ย้อนรอยรถถีบภูเก็ต - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ย้อนรอยรถถีบภูเก็ต

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฉาดหวังเหวิด................มั๊ก คือ เป็นห่วง และ กังวล กังวล ครับ แต่คำว่า มั๊ก จะไม่ใช้ต่อท้ายคำ
    จะใช้ หยางแรง หรือ ถ้าเป็นห่วงมากๆ ก็ใช้ หยางฆาต หรือ จ้าน ก็ได้ครับ..........

เอาภาพรถ รัจด์ คันที่ซื้อมาจากภูเก็ต มาให้ดู ครับ ตอนมาเจ้าของเก่าเค้าทาสีน้ำมันมา
    ดำสนิทเลย ก็เลยจัดการล้างสีน้ำมันออก ก็ยังพอมีลายน้ำที่ด้านข้างของโครงรถอยู่
    ส่วนหุ้มโซ่เป็นตะเข็บล้ม ลายน้ำไม่มีแล้ว แถมมีปุ๋ม ๆ มาเป็นจุดๆ ที่หามาใส่เพิ่ม
    ก็ เบาะ กับ ปลอกมือ นุ่มๆ ตัวนี้เป็นโรงงานราเลย์ ที่ขาจาน และ เบรค จะปั๊มตัว
    หนังสือ ราเลย์ บังโคลนหน้า หลัง เจ้าของเดิมเปลี่ยนมาแล้ว ยังไม่ได้หาใส่ใหม่
    ถามแม่บ้าน จะเปลี่ยนให้เอามั๊ย เค้าไม่สนใจ บอก ให้มันขี่ไปซื้อของได้ก็พอแล้ว
    ก็ดี เค้าประเภทเน้นการใช้งานจริง ก็ดีไปอย่าง ไอ้เราซะอีก บางทีเลือกแล้วเลือกอีก
    จนบางทีก็ลืมตัว ....จนเป็นทุกข์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ภูเก็ตป็นจังหวัดที่ผมอยากไปมาก.................... ....

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

"ภูเก็ต เกาะสวรรค์ วิลาวัลย์หนึ่งไม่มีสอง"
    จริงครับ เดินได้ทั้งวันไม่มีเบื่อเลยครับ เคยเห็นSolexแต่ไม่มีเครื่องจอดอยู่ร้าน ซ่อมมอเตอร์ไซค์หัวมุม ไม่แน่ใจว่าชื่อร่านอะไร
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

น่าจะชื่อฮกฮวดนะครับ กรุใหญ่เลยนะนั่น แต่แตกเซียะละ....
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    น่าจะชื่อฮกฮวดนะครับ กรุใหญ่เลยนะนั่น แต่แตกเซียะละ....
    ครับพี่ ดูเหมือนไม่ค่อยเหลืออะไรแต่ถ้าค้นจริงๆน่าจะพอมีอยู ่บ้าง แต่ไม่รู้ว่าจะเก็บไว้ให้ขาประจำหรือเปล่า เหมือนกับร้านอีกหลายๆๆร้าน ฮกฮวด ขอบคุณมากครับ

ถ้าได้ไปอีกจะไปยืนดูโซเล็กซ์คันเดิมอีกรอบem95
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Verified Member osk117's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียดาย ผมมาอยู่ภูเก็ต ได้3ปี พึ่งเริ่มสนใจ จักรยาน มันก็สายไปและ หายไปหมดเลยอ่ะ
    ขรรค์ชัย ศรีพันธมาศ เลขบัญชี 2644227791 ธ กรุงเทพ สาขาภูเก็ต ออมทรัพย์

0852299950 0895544888
    ขรรค์ชัย ศรีพันธมาศ 54/74 ถ.อ๋องซิมผ่าย ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile ไม่แน่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ osk117 อ่านข้อความ
    เสียดาย ผมมาอยู่ภูเก็ต ได้3ปี พึ่งเริ่มสนใจ จักรยาน มันก็สายไปและ หายไปหมดเลยอ่ะ
    รถบางคันยังในภูเก็ตยังมีอีก แต่บางคันเจ้าของเค้าหวงอยู่ ก็ยังไม่หลุดออกมา รถบางคันมันจะเป็นของๆเรา ขึ้นอยู่ที่ดวงแหละครับ ดวงดีเจอก็ลองจีบ หรือเค้าเห็นคุณ OSK 117 ชอบจักรยาน ใช้จักรยาน เค้าเห็น เค้าอาจแนะนำหรือบอกว่าเห็นรถจักรยานที่นี่ ที่นั้น โชคดีอาจเป็นของคุณครับ ....โชคดีครับ......em18
    ขอให้พระคุ้มครอง

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ osk117 อ่านข้อความ
    ไม่มีคำว่า สาย ครับ........ การหาอะไหล่ ต้องมีการวางแผน และมีวิธีการครับ
    และต้องมีวาทะศิลป์ ครับ 55 .................................................. ...........em94

Member phuketica's Avatar
    สถานที่
    morgan phuket vespa
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ตอนอยู่ที่ภูเก็ต เห็นมีร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์จำพวกเวสป้าอยู่ร้านนึง เจ้าของชื่อแปะอู่ ตอนนี้ทราบว่าเลิกทำแล้วแต่ร้านยังอยู่มีคนมารับช่วง ต่อ.. ตอนที่เห็นร้านเพราะสะดุดตากับจักรยานที่จอดอยู่สองค ัน หนึ่งในนั้นเป็นรัดจ์28"ชายติดเครื่อง ซึ่งเป็นเครื่องซึ่งทำจากอิตาลี เห็นว่าตอนนั้นแกขายด้วยมั๊ง แต่ก็ไม่ได้ซื้อ สนใจจักรยานกับไฟที่ติดรถมากกว่า ...แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นคันเดียวกันกับคันนี้หรือเปล่า เพราะว่าไฟประดับยังไม่แพรรรรวว.....พราวววว....เหมื อนคันนี้...

em94 ช่ายแล้วคับคันเดียวกับร้านซิ่นเซ่งลี้(ร้านแป๊ะอู่)

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

ตอนอยู่ที่ภูเก็ต เห็นมีร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์จำพวกเวสป้าอยู่ร้านนึง เจ้าของชื่อแปะอู่ ตอนนี้ทราบว่าเลิกทำแล้วแต่ร้านยังอยู่มีคนมารับช่วง ต่อ.. ตอนที่เห็นร้านเพราะสะดุดตากับจักรยานที่จอดอยู่สองค ัน หนึ่งในนั้นเป็นรัดจ์28"ชายติดเครื่อง ซึ่งเป็นเครื่องซึ่งทำจากอิตาลี เห็นว่าตอนนั้นแกขายด้วยมั๊ง แต่ก็ไม่ได้ซื้อ สนใจจักรยานกับไฟที่ติดรถมากกว่า ...แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นคันเดียวกันกับคันนี้หรือเปล่า เพราะว่าไฟประดับยังไม่แพรรรรวว.....พราวววว....เหมื อนคันนี้...

มีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับแป๊ะอู่ครับ
    แป๊ะอู่ได้ถึงแก่กรรม เมื่อช่วงเช้าของเมื่อวานครับ พี่วสันต์
    น่าจะเป็นข่าวคราวครั้งสุดท้าย และเป้นตำนานให้คนรุ่นหลังต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...42#post2701342
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 27-08-2009 เมื่อ 20:52
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อยากชมรอบเมืองภูเก็จจัง ตั้งแต่เกิดมายังไม่มีโอกาศได้ไปเลย เพราะว่า เวลาเที่ยวส่วนใหญ่ผมชอบเข้าไปอยู่ในป่า

หวังว่าเพือ่นๆ สมาชิกจะภ่ายรูปมาโชว์เมืองกันบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    อยากชมรอบเมืองภูเก็จจัง ตั้งแต่เกิดมายังไม่มีโอกาศได้ไปเลย เพราะว่า เวลาเที่ยวส่วนใหญ่ผมชอบเข้าไปอยู่ในป่า

หวังว่าเพือ่นๆ สมาชิกจะภ่ายรูปมาโชว์เมืองกันบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ
    มีโครงการเร็วๆนี้ครับแด๋วจะถ่ายภาพมาฝากครับเสี่ย จะชมแต่ภาพรอบเมืองเหรอครับ ภาพสาวๆ ไม่เอาด้วยเหรอ.................

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ใบไม้แห่งตำนานหลุดร่วงหล่นไปอีกหนึ่งใบ เป็นไปตามกฏของธรรมชาติ ขอให้แป่ะอู่ จงไปสู่สุขคติครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีคับ

สวัสดีคับ ผมเองก็หลงไหล จักรยานมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

รถคันนี้ได้มาจากแป๊ะแถว สามกอง หลัง รพ.กรุงเทพคับ
    เจ้าของเดิมปั่นไม่ไหว เลยขอซื้อแกมา
    และใช้ปั่นไปทำงานบ้าง เที่ยวบ้าง
    พอได้ไปเที่ยวและได้มีโอกาศได้พบปะ พูดคุย ปั่นกับ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่ที่นี่คับ
    โกต๋อง โกเป็ด
    โกแจ๊ค และอีกหลายๆ คน

ชอบบทบรรยาย พรรณนา เล่าเรื่องราวของพ่วสันต์มากคับ
    ขอบคุณคับ

และขาดไม่ได้ขอบคุณ นางแบบกิตติมศักดิ์ท่านนี้คับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Miner_riding : 20-04-2010 เมื่อ 10:08

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Miner_riding อ่านข้อความ
    ผมทำงาน ที่นี่ เป็นคนพังงา
    แต่ก็หลงรัก จักรยานมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

รถคันนี้ได้มาจากแป๊ะแถว สามกอง หลัง รพ.กรุงเทพคับ
    เจ้าของเดิมปั่นไม่ไหว เลยขอซื้อแกมา
    และใช้ปั่นไปทำงานบ้าง เที่ยวบ้าง
    พอได้ไปเที่ยวและได้มีโอกาศได้พบปะ พูดคุย ปั่นกับ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่ที่นี่คับ
    โกต๋อง โกเป็ด
    โกแจ๊ค และอีกหลายๆ คน

ชอบบทบรรยาย พรรณนา เล่าเรื่องราวของพ่วสันต์มากคับ
    ขอบคุณคับ

และขาดไม่ได้ขอบคุณ นางแบบกิตติมศักดิ์จากลาดกระบังคับ
    จิงครับ
    บรรยากาศน่าขี่มากครับพี่
    อิคึอิคึ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Bookmarks