======รวมพลคนรักคลาสสิค ปันน้ำใจให้น้อง ครั้งที่ 1 วันที่ 6-7 พฤศจิกายน 2553 ======= - หน้า 10

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ======รวมพลคนรักคลาสสิค ปันน้ำใจให้น้อง ครั้งที่ 1 วันที่ 6-7 พฤศจิกายน 2553 =======

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากไปด้วย บ้านอยุ่ติดถนนใหญ่ปากซอยเข้าโรงเรียนเลยอ่ะคับ มีรถอยากไปเข้าร่วมด้วยไม่รู้จะไปยังไงอ่ะคับคนเดียว

Senior Member จุ๊กะดุ๋ย_MC's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กศรีบุญเรือง
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ ท่าไม่ติดธุระ ไปแน่นอน

Member POR_Dream100's Avatar
    สถานที่
    MC.C ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อีก 2 วันนะครับ รู้สึก ตื่นเต้น และ ดีใจจังเลยครับ

^_^

Senior Member tikky11's Avatar
    สถานที่
    สตางค์แดงคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ northty61 อ่านข้อความ
    อยากไปด้วย บ้านอยุ่ติดถนนใหญ่ปากซอยเข้าโรงเรียนเลยอ่ะคับ มีรถอยากไปเข้าร่วมด้วยไม่รู้จะไปยังไงอ่ะคับคนเดียว
    มาเลยครับยินดีต้อนรับครับ
    องล้อกับคนหัวโบราณ/สตางค์แดงคลาสสิคคลับ

Member anntamun's Avatar
    สถานที่
    สตางค์แดงคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ทุกๆคน จริงๆ ที่มางานนี้
    สัญญาว่า ครั้งต่อไป จะจัดให้ดีกว่าครั้งนี้ แน่นอนค่ะ...
    gad_anntamun@hotmail.com

Member POR_Dream100's Avatar
    สถานที่
    MC.C ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณ ทุกๆคนจริงๆนะครับที่มาช่วยงาน

ขอบคุณมากๆเลยครับ

และครั้งหน้า จะจัดงานให้ดีขึ้นไปกว่านี้ ขอบคุณครับ...

Senior Member tikky11's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับที่มาร่วมงาน ครั้งหน้าดีกว่านี้แน่นอนครับ พี่น้องคลาสสิคทุกๆคน
    องล้อกับคนหัวโบราณ/สตางค์แดงคลาสสิคคลับ

Junior Member pum life style's Avatar
    สถานที่
    +-----+
    ขอบคุณ
    0

เงินบริจาคและสิ่งของถึงมือน้องๆเรียบร้อยครับ ขอให้บุญที่ทำตกถึงชาวคลาสสิคทุกคนครับName:  DSC_0509.jpg
Views: 148
Size:  55.3 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภายหลังเลิกงาน

งานที่ไปสนุกมากครับ เนื่องจากผมเป็นคนที่ชอบรถคลาสสิคและอยากเข้าร่วมเพื ่อเป็นส่วนหนึ่งในการลงขันนำเงินที่ได้มาบริจาคให้โร งเรียน
    แต่ขอตำหนินิดนึงคับเนื่องจากผมเป็นคนในพื้นที่และเป ็นลูกเป็นหลานของครูโรงเรียนวัดอินไตรย์

ได้ทราบข้อมูลมากจากอาจาย์ที่โรงเรียนน่ะคับ
    1.มีการแจกฟุตบอลและอุปกรณ์กีฬาจริงคับอันนี้ดีใจที่ ทางโรงเรียนได้รับถึงแม้จะน้อยก็ตาม
    2.มีการแจกทุนการศึกษา เด็กจำนวน 6 ทุน ทุนละ 500 รวมได้รับเงินทั้งหมด 3 พันบาท
    3.ทางกลุ่มคนรักคลาสสิคได้มอบเงินให้กับทางโรงเรียน จำนวนรวมกันได้ทั้งหมดซึ่งเป็นจำนวนหลายซอง รวมเงิน1,020 บาท
    4.คุณครูที่โรงเรียนนั้นไม่สามารถนำจักรยานยนต์ของตน เองเข้างานได้ ทั้งๆที่เป็นโรงเรียนของเค้าเองแต่พวกคุณไม่อนุญาติใ ห้เข้าให้จอดด้านหน้าแล้วเดินเข้ามา ถูกแล้วเหรอคับ
    หากมาคำนวนโดยคร่าวๆนั้นรถอย่างน้อยประมาณ 500 คันเข้ามาร่วมงาน จ่ายคันละ 100 น่าจะได้ ราวๆ 5หมื่นบาท ค่าเช่าเต้นกับคนขายของในงานก็น่าจะนำมาหักราคากันได ้
    ส่วนดนตรีประมาณซัก 2หมื่นบาท ค่าจ้างเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย และรายจ่ายอื่นๆไม่น่าเกิน 1หมื่นบาท ในส่วนนี้เงินก็น่าจะเหลืออยุ๋เป็นหลังหมื่น

แต่กับการที่ทางกล่มคลาสสิคมีจุดประสงค์นำของมาบริจา คและต้องการนำรายได้มาให้โรงเรียน กับนำมาซึ่งปัญหาให้กำทางโรงเรียน
    หลังเลิกงานค่าไฟต่างๆที่นำมาต่อกับทางโรงเรียนเงิน 1,020 ไม่พอค่าน้ำไฟคืนนั้นหรอกคับ โดยครูที่โรงเรียนก็ต้องมาลงขันหารกันเพื่อจ่ายค่าไฟ ให้กับโรงเรียน
    และในส่วนของขยะรวมถึงไม้เสียบลูกชิ้นเด็กนักเรียนก็ ต้องมานั่งเก็บกันเนื่องจากมีเป็นจำนวนมากเพราะเด็กน ักเรียนไปเล่นกีฬาที่สนามหญ้าและโดนตำไปที่เท้ากัน

ผมเป็นคนรักรถโบราณได้มาทราบว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ข ึ้นกับทางโรงเรียน จึงเสียความรู้สึกมากจนไม่อยากไปเข้าร่วมกิจกรรมลักษ ณะแบบนี้เนื่องจาก วัตถุประสงค์ค่อนข้างจะไม่ชัดเจน

สุดท้าย ไม่ได้เข้ามาเรียกร้องรายได้ใดๆทั้งสิ้น แต่หากจะจัดกิจกรรมในลักษณะแบบนี้ขึ้นอีกแนะนำว่าอย่ าทำอีกเถอะคับหากจะจัดขอให้ชัดเจนหนอ่ย และไม่ได้มีเจตนาว่าร้ายใครทั้งนั้นและถ้าหากมีผลกระ ทบกับบุคคลใดผมต้องขอโทดด้วยคับเพราะนี่คือการคอมเม้ นคับ

Junior Member code_code's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณครับที่คอมเม้นมา

-แต่เนื่องจากงานนี้เป็นงานแรกของกลุ่มผมอากจะมาการละ เลยในบางเรื่องบ้างนะครับ

-ส่วนเรื่องอาจารย์ที่ว่าจอดรถไว้ข้างนองอะครับ เพราะว่าไม่รู้ว่าใครบางมาแอบอ้าง คนนั้นก็อาจารย์คนนี้ก็อาจารย์
    เนื่องจากมีคนมาแอบอ่างเป็นสตาฟเยอะเหลือเกินผัดเปลี ่ยนกันเข้า....ด้วยป้ายนะ เราเลยจัดระเบียบยาก

-แล้วคุณรู้ได้ไงว่าค่าใช้จ่ายมีเท่าที่รู้ ไหนจะค่าเวที ค่าวงดนตรี 2วง แค่เตรื่องปั่นไฟอีก ค่าเต้น ค่าจ้าง อฟปล. ซองให้ตำรวจอีก(เรื่องเครียทาง)
    ค่าอาหารเลี้ยงผู้มาไกลอีกรวมทั้ง อพปล. อีก ตำรวจอีก น้ำดื่มทั้งหลายอีก และค่าไฟให้บ้านหน้าปากทางอีก

-แล้วคุณคิดว่า 500 คันที่คุณว่าอะเราก็เก็ไม่ได้ทุกคนนะ ไหนจะคนมาไกลไม่ค่อยมีเงินอีก คนที่เข้าไปโดยที่ไม่จ่ายก็มี รถตั้งเยอะ คุณลองมาอยู่ที่หน้าประตูเก็บตั๋วสิจะรู้

-ทางผมก็อยากจัดให้ดีนะ แค่งานทำบุญ ถ้าพวกผมอมเงินก็บาปแล้วละครับ

-กลุ่มผมตั้งใจทำงานนี้ด้วยใจนะครับไม่คิดเลยว่าจะเป็ นอย่างนี้

-ถ้าพวกคุณได้จัดจัรู้ว่าค่าใช้จ่ายมันเป็น แสนบาทนะครับ ไม่ใช้แสนกีฟ

ปล.ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ติชมมาครับ

Senior Member masa102's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ชาวคลาสสิคทุกท่านครับ เป็นธรรมดาครับที่เรื่องทุกเรื่องงานทุกงานจะต้องมีท ั้งผู้ที่พอใจและไม่พอใจ
    ทางทีมงานและกลุ่มพวกเราที่เป็นผู้จัดงานขอขอบคุณทุก ท่านที่ให้ความสนใจติ ชม แสดงความคิดเห็นและไม่ได้แสดง
    ความคิดเห็น(คิดในใจ)งานนี้เป็นงานแรกของเราครับ สัญญาว่าครั้งต่อไปจะนำข้อแก้ไขต่างๆที่พบไปปรับปรุง ให้ดีขึ้นครับ
    ส่วนเรื่องที่มีผู้แสดงความคิดเห็นในทางที่ไม่ค่อยดี ต่อพวกเรานั้น พวกเราไม่ขอแก้ตัวครับว่าอาจมีข้อผิดพลาดหรือกระทบกร ะเทือน
    ทำให้เกิดความไม่พอใจแก่ท่านหรือบุคคลใกล้ชิดของท่าน เพียงแต่ต้องการชี้แจงว่า เงินไม่กี่หมื่นบาทที่ท่านว่าเราได้มาจาก
    ค่าผ่านประตูนั้น เราเก็บจากชาวคลาสสิคทุกคนไม่ว่าใกล้ไกลในราคาเสมอภา คและขอยืนยันว่า หากท่านคิดว่าการจัดงานๆนึง
    นั้นใช้งบประมาณตามที่ท่านว่ามา ลองจัดดูสักงานครับสัญญาว่าผมและกลุ่มของเราจะไปอย่า งพร้อมเพียงและจะเสียค่าผ่านประตู
    ทุกคนไม่เว้นแม้แต่เด็กอายุ 8- 9 ขวบที่ไปกับเรา เราจะสนับสนุนให้ท่านลองดูครับว่าท่านจัดได้อย่างเรา หรือไม่
    ด้านการรักษาความปลอดภัย เราไม่รู้ครับว่าใครเป็นใคร ใครเป็นครูใครเป็นชาวบ้านครับ(คราวหน้าแสดงตัวใส่เคร ื่องแบบมาเลยนะครับผมให้เป็น vip)
    ขึ้นเวลาทีมอบของเลย ฉนั้นหากท่านกล่าวโทษเราเราคงไม่แก้ตัวครับว่าอาจเกิ ดขึ้นจริง แต่การควบคุมคนจำนวนมากมันก็ไม่ง่ายนะครับ
    หากเราไม่จัดระบบให้ดี จนเกิดความวุ่นวายผมเสียที่ออกมา ท่านรับผิดชอบแทนเราไม่ได้นะครับ มันตกกับเราทั้งหมด หรือท่านจะให้เรา
    เสี่ยงกับการเกิดเหตุวุ่นวายเพื่อให้ท่านและพวกพ้องท ่านสบายใจ คิดถึงคนที่มาไกลและคนต่างที่ต่างทางหน่อยก็ดีนะครับ
    อีกอย่าง งานนี้เป็นงานบุญนะครับ เราทำได้แค่ไหนก็ให้หมดครับ แต่มันได้เท่านี้ถึงมันจะน้อยในความต้องการของท่านแต ่ผมเชื่อ
    ครับว่าเด็กทุกคนดีใจ เพราะพวกเขาไม่ได้มีความคิดอยากได้อยากมีอคติกับใคร งานบุญก็คืองานบุญครับ เกิดจากศรัทธา เราศรัทธาในคลาสสิค
    ศรัทธาใน รร.ในเด็กๆของท่านเราจึกเลือกที่นี่ ไม่ได้หวังผลกำไร แต่ความคิดคนมันห้ามไม่ได้ครับ แต่ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยเห็นนะว่า
    ถ้ามีใครไปทำบุญที่วัดหรือที่ไหนๆแล้วพระเจ้าหรือชาว บ้านจะบอกว่า ทำน้อยจังอมตังค์ป่าว ก็มันเป็นศรัทธาและเงินที่ได้เกิดจาก
    ความต้องการทำบุของเราเราทำน้อยทำมากมันผิดหรอครับท่ าน ในเมื่อเราทำตามกำลังที่เราหาได้มาจนหมดแล้ว
    เหตุที่ออกมาชี้แจงเพราะไม่อยากให้ชาวคลาสสิคหรือท่า นอื่นๆ ที่มาร่วมงานเข้าใจผิดจนเกิดความไม่ใว้ใจในพวกเราเพร าะยังไงเราก็คง
    จะอยู่กับพวกท่านไปอีกนาน และจะมีครั้งต่อไปที่ดีกว่านี้แน่นอน

Member anntamun's Avatar
    สถานที่
    สตางค์แดงคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ northty61 อ่านข้อความ
    งานที่ไปสนุกมากครับ เนื่องจากผมเป็นคนที่ชอบรถคลาสสิคและอยากเข้าร่วมเพื ่อเป็นส่วนหนึ่งในการลงขันนำเงินที่ได้มาบริจาคให้โร งเรียน
    แต่ขอตำหนินิดนึงคับเนื่องจากผมเป็นคนในพื้นที่และเป ็นลูกเป็นหลานของครูโรงเรียนวัดอินไตรย์

ได้ทราบข้อมูลมากจากอาจาย์ที่โรงเรียนน่ะคับ
    1.มีการแจกฟุตบอลและอุปกรณ์กีฬาจริงคับอันนี้ดีใจที่ ทางโรงเรียนได้รับถึงแม้จะน้อยก็ตาม
    2.มีการแจกทุนการศึกษา เด็กจำนวน 6 ทุน ทุนละ 500 รวมได้รับเงินทั้งหมด 3 พันบาท
    3.ทางกลุ่มคนรักคลาสสิคได้มอบเงินให้กับทางโรงเรียน จำนวนรวมกันได้ทั้งหมดซึ่งเป็นจำนวนหลายซอง รวมเงิน1,020 บาท
    4.คุณครูที่โรงเรียนนั้นไม่สามารถนำจักรยานยนต์ของตน เองเข้างานได้ ทั้งๆที่เป็นโรงเรียนของเค้าเองแต่พวกคุณไม่อนุญาติใ ห้เข้าให้จอดด้านหน้าแล้วเดินเข้ามา ถูกแล้วเหรอคับ
    หากมาคำนวนโดยคร่าวๆนั้นรถอย่างน้อยประมาณ 500 คันเข้ามาร่วมงาน จ่ายคันละ 100 น่าจะได้ ราวๆ 5หมื่นบาท ค่าเช่าเต้นกับคนขายของในงานก็น่าจะนำมาหักราคากันได ้
    ส่วนดนตรีประมาณซัก 2หมื่นบาท ค่าจ้างเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย และรายจ่ายอื่นๆไม่น่าเกิน 1หมื่นบาท ในส่วนนี้เงินก็น่าจะเหลืออยุ๋เป็นหลังหมื่น

แต่กับการที่ทางกล่มคลาสสิคมีจุดประสงค์นำของมาบริจา คและต้องการนำรายได้มาให้โรงเรียน กับนำมาซึ่งปัญหาให้กำทางโรงเรียน
    หลังเลิกงานค่าไฟต่างๆที่นำมาต่อกับทางโรงเรียนเงิน 1,020 ไม่พอค่าน้ำไฟคืนนั้นหรอกคับ โดยครูที่โรงเรียนก็ต้องมาลงขันหารกันเพื่อจ่ายค่าไฟ ให้กับโรงเรียน
    และในส่วนของขยะรวมถึงไม้เสียบลูกชิ้นเด็กนักเรียนก็ ต้องมานั่งเก็บกันเนื่องจากมีเป็นจำนวนมากเพราะเด็กน ักเรียนไปเล่นกีฬาที่สนามหญ้าและโดนตำไปที่เท้ากัน

ผมเป็นคนรักรถโบราณได้มาทราบว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ข ึ้นกับทางโรงเรียน จึงเสียความรู้สึกมากจนไม่อยากไปเข้าร่วมกิจกรรมลักษ ณะแบบนี้เนื่องจาก วัตถุประสงค์ค่อนข้างจะไม่ชัดเจน

สุดท้าย ไม่ได้เข้ามาเรียกร้องรายได้ใดๆทั้งสิ้น แต่หากจะจัดกิจกรรมในลักษณะแบบนี้ขึ้นอีกแนะนำว่าอย่ าทำอีกเถอะคับหากจะจัดขอให้ชัดเจนหนอ่ย และไม่ได้มีเจตนาว่าร้ายใครทั้งนั้นและถ้าหากมีผลกระ ทบกับบุคคลใดผมต้องขอโทดด้วยคับเพราะนี่คือการคอมเม้ นคับ
    ขอบคุณนะค่ะที่คุณได้ให้ความสนใจและเป็นอีกคนที่รักร ถโบราณ ฉันก็เป็นอีกคนที่รักรถโบราณและเป็นคนบริหารทางด้านก ารเงินของกลุ่มที่จัดงาน อยากให้คุณทราบด้วยว่าถ้าคุณไม่ทราบข้อมูลที่แท้จริง ก็อย่าเอามาประมาณหรือคาดคะเน
    ข้อมูลจากทางกลุ่ม
    1. อุปกรณ์กีฬาที่บอกว่าน้อย - ทางกลุ่มไม่ได้ซื้อให้แต่ทางโรงเรียนแต่ฝ่ายเดียวเรา ซื้อให้ทางผู้ใหญ่เพื่อเข้าหมู่บ้านด้วย ไม่ทราบว่าทางผู้ใหญ่ได้แจ้งให้ท่านทราบหรือป่าว
    - อุปกรณ์กีฬาที่ว่าน้อย ได้รวมโต๊ะปิงปองมูลค่า 5,990 บาทหรือป่าว เราไม่ได้รวม อีกหลายๆอย่าง แต่เราก็ไม่อยากที่จะเอ่ยถึงเพราะได้ให้กับทางโรงเรี ยนไปแล้ว
    - รวมค่าอุปกรณ์กีฬาทั้งหมด 16500 บาท (รวมทั้งทางผู้ใหญ่ด้วย)
    2. รู้จริง
    3. ดิฉันไม่ทราบว่ายอดเงินในซองมีเท่าไหร่ ซึ่งเป็นเงินที่ทาง อบต.เกาะโพธิ์ มอบให้ (มีเงินที่ทางท่าน สจ. ให้บนเวทีอีก 2,000 บาท ด้วยค่ะ)
    4. แต่ทางคุณครูก็ไม่ได้จ่ายค่าเข้าไม่ใช่เหรอค่ะ (คนที่รักคลาสสิคจริงๆนะคุณ ไม่งานที่รถอี่นมาป่นนะก้อรู้สึกไม่ดีเราจัดงานเพื่อ หาเงินซื้ออุปกรณ์กีฬาให้กับทางโรงเรียน ก็ต้องเข้าใจเราด้วยถึงคุณจะเป็นเจ้าของสถานที่ก็เถอ ะ)
    - ค่าดนตรีทั้ง 2 วง 30,000 บาท ค่าเครื่องปั่นไฟ 9,500 บาท แค่ 2 อย่างก็จะ 4 หมื่น แล้ว เราไม่อยากจะคำนวณ ค่าอื่นๆ อีก เพราะมันก็ไม่ได้มีความจำเป็นที่คุณจะต้องรู้
    ดิฉันก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้ใครต้องเดือดร้อนในกา รจัดงานของเราถ้าทางคุณหรือทางโรงเรียนไม่พอใจหรือไม ่ชอบอะไรทางเราก็ขอโทษด้วยนะค่ะ
    gad_anntamun@hotmail.com

ขอบคุณ
    0

เนื่องจากผมอาจจะใช้ความคิดหรือการพิจารณาไปในทางที่ เป็นการกะการคาดเดาเอาเอง จึงไม่ทราบถึงรายจ่ายทั้งหมด
    ผมก้ขอโทษทุกท่านด้วยนะคับ เป็นความผิดของผมเองที่เขียนกระทู้ดั่งกล่าวไป

และขอขอบคุณทุกคนที่ทำให้เด้กทุกคนในโรงเรียนมีความส ุข ขอโทษถึงผู้จัดงานทุกคนไว้ที่นี้ด้วยคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ok

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks