด้านซ้ายมันห้อยแลดูไม่สวย ของราคาไม่แพงก็อย่างนี้แหละ เดี๋ยวเอาของแท้ใส่แทนเข้าไปทีหลังก็น่าจะดีขึ้นครับ ไฟถอยถ้าเป็นสนิมไม่ต้องสนใจครับ ทิ้งไปเลย มีเป็นไหครับ

คันเร่งสวยมากครับ เปลี่ยนเถอะครับ ถ้ามันทำให้ปลดล็อคความเร็วได้ รถของผมยังไงมันก็ไม่เดิมทั้งคันอยู่แล้ว อะไรที่ทำไม่ได้ในป้าแดงรอผมไปแก้มือในอีพรหล้าครับ อิอิ

ฝากด้วยครับ

ปล. ชอบรูปป้าแดงที่หน้าปูนซีเมนต์ครับ ป้าเที่ยวไกลเน๊อะ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับเป็นที่ฮือฮา..ของหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่คนโรงปูนครั บ จนผมขี้เกียจตอบคำถาม ภูมิใจแทนเจ้าของจริงๆๆ อิอิ
    ขอบคุณครับ ให้สหายรักนำไปทดสอบแล้วทำได้มากกว่าที่ผมสามารถทำเอ ง ผมภูมิใจในตัวท่านเช่นกันครับ นั่งรถไปกลับท่านผมไม่กลัวเลยว่าป้าแดงจะเป็นอะไร ได้แค่ความคิดและฝีมือของท่านมาเสริมปัญญาของผมเพียง นิดเดียว ผมว่าผมปลดล็อคตัวเองเป็นช่างได้แน่นอนครับ 555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อาทิตย์หน้าผมคงมีเวลาเดินเครื่องได้เต็มที่ครับ คันเร่งที่ได้มาอันนี้เอามาเผื่อไว้ครับ ถ้าแก้ไขอันเก่าไม่ได้ ส่วนเรื่องไฟหน้ายังไม่ได้ปรับแก้ครับ อาทิตย์หน้าคงเรียบร้อยครับ แต่สิ่งแรกที่ต้องเปลี่ยนก่อนคือไดสตาร์ทครับ เพราะอันเก่าเฟืองฟรีไปแล้วครับ ตามด้วย คาร์บู สายคันเร่ง หูช้าง ติดมือเปิด พันท่อไอเสีย เช็คแอร์ แล้วอะไรอีกครับท่านผมจำได้แค่นี้เอง..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อาทิตย์หน้าผมคงมีเวลาเดินเครื่องได้เต็มที่ครับ คันเร่งที่ได้มาอันนี้เอามาเผื่อไว้ครับ ถ้าแก้ไขอันเก่าไม่ได้ ส่วนเรื่องไฟหน้ายังไม่ได้ปรับแก้ครับ อาทิตย์หน้าคงเรียบร้อยครับ แต่สิ่งแรกที่ต้องเปลี่ยนก่อนคือไดสตาร์ทครับ เพราะอันเก่าเฟืองฟรีไปแล้วครับ ตามด้วย คาร์บู สายคันเร่ง หูช้าง ติดมือเปิด พันท่อไอเสีย เช็คแอร์ แล้วอะไรอีกครับท่านผมจำได้แค่นี้เอง..
    ท่านลองจิบเบียร์ซักอึกครับ รับรองว่าสมองท่านแล่นแน่นอนครับ อะไรที่จำไม่ได้ไม่ต้องกังวลครับ...ยิ่งกว่าเดิมแน่ๆ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ขากลับลองเทสเเหนบกะช่วงล่าง
    เอาปูนบบรทุกหลังมาซัก10กระสอบนะท่านพี่นัน555555555 5
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ขากลับลองเทสเเหนบกะช่วงล่าง
    เอาปูนบบรทุกหลังมาซัก10กระสอบนะท่านพี่นัน555555555 5
    55 ป้าแดงขอไม่บรรทุกแบบนั้นนะครับ เจ้าของปวดใจพอดี อิอิ แต่อีพรหล้าผมสู้ครับ แหนบ7ชั้นที่รับตูดสาวๆราชภัฎมาชั่วชีวิตของมัน+หลัง คา100โล พอผมยกหลังคาออก ท้ายยกเลยครับ กดไม่ลงเลย แหนบแข็งมากกกกกก

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks