รายการซ่อมบำรุง เพื่อเกิดใหม่ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: รายการซ่อมบำรุง เพื่อเกิดใหม่

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้องรุ่งพึ่งตื่นหรือเนี่ย ขี้ตายังคาตาอยู่เลย ส่วนพี่หวานวีเมาขี้ตาแต่ตื่นนานแล้วครับ อ่านทุกอย่างที่เล่ามา น่าจะเป็นความตั้งใจตามแรงปรารถนาของพี่ชาย หวังว่าคงได้ยลโฉมตอนเสร็จสมบูรณ์เร็วๆนี้
    เอ้าพี่บ่าววีตื่นแต่เช้ามาแอบนั้งเฝ้าบอร์ดนี่เองระ วังผบทบงอนเอานะครับอิอิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เอ้าพี่บ่าววีตื่นแต่เช้ามาแอบนั้งเฝ้าบอร์ดนี่เองระ วังผบทบงอนเอานะครับอิอิ
    ผบทบไม่งอนหรอกจ้า แค่เมื่อคืนกำลังโพสอย่างเมามัน หล่อนก็กระซิบเบาๆว่า่เมื่อไหร่มึ งจะเข้านอนซักทีแค่นั้นแหละจ้า ก็เลยคิดว่าระหว่างปิดคอมกับถอดปลั๊กอย่างใหนจะปิดเร ็วกว่ากัน..ไม่งอนจ้าตื่นตี4ทุกวันจ้า..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ไม่ได้ไปทำงานเลย ง่วงไปไม่ไหว เลยกะว่านอนต่อค่ะพี่โดม พี่หวานวี นอนไปนอนมา ตื่นซะนี่แหละสิบเอ็ดโมงกว่า เลยมะไปแระ อาบน้ำอาบท่าทานข้าวเสร็จออกมา อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกอ่ะจ๊าก !!!! เจ้าหนูนุ้ยติดท่อใหม่มาแว้ว งง ไปทำเมื่อไรไม่เข้าใจ ก็นี่มันยังเช้าอยู่เลย มันมาตอนไหน(รู้สึกพี่ชายเราจะพยายามเหลือเกิน เหมือนอย่างพี่หวานวีว่า) พี่บ่าวโดม นครอยู่ใกล้แค่นี้เอง ไม่มีปัญหาเดี๋ยวจะไปเที่ยว ป้าคเหนืออยู่โตย แล้วจะแวะที่พี่โดมแหม บ่ต้องห่วงเน้อ อ้อ ในขณะที่น้องรุ่งกำลังเมาขี้ตาเหมือนพี่หวานวี ก้อได้เห็นเจ้าหนูนุ้ยติดตูดเสียงดุมาแล้ว ก็ยังได้เห็นกระจังหน้าทำสีขาวอยู่ เลยรีบวิ่งเข้าบ้านกระโดดเหยง ๆ ผ่านหน้าแม่ไป (แม่ด่าว่าจะรีบไปขุมไหนถึงวิ่งลืมเพศอย่างนี้) แล้วก็ได้รูปมาฝากพี่ ๆ ให้ชมกันอย่างหนุกหนานแบบนี้หล่ะค่ะ (สงสัยพรุ่งนี้ไปทำงานเจ้านายคง ไล่ออกแระ) เอ้าชมได้เลยตามอัธยาศัยค่ะName:  IMG_0511.jpg
Views: 135
Size:  141.3 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0510.jpg
Views: 136
Size:  32.0 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0512.jpg
Views: 136
Size:  133.4 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0513.jpg
Views: 143
Size:  38.5 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0515.jpg
Views: 137
Size:  35.5 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benjapona อ่านข้อความ
    Name:  IMG_0513.jpg
Views: 143
Size:  38.5 KB
    พี่ชายหน้าตาดีกว่าผมเยอะเลยครับ ท่าทางพี่และน้องต่างก็สนุกสนานกับรถคันนี้นะครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่อสวยเลยครับปากท่อกี่นิ้วครับ เป็นท่อใส้ตรงใช่ปะครับ แล้วตัดหม้อพักกลางออกใหม เสียงมันดังเป็นยังไงอะอยากฟังครับ

