เตือนภัยนักซื้อของ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เตือนภัยนักซื้อของ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manoch_l อ่านข้อความ
    มีอีกชื่อหนึ่งครับ ศิริศักดิ์ คะหงวน เบอร์084-2369095 มันอยู่ ลพบุรี ใช้บัญชี เชน น้อยแสง ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 8772008770
    หลอกว่ามีสินค้าให้เราโอนเงินครับ โปรดระวัง
    ผมเคยมาโพทเตือนแล้ว แต่โดนลบไป ผมนึกว่าจำหยุดโกงแล้วนะยังทำอยู่อีกหรอนี้
    เพราะผมแจ้งความไปแล้ว พร้อมส่งหลักฐานไปที่โรงเรียน วันนั้นอาจารย์ฝ่ายปกครองที่โรงเรียนยังโทรมาหาผมเลย
    น้องเค้ารับปากว่าจะโอนเงินคืนมาให้ แต่นี้3อาทิตย์แล้ว ยังไม่โอนกลับมา แถมยังมาโกงต่ออีกเรื่อยๆ
    หลังฝน อากาศดีๆ ว่าจะขี่รถไปเที่ยว ลพบุรีซักหน่อย

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongboy อ่านข้อความ
    ผมเคยมาโพทเตือนแล้ว แต่โดนลบไป ผมนึกว่าจำหยุดโกงแล้วนะยังทำอยู่อีกหรอนี้
    เพราะผมแจ้งความไปแล้ว พร้อมส่งหลักฐานไปที่โรงเรียน วันนั้นอาจารย์ฝ่ายปกครองที่โรงเรียนยังโทรมาหาผมเลย
    น้องเค้ารับปากว่าจะโอนเงินคืนมาให้ แต่นี้3อาทิตย์แล้ว ยังไม่โอนกลับมา แถมยังมาโกงต่ออีกเรื่อยๆ
    หลังฝน อากาศดีๆ ว่าจะขี่รถไปเที่ยว ลพบุรีซักหน่อย

ถ้าอย่างนั้นไปให้ถึงที่โรงเรียนเลยครับ พาตำรวจไปด้วยเอาให้หมดอนาคตไปเลย ไอ้พวกเด็กเวรเนี่ย
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

Senior Member nongc100's Avatar
    สถานที่
    hankha classic club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    7 (89%)

จับให้หมดไอ้พวก....
    แรงด้วยตัง พังด้วยมือ

ส่งของมาที่ นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    32 ม.5 ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคา จ.ชัยนาท 17130
    โทรมาที่ 0801157146 กรุณาอย่าเรียกพี่ เรียกคุณโหน่งเฉยๆพอครับ

เลขบัญชี 9802-758-752
    ชื่อ บัญชี นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    ธ.กรุงไทย สาขามหาวิทยาลัยราชภัฎนครสวรรค์

โอนแล้วจะโทรบอก

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มันเลวจริงๆๆ สวมรอยคนอื่น

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ซื้อขายกันยากขึ้นครับ
    กลัวกันทั้ง2ฝ่าย แย่จริงๆ

Member dangbaile's Avatar
    สถานที่
    SIAMCHON BY นกขมิ้นและแร้งคอยทีม
    ขอบคุณ
    0
    0

แวะมาเตือนคนที่ซื้อของหน้าใหม่ครับ
    แดงใบเล่

กลุ่ม CHIANG MAI DONKAEW SCOOTER CLASSIC CLUB

โทร 080-1277725 เกมส์

arnan1122's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    11 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iceza อ่านข้อความ
    อัพ
    เวลาชื้อ กรุณาด้วย ๆรูป เวส ป้าด้วย ครับ

และก็ ให้คะแนน คนขาย จะดีมาก

ของอันไหนที่มันถูก ๆผมคิดว่า บางครั้งเขาก็ มาเนียนหลอกเอาเงินเรา

พวกนี ้ ๆ นิสัย ๆจิง ๆ ๆ

ระวังกันหน่อยละกันคับ ผมเจอส่งของให้แต่ของดีโครต ดีจน ได้ทำใหม่อะคับ

คำโฆณษา เกินจิง นี้ จะ โฆณษาทำไม งง กับมัน ทำไม่ได้ยังมา พูดเวอร์อะคับ

Junior Member max_65's Avatar
    สถานที่
    MC คนรักขับ ชัยภูมิ
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็โดนไอ้ ไพรัตน์ สุวรรณศิริ หลอกเหมือนกัน
    มันจะหลอกลักษณะเหมือนกันเลย(แอบอ้างเป็นเจ้าของสินค ้า)
    ผมโดนไป 4,000 เสียดายตังยังไม่หายเลย

