เพิ่งเริ่มเล่นค่ะ

ชื่อกระทู้: เพิ่งเริ่มเล่นค่ะ

Junior Member Ducth's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยค่ะ !!!

คือว่าตอนนี้กำลังจะซื้อ คอซ่าคันหนึ่งราคา หมื่นต้นๆ มีทะเบียน เค้าเพิ่งโอนทะเบียนมาได้ค่ะ ตอนแรกขายแบบNo-Book คือเค้าบอกว่าเครื่องวิ่งปกติดี มีปัญหาตรงเบรกแค่นั้น แต่เบรกยังใช้งานได้นะคะ แล้วก็สตาร์ทมือไม่ติด สีถลอก ระบบไฟใช้ได้ แต่เรายังไม่ได้ไปดูรถแต่สนใจอยู่มาก แต่ก็กลัวเหมือนกันว่าถ้าซื้อมาแล้วจะมีปัญหาอะไรรึป ่าว เพราะซ่อมไม่เป็นดูเครื่องไม่เป็น ถ้าใครอยู่ในกทม.ก็ช่วยด้วยละกันนะคะ หรือถ้าใครมีช่างที่อยู่ในกทม. ก็บอกบ้างนะคะว่าเอารถไปทำกันที่ไหน รึแอดมาคุยกันได้ [email protected]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ducth : 18-11-2006 เมื่อ 12:05

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ไม่มีใครสนใจจะให้ข้อมูลเลยหรอ แล้วงี้จะทำไงล่ะจะต้องไปดูรถยู่แล้ว ช่วยกันหน่อยสิ

มาตรฐาน รู้นิดหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ducth อ่านข้อความ
    คือว่าตอนนี้กำลังจะซื้อ คอซ่าคันหนึ่งราคา หมื่นต้นๆ มีทะเบียน เค้าเพิ่งโอนทะเบียนมาได้ค่ะ ตอนแรกขายแบบNo-Book คือเค้าบอกว่าเครื่องวิ่งปกติดี มีปัญหาตรงเบรกแค่นั้น แต่เบรกยังใช้งานได้นะคะ แล้วก็สตาร์ทมือไม่ติด สีถลอก ระบบไฟใช้ได้ แต่เรายังไม่ได้ไปดูรถแต่สนใจอยู่มาก แต่ก็กลัวเหมือนกันว่าถ้าซื้อมาแล้วจะมีปัญหาอะไรรึป ่าว เพราะซ่อมไม่เป็นดูเครื่องไม่เป็น ถ้าใครอยู่ในกทม.ก็ช่วยด้วยละกันนะคะ หรือถ้าใครมีช่างที่อยู่ในกทม. ก็บอกบ้างนะคะว่าเอารถไปทำกันที่ไหน รึแอดมาคุยกันได้ [email protected]
    ที่สำคัญที่สุดก็เบรกนี่แหละ ถ้าเสียมากซ่อมหลักหมื่นเลย
    ถ้าเครื่องไม่ค่อยดีเปลี่ยนสูบไม่กี่พันเอง หาคนเป็นไปดูนะลองขี่ดูดิ ขอให้หาได้ไวๆเน้อ/\2

Junior Member paralimp's Avatar
    สถานที่
    Helena club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่างน้อยก็เพื่อนกัน !!

ผมว่าหา เพื่อนที่ขี่ VESPA ไปช่วยดูให้ดีกว่าคับ เราจะได้รู้ว่ามีอะไรต้องทำบ้าง !!!
    [email protected]

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเบรกมีปัญหาก็เปลี่ยนเป็นเบรกสายเลยซิครับ ไม่ต้องกลัวด้วย
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีครับ

ยินดีให้คำปรึกษาครับสำหรับ cosa มีอะไรไม่เข้าใจก้อลองโทรมานะครับ 085 178-4644

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีต้อนรับครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมใช้เขามา 12 ปีแล้วครับ( ซื้อมาใหม่ๆเลยครับตอนนั้น ) ยังไม่มีปัญหาอะไรจะมีก้อแต่เรื่องเบรคเท่านั้นครับ นอกจากนั้นดีมากๆเลยไปไหนไม่เคยงอแงถึงไหนถึงกันตลอด และถ้าหากคุณต้องการทราบอะไรเกี่ยวกับ คอซ่า แล้วผมยินดีนะครับคิดว่าคงช่วยคุณได้ไม่มากก้อน้อยนะ ครับ
    085 178-4644 คับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลือถ้ามีอะไรจะมาบอกนะคะ

Bookmarks