โดนตำรวจจับ เพราะท่อดัง t^t

ชื่อกระทู้: โดนตำรวจจับ เพราะท่อดัง t^t

มาตรฐาน โดนตำรวจจับ เพราะท่อดัง t^t

วันนี้โดนตำรวจเรียก เค้าบอกว่าท่อดัง รถผมc90 เครื่องcustom ท่อก็ไม่ได้ผ่า
    ตำรวจวัดเสียงผลออกมา 110 เดซิเบลเลยอ่ะ ตำรวจบอกให้เปลี่ยนท่อ
    ตอนนี้ท่อรถผม มันเป็นแบบบางๆ มันมีผลทำไห้ดังด้วยรึป่าวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่าควรทำไงดี ขอบคุณครับ ที่สำคัญโดนปรับแพงชิบหา....ย
    อินา ทานํ ทุกฺขํ โลเก----การเป็นหนี้เป็นทุกข์ในโลก

102/55 หมู่1 ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ใช้เครื่องวัดเลยหรอครับ แล้วตอนวัดเค้าทำยังไงครับ เร่งรถจนสุดเลยรึป่าว ถ้าเร่งรถจนสุดไม่ถูกครับ
    ตาม พรบ เวลาตรวจเสียงดังจากท่อ สำหรับมอไซ ให้เร่งที่ 5000 รอบ หรือครึ่งนึงของรอบเครื่องทั้งหมด
    แต่ถ้าเค้าทำถูกแล้วมันวัดได้ 110 จริง ก็ต้องแก้ที่ท่อของเราแล้วละครับ

ส่วนเรื่องทำให่เงียบ สำหรับรถ4จังหวะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ถ้ารถ 2 จังหวะก็ว่าไปอย่าง
    [SIZE=3]สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...

Senior Member
    สถานที่
    วิศวะคลาสสิค บางแสน
    ขอบคุณ
    0

ผมกะดังนะC90 ท่อเดิมๆ เครื่อง Custom เนี่ยแหละ วิธีแก้ง่ายๆ...................อย่าให้มันจับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เอาเป็นว่าไปจ่ายค่าปรับก็พอ มันหิวน่ะเอง ท่อก็บอกว่าทำไปแล้ว
    ที่ทำคือทำทานให้...

My Bike running on LPG

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rally2000 อ่านข้อความ
    ใช้เครื่องวัดเลยหรอครับ แล้วตอนวัดเค้าทำยังไงครับ เร่งรถจนสุดเลยรึป่าว ถ้าเร่งรถจนสุดไม่ถูกครับ
    ตาม พรบ เวลาตรวจเสียงดังจากท่อ สำหรับมอไซ ให้เร่งที่ 5000 รอบ หรือครึ่งนึงของรอบเครื่องทั้งหมด
    แต่ถ้าเค้าทำถูกแล้วมันวัดได้ 110 จริง ก็ต้องแก้ที่ท่อของเราแล้วละครับ

ส่วนเรื่องทำให่เงียบ สำหรับรถ4จังหวะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ถ้ารถ 2 จังหวะก็ว่าไปอย่าง

อ้อๆๆครับ ความรู้ใหม่เลย อันนี้ เดี๋ยวพอโดนจับเรื่องท่อรถใหญ่ จะได้บอกมันถูก ให้วัดที่ ห้าพันรอบ อิอิ เมื่อ4-5วันก่อน โดนจับเรื่องท่อไปครับ เซงๆ
    รถผมเสียงแตกด้วย กะเลยให้ๆมันไป 800 ถือว่าทำทาน งิงิ มันบอกไปใส่ในซองมา แล้วพอให้ปึ้บ จับใส่กระเป๋าแม๊บเลย ฮ๋าๆๆๆ ช่างๆๆมัน ที่กว่าโดนยึดท่อ
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

Bookmarks