รายงานตัวเป็นสมาชิกคลับ : Mazda familia 1300 cc ครับ - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รายงานตัวเป็นสมาชิกคลับ : Mazda familia 1300 cc ครับ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loop45 อ่านข้อความ
    ถานหน่อยนะ ว่าใส่แม็กแบบของน้อง ต้องรองอแดปเตอร์มั้ย..
    วันนี้ไปบุรีรัมย์ เห็น m 1000 สีน้ำเงิน ตัวหนังสือขาว เดิมขาดว่าทำสีมาใหม่สวยมากขับตามตูดมองแล้วสวยจรืงๆ
    แม็กนี้ 4 รู 110 ใส่พอดีครับพี่...

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    แม็กนี้ 4 รู 110 ใส่พอดีครับพี่...
    พอสรุปได้มั้ยครับทำจบๆแบบนี้ใช้เม็ดเงินไปประมาณเท่ าไรครับ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    พอสรุปได้มั้ยครับทำจบๆแบบนี้ใช้เม็ดเงินไปประมาณเท่ าไรครับ
    ได้ครับท่านโดม แต่เด๋วขอเก็บรายละเอียดอีกนิสหน่อยครับ แล้วจะมาสรุปทีเดียวเลยครับท่าน..
    เอาแบบว่าอันไหนมีของเดิมอยู่แล้ว อันไหนซื้อมา รายละเอียดทุกอย่างเด๋วจัดให้ครับท่าน...
    ปล.ตอนนี้รถกลับไปที่อู่ครับ เดินไฟ กับ รอชุบกันชนครับ...
    Name:  IMG_8553.jpg
Views: 1936
Size:  54.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 00Hacker00 : 22-02-2011 เมื่อ 23:58

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสริมอีกนิดครับถ้าได้คิ้วสแตนเลสขอบกระบะมาใส่ผมว่า สวยขึ้นอีกเป็นกองเลยอะครับ

Junior Member gameskung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระจกมองข้าง ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้อ่ะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เสริมอีกนิดครับถ้าได้คิ้วสแตนเลสขอบกระบะมาใส่ผมว่า สวยขึ้นอีกเป็นกองเลยอะครับ
    นี่แหล่ะครับที่ผมเซงอยู่ ถ้าท่านดูรูปรถตอนยังไม่ทำสี คิ้วอันนั้นสวยมากครับ จำได้ว่าซื้อที่ศูนย์ นานมากกกกกกกกกแล้ว
    แต่ช่างบอกไม่เห็น ผมเอารูปไปยืนยันก็แล้ว สรุปว่าช่างเอาอันใหม่มาใส่ให้ ผมว่ามันนูนๆอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเลย
    เด๋วรถเสร็จจริงๆจะถ่ายรูปมาให้ดูกันอีกทีคัรบ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gameskung อ่านข้อความ
    กระจกมองข้าง ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้อ่ะครับ
    555+ คนอื่นอาจซื้อได้ถูกกว่านี้มาก แต่ผมได้มา 1800 บาท...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    555+ คนอื่นอาจซื้อได้ถูกกว่านี้มาก แต่ผมได้มา 1800 บาท...
    ...ถ้าของแท้ก็ไม่แพงหรอกครับ...ส่วนของที่สั่งพี่รอ หน่อยนะวันเสาร์นี้เขาจะเอายางกันโคลนมาส่งอ่ะ...คิด ว่าไม่น่าเกินวันอังคารส่งของได้แน่นอนถ้าส่งแล้วจะโ ทรบอกอีกทีนะครับ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...ถ้าของแท้ก็ไม่แพงหรอกครับ...ส่วนของที่สั่งพี่รอ หน่อยนะวันเสาร์นี้เขาจะเอายางกันโคลนมาส่งอ่ะ...คิด ว่าไม่น่าเกินวันอังคารส่งของได้แน่นอนถ้าส่งแล้วจะโ ทรบอกอีกทีนะครับ...
    ขอบคุณครับท่านปุ๊ ตอนนี้ผมกำลังปวดหัวกับช่างเลย เอารถมาส่งพร้อมบิลที่ไม่คาดคิด ไว้จะมาเล่าให้ฟังวันหลังครับ ขอเครียก่อน...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับท่านปุ๊ ตอนนี้ผมกำลังปวดหัวกับช่างเลย เอารถมาส่งพร้อมบิลที่ไม่คาดคิด ไว้จะมาเล่าให้ฟังวันหลังครับ ขอเครียก่อน...
    เจ็บตับเเลยน้องเอ้ย...6สิบ5.....สงสัยช่างจะรั่วนะ5 5555++++

ขอบคุณ
    0

นี่แหล่ะครับที่ผมเซงอยู่ ถ้าท่านดูรูปรถตอนยังไม่ทำสี คิ้วอันนั้นสวยมากครับ จำได้ว่าซื้อที่ศูนย์ นานมากกกกกกกกกแล้ว
    แต่ช่างบอกไม่เห็น ผมเอารูปไปยืนยันก็แล้ว สรุปว่าช่างเอาอันใหม่มาใส่ให้ ผมว่ามันนูนๆอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเลย
    เด๋วรถเสร็จจริงๆจะถ่ายรูปมาให้ดูกันอีกทีคัรบ...
    อย่างนี้เซ็งกันไปเลย

ขอบคุณ
    0

อย่างนี้เซ็งกันไปเลย
    สรุปว่าช่างใส่อันใหม่ไม่ได้เลยเอาอันเก่ามาใส่ให้(แ ล้วบอกว่าไม่มี)สุดท้ายก็หาเจอ...

นั่นยังไม่เท่าไรครับ เมื่อวานผมโดนมาอีกแล้วครับ ช่างเอาบิลมาให้ เกิดเรื่องเลยครับ
    ต้องขอบอกก่อนว่าจริงๆราคาค่าทำสีปะผุทั้งคันรวมสองห มื่นห้า ผมต่อไปสองหมื่น ช่างบอกได้แบบไม่ค่อยอยากรับเท่าไร บอกเด๋วดูอีกที
    พอเมื่อวานเอาบิลมาให้ดูบิลแล้วอึ้งเลยครับ ค่าอื่นๆนิสหน่อยพวกลูกยาง ยางขอบประตู และอื่นๆไม่เท่าไรครับ เรื่องสีช่างเขียนมาสองหมื่น ก็ตามที่คุยครับ
    แต่เรื่องนี้สุดๆ เขียนในบิลมาว่าค่าทำฝาท้าย(ซึ่งผมซื้อมาเอง) ช่างแค่ตัดตัวหนังสือจากฝาที่ซื้อมาเอามาใส่ฝาเดิม ราคาหกพันห้า ผมถึงกับงงเลยครับ อะไรของเค้านี่
    ผมเลยไม่รู้จะทำไง ได้แค่จ่ายไปให้ก่อนสองหมื่น ส่วนที่เหลือบอกช่างว่าเด๋วจ่ายตอนรถเสร็จเพราะตอนนี ้เหลือกันชนกับเดินไฟ และอื่นๆนิสหน่อยยังไม่เสร็จ
    แต่ถ้ามาคิดให้ดูดีหน่อยช่างคงจะเอาค่าทำฝาท้ายไปเฉล ี่ยกกับค่าสีมั้งครับ แต่จริงๆถ้าเขียนค่าทำสีสองหมื่นห้าผมยังโอเคกว่าเขี ยนแบบนี้เลย สุดๆเลยครับช่างคนนี้

ช่วยผมคิดหน่อยครับควรทำอย่างไรดี... อีกไม่เกินอาทิตย์นี้คงได้รับรถจริงๆแล้วครับ
    ปล.รูปรถที่ท่านเห็นนั้น ช่างเอามาให้ดูว่าขาดเหลืออะไรบ้าง เลยได้ถ่ายรูปไว้ จริงๆยังไม่เรียบร้อยเลยครับ
    ปล2.ท่านใดอยากทราบ ค่าเสียหายปรึกษาได้ครับ โดนมาเยอะ ก็ใจรักเนอะทำไงได้ (ม่ะกี้ก็มีคนโทรมาถาม)
    ปล3.ถ้ารถเสร็จเมื่อไรจะรายงานให้ได้ทราบแบบละเอียดเ พื่อเป็นแนวทางต่อไปครับ
    "ผมเพิ่งเข้าวงการนี้ ให้คำปรึกษาได้แค่ที่ตัวเองโดนมาเท่านั้น ยังมีอีกหลายท่านในที่นี้ที่เก่งๆแต่ไม่เปิดเผยตัวคร ับผม"

ขอบคุณ
    0

แต่ก็ถือว่าทำได้เนียนพอสมควรเลยครับ

ผมให้ช่างคนเก่าทำหมดไปเกือบสามหมื่นมันยังดูเหมือนไ ม่ได้ทำอะไรเลยมันตัดซะและแล้วมันต่อแบบเฮียๆให้
    ผมเลยต้องมาทำการยกคัสซีใหม่นี้แหละครับ
    โดนมาเยอะเหมือนกันปวดหัวเป็นเดือนๆเลยครับ

ขอบคุณ
    0

เข้าใจหัวอกเลยครับ
    กว่าจะได้อู่ช่างที่ทำได้ฝีมือดีๆราคาสมเหตุสมผลเล่น ซะจนเลยครับ
    หาเช้ากินค่ำอย่างเราๆ

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

คอนโซลงามแท้ๆ เป็นของตัว1300 ใช่มั๊ยครับ พอดีกำลังทำสีอยู่ ต้องหามาใส่บ้างแล้วเพราะข้างในจะทำสีน้ำตาลทั้งหมด อยากได้มากครับ ท่านปุ๊ที่ร้านเจ๊กสั่งได้มั๊ยครับ อยากได้ของใหม่เลย รบกวนด้วยนะครับ
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks