เชิญร่วมงาน รำลึก 2003 วันที่ 23-24 ตุลา 53 ณ โรงเรียนวันโป่งก้อนเส้า จ.สระบุรี - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงาน รำลึก 2003 วันที่ 23-24 ตุลา 53 ณ โรงเรียนวันโป่งก้อนเส้า จ.สระบุรี

Senior Member mhong's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teemai อ่านข้อความ
    ขออนุญาตอีกคนครับ น้าหมง

น้าหมง ไม่คิดจะเล่าถึงความเป็นมาของงาน "ซับป่าว่าน ครั้งที่ 1 (2003)”เลยรึไง ครับ
    ว่าเกิดขึ้นมาได้ยังไง ใครเป็นคนต้นคิด ใครเป็นคนทำติดต่อประสานงานสถานที่
    ใครครับ เป็นคนทำ

ในตอนนั้นน้าหมงรับหน้าที่ไปทำ ผ้าพันคอสีเขียวและสติกเกอร์
    ตรายางที่ใช้ปั้มผมก็เป็นคนทำ แบบพี่สาวผมก็เป็นคนเขียน
    สถานที่ใช้จัดก็ไม่ใช่พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)เป็นคนไปติดต่อหรอครับ

สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้
    ในตอนนั้น ต้นปีสองพันสาม ผมอยู่แก่งคอย มีพี่ชายอีกคนอยู่ป่าโมก มี c90 สีฟ้า(รถมรดก) มีแม่อยู่เชียงราย ผมได้ไปตั้งกระทู้ใน thaiscooter.com มีข้อความเชิญชวนกันขี่รถขึ้นเหนือ ประมาณว่า
    จะเดินทางจาก แก่งคอย ไป กรุงเก่า ไปเชียงราย แล้วก็ กลับจากเชียงราย มากรุงเก่า แล้วกลับ แก่งคอย ในช่วงปิดเทอม ซึ่งได้เป็นที่ฮือฮามากในขณะนั้น และได้มีการตอบรับอย่างล้นหลาม

ตอนนั้นเด็กอายุ 19 ใบขับขี่ก็ไม่มี c90 สีฟ้า ที่มีก็ขี่ไปกลับสระบุรี(ยี่สิบกว่าโล) ก็จะพังอยู่แล้ว
    ตั้งกระทู้ใน thaiscooter.com ด้วยความคะนอง (แต่อยากไปจริงๆ) ทำให้มันเป็นไปไม่ได้ที่จะไปขี่รถขนาดนั้น

จากนั้น
    พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย) กับเพื่อน(เพียว)ก็มาเห็นกระทู้ใน thaiscooter.com ก็ตกใจ
    มาบอกผมว่า มรึงจะปล่อยไว้ยั่งงี้ไม่ได้นะ มันเสียชื่อ ถ้าเราไปไม่ได้เราเปลี่ยนแผนชวนเขามาเที่ยวบ้านเราดี กว่า เดี๋ยวกรูจัดการเอง เอาเป็นที่น้ำเจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า เลยละกัน เดี๋ยวไปติดต่อให้(ปีนั้นที่ทำการพึ่งสร้างเสร็จยังไ ม่ได้มีพิธีเปิดเลย) พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)ก็ไปติดต่อกับ ผู้การ ททท.
    ขอใช้สถานที่ ซึ่งก็ได้รับอนุญาตแล้วได้รับการอำนวยความสะดวกเป็นอ ย่างดี

แล้วเราก็มาคุยกัน (มีผม พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย) พี่เพียว และน้าหมง)
    ว่าจะเอายังไง จะจัดเป็นรูปแบบไหน สรุปได้ว่าเป็นการชวนกันมาเที่ยว(meeting) มีของที่ระลึกให้ลงทะเบียนนำรายได้หักค่าใช้จ่ายไปทำ บุญ โดยจัดในนามของ กลุ่ม “แก่งคอย c club”

