Mazda 800 แห่งแคว้นล้านนา เมืองเชียงใหม่ ขอรายงานตัวครับ ออกปีนี้แน่นอน 2010 - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Mazda 800 แห่งแคว้นล้านนา เมืองเชียงใหม่ ขอรายงานตัวครับ ออกปีนี้แน่นอน 2010

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Initail jx อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ พอดีผมมีซาก 800 อยู่คันึงกำลัง สองจิตสองใจว่าจะจัด build ใหม่ดีรึป่าว แถวบ้านผมหาอะไหล่ยากแน่ๆ (ภูเก็ต) ไม่ทราบว่า หาอะไหล่กันจากที่ไหนเหรอครับ พอจะกระซิบราคาคร่าวๆในการทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับพี่ น้องขอดูรถหน่อยครับ จะใด้แนะนําอะไหล่ที่ใกล้บ้านพี่ให้ใด้ครับผม .....ส่วนราคาทํารถอยู่ที่สภาพรถครับพี่.......

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ครับผมพี่แดนเดี๋ยวพี่ก็จัดให้ผมสักคันแล้วกันรถผมขา ยไปหมดแล้วพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    ของเขาดีจริงๆ
    พี่แดนครับงานนี้ผมขอเป็นคนเทส800นะครับจะขับไปรับอี ่น้องสาวก๋างจ้องสักกำ
    ได้เลยครับผม อย่าลืมเซตรถเครื่องให้พร้อมกับทริปใหญ่วิบากคลาสสิค ประจำปี 2010 นี้ล่ะ พักเรื่อง 4 ล้อไว้ก่อน เซตรถให้พร้อม ไม่งั้นขาดรถ Service
    http://www.weekendhobby.com/motorcyc...?id=616&page=5[/QUOTE]

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ประกาศขายความเหน็บเหนื่อยกับการปั้นคันนี้มาครับ รายละเอียดสามารถชี้แจงได้ทุกรายการ
    ถึงแม้จะทำมาใหม่ แต่คนต้องการที่จะมาซื้อต้องมีพื้นฐานงานช่างด้วยนะค รับ ผมไม่สามารถชี้แจงการแก้ไขปัญหาได้ทุกเรื่องตลอดเวลา แต่ยืนยันว่า รถคันนี้ผมทำด้วยใจและความทุ่มเทจริง ๆ ครับ
    หลัก ๆ ของการขายคือ ต้องการเงินไปดาวน์รถตลาดธรรมดาแสนธรรมดาให้ศรีภรรยา ครับ ซึ่งตอนนี้ก็จองไปแล้วด้วย
    ตอนนี้รถไปรออยู่ที่กรุงเทพ(จัตรตุจักร) เป็นที่เรียบร้อยครับ
    ทะเบียนเต็มพร้อมโอน ทะเบียน ผบ.9867 เชียงใหม่
    หลังไมค์ครับ 081-3669653
    Mr.DAN

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    ประกาศขายความเหน็บเหนื่อยกับการปั้นคันนี้มาครับ รายละเอียดสามารถชี้แจงได้ทุกรายการ
    ถึงแม้จะทำมาใหม่ แต่คนต้องการที่จะมาซื้อต้องมีพื้นฐานงานช่างด้วยนะค รับ ผมไม่สามารถชี้แจงการแก้ไขปัญหาได้ทุกเรื่องตลอดเวลา แต่ยืนยันว่า รถคันนี้ผมทำด้วยใจและความทุ่มเทจริง ๆ ครับ
    หลัก ๆ ของการขายคือ ต้องการเงินไปดาวน์รถตลาดธรรมดาแสนธรรมดาให้ศรีภรรยา ครับ ซึ่งตอนนี้ก็จองไปแล้วด้วย
    ตอนนี้รถไปรออยู่ที่กรุงเทพ(จัตรตุจักร) เป็นที่เรียบร้อยครับ
    ทะเบียนเต็มพร้อมโอน ทะเบียน ผบ.9867 เชียงใหม่
    หลังไมค์ครับ 081-3669653
    Mr.DAN
    เข้าใจครับท่านว่ามีความจำเป็น อีกอย่างท่านก็มีมาสด้า1000ขั้นเทพอยู่แล้ว ครอบครัวต้องมาก่อนครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เข้าใจครับท่านว่ามีความจำเป็น อีกอย่างท่านก็มีมาสด้า1000ขั้นเทพอยู่แล้ว ครอบครัวต้องมาก่อนครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้เสมอมาครับ อย่าลืมหนาวนี้ผมเตรียมเบียร์สิงห์เย็น ๆ ไว้รอท่านที่เส้นทาง เชียงใหม่ - แม่สะเรียง แล้วนะครับ
    นัดวันมาได้เลยครับ สมาชิกเชียงใหม่พร้อมครับขณะนี้
    ปล.รถ 800 ณ เวลานี้ผมทำเต็มที่ได้แค่นี้ครับ แค่ขายยังขาดทุนครับ
    ขอคนรักจริง ๆ มาช่วยดูแลลูกผมต่อไปด้วยครับ ผมสงสารมันจริง ๆ
    ในภาพเป็นภาพจริง ไม่แต่แต่งเติมส่วนใด ๆ เพิ่มเติมครับ ความจริงล้วน ๆ

รูป รูป    

Senior Member DAN_SL125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถคันนี้มีอายุมากกว่า 30 ปีแล้ว การบูรณะให้กลับคืนชีพขึ้นมาได้แบบนี้ ต้องใช้ทั้งทุน ทั้งเวลา และแ รงกาย ทุนทรัพย์ ความรู้มากมายที่ไม่ได้เปิดสอนในชั้นเ รียน
    เป็นปกติที่การขับขี่ครั้งแรกจะไม่เหมือนรถออกห้างให ม่ทั่วไป ต้องมีปัญหาบ้างเล็กน้อย แต่นั้นแหละที่เป็นอุปสรรคที่เราต้องเอาชนะมัน ปัญหาทุกอย่างสามารถแก้ไขได้ทุกอย่างในรถคันนี้ ผมรับรอง อย่างเช่นพวกท่านทั้งหลายที่ประสบพบกับตนเอง ผมเชื่อในคำพูดท่านนาวีที่ว่า "อย่าเพิ่งถอดใจ เพราะเราเพิ่งเริ่ม" ในคือสิ่งที่จริงแท้แน่นอนในเวบไซด์ของพวกเราแห่งนี้
    ผมเหนื่อย ผมท้อ แต่ผมไม่ถอย ผมรู้เช่นกันว่าท่าน jodeci ก็เหนื่อยมาก ๆ เช่นกัน
    ดังนั้นผมจึงขออภัยท่านมา ณ ที่นี้ ที่ผมไม่สามารถจะเก็บคันนี้ไว้ ณ หัวเมืองล้านนาแห่งนี้
    แต่ผมอยากให้มันได้ท่องไปทั่วทุก ๆ แห่งที่มันอยากไป เรื่องเงิน ณ เวลานี้สำคัญมาก แต่อีกไม่นาน ผมจะต้องตามหามันอีกครั้งครับ
    ขอบคุณครับท่าน

รูป รูป      

Member Bom_Photobug's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ท่านแดนก้าวผ่านช่วงเวลานี้ไปได้อย่างราบรื่นไร ้ซึ่งอุปสรรค ครับผม (ขอพลังจงอยู่กับท่าน ครับอิอิ)
    May the Force Be with You!!!

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สู้ๆ ครับ ท่านแดน เรายังมีเวลาอีกเยอะ ที่จะทำตามฝัน (ตอนนี้ทำเพื่อครอบครัวก่อน)
    เป็นกำลังใจครับท่าน ท่านยังมี m 1000 อีกคันอยู่ ........ แล้วเจอกันครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bom_Photobug อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ท่านแดนก้าวผ่านช่วงเวลานี้ไปได้อย่างราบรื่นไร ้ซึ่งอุปสรรค ครับผม (ขอพลังจงอยู่กับท่าน ครับอิอิ)
    ขอบคุณพี่น้องของผมทุก ๆ คนครับ รวมท่านติ่งผู้มีน้ำใจมหาศาลด้วยครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DAN_SL125 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่น้องของผมทุก ๆ คนครับ รวมท่านติ่งผู้มีน้ำใจมหาศาลด้วยครับ
    ครอบครัวสําคัญกว่า ...จริงๆครับพี่แดน...

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆครับพี่ รถสวยๆกันทั้งนั้นเลย ปีหน้าขอให้ท่านที่มีมาสด้ามารวมตัวกันหน่อยนะครับ งานที่แหลมแท่นอ่าครับผมปีหน้าน่าจะมีต่อ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เราเข้าใจท่านถึงเราหลงอยู่ในป่าท่านก้อยังโทรปรึกษา เราโทษทีที่ให้คำแนะนำท่านไม่เต็มที่...ครอบครัวเรื่ องใหญ่ครับผมก้อครอบครับหญ่ายเช่นกันยิ่งใกล้เปิดเทอ มเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาต้องพาครอบครับหญ่ายของผมไปเที่ยวหิ นร่องกล้ามาครับเหนื่อยดูแลแทบบ่ใหวแย้วครับพักแค่นี ้ก่อนนะท่านแดนจิ้มนิ้วบ่ใหวแย้วคร้าบบบ

Name:  DSCN2104_resize.JPG
Views: 736
Size:  103.9 KB
    Name:  DSCN2118_resize.JPG
Views: 721
Size:  38.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 02-11-2010 เมื่อ 07:52

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครอบครัวต้องมาก่อนครับ ผมก็เคยเกือบเสียป้าแดงไปเพราะสถานะทางการเงิน หวังว่าท่านแดนคงผ่านพ้นช่วงเวลานี้ไปได้และเป็นจอมท ัพใหญ่ของชาวมาสด้าล้านนาตลอดกาล

ปล. ตำนานสร้างเองไม่ได้ครับ ต้องให้คนอื่นมารับรอง เรื่องราวของท่านเป็นเรื่องราวระดับตำนานในใจผมเสมอ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เราเข้าใจท่านถึงเราหลงอยู่ในป่าท่านก้อยังโทรปรึกษา เราโทรทีที่ให้คำแนะนำท่านไม่เต็มที่...ครอบครัวเรื่ องใหญ่ครับผมก้อครอบครับหญ่ายเช่นกันยิ่งใกล้เปิดเทอ มเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาต้องพาครอบครับหญ่ายของผมไปเที่ยวหิ นร่องกล้ามาครับเหนื่อยดูแลแทบบ่ใหวแย้วครับพักแค่นี ้ก่อนนะท่านแดนจิ้มนิ้วบ่ใหวแย้วคร้าบบบ

Name:  DSCN2104_resize.JPG
Views: 736
Size:  103.9 KB
    Name:  DSCN2118_resize.JPG
Views: 721
Size:  38.2 KB
    ครับท่านพี่ อาจเป็นนิมิตรหมายที่ดีครับ วันนี้ทะเบียนรถ 800 ผม 9867 โดนหวยเต็ม ๆ ครับท่าน

ได้อ่านทุกหน้าครับ ยิ่งทึ่งกับความตั้งใจ หาคนที่มีความตั้งใจทำไรสักอย่างยากมากๆในสมัยนี้ อยากให้กรณีนี้เป็นตัวอย่างกับนักเล่นรถเก่าๆอย่างพว กเรา รักไรรักจริง มีเหตผลที่จะละทิ้งบางอย่างเพื่ออะไรบางอย่างเป้าหมา ยคือ คุณค่าของชีวิต ขอบคุณที่ทำให้ผมรุ้สึกดีๆกับสังคมไทยที่มันแย่ๆในปั จจุบัน

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks