[ แนะนำ ] ขอความเห็นเราควรจะทำอย่างไรดี

ชื่อกระทู้: ขอความเห็นเราควรจะทำอย่างไรดี

Unhappy ขอความเห็นเราควรจะทำอย่างไรดี

ขอความเห็น หรือคำเเนะนำ เห็นของที่ขายในเว็ปเเล้วเกิดอาการถูกใจพูดคุยส่งเงิ นไปงัยกลับไม่ได้ของ หรือต้องวัดใจกัน เงินไม่กี่บาทก็พอทำใจเเต่ถ้าหลายพันเรากลับเป็นทุกข ์ เขารับเงินเเล้วดันกลับเป็นหนังคนละม้วน หลายคนเคยมีอาการคันหัวใจเช่นผม ครั้นจะซื้อกับ member ก็ไม่ไช่ของที่ต้องการ อ่านดูมาหลายๆคนเเล้วเห็นใจยิ่งได้มาเจอกับตัวเองน้ำ ตาเเทบใหล ครั้นจะตามไปถามก็อยู่ห่างไกลกันเหลือเกิน ผมเองคงจะไม่โจมตีใครเพียงเเต่อยากจะขอความคิดเห็น หรือวิธีการที่ทำให้ผู้ซื้อไม่ถูกเอาเปลียบจนเกินไปน ัก และไม่ทำให้มิจฉาชีพได้ใจหรือเกิดขึ้นอีก......
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member dynamokris's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะพูดตามตรง จริงมันก็คือการ "วัดใจ" อย่างนึงเหมือนกันครับ
    ไม่มีทางรู้ได้เลยว่าคนที่เราโอนเงินให้ไปจะจริง หรือหลอก

เกิดปัญหาขึ้นมาจริงคงได้แค่ทำใจ แล้วแจ้งความทิ้งไว้ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

Fuck You! I won't do what you tell me!

DK77888's Avatar
    สถานที่
    ด่านเกวียน คลาสสิค สโมสร
    ขอบคุณ
    0

ใช่เลย
    จะซื้อกับ member ก็ไม่ไช่ของที่ต้องการ
    ของที่ต้องการก็อยู่กับคนที่ไม่ใช่ member
    ก็ลองดูๆคนที่เค้าขายบ่อยๆหรือสอบถามคนที่เคยซื้อกับ ผู้ขายก่อนว่าเป็นอย่างไร
    แต่ก็ไม่ปลอดภัยถึง 100% แต่ก็ทำให้มั่นใจขึ้นได้อีกเยอะละคับ

Senior Member highligh2009's Avatar
    สถานที่
    kick start จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

โดนส่วนตัวผมจะไม่ค่อยซื้อของกับคนขายที่มาใหม่อ่ะคั บ
    โดยสังเกตุจากวันที่สมัครแระจำนวนข้อความ
    sr kickstart จันทบุรี กูรักษ์ SR จันทบุรี
    บอดกลุ่ม http://forums.212cafe.com/baimond/
    [email protected]
    TEL 085-2849051

foys_pang's Avatar
    สถานที่
    Singburi mc. Culb.
    ขอบคุณ
    0

"ครั้นจะตามไปถามก็อยู่ห่างไกลกันเหลือเกิน"
    สมาชิก thaiscooter
    ผมว่ามีอยู่ทั่วประเทศนะช่วยๆกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทำใจคับ

เนี๊ยะครับมันทำให้คนหน้าใหม่ขายลำบาก
    เพราะคนพวกนี้ล่ะ
    ผมว่ามีส่วนน้อยนะ
    เจอเหตุการณ์แบบนี้
    หน้าเก่าเลยอัพราคาของได้เยอะเลย
    ซื้อของถ้าเห็นของได้ยิ่งดีคับ
    หรือขอหลักฐานเท่าที่เขาจะให้ได้เพื่อความบริสุทธิ์ใ จทั้งสองฝ่าย
    โฮม T.089-211-9929
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา เซ็นทรัล วงศ์สว่าง
    ชื่อบัญชี CHEVIN INPAMA
    เลขที่บัญชี 7792152435

Senior Member joeydekza's Avatar
    สถานที่
    De_Ashi_Sr_CluB
    ขอบคุณ
    0

เวลามันเจอเหตุการอย่างนี้กับตัวเอง
    มันโคตรเซงเลยครับ
    ยังงัยก่อตรวจสอบก่อนละกันครับ
    เอาใจช่วยให้ได้ของหรือเงืนคืนครับ
    ถ้ายังงัย บอกว่าคนที่ขายอยู่ที่ไหน
    สมาชิก มีทั้วไทยครับ จะได้ตามไห้
    หรือไม่ก่อได้ข้อมูลอะไรอีกเยอะครับ
    085-66-999-51 หมิง
    ---------------------------------------------------------------------
    นายอธิพงษ์ คีรีทศ
    443-133-68-59
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    สาขา นิคมอุตสาหกรรมอีทเทรินซีบอร์ท

