ฝากรูปให้พี่เสรีกับพี่ชูชาติครับ

ชื่อกระทู้: ฝากรูปให้พี่เสรีกับพี่ชูชาติครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฝากรูปให้พี่เสรีกับพี่ชูชาติครับ

Rack ที่คุยกันวันนั้นครับ ผมติดคานลากมาจาก VVP 4x4 เป็นของ Hayman
    แต่ตอนนี้เหมือนราคาจะขึ้นไปเยอะ เค้าว่าสำหรับ Fortuner ของยี่ห้ออื่นก็มีครับ
    ราคาต่างกันนิดหน่อย ของ Hayman แต่ใส่แล้วต้องตัดชายกันชนนิดนึง นอกนั้นไม่ต้องดัดแปลงอะไรครับ
    ส่วนยี่ห้ออื่นที่เคยถามเค้าบอกว่าไม่ต้องตัดชายกันช น คนขายของ VVP บอกว่าที่ต้องตัดเพราะจะให้คานมันแนบ
    กับแคสซีทีุ่สุด ถ้าต่ำมากตอนขึ้นเนินจะติดครับ เวลาจะใช้กับ Rack จักรยานก็ก็เอาหัวบอลออกครับ

รูป รูป      
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนจะใช้ก็ยก Rack มาเสียบครับ Rack ตัวนี้ของ Hollywood ได้มาจาก World Bike บางกะปิ
    ตาม Spec ใส่ได้ 4 คัน ผมเลือกแบบนี้เพราะคิดว่ารับน้ำหนักได้เยอะ ซึ่งแต่พอมาใส่รถถีบโบราณแล้ว
    คิดว่าน่าจะได้ประมาณ 3 คัน เพราะไหนจะติดเรื่องล้อ ตะกร้า ตะแกรงหลัง แฮนด์ เบรค...ฯลฯ
    ..
    Rack ตัวนี้มีตัวจับคาน จับท่อ และจับล้อครับ มันมีเข็มขัดยางมาให้ แต่ตอนใช้จริงผมใช้เชือกมัดอีกทีเพื่อความชัวร์
    อ้อ ติด Rack แล้วสามารถเปิดฝาท้ายได้ครับ...ถ้าห้อยจักรยานอยู่รถ ไม่ถึงพื้นครับ แต่พอได้ลุ้นเสียว ๆ ต้องค่อย ๆ
    ประคองลงมา เพราะมันหนัก...
    ..
    ยี่ห้อ Thule ก็มีครับแต่ใส่ได้ 2-3 คัน และดูบางกว่านี้ครับ แต่ใน Catalogue ก็มี Rack แบบอื่นให้เลือกอีกเยอะครับ เคยโทรไปถามตัวแทนจำหน่าย บางแบบต้องสั่ง ราคาอยู่หลักหมื่นอัพครับ แต่สวยจริง...
    ลองดูครับที่ http://www.thule.com/en/TH/Products/BikeCarriers.aspx แล้วก็ Copy แบบซ้า

รูป รูป      
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    -5

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนห้อยจริงครับ..ขับจริงมีแกว่งบ้างนิดหน่อยแต่ไม่ว ูบวาบมาก อยู่ที่พื้นถนนด้วยว่าเป็นลอนมั๊ย
    ผมลองเหยียบแบบลุ้นเสียว ๆ ว่าจะหล่นได้ 120 ครับ...
    อ้อ แล้วถอดไฟหน้า ตะเกียง สูบก่อนเดินทางครับ กลัวหล่นระหว่างทาง

...
    Rack แบบนี้จะมีปัญหากับรถผู้หญิง เพราะเป็นคานเฉียง
    ผมแก้ปัญหาโดยซื้อ เค้าเรียกอะไรล่ะ เคย Search ใน ebay เจอ แต่จำไม่ได้ครับ
    แ่ต่อันที่ผมซื้อมันเขียนว่า Crossbar for bike transport
    ลักษณะจะเป็นท่อนยาวปรับเลื่อนขนาดได้ ปลายสองข้างมีลักษณะงอคล้ายตะขอครับ
    ด้านนึงคล้องคอแฮนด์ อีกด้านคล้องใต้เบาะ ก็จะได้คานกลางสำหรับห้อยกับ Rack แล้วครับ
    ..
    แต่แปลก ไอ้เจ้าตัวนี้ ผมซื้อได้ที่ร้านเสือภูเขาแถวนนท์ ฯ เหลืออันเดียว ขายผม 300.-
    ผมลองไปถามร้าน Probike, worldbike และัตัวแทนจำหน่ายรถเสือภูเขายี่ห้อดัง ๆ
    เด็กในร้านบอกไม่รู้จักไม่เคยเห็น...แต่ ebay มีครับ

รูป รูป      

-5

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ตอนจะใช้ก็ยก Rack มาเสียบครับ Rack ตัวนี้ของ Hollywood ได้มาจาก World Bike บางกะปิ
    ตาม Spec ใส่ได้ 4 คัน ผมเลือกแบบนี้เพราะคิดว่ารับน้ำหนักได้เยอะ ซึ่งแต่พอมาใส่รถถีบโบราณแล้ว
    คิดว่าน่าจะได้ประมาณ 3 คัน เพราะไหนจะติดเรื่องล้อ ตะกร้า ตะแกรงหลัง แฮนด์ เบรค...ฯลฯ
    ..
    Rack ตัวนี้มีตัวจับคาน จับท่อ และจับล้อครับ มันมีเข็มขัดยางมาให้ แต่ตอนใช้จริงผมใช้เชือกมัดอีกทีเพื่อความชัวร์
    อ้อ ติด Rack แล้วสามารถเปิดฝาท้ายได้ครับ...ถ้าห้อยจักรยานอยู่รถ ไม่ถึงพื้นครับ แต่พอได้ลุ้นเสียว ๆ ต้องค่อย ๆ
    ประคองลงมา เพราะมันหนัก...
    ..
    ยี่ห้อ Thule ก็มีครับแต่ใส่ได้ 2-3 คัน และดูบางกว่านี้ครับ แต่ใน Catalogue ก็มี Rack แบบอื่นให้เลือกอีกเยอะครับ เคยโทรไปถามตัวแทนจำหน่าย บางแบบต้องสั่ง ราคาอยู่หลักหมื่นอัพครับ แต่สวยจริง...
    ลองดูครับที่ http://www.thule.com/en/TH/Products/BikeCarriers.aspx แล้วก็ Copy แบบซ้า
    ขอบใจมากมด ถ้าไม่เป็นการรบกวน มดลองใส่สัก2คันแล้วถ่ายรูปให้ดูหน่อย

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

รบกวนขอดูแบบที่มีรถจักรยานห้อยด้วยครับ พี่มด

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอ๊า พี่เสรี / ปาล์ม ผมลงรูปตอนห้อยแล้วนะ หรือว่ามันมืดไป ถ่ายตอนกลางคืนอ่ะ เด๋วเสาร์นี้ถ่ายให้ใหม่ครับ...
    ..
    แต่เมื่อวัน Car Free Day ยัดไปแบบนี้ครับ
    ใส่ 26 ได้ แต่ 28 มันจะเบียดหน่อย จะไปขูดหลังคาครับ..
    ...
    ต้องแบบพี่อ๋อม แยกชิ้น Sunbeam ใส่ Jazz ">_<
    ทาม...ปาย...ด้าย... 555

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 28-09-2010 เมื่อ 09:01

-5

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

ขอบคุณมากครับคุณมด สำหรับข้อมูล ว่างๆ จะรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

ปล. ดีใจที่ได้มีโอกาสเจอคุณมดตัวจริงเสียงจริง

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    Rack ที่คุยกันวันนั้นครับ ผมติดคานลากมาจาก VVP 4x4 เป็นของ Hayman
    แต่ตอนนี้เหมือนราคาจะขึ้นไปเยอะ เค้าว่าสำหรับ Fortuner ของยี่ห้ออื่นก็มีครับ
    ราคาต่างกันนิดหน่อย ของ Hayman แต่ใส่แล้วต้องตัดชายกันชนนิดนึง นอกนั้นไม่ต้องดัดแปลงอะไรครับ
    ส่วนยี่ห้ออื่นที่เคยถามเค้าบอกว่าไม่ต้องตัดชายกันช น คนขายของ VVP บอกว่าที่ต้องตัดเพราะจะให้คานมันแนบ
    กับแคสซีทีุ่สุด ถ้าต่ำมากตอนขึ้นเนินจะติดครับ เวลาจะใช้กับ Rack จักรยานก็ก็เอาหัวบอลออกครับ
    ฟอร์จูนเนอร์ที่อยากได้.........
    แต่ผมเสียวอย่างเดียว..ถ้าโดนชนท้าย คงแย่แน่ๆ ทั้งรถทั้งลูกรัก
    ห้อยหลังน่าจะเหมาะสำหรับพวกลูกเมียน้อย ลูกรักอยู่ในรถเหมือนเดิม....
    เวลาติดต่อ 08.00-18.00น.
    .
    .
    จำหน่ายจักรยานยนต์BMW R50 R60 R69S

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=268516

###########ขายอะไหล่ BMW Pre1969###########

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=370731

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ฟอร์จูนเนอร์ที่อยากได้.........
    แต่ผมเสียวอย่างเดียว..ถ้าโดนชนท้าย คงแย่แน่ๆ ทั้งรถทั้งลูกรัก
    ห้อยหลังน่าจะเหมาะสำหรับพวกลูกเมียน้อย ลูกรักอยู่ในรถเหมือนเดิม....
    ก็ได้เสียวเหมือนกันล่ะครับพี่...แต่ยังไม่เคยห้อยไป ไกล ๆ วิ่งอยู่แถว ๆ นี้
    จริง ๆ แล้ว rack ห้อยท้ายของ Thule แบบเป็นรางก็สวย มีไฟท้ายพร้อม แต่แพงจังครับ

-5

Bookmarks