ใครสนใจเที่ยวงานชุมพรบ้าง ขอเสียงหน่อย

ชื่อกระทู้: ใครสนใจเที่ยวงานชุมพรบ้าง ขอเสียงหน่อย

Senior Member puripatcb100's Avatar
    สถานที่
    อะเมริกังพังงา
    ขอบคุณ
    0

Question ใครสนใจเที่ยวงานชุมพรบ้าง ขอเสียงหน่อย

ใครสนใจเที่ยวงานชุมพรบ้าง ขอเสียงหน่อยครับผมกำลังหาเพื่อนร่วมทางครับ
    งานนี้มีหิน เหล็กไฟ ครับหนุกๆ ผมบินเดี่ยวหลายงานแล้วมันจริงๆๆ เปิ้ล โครงชายปลายยา

รูป รูป    

Member kunpan1991's Avatar
    สถานที่
    krabi vespa club
    ขอบคุณ
    0

วันไหนคับ....แจ้งกำหนดการ ...กัน เผื่อใครสนใจ คับ

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kunpan1991 อ่านข้อความ
    วันไหนคับ....แจ้งกำหนดการ ...กัน เผื่อใครสนใจ คับ
    ไม่ได้ ชนนนนน กันนานแล้วนะครับ...

** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

Senior Member puripatcb100's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีสองงานครับพี่น้องเลือกเอาเลยว่าชอบแบบไหน
    งานที่ 1

สำหรับวันที่ 8
    -08.30 น.ขอเชิญพีน้องที่มาก่อน ร่วมแห่ขบวนเปิดพิธีแข่งเรือยาวหัววังพนักตัก ในวันสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเราไปยังคลวงห ัววังครับ
    และขอแรงพี่ๆ น้องๆ ใกล้ๆ มาร่วมแห่ขบวน เพื่อจังหวัดชุมพรครับซึ่งปีก่อนเราก็ช่วยเหลือกันแบ บนี้ครับ
    -หลังจาก แห่เปิดงานแล้ว ก็ขอเชิญพีน้องมาร่วมกันรับประทานอาหาร ที่ร้านเพื่อนใจ ครับทางเราได้จัดรอรับไว้แล้ว
    -จากนั้นในช่วง ค่ำๆ ก็จะมีงาน ต้อนรับชาวไบค์เกอร์ ที่ร้าน ครัวถุงเงิน พร้อมมีอาหาร และดนตรี มัน ๆ ต้อนรับพี่น้องที่มาในวันนี้ด้วยครับ

สำหรับวันที่ 9 ตุลาคม 2553
    -สถานที่จัดงาน หน้าโรงแรมแกรนด์พาเลซ เรามีน้องๆ คอยต้อนรับ พี่น้องไบค์เกอร์อยู่ที่นั่นครับ น้ำเย็นๆ ผ้าเย็นๆพร้อมรอต้อนรับ และกลุ่มมาแชล ทีคอยอำนวยความสะดากในด้าน นำทาง ส่งที่กให้แก่ท่าน ครับ เรามีฝ่ายต้อนรับรอท่านอยู่ครับ
    -ลงทะเบียน 200 บาท มีบัตรและเบียร์ ได้2กระป๋อง บัตรเข้างาน และของที่ระลึก ด้วยครับ จะลงเลยหรือว่าลงทะเบียนตอนเข้างานก็ได้ครับ
    -15.00 น. ไฮไลด์ ตอนแห่ ขบวน ไปรอบเมืองชุมพร เราจะพาพี่ๆ ไป ชมการแข่งเรือยาวประเพณีด้วย 1ปีจะมีกันครั้งหนึ่งครับ ที่คลองหัววังพนักตัก ในวันสำนึกในพระมหากรุณธิคุณ ในหลวงของเราครับ
    -ค่ำๆ หน้างานมีของขาย ของแต่งรถ เสื้อผ้า จากร้านค้าที่นำมากันในทุกๆ ปีครับ
    -อาหารคัดร้านที่อร่อยๆ แล้วก็ เน้นราคาไม่แพง ครับคัดแม่ค้า คัด ความอร่อยให้พี่ๆ น้องๆกันด้วยงานนี้
    -เครื่องเสียง ดนตรีฝีมือดีของชุมพร 1 วง และ อีกวง ถ้าไม่มีไรผิดพลาด น่าจะ พี่โป่ง เต็มวง นะครับ
    ปีนี้เราร่วมด้วยช่วยกันจัดในทุกๆ ทีมในชุมพร ครับ เป็นเจ้าภาพ ร่วมกัน เพื่อความมัน ที่จะกลับมาอีกครั้งครับ
    กิจกรรมหลัก ๆประมาณนี้นะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ กันต่อไป รอ พี่หนุ่มมา เชิญชวน อีกรอบครับผม แล้วเจอกัน
    งานที่ 2
    ชาวคลาสสิคภาคใต้ตอนบน ร่วมใจทำบุญ

วันที่ 30 ตุลาคม 2553

สถานที่จัดงาน ร้านถ้วยชาม มิวสิค ต.ปากคลอง อ.ปะทิว จ.ชุมพร

วัตถุประสงค์
    1.เพื่อหารายได้สร้างห้องน้ำ วัดน้ำพุ ต.ปากคลอง อ.ปะทิว จ.ชุมพร

2.เพื่อพบปะสังสรรค์ในกลุ่มรถคลาสิค
    3.โปรโมตสถานที่ท่องเที่ยว ชายหาดบางเบิด และชายหาดถ้ำธง

วันที่ 30 ตุลาคม 2553

8.00 เป็นต้นไป เริ่มเปิดลงทะเบียน ของที่ระลึกลงทะเบียน มีเข็มกลัดกับป้ายคล้องคอ
    8.00-18.00 น. ร่วมกิจกรรมภายในงาน และ ขบวนแห่กิจกรรมขับขี่ปลอดภัยเปิดไฟใส่หมวก บริเวณชายหาดบางเบิด และถ้ำธง
    19.00 น. ประธานในพิธีกล่าวเปิดงานและร่วมสนุกกับวงดนตรี
    20.30 น. ประกวดมีสซ้อนท้าย และมอบรางวัล
    1.รางวัลมาไกล กิโลละ2บาท พร้อมถ้วยที่ระลึก
    2.รางวัลแต่ชายเฮฟวี่ ชาย-หญิง
    3.รางวัลมีสซ้อนท้าย
    21.30 น. รวมสนุกกับวงดนตรี จนถึงเวลา ตี2

สถานที่ใกล้เคียงที่จัดงาน
    1.โครงการพระราชดำริ ชุมพร
    2.ชายหาดบางเบิด
    3.ชายหาดถ้ำธง

ส่วนตัวผมสนใจทั้งสองงานครับเลยต้องหาเพื่อนก่อนครับ
    Name:  โลโก้ใหม่002.jpg
Views: 1707
Size:  69.3 KB

Member kunpan1991's Avatar
    สถานที่
    krabi vespa club
    ขอบคุณ
    0

งานหลังน่าสน....แต่เสานี้ที่พังงาคับผม...สนใจ 084 8411002 """ งานเมาคับเพื่อตัวเอง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันเสาร์นี้ที่กระโสมครับ ทราบแล้วเปลี่ยน มากันนะครับ
    Name:  โลโก้ใหม่002.jpg
Views: 302
Size:  33.0 KB

Bookmarks