น้องใหม่ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องใหม่ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

น้องใหม่ รบกวนด้วยครับ
    เจ้าเครื่อง มาสด้า 1000 ของผมมีปัญหาซะเเล้วครับ
    คือว่า ตอนนี้ มีควัน ขาวออกมามากๆครับ ไม่กล้าขับเลย ไปอู่เเถวๆบ้านตรวจทุกอยาก ช่างบอกว่า มีน้ำมันเบนเซิน เข้าไปในห้องเครื่อง ง้ายๆว่า น้ำมันเบนซินไปปนกันในเครื่อง พอวัดระดับน้ำมันเครื่อง มีน้ำมันเพิ่มมาจริงๆครับ
    ช่างเเนะนำว่า ให้ลงเครื่องใหม่จะดีกว่า เเละบอกต่ออีกว่าคาบู ก็ไม่ดูดน้ำมันเเถมมาด้วยอีกอาการ (เครื่องติดวิงได้อยู่ครับตอนนี้)
    สิ่งที่จะรบกวนถามพี่ๆทั้งหลายว่า
    1. อาการเเบบนี้จะเเก้หายหรือป่าว ถ้าเเก้ได้หรือป่าว เเละจะจบใหม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร่
    2. ถ้าวางเครื่องใหม่ จะต้องวางเครื่องอะไร ไม่เน้นเเรง เอาเเค่ขับสบายๆ ก็พอ เเละค่าใช่จ่ายประมานเท่าไร่ครับ
    หรือว่ามีอย่างอื่นเเนะนำได้เลยครับ มือใหม่จริงๆครับ

ขอบคุณ
    0

ลืมบอก ตอนนี้ผม อยู่เเถว บ้านกล้วย -ไทรน้อย(นนทบุรี) ครับ มีอู่ดีๆเเนะนำด้วยก็จะดีมากๆครับ
    ขอบคุณครับ

เรื่องนี้เจ๊ไม่ทราบจริงๆค๊าา

ถ้าเรื่องทำลายล้าง เจ๊พอบอกได้

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ถึงมือช่างหม่อง สนามบินน้ำเรียบร้อยเเล้ว ต้องขอบคุณ พี่โชค เเห่ง มาสด้าเเฟมิรี่คลับ เเละทุกท่าน ครับ อิอิอิ
    ที่ให้คำเเนะนำ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ว่างๆก็เอารูปมาเชยชมกันหน่อยนะครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ches red อ่านข้อความ
    ตอนนี้ถึงมือช่างหม่อง สนามบินน้ำเรียบร้อยเเล้ว ต้องขอบคุณ พี่โชค เเห่ง มาสด้าเเฟมิรี่คลับ เเละทุกท่าน ครับ อิอิอิ
    ที่ให้คำเเนะนำ
    พี่โชคช่วยหรือพี่โชคดีครับ บ้านนั้นเค้ามีสองโชคนะครับ อิอิ

เหตการณ์นี้จะผ่านไปได้ด้วยดีถ้าผ่านหูผ่านตาผู้รู้ค รับ ไม่ยากเกินกำลังครับ ท่านอื่นเค้ายังทำกันได้เลยครับ สู้ ๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 30-09-2010 เมื่อ 13:25

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ches red อ่านข้อความ
    น้องใหม่ รบกวนด้วยครับ
    เจ้าเครื่อง มาสด้า 1000 ของผมมีปัญหาซะเเล้วครับ
    คือว่า ตอนนี้ มีควัน ขาวออกมามากๆครับ ไม่กล้าขับเลย ไปอู่เเถวๆบ้านตรวจทุกอยาก ช่างบอกว่า มีน้ำมันเบนเซิน เข้าไปในห้องเครื่อง ง้ายๆว่า น้ำมันเบนซินไปปนกันในเครื่อง พอวัดระดับน้ำมันเครื่อง มีน้ำมันเพิ่มมาจริงๆครับ
    ช่างเเนะนำว่า ให้ลงเครื่องใหม่จะดีกว่า เเละบอกต่ออีกว่าคาบู ก็ไม่ดูดน้ำมันเเถมมาด้วยอีกอาการ (เครื่องติดวิงได้อยู่ครับตอนนี้)
    สิ่งที่จะรบกวนถามพี่ๆทั้งหลายว่า
    1. อาการเเบบนี้จะเเก้หายหรือป่าว ถ้าเเก้ได้หรือป่าว เเละจะจบใหม ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร่
    2. ถ้าวางเครื่องใหม่ จะต้องวางเครื่องอะไร ไม่เน้นเเรง เอาเเค่ขับสบายๆ ก็พอ เเละค่าใช่จ่ายประมานเท่าไร่ครับ
    หรือว่ามีอย่างอื่นเเนะนำได้เลยครับ มือใหม่จริงๆครับ
    ผมว่าน่ะครับ น่าจะโอเวอร์ฮอลเครื่องเดิม เพราะว่ายังวิ่งได้อยู่เลยครับ ถ้าวางเครื่องใหม่ งบ จะเยอะกว่าน่ะครับ..

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    ผมว่าน่ะครับ น่าจะโอเวอร์ฮอลเครื่องเดิม เพราะว่ายังวิ่งได้อยู่เลยครับ ถ้าวางเครื่องใหม่ งบ จะเยอะกว่าน่ะครับ..
    ตามนี้คับ ทำเครื่องใหม่ถุกกว่าเยอะ คับบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Bookmarks