ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

ชื่อกระทู้: ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซับป่าว่าน ตำนาน อมตะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ที่ถามไถ่กันมากับการจัดงานซับป่าว่านครั้งที่8

หลังจากจบงานซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่7 ทุกคนในสายงานแร้งคอยต่างรู้กันว่าในปีหน้านั้น งานซับป่าว่านครั้งที่8 จะต้องจัดขึ้นในวันที่ 23-24 ตุลาคม 2553 อย่างแน่นอน (งานซับป่าว่านนั้นจะจัดวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ติดกับวันปิยะมหาราช)

การคุยอย่างเป็นทางการของสมาชิกชมรมรถเก่าแร้งคอยเมื ่อวานนี้ (19 กย. 53) มีข้อสรุปอย่าชัดเจนว่า

-ตำนานมิมีวันสิ้นสุด งานซับป่าว่าน แรลลี่ครั้งที่ 7 จะไม่ใช่งานครั้งสุดท้ายของชาวแร้งคอย ยังยังสืบสานต่อไป

-วันเวลามิได้เลื่อนลอย กำหนดจัดงานซับป่าว่านแรลลี่มีกำหนดแน่นอนทุกปี เราจะไม่มีการย้ายวันจัดงานไปสัปดาห์หรือเดือนอื่นๆ

-สิ่งที่คอย ต้องยิ่งใหญ่ เนื่องจากงานซับป่าว่านเป็นงานที่ตั้งมาตรฐาน(ของเรา เอง)ไว้สูงสุดทุกครั้งทุกปี แต่ในปีนี้นั้น ทั้งพี่โบ้-น้องๆทีมงานแร้งคอย-ตัวผมเอง ต่างมีภาระกิจต้องรับผิดชอบทั้งเรื่องงานและการเรียน จึงทำให้ไม่พร้อมที่จะจัดงานให้ที่ยิ่งให้สมกับที่ทุ กคนรอคอยได้

-สรุปมติอย่างเป็นเอกฉันท์ ทางชมรมรถเก่าแร้งคอย ขอพักการจัดงานซับป่าว่านแรลลี่ ไว้หนึ่งปี ไว้เจอกันแน่นอนกับซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่ 8 ใน ปี2554 ที่เก่าเวลาเดิม

ด้วยความเคารพ

ร่วมประกวดภาพถ่าย “งานซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 1-7”

ตามลิงค์เลย http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=471523

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mr.kk : 01-10-2010 เมื่อ 18:35
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

ขออภัยหากไม่สุภาพ mini c's Avatar
    สถานที่
    (สมาคม)นิยมเครื่องเดิม
    ขอบคุณ
    0

ปีหน้าหรือปีไหนก็จะคอย ปลายฝนต้นหนาว ซับป่าว่าน.......
    สบายดี
    เดินทางใกล้ไกลไปคนเดียว แต่ไม่เดียวดาย
    (สมาคม)ผู้นิยมเครื่องเดิมๆ สามเกียร์ไม่ไวแต่ไปถึง

WATGEANG_E's Avatar
    สถานที่
    วัดเจียงอี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ที่ถามไถ่กันมากับการจัดงานซับป่าว่านครั้งที่8

หลังจากจบงานซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่7 ทุกคนในสายงานแร้งคอยต่างรู้กันว่าในปีหน้านั้น งานซับป่าว่านครั้งที่8 จะต้องจัดขึ้นในวันที่ 23-24 ตุลาคม 2553 อย่างแน่นอน (งานซับป่าว่านนั้นจะจัดวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ติดกับวันปิยะมหาราช)

การคุยอย่างเป็นทางการของสมาชิกชมรมรถเก่าแร้งคอยเมื ่อวานนี้ (19 กย. 53) มีข้อสรุปอย่าชัดเจนว่า

-ตำนานมิมีวันสิ้นสุด งานซับป่าว่าน แรลลี่ครั้งที่ 7 จะไม่ใช่งานครั้งสุดท้ายของชาวแร้งคอย ยังยังสืบสานต่อไป

-วันเวลามิได้เลื่อนลอย กำหนดจัดงานซับป่าว่านแรลลี่มีกำหนดแน่นอนทุกปี เราจะไม่มีการย้ายวันจัดงานไปสัปดาห์หรือเดือนอื่นๆ

-สิ่งที่คอย ต้องยิ่งใหญ่ เนื่องจากงานซับป่าว่านเป็นงานที่ตั้งมาตรฐาน(ของเรา เอง)ไว้สูงสุดทุกครั้งทุกปี แต่ในปีนี้นั้น ทั้งพี่โบ้-น้องๆทีมงานแร้งคอย-ตัวผมเอง ต่างมีภาระกิจต้องรับผิดชอบทั้งเรื่องงานและการเรียน จึงทำให้ไม่พร้อมที่จะจัดงานให้ที่ยิ่งให้สมกับที่ทุ กคนรอคอยได้

-สรุปมติอย่างเป็นเอกฉันท์ ทางชมรมรถเก่าแร้งคอย ขอพักการจัดงานซับป่าว่านแรลลี่ ไว้หนึ่งปี ไว้เจอกันแน่นอนกับซับป่าว่านแรลลี่ครั้งที่ 8 ใน ปี2554 ที่เก่าเวลาเดิม

ด้วยความเคารพ

ไม่เปนไรหรอกคับพี่ก้อง..ทุกคนคอยชาวแร้งคอยเสมอ..
    NING.WATGEANG_E
    สายน้ำเปลี่ยนใจปลา..กาลเวลาเปลี่ยนใจคน
    T.080-1659090 089-4268689 045-644346

เลขบัญชี
    156-1-32258-9

เฉลิมกิตติ์ บุญส่ง
    กรุงศรีอยุธยา

A ☮ m : MexicanGangSter's Avatar
    สถานที่
    After shock 77 Richter`
    ขอบคุณ
    0

เซอร์ไพร์มากครับ

ยังไงก็เป็นกำลังจัยกันต่อไป

มหาชัย-คลาสสิค คลับ
    สมุทรสาคร .
    CB-77 Superhawk `
    นาย อานพ เนคมานุรักษ์ 38/3 หมู่ 1
    ต.นาดี อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
    บัญชีเลขที่ 050-0-07227-2
    ธนาคารกรุงไทย ประดิพัทธิ์ 16
    after shock Gangster
    โรงเรียนกรุงเทพวิจิตรศิลป์

Senior Member TONG.38's Avatar
    สถานที่
    ชมรมยานยนต์ย้อนยุค เพชรบูรี
    ขอบคุณ
    0

..........
    ครับ ยังไง ขอเป็นกำลังใจ ให้ครับชาวแร้งคอย กับ
    ซับป่าว่าน ครั้ง ที่8

ปีหน้า ไปแน่ นอน ครับ ไปทุกปี

. สนใจ 087 4134465 ตอง เพชรบุรี
    ธ.ไทยพาณิช 7092114435 พิสิฐ รอดสาย
    ส่งมา 154 ถ.บันไดอิฐ ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    น้ำตาลสด ยานยนต์ย้อนยุค เพชรบุรี

Junior Member
    สถานที่
    MC โครงเหล็ก ๑๐๑ On Tour Thailand
    ขอบคุณ
    0

ได้ครับพี่

ผมก้อขอเป็นกำลังใจให้อีกคน

พวกเราต้องเอาเรื่องเรียนก่อยอยู่แล้วครับ

ขอให้โชคดีครับ

เจอกันซับป่าว่านแรลลี่ครับผม

Senior Member man#c70's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง classic bike 2008 หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

ครั้งที่8รอปีใหนก็จะรอครับ สู้ๆๆครับ
    แสบถนนหลวง classic bike
    mหนองบัวลำภู 2008 c
    อ. นากลาง
    "มิตรภาพแห่งการเดินทาง"
    "การเดินทางจะลำบากสักเพียงใด"
    "เราก็ไม่ถ้อเพราะเรารักในการเดินทาง"

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

จากใจน้องๆชาวบางวัวเป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนครับแล้ว พบกันนะครับ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Member art/A80's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ว่านานแค่ไหนก้อจะรอคับ รักแร้งคอยคับเพ่

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

เสียดายครับ..แต่ก็จะรอครับน้าก้อง

กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    มิตรภาพ และพ้องเพื่อน เปี่ยมไปด้วยความสัมพันธ์ ที่ดี
    บิ๊ก K.L 0822110456

E-mail [email protected]

(ยินดีต้อนรับ ทุกกลุ่มทุกท่าน ที่มาเที่ยวในจังหวัดของเรา ชาวปราจีน)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kilouy club : 21-09-2010 เมื่อ 11:48

Senior Member aofyakuza's Avatar
    สถานที่
    KAMPOO CLASSIC-สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ผมกลุ่ม kampoo ciassic จ.สิงห์บุรี ไปแน่ๆครับเจอครับพี่น้องชาวสองล้อ

Name:  kampoo.jpg
Views: 3030
Size:  35.7 KB

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ซับป่า่าน ปีนี้ไม่จัด ช่าย มั้ย??? ครับ

Junior Member Fy_เสี่ยวโบราณ's Avatar
    สถานที่
    เสี่ยวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

ปีไหนก็จะรอ และไปทุกปีครับ
    วิ่งด้วยใจ ไปด้วยคน ตังมีเจอทุกทริป

Senior Member
    สถานที่
    กลุ่มชมรมรถเก่าเสิงสางชมตะวัน โคราช
    ขอบคุณ
    0

อีกปีเดียวครับ
    ชมรมรถโบราณ S.K.T.เสิงสางโคราช

โครางกานหนึ่งวันในหนึ่งปีทำดีให้น้องครั่งที่5 สถานที่จัดงานวิทยาลัยเกษตรเพชรบุรี ตำบลชะอำ อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี

รายกานประกวดรถ25รุ่นแยกทุกรุ่นถ้วยร่างวันมีที่หนึ่ งถึงที่สาม รายได้จากกานจัดงานมอบให้วิทยาลัยเกษตร โรงเรียนศึกษาพิเศษทางสมอง โรงเรียนตชด.
    แล้วเจอกันวันที่4พฤษภาคม2556

Senior Member msnmsn's Avatar
    สถานที่
    Family Classic Nonthaburi & อิสระชน นนทบุรี &เกษตรกระทิง จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

แล้วปีหน้าเจอกันครับพี่ก้อง กลุ่มเกษตรกระทิง จันทบุรีคลาสสิคคลับ
    เมียทิ้ง เพราะวิ่งทริป
    ติดต่อ [email protected]

เต๋า กลุ่ม เกษตรกระทิง จันทบุรี คลาสสิคคลับ

Bookmarks