จากนั้นก็มีกำหนดการ จุดรวมตัว ที่ปั้ม pa ตรง cp ก่อนเข้าแก่งคอย
    จำได้(อยู่ในความทรงจำ)ว่าปีนั้นเริ่มทยอยกันมาถึงปั ้มตั้งแต่เช้ามืด จนถึงเวลานัดรวมตัว (ช่วงบ่าย)
    มีรถมาร่วมสองร้อยคัน (ตื่นเต้นมาก ไม่เคยเห็นซีแยอะขนาดนี้มาก่อน มีแบบประหลาดๆด้วย)
    พอถึงเวลา มีรถทางหลวงเข้ามาจอด (ตื่นเต้นอีกแล้ว) มีรถฉลามมานำขบวน ขี่เข้าตลาดแก่งคอย(ลองนึกภาพตาม รถฉลามมานำขบวนซี ร่วมสองร้อยคัน ขี่เข้าตลาดแก่งคอย ว่ามันอลังการขนาดไหน) แล้วขี่กันเป็นขบวนไปจนถึงที่จัดงาน (เป็นที่น่าตื่นตาตื่นใจมาก คนแถวนั้นไม่ได้รู้มาก่อน)
    พอถึงที่จัดงาน ก็จอดรถรวมกันและได้แยกย้ายกันไปพักผ่อน
    แล้วเราก็ได้มาคุยกันอีกทีนึงเกี่ยวกับการลงทะเบียน ว่าจะลงทะเบียนกันยังไง คนละเท่าไหร่ดี ตอนแรกว่าขอเก็บคนละ ห้าสิบบาท แล้วไปไปมามา น้าหมงบอกว่าต้องคนละร้อยนึง ก็เลยว่าตามนั้น แต่พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)ก็ตกลงกันว่าจะไม่บังคับกันลงทะเบียน(จนถึงป ัจจุบัน การไม่บังคับลงทะเบียน ถือเป็นทำเนียมของงาน “ซับป่าว่าน”ไปแล้ว)
    ขอสรุปตรงนี้เลยนะครับว่างานนี้ไม่ใช่งานแร้งคอยกับง านซ้ปป่าวาน และที่คุณกล่าวมาถูกต้องหมด ครับ
    ณ เวลานี้ ผมขออนุญาตจัดงานก่อนได้ใหมครับ และตอนนี้ผมไม่ใช่น้าหมงแร้งคอยอีกต่อไปแล้ว ผมเป็นเพียงแค่น้าหมง cm ....
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ
    [email protected]

Junior Member texas-saraburi's Avatar
    สถานที่
    texas-saraburi
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=mhong;4700350]ขอสรุปตรงนี้เลยนะครับว่างานนี้ไม่ใช่งานแร้งคอยกับง านซ้ปป่าวาน และที่คุณกล่าวมาถูกต้องหมด ครับ
    ณ เวลานี้ ผมขออนุญาตจัดงานก่อนได้ใหมครับ และตอนนี้ผมไม่ใช่น้าหมงแร้งคอยอีกต่อไปแล้ว ผมเป็นเพียงแค่น้าหมง cm ....[/QUOTEคลาสสิคเรารักกัน....แตกต่างแต่ไม่แตกแยกเด้อ..เด้อพ ี่น้อง

kik_sing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

น้าหมง cm สู้ๆๆ
    แวะมาคุยกันได้นะคับ http://www.facebook.com/pages/Tcmoto...113147?sk=wall
    สินค้าราคาโรงงาน อะไหล่ honda c50 c100 c65 c70 c90
    084-1187731/089-0519360/080-2091525/036-613293
    สนใจอะไหล่ชาลี ซี โทรเลยจ้า
    3140890827ชื่อบัญชี นายธนายุทธ ฉันทะสิงห์
    ธ.กรุงเทพ สาขาสิงห์บุรี บัญชีออมทรัพย์
    4732821840 ชื่อบัญชีนายธนายุทธ ฉันทะสิงห์ ธ.ทหารไทย สาขาวงเวียนสระแก้วลพบุรี บัญชีออมทรัพย์

ร้านกิ๊กอะไหล่ 60/39 ต.ป่าตาล อ.เมือง จ.ลพบุรี
    ร้านเปิดทุกวัน 8.00-20.00 น.
    วันจันทร์เปิดท้ายท่าเรือ
    วันอังคารเปิดท้ายโลตัสลพบุรี
    วันพฤหัสเปิดท้ายนครนายก
    วันศุกร์เปิดท้ายโลตัสสุพรรณบุรี
    วันเสาร์เปิดท้ายสิงห์บุรี
    วันอาทิตย์เปิดท้ายตลาดแกรนท์อยุธยา
    แวะมาดูอะไหล่

www. tc23motor.com

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

น้องฯฯที่ระยองเป็นกำลังใจให้นะครับ น้า...ขอ พูดอะไรนิดนะครับ ..ตอนนี้มันดูอะไรก็ไม่เข้าใจกันไปหมด ต่างคนต่างเอาความคิดตัวเองเป็นหลัก แต่ขอให้นึกถึงวันเวลาเก่าเก่า

ที่เคยตากแดดตากฝนด้วยกัน ดมควัน กินฝุ่นและมาม่ามาดว้ยกัน หยุดนึกถึงวันเก่าเก่าสักนิด แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ทุกกลุ่มที่ทำสิ่งดีดีให้กับ

สังคมคลาสสิคของพวกเรานะครับ

KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

Junior Member pond0067's Avatar
    สถานที่
    สังกะสีคลาสสิค สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

จัดไป ขอ ไป ด้วย คน

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านครับ
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ

Member arm_lopgear's Avatar
    สถานที่
    บำเหน็จณรงค์ คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tantaa อ่านข้อความ
    ป้่ายแขวนคอเป็นสติกเกอร์
    ย้อนยุคดีครับ ชอบๆๆๆๆ
    BUMNETNARONG CLASSIC BIKE
    CHAIYAPHUM

Member my_classic's Avatar
    สถานที่
    แวงใหญ่สองล้อคลาสสิคขอนแก่น vs ชมรมรถโบราณชนกลุ่มน้อยมหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

Post em 96

งานดีๆอีกงาน น่าไปครับ

Member airstrike's Avatar
    สถานที่
    หนองโดนคลาสสิคคลับ จ.สระบุรี
    ขอบคุณ
    1

ไปคับๆ ไกล้ๆแค่นี้เอง
    หนองโดนคลาสสิค จ.สระบุรี
    NONGDON CLASSIC CLUB

It's Time To Ride : ถึงคราวต้องเดินทาง
    Facebook : ค้นหา แบงค์ หนองโดนคลาสสิค
    ติดตามข่าวสารของพวกเราได้ที่ http://www.facebook.com/nongdonclassic

เอ้y80's Avatar
    สถานที่
    เขื่อนพระราม 6 / อยุธยาชาลี
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนครับ

ขายอะไหล่ yamaha mate y80 หลายรายการ คลิ๊กลิ้งค์นี้เลยครับ
    เฟสบุ๊คครับสั่งอ่ะไหล่ง่ายกว่าเดิมด้วยช่องทาง FACE BOOK
    ทางไลน์ก็มีนะครับ LINE ID : 0878300295

Member
    สถานที่
    วังเตารางคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยนะครับพี่หมงถ้าว่างจะพาน้องๆไปช่วยงานครับ พงษ์วังเตาราง (ร้านไดครับ)

Senior Member tantaa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยอีกแรงคะ

" ชมรมผมไปด้วยแน่นอนครับ "

ว่าจะไปเอาถ้วย....
    • มาไกล
    • เดิม เดิม มีทะเบียนนะ
    • ไฟตก ( หล่นหาย ) เดิม เดิม
    • ผุ้ชายนอนสูบ เดิม เดิม

*** ขออณุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ เอาฮาครับอย่าคิดมาก ***
    original
    honda classic club of thailand

รูป รูป  
    Somjate Prasittikul
    Bangkok Bank
    Account No. 124 - 4 - 30775 - 5
    08 47 13 11 9 7 ..

Senior Member Mc.CB.CLUB's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีสักกัสสสส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HARN อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับ..น้าหมง..สู้...สู้..

งานไหนที่แก่งคอย

ผมไปทุกปี**เพชรบูรณ์

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mc.CB.CLUB อ่านข้อความ
    งานไหนที่แก่งคอย

ผมไปทุกปี**เพชรบูรณ์
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KHON-REN-KLONG อ่านข้อความ
    " ชมรมผมไปด้วยแน่นอนครับ "

ว่าจะไปเอาถ้วย....
    • มาไกล
    • เดิม เดิม มีทะเบียนนะ
    • ไฟตก ( หล่นหาย ) เดิม เดิม
    • ผุ้ชายนอนสูบ เดิม เดิม

*** ขออณุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ เอาฮาครับอย่าคิดมาก ***
    original
    honda classic club of thailand
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tantaa อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยอีกแรงคะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gnop_kk อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยนะครับพี่หมงถ้าว่างจะพาน้องๆไปช่วยงานครับ พงษ์วังเตาราง (ร้านไดครับ)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เอ้y80 อ่านข้อความ
    ไปด้วยคนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ airstrike อ่านข้อความ
    ไปคับๆ ไกล้ๆแค่นี้เอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ my_classic อ่านข้อความ
    งานดีๆอีกงาน น่าไปครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arm_lopgear อ่านข้อความ
    ย้อนยุคดีครับ ชอบๆๆๆๆ
    ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ
    089-4949969

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks