เรียนท่านแม่ทัพวีมีอะไรมาให้อ่านครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรียนท่านแม่ทัพวีมีอะไรมาให้อ่านครับ

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียนท่านแม่ทัพวีมีอะไรมาให้อ่านครับ

เรียนท่านแม่ทัพวีมีอะไรมาให้อ่านครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=461427
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบพระคุณครับท่าน มีสายโทรมารายงานแล้วครับและก็ได้ทราบข้อมูลที่เป็นป ระโยชน์มาบ้าง เหลือแค่ฟังคำชี้แจงของอีกฝ่ายว่าจริงเท็จแค่ใหน เรื่องพวกนี้ใจความทั้งหมดไม่ได้ให้อ่านที่ใครผิดใคร ถูกนะครับเพราะผู้เสียหายก็มีทั้งสองฝ่าย ให้สหายทั้งหลายดูผลของการกระทำและอำนาจทำลายล้างของ เจตนาครับ

สังคมมาสด้าไม่ได้สีขาวสะอาดและปราศจากเรื่องไม่ดีนะ ครับ เราต่างก็อยู่กับมันและมันต่างก็อยู่กับเรา แต่เราที่เหลือจะอยู่อย่างไรที่จะเท่าทันและผ่านพ้นเ รื่องพวกนี้ไปไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของเล่ห์กลต่างๆ ผมก็พยายามเท่าที่ทำได้ที่จะไม่ให้ความโลภมันกัดกินเ พื่อนสนิทมิตรสหายของผม อย่าให้มันครอบงำและกัดกินตัวของท่านเหมือนที่ครั้งห นึ่งมันเกือบจะกัดกินผม แต่ผมก็เอาชนะมันได้ คนที่แจกอะไหล่ให้เพื่อนอย่างผมไม่จำเป็นต้องรวย...

วิญญาณไม่ได้มีไว้ขาย....
    Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คมจริงๆ
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับท่าน มีสายโทรมารายงานแล้วครับและก็ได้ทราบข้อมูลที่เป็นป ระโยชน์มาบ้าง เหลือแค่ฟังคำชี้แจงของอีกฝ่ายว่าจริงเท็จแค่ใหน เรื่องพวกนี้ใจความทั้งหมดไม่ได้ให้อ่านที่ใครผิดใคร ถูกนะครับเพราะผู้เสียหายก็มีทั้งสองฝ่าย ให้สหายทั้งหลายดูผลของการกระทำและอำนาจทำลายล้างของ เจตนาครับ

สังคมมาสด้าไม่ได้สีขาวสะอาดและปราศจากเรื่องไม่ดีนะ ครับ เราต่างก็อยู่กับมันและมันต่างก็อยู่กับเรา แต่เราที่เหลือจะอยู่อย่างไรที่จะเท่าทันและผ่านพ้นเ รื่องพวกนี้ไปไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของเล่ห์กลต่างๆ ผมก็พยายามเท่าที่ทำได้ที่จะไม่ให้ความโลภมันกัดกินเ พื่อนสนิทมิตรสหายของผม อย่าให้มันครอบงำและกัดกินตัวของท่านเหมือนที่ครั้งห นึ่งมันเกือบจะกัดกินผม แต่ผมก็เอาชนะมันได้ คนที่แจกอะไหล่ให้เพื่อนอย่างผมไม่จำเป็นต้องรวย...

วิญญาณไม่ได้มีไว้ขาย....
    ผัวฉ้านนนนนนนนน
    Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

ผมทองระยองคับผมอยากจะเล่าเรืองให้ฟังบ้างจังแต่ผมพิ มไม่ค่อยเก่งผมไม่ได้มาแก้ตัวนะคับผมอยากจะพูดบ้างโท หาผมได้นะคับ0879377743ทองคับระยอง

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ผัวฉ้านนนนนนนนน
    - -"

ใครก็ได้เอาเอาขี้เถ้ามาซิ...
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เพื่อให้ความสงบสุขดำเนินไปเป็นตามปกติในบ้านมาสด้าแ ละเพื่อเคารพในการตัดสินใจของwebmasterที่มีคำสั่งปิ ดกระทู้ที่กระทบกระทั่งกันทางตัวอักษรของท่านทั้งสอง ผมขอปิดกระทู้นี้เพื่อไม่ให้ท่านทั้งหลาย สหายทั้งปวงได้แสดงความคิดเห็นใดๆอันเป็นการเท้าความ ถึงเรื่องเดิมอีก ข้อวินิจฉัยของผมคือการได้ทราบเหตุผลของทั้งสองฝ่าย และเมื่อทั้งสองฝ่ายต่างก็ได้แสดงข้อคิดเห็นตามความร ู้สึกของตน ถือว่าได้ครบตามองค์ประกอบของเหตุผลที่จะชี้แจงแล้ว จึงขอให้สหายทั้งหลายจงรับไว้พิจารณาถึงโทษ ถึงคุณ ถึงเหตุและผลให้มีสติ เรียนรู้เพื่อเท่าทัน อย่าได้ใช้อารมณ์ของท่านมาตัดสินว่าใครผิดใครถูก จงตัดสินและวิเคราะห์ว่าเราได้เรียนรู้อะไรบ้างจากเห ตุการณ์นี้
Bookmarks