S90 สตาร์ทติดยาก

ชื่อกระทู้: S90 สตาร์ทติดยาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน S90 สตาร์ทติดยาก

บางครั้งสตาร์ท ทีเดียวติดเลยครับ บางครั้งเล่นเอาขา ออ่นไปหมดเลยครับ ผมสงสัยจังครับรบกวนถามผู้รู้
    ด้วยครับ เครื่องยังเป็นหน้าทองขาวแบบเดิม แบตเตอรีก็เต็ม

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pikme13 อ่านข้อความ
    บางครั้งสตาร์ท ทีเดียวติดเลยครับ บางครั้งเล่นเอาขา ออ่นไปหมดเลยครับ ผมสงสัยจังครับรบกวนถามผู้รู้
    ด้วยครับ เครื่องยังเป็นหน้าทองขาวแบบเดิม แบตเตอรีก็เต็ม
    ผมว่าตอนที่สตาร์ทไม่ติดหรือติดยาก ลองถอดหัวเทียนดูว่าแฉะหรือเปล่า ถ้าแฉะนั่นก็หมายถึงน้ำมันท่วมละครับ และมันก็เป็นบ่อยเสียด้วยสำหรับ s90 เพราะคาร์บูมันเอียงมากท่วมนิดเดียวก็ไหลลงวาวล์แล้ว ละ เอางี้แบบง่ายๆจอดรถให้ปิดก๊อกน้ำมันดู น่าจะหาย (กรณีที่เครื่องไม่หลวมนะ)

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ เดี่ยวผมจะลองดูแล้วมา รายงานผลครับName:  s90.jpg
Views: 314
Size:  14.2 KBName:  s90-1.jpg
Views: 329
Size:  15.8 KB
    รบกวนถามท่าน Dang gl อีกเรื่องครับ ระบบชาร์จไฟของแบตครับ บังเอิญว่า สวิทย์ไฟหน้าทางขวามันเสีย ทำให้เวลาขับกลางคืนไฟมันจะชาร์จไม่ทันครับ ผมเลยต่อตรงเอาคราวนี้เวลาขี่กลางวันมันก็จะทำงานด้ว ย ทำให้บางครั้งเวลาผมแกะ แบตเตอรี่ออกมาดู สังเกตุน้ำกลั่นมันจะแห้ง มันเกี่ยวกันด้วยไหมครับไฟชาร์จมันแรงเกินท้ำให้น้ำก ลั่นมันเดือดหรือป่าว ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าผมทำคาร์บูให้มันตรง จะมีปัญหาอะไรไหมครับ เพราะว่า ก๊อกน้ำมันผมเปลี่ยนไป3-4 อันแล้วครับ หมุนไปหมุนมา ไม่หักก็รั่ว สงสัยไม่ได้เกรด ขอวิธีแก้น้ำมันท่วม ให้มันหายขาดได้ไหมครับ ขอบคุณ

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

ลองดูน่ะครับ เคสที่น้ำมันท่วม ผมไม่รู้ว่าได้เรื่องหรือ ป่าวที่รถของผม ทั้ง c200 s90 เวลาน้ำมันท่วม ก่อนสตาทร์ เปิดสวิตกุญแก เรียบร้อยแล้ว ก้ เอามือบิดคันเร่งบิดให้หมก น่ะครับแล้วก็สตาท ไม่ต้องปล่อยคันเร่งน่ะครับ ลองเอาไปใช้ดูครับของผม ทำแบบนี้แล้วใช้ได้เลย
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pikme13 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ เดี่ยวผมจะลองดูแล้วมา รายงานผลครับName:  s90.jpg
Views: 314
Size:  14.2 KBName:  s90-1.jpg
Views: 329
Size:  15.8 KB
    รบกวนถามท่าน Dang gl อีกเรื่องครับ ระบบชาร์จไฟของแบตครับ บังเอิญว่า สวิทย์ไฟหน้าทางขวามันเสีย ทำให้เวลาขับกลางคืนไฟมันจะชาร์จไม่ทันครับ ผมเลยต่อตรงเอาคราวนี้เวลาขี่กลางวันมันก็จะทำงานด้ว ย ทำให้บางครั้งเวลาผมแกะ แบตเตอรี่ออกมาดู สังเกตุน้ำกลั่นมันจะแห้ง มันเกี่ยวกันด้วยไหมครับไฟชาร์จมันแรงเกินท้ำให้น้ำก ลั่นมันเดือดหรือป่าว ขอบคุณครับ
    ไฟชาร์จของรุ่นนี้เป็นธรรมชาติครับที่ต้องชาร์จให้มา ก ต้องหมั่นคอยดูบ่อยๆเผลอเป็นแห้ง ไม่งั้นไม่พอใช้หรอก เรื่องน้ำมันท่วมก็เหมือนกันสามารถที่จะตั้งระดับลูก ลอยใหม่ได้ แต่ต้องให้พอกินไม่งั้นก็ต้องยกโช้คเวลาสตาร์ทแถมวิ่ งไม่ดีอีกต่างหากครับ

ขอบคุณ
    0

ตกลงที่สตาร์ทไม่ค่อยติด เป็นที่คาร์บูครับ น้ำมัน ไหลไม่ทันเพราะมันเอียงอยู่ ทำให้ลูกลอยปิดเปิดน้ำมันไม่ทัน ปรับตั้งลูกลอยใหม่ให้น้ำมันมันไหลเร็วกว่าเดิมครับ หายทำมาแล้วชัวครับ แต่ตอนนี้ติดปัญหาระบบชาร์จอยู่ครับ ทำให้แบตหมดไหวต้องหาสาเหตุกันอีก แล้วมารายงานผลไหมครับ ขอบคุณทุกท่านทีมีน้ำใจครับผม

ขอบคุณ
    0

ใช้ เวลลอย สิครับ
    "เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย..."

Bookmarks