--------------------------------------------------------

armbbgun's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chakihom อ่านข้อความ
    เนี๊ยะครับมันทำให้คนหน้าใหม่ขายลำบาก
    เพราะคนพวกนี้ล่ะ
    ผมว่ามีส่วนน้อยนะ
    เจอเหตุการณ์แบบนี้
    หน้าเก่าเลยอัพราคาของได้เยอะเลย
    ซื้อของถ้าเห็นของได้ยิ่งดีคับ
    หรือขอหลักฐานเท่าที่เขาจะให้ได้เพื่อความบริสุทธิ์ใ จทั้งสองฝ่าย
    สนับสนุนความคิดนี้

Senior Member highligh2009's Avatar
    สถานที่
    kick start จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

ความคิดผมคิดว่า
    หน้าใหม่หน้าเก่ามันก็เหมือนกันแหละ
    กว่าจะมาเปนหน้าเก่าก็ต้องเปนหน้าใหม่มาก่อน
    เพราะฉะนั้นทำอย่างไรให้ผู้ซื้อไว้วางใจได้
    ผู้ขายย่อมรู้ดี
    ขอบคุณคับ
    sr kickstart จันทบุรี กูรักษ์ SR จันทบุรี
    บอดกลุ่ม http://forums.212cafe.com/baimond/
    [email protected]
    TEL 085-2849051

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมชอบดูคนที่มาอัพให้อ่ะครับ หรือไม่ก็ดูกระทู้ที่เค้าเคยตั้งมาทั้งหมด e11
    ธ.ทหารไทย

341-2-81830-8

นาย วินธัย ทองนอก

080 - 4429394

Junior Member MB&&BM's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่มั่นใจลองคุยกับผู้ขายดูนะคับ ว่าเป็นส่งแบบพัสดุเก็บเงินปลายทางได้ไหม ใครจะออกค่าส่งก็ว่ากันไป....ถ้าผู้ขายซึ่งเป็นหน้าใ หม่เกิดอาการงอแงแล้วพูดรับประกันเป็นนักหนา....ก็บอ กไปตรง ๆ เลยว่า ผมก็กลัวไม่ได้ของถ้าโอนเงินไปแล้ว ถ้าผู้ขายแฟร์จิง..และอยากขายคงยอมรับได้คับ......(ย กเว้นว่าตัวคุณซึ่งเป็นคนซื้ออยากได้ของชิ้นนั้นมาก ๆ จนกลัวว่าจะมีคนอื่นตัดหน้าไปก่อน คงต้องชั่งใจละคับ).........สวัสดี
    Classiccarrr......

ลองคลิกที่ชื่อผู้ขายคนนั้นดูครับ
    ไปหากระทู้เก่าหรือข้อความอื่นๆแล้ววิเคราะห์ดูครับ
    มันอาจช่วยในการตัดสินใจซื้อหรือไม่ซื้อได้บ้างครับ

Senior Member bever club k's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

เปงกำลังใจให้ครับ ผมว่าจะดูควรดูจากประวัติและยอดขายครับ
    สอบถามเพิ่มเติม
    คุณชมพู่
    093-5194156
    ฝากเพจด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ขายอุปกรณ์ไฮโล ลูกเต๋า เต๋าปั่นไฮโล แผ่นไฮโล เครื่องจับเสียง ไฮโลทุบไม่เจอ เต๋าปั่นสี ลูกสกิด ลูกเต๋างาน
    ทุกอย่าง ทุกประเภท ทุกแบบ มีหมด ราคาโดนใจ ติดต่อ @chokdeehilo 0935194156 ชมพู่

https://www.facebook.com/pg/Chokdeehilo

Line: @Chokdeehilo
    (มี @ ข้างหน้าด้วยนะคะ)
    ติดตามแฟนเพจของทางร้าน
    https://www.facebook.com/Chokdeehilo/

มาเฮงไปด้วยกันกับ "โชคดีไฮโล"

ขอขอบคุณมากๆนะครับสำหรับทุกความคิดเห็นเเละกำลังใจโ ดยต่อไปผมจะระวังให้มากกว่านี้ เเละใครที่คิดที่จะทำเเบบนี้ขอให้อย่าทำเลยนะครับคิด ซะว่าอกเขาอกเรา
    เพราะมันจะทำให้วงการเสียหายเละก็จะทำให้ผู้ขายหน้าใ หม่ที่มีใจบริสุทธิหมดกำลังใจ.......... ขอบคุณมากๆครับ

Bookmarks