เอ้า ... คิด

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เอ้า ... คิด

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอ้า ... คิด

คิดเปรียบเทียบดูนะครับระหว่างพวกที่ชอบความเก๋าของส ภาพแห้ง กับพวกที่นิยมให้รถสมรรถนะดีขึ้น

1. พวกที่ชอบสภาพแห้ง
    เรื่องเก๋าอ่ะมันก็เก๋าดีนะสภาพแห้ง .......
    แต่ผมขอถามพวกคุณหน่อย คุณไม่สงสารพวกเค้ามั่งเหรอที่ผุๆ พังๆ ลงทุกวัน
    ในเมื่อคุณคิดที่จะปลุกเค้าขึ้นมาแล้ว ถ้ารักเค้าจริงก็น่าจะบูรณะเค้าให้ดีๆนะครับ
    ผมไม่ได้คัดค้านใครนะครับ ใจนึงผมก็ชอบสภาพแห้งเหมือนกัน แต่ให้ใช้สภาพแห้งเลยคงทำไม่ได้สงสารเค้าอ่ะ จำไว้นะครับ ว่าถึงเค้าเป็นรถ เค้าก็มีชีวิตจิตใจเหมือนพวกคุณ

2. ส่วนพวกที่เปลี่ยนเครื่องดรีม *
    ที่คุณๆสภาพแห้งทั้งหลายว่าทำลายความคลาสสิกนั้น บางครั้งเค้าอาจจะใส่อุปกรณ์เสริมที่ทำให้สมรรถนะดีอ ีกด้วย ผมยังว่าเค้ารักรถมากกว่าพวกคุณอีกนะครับ เพราะอะไรที่ดีๆก็เอามาใส่ ออล์ยคูลเลอร์ก็ไม่ใช่ถูกๆ แถมถนอมรถได้มากเลย สภาพตัวรถก็ไม่ได้เปลี่ยนไปจนน่าเกลียด
    ที่สำคัญเค้าก็ทำรถเค้าเองด้วย ไม่ได้เอารถคุณไปทำซักหน่อย

ที่สำคัญจงจำไว้ ว่า....
    ถ้าสิ่งที่คุณชอบ และคิดจะแต่งไม่หนักอะไรส่วนไหนของใคร
    แล้วก็ไม่เบียดเบียนใครก็ทำเถอะครับ เงินก็เงินของคุณ รถก็รถของคุณ
    ทำสิ่งที่คุณชอบความสุข ก็เป็นของคุณ อย่าฝืนทำอะไรที่มันไม่ใช่ตัวคุณเลยครับ เพราะมันจะฝืนทำได้ไม่นาน ชอบยังไงก็ทำอย่างงั้นเลยครับ

ปล.ถ้ารักเค้าจริงต้องทำให้เค้าอยู่กับเราได้นานที่ส ุดสิครับ

* ไม่รวมกับไอ้พวกเด็ก เอี้ย สมองไร้รอยหยัก การศึกษาช่วยอะไรไม่ได้ ที่ชอบเอารถคลาสสิกไปแต่งแรงแข่งกันกวนเมืองนะครับ

รูป รูป  

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ร่วมด้วย ช่วยกัน

เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละคนครับ บางคน ชอบแห้งๆ ในความคิดของผม แห้งๆคือการมีสภาพที่ เดิมๆ ไม่น่าเกลียดเกินไป บางครั้งผมก็รับไม่ได้ เวลาเห็นพวกหางขาด หรือพุพังแบบมากๆผมดูสงสารรถเหมือนกัน

ส่วนเรื่องการจะแต่งเปลี่ยนเครื่องดรีมเวฟหรืออะไรนั ้น ผมคิดว่าบางคนเขาเอาไว้เพื่อเดินทางไกลๆออกทริปไกลๆซ ึ่งผมก็คิดว่า มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร เพราะ ว่า มันก็สามารถทำได้

ส่วนใครจะมองว่าแห้งๆควรจะเก่าๆ เก่ามากยิ่งดี ผมว่า อายุของรถที่ออกจำหน่ายมันก็การันตีได้มากพอแล้วไม่จ ำเป็นต้องแบบว่าไปหาตามบ้านนอกแบบจอดไว้ข้างเล้าไก่ เน่าๆสนิมๆ เครื่องไม่ติด ของไม่ครบ แล้วเอามาทำแค่เครื่องติดแล้วก็ขี่ ไม่คิดจะซ่อมโดยรวม ผมว่า อย่าขี่มันเลยดีกว่า ไม่ได้ดูถูกใคร ถ้าคุณไม่มีเงิน ขอแค่ใจคิดจะทำมีก็ค่อยทำยังดีกว่า พวกที่ไม่คิดจะทำอะไรเลย

เก๋าก็เก๋าไปเถอะ อย่าให้ล้มซักครั้ง ระวังบาดทะยัก จะกินเอานะจ๊ะ

ขอยืนยัน แห้งๆในความคิดผมคือ รถที่สภาพ ครบ เดิมๆ แต่เก่า ไม่ใช่เอาซากรถ แค่วิ่งได้มาวิ่ง

อย่างน้อยการที่จะรักความ classic ของรถ คุณก็ต้องรักรถด้วย ถึงมันจะไม่มีจิตใจก็เถอะ /\2

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Senior Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม
    เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละคนครับ บางคน ชอบแห้งๆ ในความคิดของผม แห้งๆคือการมีสภาพที่ เดิมๆ ไม่น่าเกลียดเกินไป บางครั้งผมก็รับไม่ได้ เวลาเห็นพวกหางขาด หรือพุพังแบบมากๆผมดูสงสารรถเหมือนกัน

ส่วนเรื่องการจะแต่งเปลี่ยนเครื่องดรีมเวฟหรืออะไรนั ้น ผมคิดว่าบางคนเขาเอาไว้เพื่อเดินทางไกลๆออกทริปไกลๆซ ึ่งผมก็คิดว่า มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร เพราะ ว่า มันก็สามารถทำได้

ส่วนใครจะมองว่าแห้งๆควรจะเก่าๆ เก่ามากยิ่งดี ผมว่า อายุของรถที่ออกจำหน่ายมันก็การันตีได้มากพอแล้วไม่จ ำเป็นต้องแบบว่าไปหาตามบ้านนอกแบบจอดไว้ข้างเล้าไก่ เน่าๆสนิมๆ เครื่องไม่ติด ของไม่ครบ แล้วเอามาทำแค่เครื่องติดแล้วก็ขี่ ไม่คิดจะซ่อมโดยรวม ผมว่า อย่าขี่มันเลยดีกว่า ไม่ได้ดูถูกใคร ถ้าคุณไม่มีเงิน ขอแค่ใจคิดจะทำมีก็ค่อยทำยังดีกว่า พวกที่ไม่คิดจะทำอะไรเลย

เก๋าก็เก๋าไปเถอะ อย่าให้ล้มซักครั้ง ระวังบาดทะยัก จะกินเอานะจ๊ะ

ขอยืนยัน แห้งๆในความคิดผมคือ รถที่สภาพ ครบ เดิมๆ แต่เก่า ไม่ใช่เอาซากรถ แค่วิ่งได้มาวิ่ง

อย่างน้อยการที่จะรักความ classic ของรถ คุณก็ต้องรักรถด้วย ถึงมันจะไม่มีจิตใจก็เถอะ /\2
    ถูกต้องแล้วครับ

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

Bookmarks