รายการซ่อมบำรุง เพื่อเกิดใหม่ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รายการซ่อมบำรุง เพื่อเกิดใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benjapona อ่านข้อความ
    ท่อกี่นิ้วนี่ไม่ทราบค่ะพี่ หม้อพักรู้สึกว่าตัดออกไปแล้ว ต่อตรง อย่างอื่นไม่รู้เลยรู้แต่ว่า เอาตังค์ของน้องรุ่งไป (แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้แง้) รถพี่ปุ๊เสร็จยังค่ะ อยากเห็นเหมือนกัน ตอนนี้พี่หนูพยายามรวมเพื่อน ๆ ที่ขับ mf เหมือนกันมาเข้าก๊วนกันที่ยะลา พี่ชายบอกว่า ไม่เหงา เวลาไปไหนมาไหนจะได้มีเพื่อน (ตังค์ไม่เยอะ ไม่มีเงินซื้อรถใหม่แต่มีเงินซ่อมเป็นหมื่น คิคิคิคิคคิ) เสียงท่อตัวดีน้องรุ่งว่าเพราะดีนะค่ะ หนักแน่นทรงพลังดี เสียงมันเหมือนจะฉีกรถออกเป็นสองท่อนเลย(เวอร์ไปป่ะเ นี๊ยะ)พี่โดม พี่เจี๊ยบ พี่หวานวี พี่ปุ๊ ไม่ต้องห่วงค่ะ ไว้เสร็จเมื่อไรจะขับไปอวด (ต้องซิวไปขับคนเดียว)ฮ่าฮ่าฮ่า ประกาศ พี่หวานวีค่ะ สติ๊กเกอร์ได้รับแล้ว ติดเสร็จแล้ว ได้รับเมื่อกี๊นี้เอง สวยมั๊ก ๆ รถดูดีมีสไตล์ขึ้นเยอะเลย ไว้ถ่ายรูปให้ดูอีกนะค่ะ (เทห์สุด ๆ )
    อีกนานมากๆ ค๊า

ปีใหม่ไม่รู้จะเสร็จหรือปล่าว

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่องาม มาก จ้าาาา

เสียงคงจะ ดุดัน น่าดูเลยย
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benjapona อ่านข้อความ
    เอ่อ !!!! น้องรุ่งว่าเรานัดมิตติ้งกันก็ดีนะค่ะพี่ ต้องเชิญพี่ๆ ทุกภาคมาร่วมแจมด้วย ใครมาได้ก็มา ใครมาไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน ค่อยอัพรูปให้ดูกันต่างหน้า อย่ารอให้ซักปีเลยค่ะ เดี๋ยวมันจะไม่เหลือกันซักคน ความคิดของพี่โดมสุดยอด ดีเยี่ยม ที่แน่ ๆที่นครตานีมีอีกคนนะค่ะ คือพี่เจตน์ ไม่ถึงยี่สิบก็ไม่เห็นเป็นไรเลย มิตติ้งคาราโอเกะกันดีมั๊ยค่ะ น่าสนุกเนอะ ถือว่าได้เที่ยวด้วยและอีกอย่างได้ควบเจ้าหนูนุ้ยไปพ ักผ่อนหย่อนใจอีกด้วย ถือเป็นการพักร้อนหรือพักฝนไปในตัว ขอหนับหนุนความคิดพี่โดมค่ะ สุโค่ย งั้นเป็นอันว่าน้องรุ่งหนับหนุนนะค่ะ อย่าให้เป็นแค่ความคิดนะค่ะ อันนี้ต้องพูดจริงทำจริงมั่งไม่จริงมั่งก็ยังดี คิคิคิคิคิ แต่อยากให้มีจริง ๆ นะค่ะมิตติ้ง สงสัยพี่ชายสุดเลิฟคงดีใจจนเนื้อเต้น อ้อ ลืมบอกค่ะว่าวันนี้หนูนุ้ยไม่ได้นอนบ้านนะค่ะ ไปนอนที่ช๊อปติดฟีล์ม สงสัยพรุ่งนี้คงจะสำเร็จดังหมาย วันพรุ่งนี้จะอัพรูปให้อีกนะค่ะ ใกล้จะเป็นจริงตามที่ร่างไว้แล้วหล่ะค่ะสำหรับรถสุดเ ลิฟลี่คันนี้ ดูแล้วก็น่ารักดี ชักหลงเสน่ห์มันเสียแล้วหล่ะสิ ยังไงซะก็ลงเรือลำเดียวกันแล้วนะคะพี่ ๆ อย่าห่างหายกันไปไหนนะค่ะ อย่างน้อยไว้แลกเปลี่ยนความรู้กันก็ยังดี อ้อลืบอกไปค่ะว่า ติดฟีล์มมาทั้งคัน แค่2800 บาทเท่านั้นเอง หน้า 50 รอบคัน 70เปอร์เซ็นต์ ปรอทอ่อน ๆ น้องรุ่งแวะไปดูมาแล้วค่ะสวยแจ่มแดนอิสานไปเล้ย

พี่โดมค่ะ พี่ชายฝากบอกว่าที่ไม่ทำสีดำที่โลโก้มาสด้านั่นก็เพร าะว่า เวลาติดสติกเกอร์ ของพี่หวานวีมันจะเด่นค่ะ ไม่แย่งความเด่นกัน ไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะค่ะ ติดแล้วเพราะพี่หวานวีส่งมาให้แล้ว ซิ่งสุด ๆ (คุณพี่สุดเลิฟลี่ฝากบอกว่า แนวไหนไม่ว่ากันแต่ของแกขอแนวซิ่ง เก๋า มัน และ สวยแจ่มแดนอิสานตามประสาคนไม่มีตังค์ซื้อรถใหม่แต่มี ตังค์ซ่อมรถเก่า คิคิคิ) ไม่มิตติ้งก็ไม่เป็นไรไว้จะแวะไปเที่ยวนครโคราชนะค่ะ เอ้ยไม่ใช่ นครศรีธรรมราช (ระยะทางไม่ใช่อุปสรรคอะไรเลยสำหรับ MF1400 ) แล้วอะไรหล่ะที่เป็นอุปสรรคสำหรับพวกเรา (ค่าน้ำมันไง คิคิคิคิค) หลับฝันดีค่ะ พี่พี่ทุกท่าน คืนนี้ไม่อยากเฝ้าคอมดึก กัวพุ่งนี้ไม่ได้ไปทำงานอีก (มีหวังได้ร้องเพลงบิลลี่กันหล่ะ ลาออก อย่างนี้ต้องลาออก รู้แล้วรู้รอดปาย) กู๊ดไนท์.......................................... .................................................. ...........(หมายเลขที่ท่านเอิ้น บ่ สามารถตึ๊ดต่อได้ในขณะนี๊ค่ะ เซ้า ๆ ) zzzZZZzzzzzzzzZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ ZZZ

okเลยน้องครับใครหลงเข้ามีในคลับนี้มีอันตกหลุมรักกั นหมดทุกคน555+
    ปล.รักมาสด้านะครับ อิอิ

มิตติ้งนี่อยากให้มีจริงๆนะครับแต่ก็อยากให้รถผมเสร็ จก่อนอะครับตอนนี้กำลังหยอดตังใส่กระปุกอยู่ไม่รู้ว่ าเมื่อไรจะได้ซ่อม5555+
    เดี๋ยวขับไปทั้งๆที่ไม่ได้ซ่อมกลัวมันจะพังคามือไปเส ียก่อน

เรื่องค่าน้ำมันนี่พี่เตรียมการเอาไว้แล้วครับจะไปติ ดแก๊สมันจะได้ประหยัดๆอุส่าเป็นเครื่องเบนซินทั้งทีต ้องให้มันคุ้มค่าหน่อยอิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0520.jpg
Views: 119
Size:  135.1 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0521.jpg
Views: 117
Size:  32.3 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_0527.jpg
Views: 116
Size:  142.3 KB

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำรถไวใช้ได้เลยนะครับท่าน

ขอบคุณ
    0

พี่โดมค่ะ น้องรุ่งว่าเราชวนพี่ ๆ และพี่โดมด้วย ไปเที่ยวสิ้นปีนี้กันดีกว่า ถือเป้นการมิตติ้งไปในตัว ไม่รู้นะค่ะว่าดีหรือปล่าว ไปแม่ฮ่องสอนกันเลยดีฝ่า ไปรับลมหนาวกันที่โน้น ดีเลยจะได้ควบเจ้า mfไปขึ้นดอยเสียหน่อย ไปนอนรีสอร์ทกัน น้องรุ่งว่าน่าจะสนุกนะค่ะ ไปซักสามสี่วัน พี่โดมหรือพี่ๆ ท่านใดเห็นด้วย ยกมือขึ้นเลยค่ะ (แหม ก็นาน ๆ ไปที เป็นรางรถไฟ เอ้ย .. รางวัลให้กับชีวิต น้องรุ่งว่าดีนะค่ะ) สนใจมะเอ่ย แบบนี้ต้องชวนพี่หวานวี และก็ถือโอกาสนี้แหละ เก็บเงินเข้ากองทุนเพื่อความมั่นคงของเว็บ ที่พี่ ๆ กำลังทำอยู่เสียเลย ดีมั๊ยอ่า ได้ทั้งเที่ยว จัดเป็นคาราวาน ได้ทั้งความสนุก ได้ทั้งเพื่อน ได้ยาสีฟันใกล้ชิดด้วย ได้ทั้งความมั่นคงของเว็บที่พวกเราสิงสถิตอยู่ ดีเนอะ เอ้าเป็นเพียงความคิดนะค่ะ พี่พี่ท่านใดว่ากระไร บอกได้เลยค่ะ พี่โดมเตรียมซ่อมรถได้แล้วมั๊ง เดี๋ยวไม่ทันพี่ชายน้องรุ่งนะค่ะ( รายนั้นซ่อมได้ทุกวัน ล้ออยู่ดี ๆ ก็รื้อ รถอยู่ดี ๆ ก็ทาสี ฮ่าฮ่าฮ่า)

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

พี่โดมค่ะ น้องรุ่งว่าเราชวนพี่ ๆ และพี่โดมด้วย ไปเที่ยวสิ้นปีนี้กันดีกว่า ถือเป้นการมิตติ้งไปในตัว ไม่รู้นะค่ะว่าดีหรือปล่าว ไปแม่ฮ่องสอนกันเลยดีฝ่า ไปรับลมหนาวกันที่โน้น ดีเลยจะได้ควบเจ้า mfไปขึ้นดอยเสียหน่อย ไปนอนรีสอร์ทกัน น้องรุ่งว่าน่าจะสนุกนะค่ะ ไปซักสามสี่วัน พี่โดมหรือพี่ๆ ท่านใดเห็นด้วย ยกมือขึ้นเลยค่ะ (แหม ก็นาน ๆ ไปที เป็นรางรถไฟ เอ้ย .. รางวัลให้กับชีวิต น้องรุ่งว่าดีนะค่ะ) สนใจมะเอ่ย แบบนี้ต้องชวนพี่หวานวี และก็ถือโอกาสนี้แหละ เก็บเงินเข้ากองทุนเพื่อความมั่นคงของเว็บ ที่พี่ ๆ กำลังทำอยู่เสียเลย ดีมั๊ยอ่า ได้ทั้งเที่ยว จัดเป็นคาราวาน ได้ทั้งความสนุก ได้ทั้งเพื่อน ได้ยาสีฟันใกล้ชิดด้วย ได้ทั้งความมั่นคงของเว็บที่พวกเราสิงสถิตอยู่ ดีเนอะ เอ้าเป็นเพียงความคิดนะค่ะ พี่พี่ท่านใดว่ากระไร บอกได้เลยค่ะ พี่โดมเตรียมซ่อมรถได้แล้วมั๊ง เดี๋ยวไม่ทันพี่ชายน้องรุ่งนะค่ะ( รายนั้นซ่อมได้ทุกวัน ล้ออยู่ดี ๆ ก็รื้อ รถอยู่ดี ๆ ก็ทาสี ฮ่าฮ่าฮ่า)
    ดีครับ แล้วแวะมาพิษณุโลกด้วยนะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่อสวยเลยครับปากท่อกี่นิ้วครับ เป็นท่อใส้ตรงใช่ปะครับ แล้วตัดหม้อพักกลางออกใหม เสียงมันดังเป็นยังไงอะอยากฟังครับ

พี่น้องคู่นี้หนุกหนานจังครับชักจะเห็นหน้าตาคนโพสแล ้วอะดิ ^_^
    ของผมเเนวนี้ครับตัดพักกลางทิ้งเดินท่อ2นิ้ว2.2ช่างบ อกเครื่องมันนิดเดียวดันไม่ไหว555ปลายไส้เกลียวครับป ากท่อ3นิ้วมั้งเสียงรึครับ
    อิอิดังกว่าเดิมเพราะรึป่าวไม่รุ้อิอิรุ้แต่ว่าดังคร ับ
    ป.ล.วิ่งเท่าเดิมแหละ555
    ว่างๆเดี๋ยวถ่ายรูปไห้ดูครับ
    บาย.............
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ของผมเเนวนี้ครับตัดพักกลางทิ้งเดินท่อ2นิ้ว2.2ช่างบ อกเครื่องมันนิดเดียวดันไม่ไหว555ปลายไส้เกลียวครับป ากท่อ3นิ้วมั้งเสียงรึครับ
    อิอิดังกว่าเดิมเพราะรึป่าวไม่รุ้อิอิรุ้แต่ว่าดังคร ับ
    ป.ล.วิ่งเท่าเดิมแหละ555
    ว่างๆเดี๋ยวถ่ายรูปไห้ดูครับ
    บาย.............
    ที่ท่านทำเหมือนในหัวสมองผมคิดไว้เลยครับยิงตรงยาวมา ออกพักหลังใส่เกลียวเพื่อให้มันมีความดันดันท่อแล้วป ล่อยออกปลายเสียงดุๆ บรืนๆ

ขอบคุณ
    0

ปาดเหงื่อที่นึงเมื่อได้อ่านอิอิคงต้องเตรียมรถให้พร ้อมเต็มร้อยอะครับกลัวไปแล้วกลับไม่ถึงบ้าน555
    แต่ก็อยากไปนะครับ
    ขอตัวไปเคาะสนิมรถก่อนนะครับ ลุงสีเทาเราจะไหวมั้ยเนี่ย *-*

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ปาดเหงื่อที่นึงเมื่อได้อ่านอิอิคงต้องเตรียมรถให้พร ้อมเต็มร้อยอะครับกลัวไปแล้วกลับไม่ถึงบ้าน555
    แต่ก็อยากไปนะครับ
    ขอตัวไปเคาะสนิมรถก่อนนะครับ ลุงสีเทาเราจะไหวมั้ยเนี่ย *-*
    ของผมก้ยัังทำอยุ่เลย คับ

ขาดกระทะล้อเดิม 5 รู คับบ

ใครมีแบ่งดันมั้งเน้อออ

เหลือแปลงดิสกับทำคอยสปริงก้ ไปปะผุ ทำสีได้แล้ว จ้าา

อีกไม่นานได้เจอกันแน่ คับบบบบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

เก่งนะครับรุ้เร่องรถเก่งกว่าผุ้ชายอีก
    ผมยังรุ้ไม่เท่าน้องเลย
    เก่งครับ
    คารวะ1ไห5555555
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    ของผมก้ยัังทำอยุ่เลย คับ

ขาดกระทะล้อเดิม 5 รู คับบ

ใครมีแบ่งดันมั้งเน้อออ

เหลือแปลงดิสกับทำคอยสปริงก้ ไปปะผุ ทำสีได้แล้ว จ้าา

อีกไม่นานได้เจอกันแน่ คับบบบบบบ

ขานี้สะสมของเทพๆๆไว้เยอะมากที่บ้านยังเป้นอุ่อีกงาน สำเร้จออกมาคงสวยเเร๊งงงง

โอนเงิน
    ส่งของ

Bookmarks