ลูกสูบติดบ่อยคร้าบ

ชื่อกระทู้: ลูกสูบติดบ่อยคร้าบ

Junior Member khemmini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลูกสูบติดบ่อยคร้าบ

อยากถามว่า พี่ ๆ ลูกสูบติดกันบ่อยครั้งหรือไม่ครับ
    แล้วขี่ได้ไกลแค่ไหนครับ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khemmini อ่านข้อความ
    อยากถามว่า พี่ ๆ ลูกสูบติดกันบ่อยครั้งหรือไม่ครับ
    แล้วขี่ได้ไกลแค่ไหนครับ

ก็มีติดบ้างครับ ถ้าอากาศร้อนๆๆ หรือแช่ยาวๆๆ ผมขึ้นเขใหญ่จะเป็น กลางคืนไม่เอคยเป็น
    ไปไกลสุด 500 ต้นๆๆ ก็ยังไม่มีปัญหา แต่อย่าแช่ยาวนะ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Junior Member khemmini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    ก็มีติดบ้างครับ ถ้าอากาศร้อนๆๆ หรือแช่ยาวๆๆ ผมขึ้นเขใหญ่จะเป็น กลางคืนไม่เอคยเป็น
    ไปไกลสุด 500 ต้นๆๆ ก็ยังไม่มีปัญหา แต่อย่าแช่ยาวนะ
    ขอบคุณครับผม
    แต่ของผมวิ่งได้ 20 กว่าโล ลูกก็ติดแล้วอะครับ อาจเป็นว่าเพราะคลัชลื่นหริเปล่าครับ เพราะ ตอนเครื่องเย็นเวลาสตาร์ทคลัชมันชอบลื่นอะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าอาการคลัชลืนไม่น่าเกี่ยวกับลูกสูบติดนะครับ..ค ลัชลืนน่าจะเกี่ยวกับการใช้น้ำมันเครื่องมากกว่า..เท ่าที่ได้ยินมามีน้ำมันเครื่องหลายยี่ห้อเหมื่อนกันนะ ครับที่ทำให้คลัชลืนแต่จำไม่ได้ต้องขออภัย...ส่วนเรื ่องลูกสูบติด..แก้ไขง่ายๆคือเวลาเติมน้ำมันให้ใส่ออโ ตลูป(2t)ลงไปในถังนิดนึง...ผมว่าน่าจะช่วยได้นิดนึง.

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bcc149 อ่านข้อความ
    ผมว่าอาการคลัชลืนไม่น่าเกี่ยวกับลูกสูบติดนะครับ..ค ลัชลืนน่าจะเกี่ยวกับการใช้น้ำมันเครื่องมากกว่า..เท ่าที่ได้ยินมามีน้ำมันเครื่องหลายยี่ห้อเหมื่อนกันนะ ครับที่ทำให้คลัชลืนแต่จำไม่ได้ต้องขออภัย...ส่วนเรื ่องลูกสูบติด..แก้ไขง่ายๆคือเวลาเติมน้ำมันให้ใส่ออโ ตลูป(2t)ลงไปในถังนิดนึง...ผมว่าน่าจะช่วยได้นิดนึง.
    ขอบคุณมากน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pusoodteen อ่านข้อความ
    แล้วที่พี่ขี่ไปแบบว่าไม่พักเครื่องเลย อะครับ ประมาณกี่โลอ่ะครับ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khemmini อ่านข้อความ
    แล้วที่พี่ขี่ไปแบบว่าไม่พักเครื่องเลย อะครับ ประมาณกี่โลอ่ะครับ
    พัทยา สนามชัยเขต ตอนกลับไม่มีพัก บิด ประมาณ 80

น่าจะประมาณ 100 โลต้นๆๆ 120 ได้มั้งหรือมากว่าไม่รู้

ลองแก้วิธีนี้ดูนะ ถ้าทำเครื่องมาใหม่ รันเครื่องไว้เฉยๆๆ ให้ได้เกือบทั้งวันอ่ะ พักมั้งนะ เพื่อให้ลูกสูปมันเข้าที่ เค้าอาจฟิตมาแน่นมากเกิน
    เพราะรถผมทำแบบนี้อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pusoodteen : 21-10-2010 เมื่อ 00:34

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Bookmarks