พี่วี พี่ๆครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ

ชื่อกระทู้: พี่วี พี่ๆครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่วี พี่ๆครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ

พี่ครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ ผมเปลี่ยนไปครั้ง1 ของ 3M ขั้วแบตละลายเลยครับ
    ไอ้ตัวครอบขั่วแบต ยังหาได้ใช่มั้ยครับ เตรียมตัวจะออกเดินทางแล้วครับสู่เมืองสามหมอก เพื่อความภูมิใจ สำหรับ mazda club Thailand ครับ
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้3kแบบเต็มน้ำกลั่นครับ
    เช็คขั้วแบ็ตให้มันแน่นๆครับสาย
    ไฟอย่าม้วนเป็นเกลียวๆนะครับ
    มันจะทำให้เกิดสนามแม่แหล็กในสายเดี๋ยวมันจะทำให้เวล าเปิดเพลงมันจะมีเสียงรบกวนได้

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    พี่ครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ ผมเปลี่ยนไปครั้ง1 ของ 3m ขั้วแบตละลายเลยครับ
    ไอ้ตัวครอบขั่วแบต ยังหาได้ใช่มั้ยครับ เตรียมตัวจะออกเดินทางแล้วครับสู่เมืองสามหมอก เพื่อความภูมิใจ สำหรับ mazda club thailand ครับ
    ผมใช้gsครับ เอาขนาดที่พอเหมาะพอดี แอมป์สูงกว่าสเป๊กนิดหนึ่งก็ได้ครับ ตั้งแต่35-45แอมป์ครับ จะให้ดีสุดๆใช้แบบแบตแห้งก็ได้ครับ ราคาก็พอสมควรแต่ลืมเรื่องการเติมน้ำกลั่นไปเลย

ขั้วแบตละลายก็มีหลายสาเหตุครับ แต่เดาง่ายๆก็สายไฟสึกแล้วครับ ของผมตอนทำรถไม่ใช้สายไฟเก่าเลยครับ ก็ซื้อมาเปลี่ยนสายแบตใหม่เหมือนกัน

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    พี่ครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ ผมเปลี่ยนไปครั้ง1 ของ 3m ขั้วแบตละลายเลยครับ
    ไอ้ตัวครอบขั่วแบต ยังหาได้ใช่มั้ยครับ เตรียมตัวจะออกเดินทางแล้วครับสู่เมืองสามหมอก เพื่อความภูมิใจ สำหรับ mazda club thailand ครับ
    ผมใช้ gs ครับ แบบเติมน้ำกลั่น ก็โอเคน่ะครับ ไม่มีปัญหาเลย นอกจากดูน้ำกลั่นอย่างเดียว

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมใช้gsครับ เอาขนาดที่พอเหมาะพอดี แอมป์สูงกว่าสเป๊กนิดหนึ่งก็ได้ครับ ตั้งแต่35-45แอมป์ครับ จะให้ดีสุดๆใช้แบบแบตแห้งก็ได้ครับ ราคาก็พอสมควรแต่ลืมเรื่องการเติมน้ำกลั่นไปเลย

ขั้วแบตละลายก็มีหลายสาเหตุครับ แต่เดาง่ายๆก็สายไฟสึกแล้วครับ ของผมตอนทำรถไม่ใช้สายไฟเก่าเลยครับ ก็ซื้อมาเปลี่ยนสายแบตใหม่เหมือนกัน
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ที่ให้คำปรึกษา ครับ วันนี้ไปเจอยางแท่นเกียร์ม เป็นสี่เหลี่ยมด้านเท่าครับ แล้วมียางกลมๆอยู่ตรงกลาง ที่ร้านเค้าบอกว่าเป็นของ 800 แต่ไม่ได้เอามาครับ ถ้าพี่ๆท่านได้ทราบว่าใช่หรือไม่ถ้ามีความต้องการ ผมจะนำมาให้ครับบบบบบบ เจอไฟหน้าด้วยครับราคาย่อมเยาว์ เป็นของkoito 7นิ้ว คู่ละไม่ถึง4หลัก แต่ตัวเองได้แค่ไฟส่องป้าย สนุกดีครับ พี่ๆท่านใดต้องการ ผมจะนำมาให้ครับ mazda club thailand
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พี่ครับจะเปลี่ยนแบตเตอร์รี่รถครับ ใช้ของตราอะไรดีครับ ผมเปลี่ยนไปครั้ง1 ของ 3M ขั้วแบตละลายเลยครับ
    ไอ้ตัวครอบขั่วแบต ยังหาได้ใช่มั้ยครับ เตรียมตัวจะออกเดินทางแล้วครับสู่เมืองสามหมอก เพื่อความภูมิใจ สำหรับ mazda club Thailand ครับ
    อยากจะพาป้าแดงไปเมืองสามหมอกเหมือนกัน ไม่รู้จะไปถึงหรือเปล่า

Home of Lady D

ส่วนเจ๊ คาดว่าจะใช้แบต 2 ลูกค๊าาาาา

ขอบคุณ
    0

ถึงพี่ปุ๊ถ้าจำไม่ผิดเคยบอกพี่ไว้ว่า เจอ ไฟหน้า800 เค้าเอามาขายนั้น มันขนาด 5 นิ้วครับขอโทษนะครับตอบช้ามาก แต่ไปเจออีกที่หนึึ่งครับ คู่หนึ่งราคา ครึ่งหนึ่งที่พี่บอกผมครับ ถ้ายังต้องการผมจะนำมาให้ครับผม

ป.ล.พี่ครับถ้าเจอฝุ่นจับ ของmazda bongoแนะนำด้วยนะครับ

Bookmarks