"ระวังด้วยไอ้ ฮ่าบ้า นี้ทำเอาเขาเดือดร้อนไปทั้ว"

Senior Member
    สถานที่
    Retro Vintage Bike Club 50up
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

แนะนำวิธี 3C อาจได้ผล
    1. ให้คุณ copy "ชื่อ_นามสกุล_โทร." ผู้ขายไปวางในหน้าค้นหาโดย Google แล้วจะพบอะไรอีกมากมาย หรือไม่มีเลย เพราะ
    เขาเพิ่งขายครั้งแรก หรือถ้าเป็นนักต้มตุ๋น ก็จะมีบัญชีหนังสุนัข ให้อ่านพร้อมคำสาปแช่งฯลฯ หรือถ้าเป็นคนค้าขายดีๆ ก็จะมีเวปให้เห็น
    ประวัติการค้า ขายของเขา ยอมเสียเวลาดีกว่า...ไม่100% แต่น่าจะทำดูก่อนตัดสินใจ ลองดูก่อนนะครับ
    2. ในเวปนี้ยอดเยี่ยมเรื่องความปลอดภัยครับ ต้องขอชมเชย ให้คุณ...click ที่ป้ายชื่อ ผู้ขาย property จะบอกรายละเอียดของ
    ผู้ประกาศ ผู้ขายช่วยประกอบการสอบถามและการตัดสินใจ หรือจับโกหกเขาก็ได้ อันนี้ผมไม่บอกแล้ว คุณต้องคิดเองบ้างละครับ
    3. ให้คุณตกลงกันว่าขอเช็ครหัสส่งของให้คุณได้...code แล้วเช๊ค online ก่อน แล้วถึงจะโอนเงิน แนะนำว่า ถ้าไม่EMS ก็ต้องลงทะเบียน ย้ำว่าอย่าส่งธรรมดาเด็ดขาด เราจะเช็คไม่ได้.. ผมเจอมาแล้ว ผมโทร.เช็คตลอดทั้งต้นทางปลายทาง เสียเวลา เจ้าหน้าที่
    ก็บอกขอโทษ หาให้ไม่ได้ ของมันเยอะมาก น่าเห็นใจเขา ผมไม่ยอมโอนเงิน ของแค่500บ.ผมยอมเป็นคนใจจืดใจดำ เมื่อได้ของถูกใจ ผมก็เพิ่มให้ไปอีก ก็สบายใจกันไป...วิธีนี้ก็ใช่ว่าจะ100% เพราะผู้ขาย อาจอายัดของได้ แล้วถ้าคุณโอนเงินไปก่อนละ จะเกิดความช้ำใจอีก มีตัวอย่างในเวป นี้ไปแล้ว ส่งรถทั้งคันแล้ว ให้รหัสแล้ว ระหว่างทางก็ไปยกเลิกการส่ง เอารถกลับเฉยเลยก็มี เอาตังค์ไปด้วย ปิดโทรศัพท์หนี ทิ้ง"ซิม"ไปเปิดใหม่ ข้อ1 จึงช่วยได้
    ขอย้ำว่า เป็นเทคนิคส่วนตัวนะครับ การพูดคุยทางโทรศัพท์ก็มีส่วนด้วย และขออภัยท่านที่ใช้วิธีนี้อยู่แล้ว อย่างที่น้องบอกแหละครับ "อย่าเห็นแต่แก่ของถูก" หรือ "อยากได้มากเกินไป" พวกต้มตุ๋นมันอาศัยช่องว่างนี้ ขอเราชาว classic biker มีความสุขอย่างพอเพียงและเพียงพอ...กันทุกคนครับ โชคดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxim400 : 18-09-2010 เมื่อ 16:30

Junior Member podcivic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manoch_l อ่านข้อความ
    มีอีกชื่อหนึ่งครับ ศิริศักดิ์ คะหงวน เบอร์084-2369095 มันอยู่ ลพบุรี ใช้บัญชี เชน น้อยแสง ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 8772008770
    หลอกว่ามีสินค้าให้เราโอนเงินครับ โปรดระวัง
    ผมก็โดนเหมือนกัน จำชื่อมันเอาไว้นะครับ

Junior Member podcivic's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongboy อ่านข้อความ
    ได้เรื่องอย่างไงแจ้งให้ทราบด้วยครับ อยากเห็นหน้าตาเป็นยังไง ยังเด็กอยู่ไม่น่าทำลายอนาคตตัวเองเลย

Bookmarks