ขอเชิญร่วมงาน จอมพลเจ้าพระยาคลาสสิคไบค์ ครั้งที่ 2 - หน้า 9

ชื่อกระทู้: ขอเชิญร่วมงาน จอมพลเจ้าพระยาคลาสสิคไบค์ ครั้งที่ 2

Senior Member mob_methawat's Avatar
    สถานที่
    รถเก่า กล้วยไท
    ขอบคุณ
    0

ถึงจะอยุ่ไกลกันคนละภาค

รุ้จักกันมาไม่นานแต่รุ้นิสัยกันดีคับ

เอาใจช่วยเพื่อนบิ๊กๆๆ
    ม๊อบ รถเก่า กล้วยไท อ.ปราสาท จ.สุรินทร์
    KLUAYTHAI CLASSIC SURIN
    087-4440712

Senior Member B&THanaKA's Avatar
    สถานที่
    HANAKA CLASSSIC CLUB สมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยพี่ บิ๊กคับ

งานพี่เค้าผมก็ไปมา พี่ๆๆเค้าตอนรับดีมาก
    ที่สุของการเดินทาง.....คือฉันและเธอเป็นเพื่อนกัน

เบียร์ HANAKA CLASSIC CLUB สมุทรปราการ
    0806119608

Junior Member
    สถานที่
    Berserk on road
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด เมืองฉะ รักกันมาก โชว์นักเลงคีย์บอร์ดด้วย ผมทีแรกก็ไม่รู้น่ะว่าใครเป็นใคร อ่านไปอ่านมาหลายๆกระทู้ บ้างก็ว่าเอาเก้าอีเหลือทุ่มหัวผู้หญิงยังกะมวยปล้ำ บ้างก็ว่าน้องบางวัวโดนรุมกันเละ ซึ่งมันก็จริง เพราะผมยืนดูอยู่ตลอดแหละ แต่ไม่อยากเข้าไปยุ่ง เพราะไม่รู้จัก ตอนแรกก็ไม่รู้หลอกว่าใครเป็นใครแต่ตอนนี้รู้และ เพราะทีแรกเห็นแต่อาร์มแว๊บๆว่าศิลหลวงพ่อติ่งแต่ไม่ รู้หลอกว่ากลุ่มไหน เห็นทุกคนเค้าพูดตรงกันน่ะว่าไปเดินจับก้นผู้หญิงจนแ ฟนเค้าไม่พอใจเลยมีเรื่องกัน แล้วไอ้กลุ่มอาร์มเขียวๆมีปีกเนีย เห็นเค้าว่าเป็นขุนวิเศษอ่ะน่ะซึ่งผมเห็นเค้ามางานกั นแค่2คันเอง 4คนผัวเมียอ่ะน่ะ ผู้ชายเข้าไปคุยประมาณว่าให้เลิกลากันไปเถอะประมาณนั ้น แต่มคำๆนึงผมได้ยินเต็มสองหูเลยว่า "คุณไปเรียกประธานกลุ่มคุณมาคุยกะกูแล้วกูจะยอมไอ้สัส"แล้วก็มีเสียงดังปั้้ง ไอ้คนที่ใส่อาร์มบางวัวถือเก้าอี้ทุบหัวผู้หญิงที่เด ินเข้าไปตามผู้ชายคนนั้นครับ คาตาผมเลย ผมก็ตกใจ แต่ก็ไม่อยากยุ่งอ่ะน่ะไม่อยากเจ็บตัว เพราะเห็นว่าไม่ใช่เรื่องของผม แต่ตะหงิดๆใจว่าคุณกุ้ยไปป่าวทำผู้หญิง ซึ่งมารู้ทีหลังว่าท้องด้วย หลังจานั้นไอ้อาร์มเขียวๆก็กระชากไอ้เด็กบางวัวมาต่อ ย แล้วพวกบางวัวมันก็เดินเขามาตีหัวผู้หญิงอีกคน จากเดิมขุนวิเศษสองคน บางวัวมาเป็นสิบ ได้ข่าวว่า เด็กโพธิฐาน ซึ่งมากันสามสิบสี่สิบคนเห็นกุ้ยตีผู้หญิงแล้วคงทนไม ่ไหวจึงวิ่งกรูเข้าไปช่วยขุนวิเศษ เท่านั้นแหละ หมาแตกผุ้วิ่งหนีตายกันเกลี้ยง เหลือโดนยำใหญ่ อร่อยอยู่คนเดียวเลย โคตรรักเพื่อนเลย ทิ้งไปได้หน้าตาเฉย ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องราวสักเท่าไหร่น่ะ รู้แค่เท่าที่เห็นและก็ถามๆเค้าเอาว่าอาร์มแบบนี้คือ กลุ่มอะไร เค้าก็เอาโลโกมาให้ดูแล้วคนนู้นเล่าบ้างคนนี้เล่าบ้า ง แนะนำว่าอย่าฟังความข้างเดียวครับ
    ปล. ผมไม่รู้จักทั้งสองกลุ่มเป็นการส่วนตัวหลอกน่ะครับ เพียงแต่เห็นเจ้าตัวกลุ่มมาพูดแบบเข้าข้างพวกพ้องแล้ วมันเคืองหน่อยๆว่าทำไม ลูกผู้ชายแท้ๆ กล้าทำ แต่ทำไมไม่กล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ตนได้กระทำ อีกหน่อยเมียคุณท้องก็ขอให้โดนแรงกว่านี้สักร้อยเท่า น่ะครับ
    ปล.2 ผมพูดอะไรไปไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วย ในเมื่อพูดเรื่องจริงในสิ่งที่เห็นแล้วรับไม่ได้ก็ไม ่เป็นไร ว่ากันตามเนื้อผ้า พูดกันด้วยเหตุผล อย่าทำแบบคนบางคน ที่ถือว่าข้างเนียดูแลอยู่ ไม่ฟังเหตุผลฟังความข้างเดียวพูดบนเวทีปาวๆ มันน่าอายน่ะครับ

Senior Member kilur-hm's Avatar
    สถานที่
    RAYONG HONDA CLASSIC TOURING TEAM
    ขอบคุณ
    0

ก็ไม่ยากจะมาโฟสหลอกนะครับกะทู้เเบบเนี่ยมันไม่จบ สะที่เรืองมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป (ไม่ใช้ว่าจะไม่สนใจใครถูกใครผิดนะครับ แต่ไม่รู้จะไปสืปกับอะไร กล้องวงจรปิดก็

ไม่มี ซีซ๊ทีวี ก็ไม่มี นะเลยไม่รู้จะตัดสินกันยังงัย ถ้าจะโทษก็โทษเหล้า มันดีกว่า กินมันแล้วทำให้เมา )

แต่เหล้ามันเดินเข้าปากเราไม่ได้ ถ้าเราไม่อ้าปากกินมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kilur-hm : 07-11-2010 เมื่อ 02:47
    KILUR-HM RAYONG

สนใจสินค้า 085-1557751

ชื่อ น.ส.ธัณย์สิตา เศรษฐาโชติศิริ ธ.กรุงเทพ ส.ระยอง<Tunsita S.> เลขบัญชี 277-4-28307-7

มิตรภาพไม่ได้วัดที่ CC.. แต่มันอยู่ที่ระยะทาง........

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวอีกว่า กลุ่มบางวัวเนียมีเรื่องบ่อย หลายงานและ
    ที่สำคัญอีกอย่างคือ มันไม่เกี่ยวว่าใครยังไงหลอก เมาไม่เมามันไม่เท่าไหร่ถ้ามีสติและไม่เกรียน แต่มันอยู่ที่ว่า ใครทำอะไรแล้วไม่รับผิดแล้วยังมาปั่นกระทู้ใส่ร้ายคน อื่นอีก
    ผมเป็นคนๆนึงที่เห็นเหตุการณ์เลยอยากจะเล่าความจริงส ักหน่อย ทนไม่ได้จริงๆโดยเฉพาะที่มันเอาเก้าอี้ตีคนท้อง เลวสัสๆขอด่าทีเหอะ สาปแช่งให้คนที่มันเอาเก้าอี้ตีคนท้องให้คนทั้งตระกู ลของทั้งกลุ่มมัน มีใครท้องให้มันโดนหนักกว่านี้สักร้อยเท่า เอาให้ลูกมันไหลลงมากองอยู่กับพื้นเลย ผมไม่ได้ด่ากลุ่มไหนเจาะจงน่ะผมด่ากลุ่มที่มันตีคนท้ อง
    ใครทำก็ออกมารับผิดซะ ทุกคนพร้อมจะให้อภัย เพียงขอโทษคำเดียว ไม่ใช่มาท้าว่าจะมาถล่มที่งานนู้นงานนี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แปลกเนอะก่อนหน้านี้เห็นเก่งจังเลยบางวัว ทำไมหายหน้าไป หรือว่าไม่กล้าออกมายอมรับความจริง แค่ขอโทษคำเดียวทุกคนเค้าก็พร้อมจะให้อภัยแล้วครับ เชื่อสิ

บิ๊ก คลาสสิคบางวัว ninjamater's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคบางวัว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มิตรภาพยังคงอยู่

ศิษย์หลวงพ่อดิ่ง บางวัวคลาสสิค และ ขุนวิเศษ คลาสสิคไบค์
    ผู้นำของกลุ่มได้จับมือเจรจาหาข้อยุติและร่วมกันหาแน วทางแก้ไข
    ปัญหาของกลุ่มในแนวทางมิตรภาพสร้างสรรค์สังคมและช่วย เหลือ
    ซึ่งกันและกันจบลงด้วยดี จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน

รูป รูป  
    สิ วั

Senior Member beer Classic's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ninjamater อ่านข้อความ
    ศิษย์หลวงพ่อดิ่ง บางวัวคลาสสิค และ ขุนวิเศษ คลาสสิคไบค์
    ผู้นำของกลุ่มได้จับมือเจรจาหาข้อยุติและร่วมกันหาแน วทางแก้ไข
    ปัญหาของกลุ่มในแนวทางมิตรภาพสร้างสรรค์สังคมและช่วย เหลือ
    ซึ่งกันและกันจบลงด้วยดี จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน
    ขอบคุณครับ บางวัว และ ขุนวิเศษ จากใจทีมงานเคียวเกี่ยวดาว
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว
    ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    มิตรภาพไร้พรมแดน

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มิตรภาพยังคงอยู่อะไรที่ผ่านมาขอให้ผ่านไปครับ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Member Mc Thabma's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าทับมาระยอง
    ขอบคุณ
    0

แสดงความยินดีด้วย

ที่เข้าใจกัล

ขอบคุณขุนวิเศษกับบางวัวมากคับ

ฟิล์มทับมาระยอง089-6671088

modtanoiMC09@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mc Thabma อ่านข้อความ
    แสดงความยินดีด้วย

ที่เข้าใจกัล

ขอบคุณขุนวิเศษกับบางวัวมากคับ

ดีครับ
    **ทำดีต้องอายใคร แบ่งปันใจให้สังคม**

กสิกรไทย สาขามาบตาพุด เลขที่ 408-296-4393

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ninjamater อ่านข้อความ

รัก กัล ไว้ คน ไทย
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

ขอบคุณ
    0

คนเราผิดพลาดกันได้ เมื่อรู้ว่าผิดแล้วยอมรับความจริง กล้าที่จะขอโทษ ทุกคนก็กล้าที่จะให้อภัยครับ

Senior Member ราชันย์ดำ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณขุนวิเศษคลาสิกไบค์ ไทยแลนด์+เฉื่อย retrocar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

...

Senior Member hoy itsara's Avatar
    สถานที่
    สิงห์สนิมระยอง หนองวา หนองกรับอิสระ
    ขอบคุณ
    0

สิงห์สนิมระยอง

ยินดีด้วยคัฟ..ที่เข้าใจกัน
    HoY RAYoNG หนองกรับอิสระ
    -----------------------------------------------

หอยระยอง หนองกรับอิสระ 0875823976

http://0866202240.hi5.com
    [email protected]
    0866202240,0875823976 HoY RAYoNG

Bookmarks