สถุน...Tour....กับน้ำมันที่ทอดทิ้ง..?

ชื่อกระทู้: สถุน...Tour....กับน้ำมันที่ทอดทิ้ง..?

Junior Member sao timratthana's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สถุน...Tour....กับน้ำมันที่ทอดทิ้ง..?

สวัสดีครับ..เพื่อนๆชาว Thaiscooter..ทุกท่านผมต้องออกตัวก่อนว่าไม่เคยเขียน หรือเล่าอะไรโดยผ่านตัวหนังสือเลย ปรกติจะใช้ปากสื่อสารได้ดีและเร็วที่สุด..แรงบันดาลใ จให้มานั่งพิมพ์ที่ละตัวอักษรนี้เกิดจากต้องการบอกเล ่าประสพการณ์ในการเดินทางแบบ..สถุน..นอนง่าย กินยิ่งง่ายและตลอดการเดินทางก็หาเลี้ยงชีพแบบง่ายด้ วย ตลอดจนรถที่ใช้ก็เติมเชื้อเพลิงที่หมดประโยชน์จากการ ทำอาหารแล้ว และที่สำคัญเร่ร่อนไปทุกที่ๆอยากไปและพอมีคนจ้างงานท ี่ๆจะไป ผมได้เริ่มมีชีวิตสถุนนี้เมื่อ ๓ ปีที่ผ่านมาและไม่เคยคิดที่จะเล่าหรือถ่ายทอดให้ใครๆ ฟังเพราะผมคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องที่คนดีอยากจะรับฟัง ..พอเวลาผ่านไปความคิดผมก็เปลี่ยนๆเป็นว่า..คนดีๆเขา ก็อยากได้ยินได้ฟังเรื่อง..สถุน..นะ

รูป รูป      
Bookmarks