พี่น้องคู่นี้หนุกหนานจังครับชักจะเห็นหน้าตาคนโพสแล ้วอะดิ ^_^

ขอบคุณ
    0

ท่อกี่นิ้วนี่ไม่ทราบค่ะพี่ หม้อพักรู้สึกว่าตัดออกไปแล้ว ต่อตรง อย่างอื่นไม่รู้เลยรู้แต่ว่า เอาตังค์ของน้องรุ่งไป (แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้) รถพี่ปุ๊เสร็จยังค่ะ อยากเห็นเหมือนกัน ตอนนี้พี่หนูพยายามรวมเพื่อน ๆ ที่ขับ mf เหมือนกันมาเข้าก๊วนกันที่ยะลา พี่ชายบอกว่า ไม่เหงา เวลาไปไหนมาไหนจะได้มีเพื่อน (ตังค์ไม่เยอะ ไม่มีเงินซื้อรถใหม่แต่มีเงินซ่อมเป็นหมื่น คิคิคิคิคคิ) เสียงท่อตัวดีน้องรุ่งว่าเพราะดีนะค่ะ หนักแน่นทรงพลังดี เสียงมันเหมือนจะฉีกรถออกเป็นสองท่อนเลย(เวอร์ไปป่ะเ นี๊ยะ)พี่โดม พี่เจี๊ยบ พี่หวานวี พี่ปุ๊ ไม่ต้องห่วงค่ะ ไว้เสร็จเมื่อไรจะขับไปอวด (ต้องซิวไปขับคนเดียว)ฮ่าฮ่าฮ่า ประกาศ พี่หวานวีค่ะ สติ๊กเกอร์ได้รับแล้ว ติดเสร็จแล้ว ได้รับเมื่อกี๊นี้เอง สวยมั๊ก ๆ รถดูดีมีสไตล์ขึ้นเยอะเลย ไว้ถ่ายรูปให้ดูอีกนะค่ะ (เทห์สุด ๆ )

ขอบคุณ
    0

<p>อันนี้สำหรับพี่ หวานวี ขอบคุณมากค่ะ สำหรับสติ๊กเกอร์ พี่ชายตัวดีน้องรุ่งจะได้ หายคลั่ง เสียที ขอบคุณค่ะName:  17685_938703.jpg
Views: 132
Size:  98.8 KB</p>

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0508.jpg
Views: 133
Size:  29.4 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0509.jpg
Views: 134
Size:  35.8 KB

ขอบคุณ
    0

ว่าแล้วว่าต้องตัดหม้อพักออกไปไม่งั้นใส่ท่ออย่างนี้ เสียงดังไม่สะใจแน่เลย

ตัวหนังสือที่เขียนว่ามาสด้าที่กระจังหน้าน่าจะพ่นสี ดำให้มันเด่นขั้นมานะครับจะได้ไม่ดูเรียบเกินไป

เป็นคนยะลาเหรอครับถึงว่ากับนครไม่ใกล้กันอิอิ

น้องอาร์ทในบอร์ดนี้ก็อยู่หาดใหญ่อะครับอีก

ถ้ารถโซนใต้เยอะเรานัดมิตติ้งกันซักรอบมั้ยครับอิอิ

ที่เห็นในโซนใต้นี้มี
    ท่านตุ๊ก สุราษ
    ท่านมาย นคร
    ผม นคร
    น้องอาร์ท สงขลา
    น้องรุ่งกับท่านพี่น้องรุ่ง ยะลา

รู้สึกจะมีท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามอยู่ตรังกับภูเก็ตด้ว ยอะครับ เห็นแว็บๆในบอร์ดนี้แหละครับ และพี่น้องท่านอื่นๆที่ยังไม่เผยตัวอีกมั้งครับ ไม่รู้รวมๆกันแล้วจะถึง20คันป่าวครับ
    รอดูสถาณะการซักปีนึงก่อนแล้วค่อยว่ากันอิอิ ^_^

ขอบคุณ
    0

เอ่อ !!!! น้องรุ่งว่าเรานัดมิตติ้งกันก็ดีนะค่ะพี่ ต้องเชิญพี่ๆ ทุกภาคมาร่วมแจมด้วย ใครมาได้ก็มา ใครมาไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน ค่อยอัพรูปให้ดูกันต่างหน้า อย่ารอให้ซักปีเลยค่ะ เดี๋ยวมันจะไม่เหลือกันซักคน ความคิดของพี่โดมสุดยอด ดีเยี่ยม ที่แน่ ๆที่นครตานีมีอีกคนนะค่ะ คือพี่เจตน์ ไม่ถึงยี่สิบก็ไม่เห็นเป็นไรเลย มิตติ้งคาราโอเกะกันดีมั๊ยค่ะ น่าสนุกเนอะ ถือว่าได้เที่ยวด้วยและอีกอย่างได้ควบเจ้าหนูนุ้ยไปพ ักผ่อนหย่อนใจอีกด้วย ถือเป็นการพักร้อนหรือพักฝนไปในตัว ขอหนับหนุนความคิดพี่โดมค่ะ สุโค่ย งั้นเป็นอันว่าน้องรุ่งหนับหนุนนะค่ะ อย่าให้เป็นแค่ความคิดนะค่ะ อันนี้ต้องพูดจริงทำจริงมั่งไม่จริงมั่งก็ยังดี คิคิคิคิคิ แต่อยากให้มีจริง ๆ นะค่ะมิตติ้ง สงสัยพี่ชายสุดเลิฟคงดีใจจนเนื้อเต้น อ้อ ลืมบอกค่ะว่าวันนี้หนูนุ้ยไม่ได้นอนบ้านนะค่ะ ไปนอนที่ช๊อปติดฟีล์ม สงสัยพรุ่งนี้คงจะสำเร็จดังหมาย วันพรุ่งนี้จะอัพรูปให้อีกนะค่ะ ใกล้จะเป็นจริงตามที่ร่างไว้แล้วหล่ะค่ะสำหรับรถสุดเ ลิฟลี่คันนี้ ดูแล้วก็น่ารักดี ชักหลงเสน่ห์มันเสียแล้วหล่ะสิ ยังไงซะก็ลงเรือลำเดียวกันแล้วนะคะพี่ ๆ อย่าห่างหายกันไปไหนนะค่ะ อย่างน้อยไว้แลกเปลี่ยนความรู้กันก็ยังดี อ้อลืบอกไปค่ะว่า ติดฟีล์มมาทั้งคัน แค่2800 บาทเท่านั้นเอง หน้า 50 รอบคัน 70เปอร์เซ็นต์ ปรอทอ่อน ๆ น้องรุ่งแวะไปดูมาแล้วค่ะสวยแจ่มแดนอิสานไปเล้ย

พี่โดมค่ะ พี่ชายฝากบอกว่าที่ไม่ทำสีดำที่โลโก้มาสด้านั่นก็เพร าะว่า เวลาติดสติกเกอร์ ของพี่หวานวีมันจะเด่นค่ะ ไม่แย่งความเด่นกัน ไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะค่ะ ติดแล้วเพราะพี่หวานวีส่งมาให้แล้ว ซิ่งสุด ๆ (คุณพี่สุดเลิฟลี่ฝากบอกว่า แนวไหนไม่ว่ากันแต่ของแกขอแนวซิ่ง เก๋า มัน และ สวยแจ่มแดนอิสานตามประสาคนไม่มีตังค์ซื้อรถใหม่แต่มี ตังค์ซ่อมรถเก่า คิคิคิ) ไม่มิตติ้งก็ไม่เป็นไรไว้จะแวะไปเที่ยวนครโคราชนะค่ะ เอ้ยไม่ใช่ นครศรีธรรมราช (ระยะทางไม่ใช่อุปสรรคอะไรเลยสำหรับ MF1400 ) แล้วอะไรหล่ะที่เป็นอุปสรรคสำหรับพวกเรา (ค่าน้ำมันไง คิคิคิคิค) หลับฝันดีค่ะ พี่พี่ทุกท่าน คืนนี้ไม่อยากเฝ้าคอมดึก กัวพุ่งนี้ไม่ได้ไปทำงานอีก (มีหวังได้ร้องเพลงบิลลี่กันหล่ะ ลาออก อย่างนี้ต้องลาออก รู้แล้วรู้รอดปาย) กู๊ดไนท์.......................................... .................................................. ...........(หมายเลขที่ท่านเอิ้น บ่ สามารถตึ๊ดต่อได้ในขณะนี๊ค่ะ เซ้า ๆ ) zzzZZZzzzzzzzzZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ ZZZ

Bookmarks