ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

ชื่อกระทู้: ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ที่ถามไถ่กันมากับการจัดงานซับป่าว่านครั้งที่8

หลังจากจบงานซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่7 ทุกคนในสายงานแร้งคอยต่างรู้กันว่าในปีหน้านั้น งานซับป่าว่านครั้งที่8 จะต้องจัดขึ้นในวันที่ 23-24 ตุลาคม 2553 อย่างแน่นอน (งานซับป่าว่านนั้นจะจัดวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ติดกับวันปิยะมหาราช)

การคุยอย่างเป็นทางการของสมาชิกชมรมรถเก่าแร้งคอยเมื ่อวานนี้ (19 กย. 53) มีข้อสรุปอย่าชัดเจนว่า

-ตำนานมิมีวันสิ้นสุด งานซับป่าว่าน แรลลี่ครั้งที่ 7 จะไม่ใช่งานครั้งสุดท้ายของชาวแร้งคอย ยังยังสืบสานต่อไป

-วันเวลามิได้เลื่อนลอย กำหนดจัดงานซับป่าว่านแรลลี่มีกำหนดแน่นอนทุกปี เราจะไม่มีการย้ายวันจัดงานไปสัปดาห์หรือเดือนอื่นๆ

-สิ่งที่คอย ต้องยิ่งใหญ่ เนื่องจากงานซับป่าว่านเป็นงานที่ตั้งมาตรฐาน(ของเรา เอง)ไว้สูงสุดทุกครั้งทุกปี แต่ในปีนี้นั้น ทั้งพี่โบ้-น้องๆทีมงานแร้งคอย-ตัวผมเอง ต่างมีภาระกิจต้องรับผิดชอบทั้งเรื่องงานและการเรียน จึงทำให้ไม่พร้อมที่จะจัดงานให้ที่ยิ่งให้สมกับที่ทุ กคนรอคอยได้

-สรุปมติอย่างเป็นเอกฉันท์ ทางชมรมรถเก่าแร้งคอย ขอพักการจัดงานซับป่าว่านแรลลี่ ไว้หนึ่งปี ไว้เจอกันแน่นอนกับซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่ 8 ใน ปี2554 ที่เก่าเวลาเดิม

ด้วยความเคารพ

รูป รูป  
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member PROVINCE 77's Avatar
    สถานที่
    ClassicMan Korat
    ขอบคุณ
    0

เศร้าเลย...

ประกอบรถมา 2ปี เพื่อเอาถ้วยงานนี้...

อ่ะไม่เป็นไรปีหน้าค่อยว่า...
    ...บิดกระเด้ง เร่งยกล้อ...
    ...ขอร้องน้องอย่า...กรี้ดดด...
    ...มรมรถโบราณ...
    ...ClassicManKorat...

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

ครับผมเราเข้าใจความรู้สึกของพี่ฯ น้องฯ ทีมงานแร้งคอยครับ ปี54ที่จะมาถึงนี้ผมคิดว่าคงเป็นงานที่ยิ่งใหญ่แน่แน ่ครับ พวกเราชาวระยองจะรอ และเป็นกำลังใจให้เสมอครับ
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ที่ถามไถ่กันมากับการจัดงานซับป่าว่านครั้งที่8

หลังจากจบงานซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่7 ทุกคนในสายงานแร้งคอยต่างรู้กันว่าในปีหน้านั้น งานซับป่าว่านครั้งที่8 จะต้องจัดขึ้นในวันที่ 23-24 ตุลาคม 2553 อย่างแน่นอน (งานซับป่าว่านนั้นจะจัดวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ติดกับวันปิยะมหาราช)

การคุยอย่างเป็นทางการของสมาชิกชมรมรถเก่าแร้งคอยเมื ่อวานนี้ (19 กย. 53) มีข้อสรุปอย่าชัดเจนว่า

-ตำนานมิมีวันสิ้นสุด งานซับป่าว่าน แรลลี่ครั้งที่ 7 จะไม่ใช่งานครั้งสุดท้ายของชาวแร้งคอย ยังยังสืบสานต่อไป

-วันเวลามิได้เลื่อนลอย กำหนดจัดงานซับป่าว่านแรลลี่มีกำหนดแน่นอนทุกปี เราจะไม่มีการย้ายวันจัดงานไปสัปดาห์หรือเดือนอื่นๆ

-สิ่งที่คอย ต้องยิ่งใหญ่ เนื่องจากงานซับป่าว่านเป็นงานที่ตั้งมาตรฐาน(ของเรา เอง)ไว้สูงสุดทุกครั้งทุกปี แต่ในปีนี้นั้น ทั้งพี่โบ้-น้องๆทีมงานแร้งคอย-ตัวผมเอง ต่างมีภาระกิจต้องรับผิดชอบทั้งเรื่องงานและการเรียน จึงทำให้ไม่พร้อมที่จะจัดงานให้ที่ยิ่งให้สมกับที่ทุ กคนรอคอยได้

-สรุปมติอย่างเป็นเอกฉันท์ ทางชมรมรถเก่าแร้งคอย ขอพักการจัดงานซับป่าว่านแรลลี่ ไว้หนึ่งปี ไว้เจอกันแน่นอนกับซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่ 8 ใน ปี2554 ที่เก่าเวลาเดิม

รับทราบครับคุณน้าก้อง แต่ยังงัยว่าจะขึ้นไปนอนเล่นบนซับป่าว่านซักหน่อย ไม่มีงานไม่เป้นรัยครับ
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Senior Member oil-non's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB (ทุเรียน นนท์)
    ขอบคุณ
    0

รับทราบ จ๊า แล้วเจอกันครั้งต่อไป ปีหน้า เดี๋ยวว่างๆๆๆจะพาทีมงาน ทุเรียนนนท์ไปเยี่ยมเยือนอีกจ้า
    รุ่นใหญ่...ใจต้องนิ่
    ใครๆเรียกเราว่า..คนเล่นรถเก่า
    แต่เราบอกเขาว่า..กูรักรถเก่าโว้ย

แวะเยี่ยมชมบอร์ดได้ที่
    SERVICE BY ตี๋เจริญยนต์ คลิ๊ก เลย

ทีมงาน:ทุเรียน นนท์
    เราทำรถให้แรงเพื่อเอาไว้ทำเวลาในการเดินทางไม่ใช่เอาไว้แข่งกับใคร...รู้ไว้ด้วย

Member SR_CAFE_400-500's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่า คราสสิค ไบท์
    ขอบคุณ
    0

....ไม่รู้จะพูดยังไง เศร้าใจจริงๆ ปีนี้ไม่ได้ไปไหนเลยกะว่าจะไปงานนี้โดยเฉพาะเลย
    แต่ก็เอาเถอะเข้าใจครับ ยังไงก็มีปีหน้าและปีต่อๆไป ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานครับ ปีหน้าต้องมันส์ๆเป็น2เท่าเลยนะ
    เมาไม่ขับ แล้วค่อยกลับมาเมาใหม่

[F][R][E][E][D][’o’][M]~>

ชีวิตลูกผู้ชาย สายลมแสงแดด
    หลังแมงกะไซค์ รวยจนอย่าไปสนใจ
    ไม่ใช่จุดหมาย ของเสรีชน

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ปีนี้หรือปีไหนยังไงก็ซับว่าน อยู่แล้วครับถึงผมไม่เคยไปแต่ซับว่านก็อยู่ในใจตลอด
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Member dangbaile's Avatar
    สถานที่
    SIAMCHON BY นกขมิ้นและแร้งคอยทีม
    ขอบคุณ
    0

กะว่าจะหนีงานไดโนซอลที่พะเยาไปลั่นล้าที่ชักป่าว่าน เป็นครั้งแรกในชีวิตเสียดายมากๆครับ
    ดูรูปงานที่ผ่านมาตื่นเต้นมากๆน่าสนใจครับ
    ยังไงพี่ๆแร้งคอยทุกท่านก้อแวะมาเยี่ยมเยือนงานที่ภา คเหนือก้อได้นะครับ
    เห็นว่าคาราบาวมาเต็มวงเลยครับในวันที่23ตุลาคม ที่พะเยาอ่ะครับ
    ขอบคุณพี่ๆแร้งคอยมากๆนะครับที่มาแจ้งข่าวงานซับป่าว ่านให้ทราบครับ
    แดงใบเล่

กลุ่ม CHIANG MAI DONKAEW SCOOTER CLASSIC CLUB

โทร 080-1277725 เกมส์

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

วันเวลาไม่เคยลบคำว่า คลาสสิค ออกจากใจเรา จะปีนี้ปีไหนๆ ปีต่อไป ก็สองล้อคลาสสิคครับพี่น้อง แล้วพบกันใหม่ชาวเรา
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

hutman's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มโบราณ ณ บ้านบางตลาด
    ขอบคุณ
    0

ผมไปตั้งแต่ครั้งที่2 ไปปีหนึ่ง ก็ทำรถไปใหม่คันนึง ตอนพิมอยู่นี้ก้เพิ่งรู้ว่าเว้นไปปีนึง มือยังเปื้อนน้ำมันอยู่เลยครับทำรถอยู่ กะจะเอารถคันใหม่นี้ไปซะหน่อย ไม่เป็นไรครับ ปีหน้าเด่วเอาไป2คันเลย คิดถึงทุกคนครับ ..ชมรมซุ้มโบราณ คลาสสิคคลับ
    .กรุงไทย****นาย ณัฐวุธ ระงับเหตุ****683-0-08664-7
    ...อยากมาวเหล้า..มาวเบียร์..ก็มาวไป
    กลับมาบ้านเมื่อไหร่..เป็นได้รู้
    จะยืนคอย..รอรับหน้า
    ประตู พร้อมอาวุธเคียงคู่..สากกะเบือ!!!

dtac--0827222399

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PROVINCE 77 อ่านข้อความ
    เศร้าเลย...

ประกอบรถมา 2ปี เพื่อเอาถ้วยงานนี้...

อ่ะไม่เป็นไรปีหน้าค่อยว่า...
    ไม่เศร้าขนาดนั้นหรอกท่าน ปีหน้าพร้อมกว่า มันส์กว่าแน่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kilur-hm อ่านข้อความ
    ครับผมเราเข้าใจความรู้สึกของพี่ฯ น้องฯ ทีมงานแร้งคอยครับ ปี54ที่จะมาถึงนี้ผมคิดว่าคงเป็นงานที่ยิ่งใหญ่แน่แน ่ครับ พวกเราชาวระยองจะรอ และเป็นกำลังใจให้เสมอครับ
    ของคุณมากเด็กชายบุ๊ค ปีหน้าไม่พลาด ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    รับทราบครับคุณน้าก้อง แต่ยังงัยว่าจะขึ้นไปนอนเล่นบนซับป่าว่านซักหน่อย ไม่มีงานไม่เป้นรัยครับ
    ลองดูครับคุณทิว เอาตามสะดวก อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oil-non อ่านข้อความ
    รับทราบ จ๊า แล้วเจอกันครั้งต่อไป ปีหน้า เดี๋ยวว่างๆๆๆจะพาทีมงาน ทุเรียนนนท์ไปเยี่ยมเยือนอีกจ้า
    ขอบคุณแฟนพันธ์แท้ของซับป่าว่านฯ ทุเรียนนนท์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SR_CAFE_400-500 อ่านข้อความ
    ....ไม่รู้จะพูดยังไง เศร้าใจจริงๆ ปีนี้ไม่ได้ไปไหนเลยกะว่าจะไปงานนี้โดยเฉพาะเลย
    แต่ก็เอาเถอะเข้าใจครับ ยังไงก็มีปีหน้าและปีต่อๆไป ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมงานครับ ปีหน้าต้องมันส์ๆเป็น2เท่าเลยนะ
    รับปากครับ ปีหน้ามันส์เป็นสองเท่า

ปีนี้เก็บตังค์ค่าเหล้าไว้ก่อน ปีหน้ามาเมาเป็นสองเท่า เช่นกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    ปีนี้หรือปีไหนยังไงก็ซับว่าน อยู่แล้วครับถึงผมไม่เคยไปแต่ซับว่านก็อยู่ในใจตลอด
    เอาไว้ปีหน้าครับ จองตัวเอาไว้ก่อนเลย ปีนี้ขอลุยงานก่อน (ลุยงานเก็บตังค์ไว้ขอเมีย อิอิ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dangbaile อ่านข้อความ
    กะว่าจะหนีงานไดโนซอลที่พะเยาไปลั่นล้าที่ชักป่าว่าน เป็นครั้งแรกในชีวิตเสียดายมากๆครับ
    ดูรูปงานที่ผ่านมาตื่นเต้นมากๆน่าสนใจครับ
    ยังไงพี่ๆแร้งคอยทุกท่านก้อแวะมาเยี่ยมเยือนงานที่ภา คเหนือก้อได้นะครับ
    เห็นว่าคาราบาวมาเต็มวงเลยครับในวันที่23ตุลาคม ที่พะเยาอ่ะครับ
    ขอบคุณพี่ๆแร้งคอยมากๆนะครับที่มาแจ้งข่าวงานซับป่าว ่านให้ทราบครับ
    ปีนี้เที่ยวงานที่พะเยาไปก่อน ไว้ปีหน้ามาซับป่าว่านฯ แล้วเจอกัน ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสสระชน ฅนคลาสสิค อ่านข้อความ
    วันเวลาไม่เคยลบคำว่า คลาสสิค ออกจากใจเรา จะปีนี้ปีไหนๆ ปีต่อไป ก็สองล้อคลาสสิคครับพี่น้อง แล้วพบกันใหม่ชาวเรา
    ขอบคุณมาก ไม่ได้เจอกันที่ซับป่าว่านฯ แต่ก็ยังมีอีกหลายที่ ที่เราจะเจอกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hutman อ่านข้อความ
    ผมไปตั้งแต่ครั้งที่2 ไปปีหนึ่ง ก็ทำรถไปใหม่คันนึง ตอนพิมอยู่นี้ก้เพิ่งรู้ว่าเว้นไปปีนึง มือยังเปื้อนน้ำมันอยู่เลยครับทำรถอยู่ กะจะเอารถคันใหม่นี้ไปซะหน่อย ไม่เป็นไรครับ ปีหน้าเด่วเอาไป2คันเลย คิดถึงทุกคนครับ ..ชมรมซุ้มโบราณ คลาสสิคคลับ
    อิอิ คิดถึงชาวซุ้มโบราณเสมอ

ปีหน้าต้องเอารถมาสองคันนะครับ ถ้าเอามาคันเดียว เดี๋ยวอีกคันมันจะน้อยใจ
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

เอาไว้ปีหน้าครับ จองตัวเอาไว้ก่อนเลย ปีนี้ขอลุยงานก่อน (ลุยงานเก็บตังค์ไว้ขอเมีย อิอิ)

ขอบคุณครับ ว่าแต่งคนที่เท่าไหร่ละ ๕๕๕ ๕๕๕

ยังไงขึ้นไปงานเชียงม่วนก็ได้นะครับ ๒๓ ตุลา กับคาราบาว ครับ
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

To be continue. นะโบ้..ก้อง..

BIKE HERO DISCO POWER.

zam555's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ จันทรเกษม
    ขอบคุณ
    0

อดเลยปีนี้ อิอิ

ไม่เป็นไรปีหน้าก็มี ^_^ เป็นกำลังใจให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zam555 : 27-09-2010 เมื่อ 02:25

ลูกแม่จันทร์
    บ้านอยู่อรัญแต่มาเรียนจันทรเกษม

FREE DOM มหาสารคาม 2005 มนต์LOVEคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    จิงจัง ยำนม ( สารคาม )
    ขอบคุณ
    0

สนุกเเน่คับ ปีนี้
    082-7813130 โอ๊ต FREE DOM มหาสารคาม
    การเดินทางสายCLASSICไปกับชีวิตที่ผ่านน้ำ

จิงจัง ยำยม CLUB ณ มหาสารคาม เจ๊หน่อยจัดให้ ( ขอบอก )
    ลูกเล็ก > วาวเดิม > เครื่องเดิม ! รถไม่เเรงเเต่แซงกระจาย !

ช่างอั้มสั่งลุยเจ๊หน่อยจัดให้ ^^

FREE DOM
    มหาสารคาม จัดเต็ม

Bookmarks