ผมจะพาเขากลับมา rn10 - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมจะพาเขากลับมา rn10

ปู่แกผุได้ใจจริงๆเลยครับ

รูป รูป        

อย่างชิ้นนี้ โดนน้ำมันเบรกเลยผุ คงต้องสร้างใหม่อีกชิ้น
    ท่านใดที่มีน้ำมันเบรก หรือคลัทซึม รีบแก้ไขเถอะครับ
    ก่อนที่จะเป็นอย่างนี้

รูป รูป    

ช่วงเช้าได้งานเพิ่มนิดนึง

รูป รูป    

วันนี้ติดเกาะครับ ไปไหนไม่ได้ น้ำท่วมเลยต้องหางานเล็กๆทำไปก่อน
    เมื่อวานได้ฝา วันนี้เลยทำในส่วนตัวถังครับ

รูป รูป      

มาตรฐาน แจ้งข่าว

ช่วงนี้น้ำยังไม่ลดไปไหนก็ลำบาก เลยมีรูปน้ำท่วมที่จอหอมาฝากครับ

รูป รูป      

ไปไหนมาไหน ต้องพึ่งรถทหารครับ

รูป รูป    

เมื่อวานได้รับอะไหล่จากพี่เจมส์ แบบลดแหลกแจกแถม มีทั้งคอนโซล ชุดพวงมาลัย ประตู สายไฟชุดใหญ่
    แต่เอากลับมาจอหอไม่ได้ครับ ต้องฝากเพื่อนไว้ก่อน มีแต่เรือนไมล์ที่พอหิ้วกลับบ้านได้
    เลยจัดการบิ้วซะ (อย่างอื่นทำไม่ได้ครับ ลมหมด ร้านน้ำท่วม)

รูป รูป      

รื้อแกะแยกชิ้นส่วน สำรวจส่วนที่ต้องทำ

รูป รูป      

ส่วนของตัว บอกระยะทางส่วนมากรถที่เก่าๆ มักจะมีปัญหาจารบีที่ใส่มาจากโรงงานจะเสื่อมสภาพครับ แล้วทำให้ล้อตัวเลขติดไม่หมุน
    และหากปล่อยไว้ จะทำให้เพืองรูดได้ถ้าเอาไปใช้ ต้องรื้อออก และเป็นจริงอย่างที่คาดครับ ติดจนแน่นเลยครับ

รูป รูป      

ไหนๆก็รื้อแล้วเลยถือโอกาสตั้งที่ 0 ครับ
    ในส่วนของแป้นหลังมีส่วนที่เป็นสนิม เลยต้องใช้วิธีขัดแล้วทำสีครับ จะได้อยู่กับเราไปอีกนานๆ

รูป รูป      

ขัดบริเวณที่เป็นจุดสัมผัสของหลอดไฟ แล้วประกอบครับ

รูป รูป      

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอทำตามเลยนะครับ ถ้ามีโอกาสอยากดูเรื่องพวงมาลัยด้วยจะเป็นพระคุณมากค รับ เพราะของผมรู้สึกว่าอุปกรณ์ของแตรบ้างอันคงจะหายไปสั กตัว ท้ายนี้ฝากกำลังใจให้ผู้ประสบภัยนำท่วมทุกคนนะครับ สู้ๆครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ส่วนของพวงมาลัยคงได้ทำแน่นอน น่าจะปัญหาเดียวกันครับ

วันนี้น้ำลดลงนิดนึง เพื่อนเลยเอาของที่ฝากไว้มาให้ ทุกชิ้นได้รับการอนุเคราะห์ จากพี่เจม
    1.พวงมาลัย พร้อมแกน และกระปุกพวงมาลัย ราคาถูก(เพื่อนลืม เอากระปุกพวงมาลัยมาครับ)
    2.คอนโซล พร้อมเรือนไมล์ ราคาถูก
    3.ยกเลี้ยว อันนี้ฟรี

รูป รูป      

4. ประตูทั้งสองบาน อันนี้ฟรี
    5. สายไฟชุดใหญ่ครับ อันนี้ก็ฟรี
    6. ประตูลมเดิมๆ อันี้ก็ฟรี

รูป รูป      

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks