คิดยังไงกันกับบรรดาร้านซ่อมแลมในกทม.ครับ

ชื่อกระทู้: คิดยังไงกันกับบรรดาร้านซ่อมแลมในกทม.ครับ

Lam
    สถานที่
    Together group
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดยังไงกันกับบรรดาร้านซ่อมแลมในกทม.ครับ

มีหลายกระแสบอกว่าที่นี่ดี ที่นี่ไม่ดี คิดกันยังไงบ้างครับ ว่าที่ไหนดีที่ไหนไม่ดี แล้วที่ไม่ดีน่ะ ไม่ดียังไงหรอครับ
    ส่วนตัวผมฟังมาเยอะแล้วครับ ก็มีร้านซ่อมแลมอยู่ในใจเป็นร้านแรกและร้านเดียวมาเส มอครับ
    อยากเห็นความคิดเห็นของหลายๆคนน่ะครับ
    175 TV/ 3

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อันนี้บอกยากคับ ร้านไหนซ่อมรถเรา เราก็บอกว่าเค้าดี ร้านไหนเราไม่เคยทำเราก็บอกว่าไม่ดี
    มันเป็นของธรรมดาคับ แล้วแต่คนมอง ส่วนมากที่บอกว่าไม่ดี อาจเป็นเพราะ
    1 ช่างวางยา
    2 ช่างเป็น คริสเตียนโน โรนัลโด ( ชอบสับ )
    3 ช่างขี้คุย ประมาณว่า บอกว่าทำได้ แต่จิงๆแล้ว ผลออกมาก็ทำได้ แต่ผลไม่น่าพอใจ คือ ทุเรศอะ

ว่าแต่ ร้านที่คุณไปทำอะ ร้านไหนหรอ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับคุณ โคกคูณ อย่างว่ามันมีหลายรูปแบบ ทางที่ดีสอบถามคนขี่แลมด้วยกันก็ได้ครับว่าเสียงไปทา งไหน ว่าแต่ช่างที่ชัวร์แบบไม่พลาดเลยก็คงไม่มี เพราะคงไม่มีช่างคนไหนไม่เคยพลาดเลยหรอกครับ
    เอาเป็นว่าดูงานเป็นร้านๆไปล่ะกันครับ
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200 อ่านข้อความ
    เห็นด้วยกับคุณ โคกคูณ อย่างว่ามันมีหลายรูปแบบ ทางที่ดีสอบถามคนขี่แลมด้วยกันก็ได้ครับว่าเสียงไปทา งไหน ว่าแต่ช่างที่ชัวร์แบบไม่พลาดเลยก็คงไม่มี เพราะคงไม่มีช่างคนไหนไม่เคยพลาดเลยหรอกครับ
    เอาเป็นว่าดูงานเป็นร้านๆไปล่ะกันครับ

หวัดดีครับพี่เอ็ม.........สบายดีนะครับ ป๋ม เอ้ย ขับ gl สีน้ำเงินที่ให้พี่ไล่คาร์บูให้นะครับ จำได้ไม๊ครับ เดี๋ยวกลับมาจากบ้านรอบนี้เดี๋ยว เอาของมาฝากครับพี่
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Lam
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

ผมทำกับลุงผินครับ ทำมาเกือบ 2 ปีแล้วมันก็เป็นธรรมดาครับ ที่ประทับใจและผิดหวังบ้าง แต่โดยรวมแล้วผลออกมาดีซะมากกว่า แล้วเพื่อนส่วนใหญ่ก็ดีกัน อาจจะราคาแพงบ้าง แต่ถ้าเราพอใจขี่รถแล้วมั่นใจผมว่าผมยอมใช้เงินแลกกั บความมั่นใจและสบายใจดีกว่าครับ ใจจริงอยากซ่อมเองเป็นมากกว่าครับ ก็พยายามศึกษาไปเรื่อยครับ ส่วนมากผมจะเน้นเครื่องก่อนเสมอครับ (เครื่องดี ขี่มัน)
    175 TV/ 3

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ใช่คับ ผมก็ของเครื่องดีไว้ก่อน อย่างอื่นไว้ที่หลังเลย กลัวขี่ไปตายกลางทาง ฉิบหายเลย เหอๆ

ส่วน ลุงผิน เป็นช่างที่เก่งคน1 ของเมืองไทยก็ว่าได้คับ ผมว่าทำกับแกดีแล้วคับ คนรู้จักผมก็ทำกับแกหลายคน em24
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

บางทีอย่ายึดติดกับร้านมากเกินไปครับ....ช่างทําแลมด ีๆก้อมีถม ( แต่ไม่ค่อยออกตัว )

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

Lam
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับ

พอจะแนะนำบ้างได้มั้ยครับ เผื่อว่าเอาไว้พิจารณาบ้างครับ หรือไว้เป็นความรู้ด้วยครับ
    175 TV/ 3

Bookmarks