[ ขาย ] Sprint หัวเหลี่ยม แท้สีขาว ทะเบียนแท้โอนได้ ล้านเปอร์เซ็น ทะเบียน 888 ด้วย - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Sprint หัวเหลี่ยม แท้สีขาว ทะเบียนแท้โอนได้ ล้านเปอร์เซ็น ทะเบียน 888 ด้วย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

รถอยู๋นนท์ป่าวครับ

เห็นจากเล่ม ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยๆ

Member sumo.vespa's Avatar
    สถานที่
    ChOAPRAYA ScOOTER
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I_am_bob อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่ช่วยอัพครับ ล้ออะไหล่ เป็นล้อ10 ครับ สนใจซื้อเท่าไหร่ พีเอ็มมาดูนะครับ
    อยู่แถวไหนคับ สัก 800 ไหวมัยคับ ยังงัยช่วย up up... รถสวยช่วยดันคับ
    CHOAPRAYA SCOOTER.

WE ARE SUN RiVER

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ postcard123 อ่านข้อความ
    รถอยู๋นนท์ป่าวครับ

เห็นจากเล่ม ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยๆ
    รถอยู่จ.นนทบุรี แถวสะพานพระราม 5 ครับ เมื่อวานมีน้องจาก ม.เกษตร มาดู

เห็นวันนี้บอกจะพาเพื่อนมาดูเลขตัวถังรถอีก คาดว่าน่าจะตกลงราคากันได้นะครับ

พี่เมื่อวานที่โทรหาผม บอกว่าจะขับรถมาจากต่่างจังหวัด ซึ่งผมก็บอกไปว่ามีนัดกับน้องคนข้างบนไว้แล้ว

พี่ก็บอกให้ช่วยโทรบอกด้วยว่าคุยกันน้องเค้าว่ายังไง เมื่อคืนโทรไปเบอร์ที่เซฟไว้ คนรับสายบอกไม่รู้เรื่องเวสป้า

เลยไม่แน่ใจว่าผมเซฟเบอร์ผิด หรือยังไงแน่ ถ้าอย่างไร ก็แจ้งสถานะไว้ที่่หน้านี้เลยนะครับ

Member scooterfat's Avatar
    สถานที่
    Autarch
    ขอบคุณ
    0
    0

แลกบวกตังให้ได้ไหมครับ 081-4117209

รูป รูป  
    /\4/\4สองหัวย่อมดีกว่าหัวเดียว/\4/\4
    จริงหรือ?

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I_am_bob อ่านข้อความ
    รถอยู่จ.นนทบุรี แถวสะพานพระราม 5 ครับ เมื่อวานมีน้องจาก ม.เกษตร มาดู

เห็นวันนี้บอกจะพาเพื่อนมาดูเลขตัวถังรถอีก คาดว่าน่าจะตกลงราคากันได้นะครับ

พี่เมื่อวานที่โทรหาผม บอกว่าจะขับรถมาจากต่่างจังหวัด ซึ่งผมก็บอกไปว่ามีนัดกับน้องคนข้างบนไว้แล้ว

พี่ก็บอกให้ช่วยโทรบอกด้วยว่าคุยกันน้องเค้าว่ายังไง เมื่อคืนโทรไปเบอร์ที่เซฟไว้ คนรับสายบอกไม่รู้เรื่องเวสป้า

เลยไม่แน่ใจว่าผมเซฟเบอร์ผิด หรือยังไงแน่ ถ้าอย่างไร ก็แจ้งสถานะไว้ที่่หน้านี้เลยนะครับ
    ตอนนี้สถานะคือ มีนัด ตกลงราคา กันเย็นนี้ จากนั้นถ้าไม่โอเค มีรออีกคิวนึง และมีสายที่โทรเข้ามารอผลอีกหลายสายครับ

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ scooterfat อ่านข้อความ
    แลกบวกตังให้ได้ไหมครับ 081-4117209
    ต้องขอบคุณที่เสนอแลกมานะครับ แต่ตอนนี้มีคนจองซื้อหลายคิวแล้วหละครับ คงแลกไม่ได้ครับ

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

ตอนนี้สถานะคือ มีนัด ตกลงราคา กันเย็นนี้ จากนั้นถ้าไม่โอเค มีรออีกคิวนึง และมีสายที่โทรเข้ามารอผลอีกหลายสายครับ

เพิ่งเอารถไปให้น้องที่บอก ว่าจากม.เกษตรดูเมื่อกี้นี้ครับ เค้าพาเพื่อนเห็นบอกขับเวสป้ารุ่นเดียวกับผม

แล้วก็บอกว่ามีความรู้เรื่องเครื่องด้วย ไปลองชับ พอกลับเค้าบอกว่ารถผมมีเสียงเพลาสั่น เล็กน้อย

เวลาเปลี่ยนเกียร์จะมีเสียงนิดๆ ปกติผมไม่ได้สังเกตุเสียงอะไรนี้เลย เค้าก็พยายามเปลี่ยนเกีียร์

แล้วให้ลองฟัง แล้วก็ไปคุยกันกับเพื่อนๆ แล้วน้องคนที่ต้องการซื้อก็บอกว่าจะซื้อราคาที่ตกลง

แต่ให้ผมไปจัดการเรื่องเสียงเพลาอะไรนี่ก่อน ซึ่งผมก็ปฏิเสธไปเพราะว่าผมรู้สึกว่าไ่ม่ได้ดังอะไรม ากมาย

ขับได้ปกติ สตาร์ทติด เรื่องเสียงผมไม่แน่ใจว่ามีหรือปล่าว หรืออาจจะมีผมพูดตรงๆว่า แยกไม่ออกจริงๆ

ใครคิดจะมาดูรถผม ก็ลองดูเรื่องที่น้องกลุ่มนี้เค้าวิจารณ์ด้วยแล้วกัน เพราะผมก็จริงใจด้วยการลงข้อมูล

ตามที่คุยกันมาให้แล้ว แต่ผมแปลกใจอยู่เรื่องเดียว ว่าน้องคนที่บอกว่ามีความรู้เรื่องเครื่อง และมีเวสป้า

รุ่นเดียวกับผม แต่พอสตาร์ทรถปุ้บ ใช้มืองัดรถเพื่อให้ลงจากขาตั้งโดยงัดตรงเกียร์มือจั บข้างซ้าย

จนกลายเป็นงัดรถจนเข้าเกียร์ไปด้วย รถเลยพุ่งและดับ แต่ดีที่พุ่งไม่แรง เลยไม่ล้มจากขาตั้ง

ซึ่งผมตกใจมาก ไม่คิดว่าจะงัดแฮนด์จับตรงเกียร์ตรงนั้น จนกลายเป็นเข้าเกียร์แต่ไม่ได้กำคลัช

แต่ช่างเหอะครับ รายละเีอียดก็ตามนี้นะครับ ตอนนี้มีพี่อีกคน พรุ่งนี้จะมาจากต่างจังหวัด ขอดูิอีกรายครับ

แล้วก็จะมีคนโทรมาถามอีกสองสามสาย พี่คนที่จะมาพรุ่งนี้นี่ต้องขอโทษที่วันก่อนว่าจะโทร ไปแจ้ง

แต่ดันเซฟเบอร์ผิด วันนี้บ่ายๆเค้าก็อุตส่าห์โทรมาตาม ก็แจ้งไว้ตรงนี้ตามนี้เลยนะครับ

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ เรื่องเอกสารเพราะวันนี้ผมก็เอาไปให้ดูทั้งเล่มจริงๆ ป้ายภาษีจริง แถมด้วยป้ายภษีจริงของ เลขทะเีบียนก่อนหน้าที่จะโอนมาเป็น 888 ด้วยและใบเสร็จเสียภาษีทั้งสองเลข คือเลขใหม่และเลขเดิม แถมก้มลงไปเอาแฟลชมือถือ ส่องให้น้องคนที่ต้องการซื้อดูเลขตัวถัง ว่าตรงกับในเล่มไหม ซึ่งน้องเค้าก็ยอมรับว่าตรง อีกเรื่องที่แปลกใจคือเพื่อนน้องที่บอกมีเวสป้า หากลับหาเลขตัวถังแต่หาผิดข้าง จนผมต้องบอกว่ามันอยู่ฝั่งเดียวกับกุญแจสต๊าท แถมบิดกุญแจสต๊าทไปมา แล้วยังแถมผมอีกว่ากุญแจนี่สต๊าทหรือยังซึ่งผมก็แปลก ใจนิดๆไม่รู้เหรอว่าจังหวะบิดไหนคือสต๊าท หรือปิดกันแน่ กลับมาเพิ่งคิดออก สรุปฉะนั้นเรื่องทะเบียนและโอนไม่ปัญหาแน่นอนครับล้า นเปอร์เซ็นต์

Junior Member
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมขอที่จับอะไหล่+ล้ออะไหล่ทั้งชุด ขายเท่าไหร่ครับพี่
    086-1450808

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pumpkins อ่านข้อความ
    ผมขอที่จับอะไหล่+ล้ออะไหล่ทั้งชุด ขายเท่าไหร่ครับพี่
    086-1450808
    ลองพีเอ็มราคามาดูครับ

rundog's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รถสวยราคานี้อยู่ไม่นานครับรับรองนี่ถ้าไม่เพิ่งเสีย ตังไปมี่ขอไปชมแน่นอน สีถูกใจ ราคาโดนตรีน ช่วยอัพครับ
    รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์
    รับซื้อ-ขายของเก่า
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6
    ชื่อ บช.TANAYUT LERDSILI

ขอบคุณ
    0
    0

เรื่องเครื่องนะครับ ลองบีบคลัชแล้วฟังเสียงดูนะครับ เหมือนข้อเหวี่ยงมันหลวมอะครับ
    ลองดูดีดี

แล้วก็เรื่องน้องคนที่มาดูรถใช้สปริ้นเหมือนกันอะครั บ ใช้แน่นอนเป็นช่างเองด้วย
    แต่ทีเค้าทำอะไรผิดๆไปเพราะเค้าไม่เคยไปดูรถให้ใครคั บ ตื่นเต้น

ถ้ามีการให้คนอื่นมาดูรถแล้วเอามาว่าวิจารว่ากันอย่า งนี้ก็แย่นะครับ

รถพี่โดยรวมก็โอเคนะครับ

แต่ผมดูแล้วมันมีปัญหาอย่างที่ผมเข้าใจผมก็ไม่เอา เพราะเพื่อนผมก็เป็นคนไม่มีความรู้เรื่องเวสป้า

ก็ต้องพาคนที่เคยขับมาดูเค้าว่าดีไม่ดี ถ้าไม่โอเคก็แค่ไม่เอาแล้วก็ไปขายคนอื่นก็จบ
    แต่เรื่องทะเบียนโอนยื่นยันว่าไม่มีปัญหาคับ

คนอื่นอาจจะสนใจรถพี่อาจจะขายได้ก็ได้

ราคาก็โอเคนะ แต่เพื่อนผมแค่ไม่อยากเอาไปทำอีกแค่นั้นเอง

ขายได้ไวไวนะคับ

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotboy_mafear อ่านข้อความ
    เรื่องเครื่องนะครับ ลองบีบคลัชแล้วฟังเสียงดูนะครับ เหมือนข้อเหวี่ยงมันหลวมอะครับ
    ลองดูดีดี

แล้วก็เรื่องน้องคนที่มาดูรถใช้สปริ้นเหมือนกันอะครั บ ใช้แน่นอนเป็นช่างเองด้วย
    แต่ทีเค้าทำอะไรผิดๆไปเพราะเค้าไม่เคยไปดูรถให้ใครคั บ ตื่นเต้น

ถ้ามีการให้คนอื่นมาดูรถแล้วเอามาว่าวิจารว่ากันอย่า งนี้ก็แย่นะครับ

รถพี่โดยรวมก็โอเคนะครับ

แต่ผมดูแล้วมันมีปัญหาอย่างที่ผมเข้าใจผมก็ไม่เอา เพราะเพื่อนผมก็เป็นคนไม่มีความรู้เรื่องเวสป้า

ก็ต้องพาคนที่เคยขับมาดูเค้าว่าดีไม่ดี ถ้าไม่โอเคก็แค่ไม่เอาแล้วก็ไปขายคนอื่นก็จบ
    แต่เรื่องทะเบียนโอนยื่นยันว่าไม่มีปัญหาคับ

คนอื่นอาจจะสนใจรถพี่อาจจะขายได้ก็ได้

ราคาก็โอเคนะ แต่เพื่อนผมแค่ไม่อยากเอาไปทำอีกแค่นั้นเอง

ขายได้ไวไวนะคับ
    ที่ผมโพสต์มาก็ตรงตามนั้นไม่มีอะไรใส่ใข่ หรือว่าเมคอะไรถูกมั้ยครับ ส่วนเรื่องข้อเหวี่ยงอะไรเนี่ยะ

ผมก็ฝากคนจะซื้อลองสังเกตุแล้วกัน จริงๆผมไม่จำเป็นต้องเอามาโพสต์ก็ได้ แต่ผมคิดว่ามันเป็นข้อวิเคราะห์ หรือคาดการณ์เอา ซึ่งผมก็ไม่ได้ปฏิเสธ

แต่ส่วนเรื่องที่ผมบอกว่าผมไปวิจารณ์นี่ ผมไม่ได้วิจารณ์นะ มันเป็นเรื่องจริง ตอนออกตัวรถ ด้วยการงัดแฮนด์ขึ้น จนรถดับพุ่งไปข้างหน้า (เรื่องจริง)

แล้วเรื่องบิดกุญแจสต๊าท กับเลขตัวถังก็หาไม่เจอ ก็เรื่องจริงๆ อีกเรื่องที่ถามผมว่าได้เอารถเข้าไปให้ร้านดููบ้างหร ือปล่าวล่าสุดนี้

จริงๆแล้ว เมื่อเดือนที่แล้วผมเพิ่ง เอารถไปติดเก๊ะ กับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วก็เปลี่ยนหัวเทียน ร้านพี่ยะ บางกรวย

แล้วก็ให้เค้าดูสภาพเครื่องโดยรวม ก็ไม่เห็นเค้าบอกว่าข้อเหวี่ยงมีปัญหาอะไรนะ แต่เรื่องที่วิจารณ์ว่าข้อเหวี่ยงที่บอกว่าหลวม

นี่ผมก็จริงใจด้วยการเอามาลงให้ ซึ่งผมเงียบไปก็ได้ ที่จริงผมว่าคุณไม่จำเป็นต้องมาโพสต์อะไรตอบเลย เพราะผมไม่ได้ลงเบอร์โทรไว้ว่าเป็นใคร

ไม่ได้ลงยูสเซอร์เนม แล้วข้อความที่ผมโพสต์ไว้เป็นข้อเท็จจริงทุกๆข้อ ไม่ใช่ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่จำเป็นต้องร้อนตัวอะไรครับ

I_BOB
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    รถสวยราคานี้อยู่ไม่นานครับรับรองนี่ถ้าไม่เพิ่งเสีย ตังไปมี่ขอไปชมแน่นอน สีถูกใจ ราคาโดนตรีน ช่วยอัพครับ
    ขอบคุณที่ช่วยอัพครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ยังอยุ่ไม๊ครับ ท่ายังอยุ่ พรุ่งนี้จะเข้าไปดูไม่เรื่องมากครับ

Bookmarks