ต้องการอะไหล่ชิ้นนี้ครับ (ด่วน) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ต้องการอะไหล่ชิ้นนี้ครับ (ด่วน)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน ดีนะที่ของพี่หนูยังอยู่ครบ ยินดีด้วนะค่ะพี่เจี๊ยบที่ได้อะใหล่มาแล้วต้องปรบมือ ให้กับพี่ porakorn น้ำใจของท่านช่างงามเสียจริง (ชักติดใจคลับนี้เสียแล้วซี) ขออยู่ถาวรเลยได้ป่าวค่ะ(แต่ยังไม่มีรถเป็นของตัวเอง เลย เอาของพี่ชายก่อนได้ป่ะขอแอบอ้างสิทธิ์ด้วยคน คิคิ) เอ่อพี่ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ อยากได้ชุดเฟืองหลัง (ชุดเฟืองใน)ใครมีขายช่วยแจ้งราคาให้ทราบด้วยนะค่ะ อันนี้ต้องการด่วนมาก เพราะเมื่อตอนเย็นนั่งรถไปกับพี่ชาย มันหอน ๆ มาจากเฟืองท้ายหลัง พี่ชายบอกว่าถ้าใครมีกรุณาบอกเลยค่ะ จะซื้อค่ะ ถ้าได้ของใหม่ยิ่งดีเลย อยู่ทางนี้หาอะไหล่ยากเหลือเกินค่ะ เลยต้องรบกวนพี่ ๆเสียจริง (คุณชายท่านก็มิยอมบอกให้หมด จะได้พิมพ์เสียทีเดียว บอกมาทีละอย่างสองอย่าง) ไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดูนะค่ะพี่เจี๊ยบ คืนนี้ไม่ไหวแล้วถ้าขืนยังนั่งพิมพ์งานอยู่อีกมีหวัง ได้เปิดเว็บนี้กันจนเช้าหล่ะค่ะ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benjapona อ่านข้อความ
    สงสัยจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน ดีนะที่ของพี่หนูยังอยู่ครบ ยินดีด้วนะค่ะพี่เจี๊ยบที่ได้อะใหล่มาแล้วต้องปรบมือ ให้กับพี่ porakorn น้ำใจของท่านช่างงามเสียจริง (ชักติดใจคลับนี้เสียแล้วซี) ขออยู่ถาวรเลยได้ป่าวค่ะ(แต่ยังไม่มีรถเป็นของตัวเอง เลย เอาของพี่ชายก่อนได้ป่ะขอแอบอ้างสิทธิ์ด้วยคน คิคิ) เอ่อพี่ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ อยากได้ชุดเฟืองหลัง (ชุดเฟืองใน)ใครมีขายช่วยแจ้งราคาให้ทราบด้วยนะค่ะ อันนี้ต้องการด่วนมาก เพราะเมื่อตอนเย็นนั่งรถไปกับพี่ชาย มันหอน ๆ มาจากเฟืองท้ายหลัง พี่ชายบอกว่าถ้าใครมีกรุณาบอกเลยค่ะ จะซื้อค่ะ ถ้าได้ของใหม่ยิ่งดีเลย อยู่ทางนี้หาอะไหล่ยากเหลือเกินค่ะ เลยต้องรบกวนพี่ ๆเสียจริง (คุณชายท่านก็มิยอมบอกให้หมด จะได้พิมพ์เสียทีเดียว บอกมาทีละอย่างสองอย่าง) ไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดูนะค่ะพี่เจี๊ยบ คืนนี้ไม่ไหวแล้วถ้าขืนยังนั่งพิมพ์งานอยู่อีกมีหวัง ได้เปิดเว็บนี้กันจนเช้าหล่ะค่ะ

อยากรู้จังครับว่า.........

อาการเฟืองท้ายหอนเสียงมันเป็นยังไงครับ ใช่ที่เสี้ยงมันดัง วื้อ......วื้อ......หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นเสียงเดียวกับผมก็คงหอนเหมือนกันครับ

เรื่องเปลื่ยนเฟืองท้ายเนี่ย คิดให้ดีก่อนนะครับ เพราะว่ามาสด้าเราเนี่ยมีรอบที่จัดจ้านมากครับ ประมาณว่าเหยีบได้แป๊บเดียวก็ต้องเปลี่ยนเกียร์ ประมาณ 30 วิ ก็ไปเกียร์ 5 แล้วครับ เพราะเฟืองท้าย 1400 นี้มีไว้สำหรับบรรทุกครับ ซึ่งผมไม่อยากเปลี่ยนมันเพราะผมต้องบรรทุกแทบทุกวัน (โต๊ะไม้พับ เก้าอี้พับ กล่องใส่ของ ขาร่มเหล็ก โครงเหล็ก) โดยรวมแล้วก็หนักนะครับ แต่รถผมก็เอาหยู่หมัดครับ เวลาจอดตรงเนิน แล้วออกตัวก็ไหวอยู่ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วไปบรรทุกหนักก็จะมีปัญหาเ รื่องการออกตัวครับ จะอืด หรืออาจจะดับไปเลยก็ได้ครับ ต้องตั้งรอบเครื่องสูง กินน้ำมันอีกต่างหาก แต่ถ้าไม่ได้บรรทุกอะไรเลยจะเปลี่ยนก็ไม่ว่ากันครับ อาจะทำให้เวลาขับสัก 80 กม./ชม. รอบจะอยู่ที่ 2500 รอบ/นาที ซึ่งเฟืองท้ายปกติถ้าขับ 80 กม./ชม. จะอยู่ที่ 3000 รอบ/นาที ซึ่งก็ปวดหูเอาการ แถมยังมีเสียงจิ้งหรีดร้องจี๊ด ๆ อยู่รอบตัวอีกต่างหาก

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

มาตรฐาน ไดรับของจากท่าน ปกร แล้วครับ

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 15-09-2010 เมื่อ 01:15

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ที่แป๊กมันส่งช้าไม่ได้อะไรหรอกครับสังเกตุกล่องมี่ห ่อของไปสิครับ5555
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Member porakorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกคอ ถูกใจคุณเจี๊ยบ เปล่าครับe11

ปรกร จตุรทิศ
    351/38 ถ.ไชยาณุภาพ ค.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    088-5015955 แป๊ก

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porakorn อ่านข้อความ
    ถูกคอ ถูกใจคุณเจี๊ยบ เปล่าครับe11

ตัดแปะแล้วครับ เรียบร้อย ถูกใจครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หน้าตาดี น้ำใจงาม สุดยอดเรยค่ะ อิอิ

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ตัดแปะแล้วครับ เรียบร้อย ถูกใจครับ

ทำยังไงให้ขอบมันเงาครับท่านเจียบ
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ totohot1983 อ่านข้อความ
    ทำยังไงให้ขอบมันเงาครับท่านเจียบ
    ใช้สติ๊กเกอร์สีเงินครับท่าน หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ แต่ผมจะเปลี่ยนแล้วล่ะ เปลี่ยนเป็นคิ้วโครเมียมเส้น ๆ แบบกาวสองหน้ามาแปะแทนครับ เพราะทำแบบเก่าตรงมุมมมันชอบร่อนน่ะครับ

Bookmarks