ลูกปืนข้อเหวี่ยงแตก...จะผ่าเครื่องอะไหล่ที่ต้องเปล ี่ยนใหม่มีอะไรบ้างครับ

ชื่อกระทู้: ลูกปืนข้อเหวี่ยงแตก...จะผ่าเครื่องอะไหล่ที่ต้องเปล ี่ยนใหม่มีอะไรบ้างครับ

Senior Member Samurai's Avatar
    สถานที่
    Siam's Independent
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ลูกปืนข้อเหวี่ยงแตก...จะผ่าเครื่องอะไหล่ที่ต้องเปล ี่ยนใหม่มีอะไรบ้างครับ

ลูกปืนข้อเหวี่ยงแตกจะผ่าเครื่องแล้วอะไหล่ที่จะต้อง เปลี่ยนใหม่นี่ต้องซื้ออะไรเตรียมไว้บ้างครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยลำดับสิ่งที่จำเป็นต้องเปลี่ยนให้หน่ อยครับ.....ขอบคุณมากครับ
    อนาคตคือจุดหมายจากเมื่อวาน...........

[email protected]

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ประหยัดก็แก้ตามอาการครับ
    จะให้ดีไปเลยก็บอกช่างว่า อะไรพอใช้ได้ให้เปลี่ยน...
    แล้วแต่ทุนทรัพย์ครับ ถ้าคิดจะรักเวสป้าแล้ว ทำไปเถอะครับ ยังไงมันก็อยู่กับเรา ถ้าตามกระแสวัยรุ่นก็ตามอาการ เด๋วก็เปลี่ยนแนว...ขายทอดตลาด

My Bike running on LPG

Senior Member g1141vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1.ลูกปืนไง
    2.ข้อเหวี่ยง...ถ้ามันไม่บิดก็ไม่ต้องเปลี่ยน
    3...ดูแหวนลูกสูบแตกมั๊ย..แตกก็เปลี่ยน
    4..ไม่น่ามีแล้วมั๊ง..เพราะถ้ามากกว่านี้ก็คือผ่าใหญ ่แล้ว..ก็แบบ..เฟืองเกียร์..เฟืองสตาร์ท...กลึงครัช. ..อ๊อกโรตารี่
    5.เวสป้่าก็มีแค่นี้แหละ
    เว็บนี้อาจช่วยได้http://scoooterservic.blogspot.com/

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลูกปืนข้างข้อ
    ซีลข้างข้อ
    ประเก็นเครื่อง
    เช็คข้อเหวี่ยงและก้านถ้าดีไม่ต้องไม่ดีเปลี่ยนใหม่
    ผ่าออกมาแล้วก็เช็คหน้าโรลตารี่ด้วยเลยครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Samurai's Avatar
    สถานที่
    Siam's Independent
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อีกนิดครับถ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงแตกนี่

จำเป็นต้องผ่าเครื่องทันทีเลยรึป่าวครับ
    อนาคตคือจุดหมายจากเมื่อวาน...........

[email protected]

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Samurai อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อีกนิดครับถ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงแตกนี่

จำเป็นต้องผ่าเครื่องทันทีเลยรึป่าวครับ
    ควรครับ อาการเริ้มต้นรถเสียงดังมาก เดินเบาไม่ได้รถเดินเบาไม่เป็นจังหวะ สตาร์ทติดยาก

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks