VespaPx พาเที่ยวสวนสัตว์เขาสวนกวางจ้า ^^ มาติดตามกันน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: VespaPx พาเที่ยวสวนสัตว์เขาสวนกวางจ้า ^^ มาติดตามกันน

Ninja250r & PX150E golf9066's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน VespaPx พาเที่ยวสวนสัตว์เขาสวนกวางจ้า ^^ มาติดตามกันน

สวนสัตว์เขาสวนกวางเป็นสวนสัตว์แห่งใหม่(สำหรับผมอิอ ิ)แต่ไม่รู้ที่จริงเปิดได้นานรึยัง ผมเห็นภาพของเพื่อนจากทาง Facebook คิดในใจมันมีสวนสัตว์อยู่ที่อำเภอเขาสวนกวาง จังหวัดขอนแก่น ตั้งแต่ตอนไหนว่ะ นึกว่ามีแค่ไก่ย่างเขาสวนกวางเหอะๆ

พอดีได้โอกาสว่าจากการเรียนจึงได้เวลาไปมั้งแล้วแหละ ฮ่าๆๆ ก่อนไปดูรูปขออธิบายนิดหนอ่ยนะ

เป็นสวนสัตว์ของภาคอีสานเหนือ อยู่ระหว่างถนนมิตรภาพเชื่อมจังหวัดขอนแก่น-จังหวัดอุดรธานี

สวนสัตว์แห่งนี้จะอยู่ในภูเขาเลยครับอากาศดีมากๆโดยเ ฉพาะฤดูหนาวอากาศคงดีมากๆครับ(อันนี้คิดเอาเพราะผมไป ฤดูฝนฮ่าๆๆ) มีจุดกางเต้นค้างแรม ถนนขึ้นไปสวนสัตว์จะต้องขับรถขึ้นเขานิดหน่อยไม่สูงจ นเกินไป

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวสองล้อทุกท่านลองไปเที่ยว ดูนะครับ ไม่ว่าจะไปกับเพื่อนๆ ไปกับครอบครัวหรือคนรัก

ไปสนับสนุนแหล่งท่องเที่ยวแห่งนี้ครับเพื่อที่จะได้ร ับการพัฒนายิ่งๆขึ้นไปครับผม

เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้ค้าบบ

ออกจากอุดรไม่เช้าครับเกือบๆ11.00น. อากาศกำลังดีเหมือนฝนจะตกแต่เราไม่กลัวฝนหรอกฮ่าๆ

ขับไปได้สักพักใหญ่ๆก็เขาสู่เขตของจังหวัดขอนแก่นครั บ เก็บภาพกับป้ายเป็นที่ระลึกซักหน่อย ขับผ่านตลอลไม่ได้ถ่ายสักที (สังเกตุท้องฟ้าครับตกแล้วก้อหยุด แล้วก้อตกตลอดครับแต่ดีที่ไม่แรงมาก)

เอาเป็นมาลัดมาเลย ถึงแล้วอำเภอเขาสวนกวาง ถ่ายกับป้ายทางเข้าซะหน่อย แต่ต้องขับเข้าไปต่ออีกประมาณ 10 กว่ากิโลครับถ้าจำไม่ผิด

มีสัตว์มาต้อนรับเราเยอะแยะเลยเหอะๆ

เส้นทางก่อนขึ้นเขาครับทั้งดินทั้งหลุมครับ ได้ฟิวสุดๆฮ่าๆ

ขึ้นเขากันจ้าาา

มาถึงแล้ววววววววววไม่ถ่ายอะไรเลยรีบจอดรถวิ่งไปดูสั ตว์เลยครับ เห็นจิงโจ้คิดว่าตัวเองอยู่ออสเตเรียซะงั้นฮ่าๆๆ

ช่องแคบในเรื่องหลอดออฟเดอะลิง ฮ่าๆ

ข้างบนเป็นจดชมวิวชมสัตว์แอฟริกาครับ

ตัวอะไรว่ะเนี้ย

ยาวๆไปกับรูปสัตว์แอฟริกา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golf9066 : 05-09-2010 เมื่อ 11:55
    รักเธอประเทศไทย

MSN: golf_1991_golf@hotmail.com
    คุยกันคับผม

Ninja250r & PX150E golf9066's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

มาต่อกันครับ

ตอนนี้อยู่บนจุดชมวิวแล้ว อากาศดีมากๆจริงๆครับลมพัดเย็นสบาย วิวข้างล่างชิวสุดๆ

เหมาะมาเป็นครอบครัวครับพาเด็กมาดู

หรือจะมาเป็นคู่รักก็โรแมนติกสุดๆไปเลย^^

วิวอีกสักรูปครับ มองผ่านมุมกล้องอาจไม่สวยครับ ต้องไปมองด้วยตัวเองนะครับ

สัตว์เยอะแยะมากมายครับ ไม่ว่าจะเป็นกวาง อูฐ ลา

กวางเผือกครับสวยงามมาก

สานสัมพันธ์ในครอบครัวครับทานข้าวร่วมกัน

ลานกิจกรรมครับ ผมว่าเหมาะจะจัดงาน Scooter นะผมว่าอิอิ

เอ้ยน้อง อย่าไปมีปัญหาทะเลาะกับกวางนะเดียวกวางมันตาย ฮ่าๆๆๆ

ราคาต่างๆครับ เอ่อลืมบอกไปว่าที่นี่ยังไม่มีการเก็บค่าชมสัตว์นะคร ับ

แก๊งจักรยานครับ เด็กๆสนุกกันใหญ่

นี่อีกแก๊งครับ รูปกอล์ฟก้อมีให้เช่าครับ สำหรับใครชอบเดินน้อยๆ

บริการนั่งถ่ายรูปฟรีครับ เด็กน่ารักทีเดียวอิอิ

ใครว่าเด็กน่ารักแล้วสำหรับผมต้องแม่ค้าขายขนมครับน่ ารักดี^^ เข้าไปพูดคุยนิดหน่อยทำไงได้คนมันอัธยาศัยดีฮ่าๆ

นั่งเล่นอยู่ข้างร้านแม่ค้าน่ารักสักพักก็ได้เวลากลั บแล้วครับฝนเหมือนจะตกหนักเลยต้องรีบหน่อย
    แต่!!!! เหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นครับพี่น้อง น้ำมันไม่พอลงไปถึงข้างล่างแน่ๆเลย ขับเพลินจนลืมเต็มน้ำมันก่อนขึ้นมาครับ

นั่งคิดอยู่นานทีเดียวครับ คิดได้รถ ATV มันก้อใช้น้ำมันเหมือนกันนี่แหล่ะ เลยเดินไปขอซื้อต่อพี่ๆที่ร้าน atv ครับ ปรากฎว่าพี่เขาก้อไม่มีสำรองเหมือนกัน พี่เขาเลยไม่หาขวดมา เปิดเอาน้ำมันจากรถ ATV ให้เลยครับ ใจดีมากๆเลย ที่ผมประทับใจมากที่สุดก็คือ พี่เขาให้ผมแบบฟรีๆแบบไม่คิดสะตังสักบาทเดียวเลยครับ น้ำใจพี่สุดยอดไปเลยนี่แหล่ะครับที่เขาว่าคนไทย พอลำบากก็จะช่วยเหลือกันแบบไม่ต้องการอะไรตอบแทน ขอบคุณพี่มากๆอีกครั้งครับ แล้วผมจะไปอุดหนุดพี่นะครับถ้ามีโอกาสได้ไปอีก

พอลงมาจากเขารีบไปเต็มน้ำมันทันทีครับ ปรากฎว่าฝนตกหนักครับ

ต้องรอถึงบ่ายสามโมงถึงออกจากปั้มน้ำมันได้ครับ แต่สุดท้ายก็กลับถึงอุดรได้อย่างปลอดภัยครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการรับชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golf9066 : 05-09-2010 เมื่อ 11:54

MSN: golf_1991_golf@hotmail.com
    คุยกันคับผม

ขอบคุณ
    0
    1

เห็นรถคันนี้ที่ไหนก็ทักกันได้นะครับ ผมชื่อกอล์ฟนะครับ

รูป รูป  

คุยกันคับผม

Senior Member niyomthai_club's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุด ยอดมากคลับพี่..

ถ้ามีโอกาศ...ผมว่าจะไปเทียว.มั้ง_.

คงได้เจอกัน นะ ครับ...

Senior Member locost's Avatar
    สถานที่
    RATCHASIMA MC CLASSIC CLUB(ราชสีห์)
    ขอบคุณ
    0

สุดเจ๋งคับ
    ว่าจะไปแต่ไม่ได้ไปซักที

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

แจ่มๆ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Clubcom's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai club Lamphun
    ขอบคุณ
    0

E-mail .. noname-army@hotmail.com

โอนเงิน .. ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 456-0-13650-5
    บัญชี..นาย ชญานิน พันโกฎิ
    สาขา..มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    บัญชีสะสมทรัพย์

โทรสอบถาม .. 097-3089482

[/CENTER]

Junior Member jokkaew25's Avatar
    สถานที่
    สองล้อคนเมืองนาค
    ขอบคุณ
    0

สวยงามครับไปมาแล้วเหมือนกันครับ ยังไม่เสร็จสมบูรณ์นะครับ น่าจะเต็มรูปแบบในปี54นี้ครับ สัตว์จะเยอะกว่านี้ครับ น่าเที่ยวครับ
    "สoงล้oคนเมืoงuาค"
    (N.K.Club Nongkhai Classic)
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
    สองล้อคนเมืองนาค
    " ผ่านหน้าบ้านพักเครื่องดื่มน้ำได้ครับ "
    ไทยนี้รักสงบแต่ถึงรบไม่ขลาด
    ติดต่อเรา jokkaew25@hotmail.com

Bookmarks