ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หลายเดือน เห็นจอดที่ อู่ ทางเลี่ยงเมือง สารคาม (ผมขับมอไซต์ หาดูรถ มาสด้าน้อย ตามเต็นท์รถ)

วันนี้ ผมเห็น ขับผ่าน หน้าบ้าน ในซอย ชิดชล ^^ รถสวยมากครับ พี่

ฝากเนื้อ ฝาก ตัว ด้วยน่ะ ครับ ผมกำลัง มองหารถ อยู่ แนะนำด้วย ครับ (ผมเรียน ยุ ม.สารคาม ครับ^^)

มาตรฐาน คันนี้ไม่ได้หาครับ รถมาเอง

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อ นุ
    Mazda Familia ที่มหาสารคามเห็นมีเยอะอยู่นะ ค่อยๆหาครับ
    ที่เห็น
    1 จอดข้าง ชุมสายโทรศัพท์ใกล้ๆ ร.ร.ผดุงนารี มีหลังคาด้วย แต่ไม่รู้ราคา
    2 ที่โรงจอดรถตึกพักอาศัย มรภ.มหาสารคาม แต่ไม่รู้ราคา
    3 ขับรถทางไปบรบือ เห็นเป็นตอนเดียว ติดราคา ที่ 25,000.
    ฯลฯ
    ----------------------------------------------------------
    รถเพิ่งเอาออกจากอู่วันพุธที่แล้ว(9 กพ 54) แต่ขับไปมา เกือบจะ 700 โลแล้ว ไม่ค่อยว่างจริง ๆ เลย
    วันเสาร์ไปขอนแก่น ทั้งวัน
    กัน
    วันอาทิตย์ไปร้อยเอ็ด ทั้งวัน
    เมื่อเช้า (วันจันทร์) เพิ่งไปส่ง น้าที่กาฬสินธุ์
    ++ คิดว่า แม่ทองพันชั่ง คงมีความสุข สนุกกับการเดินทาง อีกครั้ง
    ---------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 14-02-2011 เมื่อ 09:59

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อ นุ
    Mazda Familia ที่มหาสารคามเห็นมีเยอะอยู่นะ ค่อยๆหาครับ
    ที่เห็น
    1 จอดข้าง ชุมสายโทรศัพท์ใกล้ๆ ร.ร.ผดุงนารี มีหลังคาด้วย แต่ไม่รู้ราคา
    2 ที่โรงจอดรถตึกพักอาศัย มรภ.มหาสารคาม แต่ไม่รู้ราคา
    3 ขับรถทางไปบรบือ เห็นเป็นตอนเดียว ติดราคา ที่ 25,000.
    ฯลฯ
    ----------------------------------------------------------
    รถเพิ่งเอาออกจากอู่วันพุธที่แล้ว(9 กพ 54) แต่ขับไปมา เกือบจะ 700 โลแล้ว ไม่ค่อยว่างจริง ๆ เลย
    วันเสาร์ไปขอนแก่น ทั้งวัน
    กัน
    วันอาทิตย์ไปร้อยเอ็ด ทั้งวัน
    เมื่อเช้า (วันจันทร์) เพิ่งไปส่ง น้าที่กาฬสินธุ์
    ++ คิดว่า แม่ทองพันชั่ง คงมีความสุข สนุกกับการเดินทาง อีกครั้ง
    ---------------------------------
    สรุปแล้วใช้ชื่อ "แม่ทองพันชั่ง" เหรอครับ เก๋ดีครับ รถแบบนี้เกิดมาเพื่อใช้งานจริง ๆ ครับ ใช้ไปเถอะครับ คุ้มค่ากับการรอคอยครับ

เจ้าของเค้า เรียก แม่ทองกวาว
    ผมพลขับ ชอบ แม่ทองพันชั่ง

ชื่อที่ท่านตั้งให้ ผมก็ชอบครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    สีสวยมาก ๆ ครับ The Golden Familia

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    เจ้าของเค้า เรียก แม่ทองกวาว
    ผมพลขับ ชอบ แม่ทองพันชั่ง

ชื่อที่ท่านตั้งให้ ผมก็ชอบครับ
    อะไรที่เกี่วกับทองก็เรียกได้หมดครับ อย่างรถของผมก็เรียกว่า "น้องหยก" ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ "อีเขียวสะอึก" แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยนชื่อเป็น "Green Hornet"

มาตรฐาน ห้องโดยสารมีแค่นี้ครับ

ปลอดโปร่ง โล่งสบาย
    Name:  DSC06551.JPG
Views: 396
Size:  139.1 KB
    Name:  DSC06554.JPG
Views: 393
Size:  148.7 KB

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ แนะนำ ราคา ปะผุ ทำสีหน่อยได้ไม๊

คือ กำลัง จะตัด สินใจ ถอย คันนี้มา ครอบครอง ^^
    http://www.facebook.com/album.php?id...7069&aid=47234
    (ดูรูปตามลิ้งได้ไม๊ครับ)

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แม่ทองพันชั่งสมชื่อเลยครับ งวดหน้าอย่าลืมวิ่งบนนะครับ ซื้อ 38,88 ก็วิ่งบนตลอดนะครับ อิอิ แซวเลยเฉยๆนะครับ
    เข้าอู่ บ่ายวันพุธที่ 22 กย 53 กลับบ้าน บ่ายวันพุธที่ 9 กพ 54
    ได้เวลาเริ่มต้นกันใหม่ กับสิ่งต่าง ๆ ที่เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น
    เปลี่ยนสีรถ อารมณ์เปลี่ยน

มาถึงตรงนี้ ก็มาไกลเกินกว่าที่คิดไว้มากแล้ว
    สมบูรณ์แบบพอที่จะใช้ในชีวิตประจำวันแล้ว
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    พี่ครับ แนะนำ ราคา ปะผุ ทำสีหน่อยได้ไม๊

คือ กำลัง จะตัด สินใจ ถอย คันนี้มา ครอบครอง ^^
    http://www.facebook.com/album.php?id...7069&aid=47234
    (ดูรูปตามลิ้งได้ไม๊ครับ)
    ไม่เคยเล่น Facebook ครับ เข้าดูรูปไม่ได้
    รถผม ทำสี ราคา 16 พัน ใช้เวลา สี่เดือนกว่า ๆ
    ทำที่ อู่ ทางเลี่ยงเมือง สารคาม ตรงที่เห็นนั้นแหล่ะ
    ต้องบอกว่า รถคันนี้ผุมาก ๆ แต่เราก็ต้องตามงานเกือบทุกวัน
    ถ้าเวลาเราว่างตรงกัน ก็แวะมาดูได้นะครับ

อู่บ้านดินดำ ตีราคาที่ 20 พัน
    ---------------------

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b-boyza อ่านข้อความ
    แม่ทองพันชั่งสมชื่อเลยครับ งวดหน้าอย่าลืมวิ่งบนนะครับ ซื้อ 38,88 ก็วิ่งบนตลอดนะครับ อิอิ แซวเลยเฉยๆนะครับ
    กะว่า จะตาม ให้ถูกรางวัล ที่ 1 ครับ 555

มาตรฐาน ที่ยึดกุญแจ 1400 เดิมๆ มันเป็นยังไงครับ

ครอบพวงมาลัยรถผมเดิมๆ มันแตกออกจากกันครับ
    Name:  DSC06601.JPG
Views: 368
Size:  128.4 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ตามนี้เลยครับ

ขอบคุณ
    0

ไม่เคยเล่น Facebook ครับ เข้าดูรูปไม่ได้
    รถผม ทำสี ราคา 16 พัน ใช้เวลา สี่เดือนกว่า ๆ
    ทำที่ อู่ ทางเลี่ยงเมือง สารคาม ตรงที่เห็นนั้นแหล่ะ
    ต้องบอกว่า รถคันนี้ผุมาก ๆ แต่เราก็ต้องตามงานเกือบทุกวัน
    ถ้าเวลาเราว่างตรงกัน ก็แวะมาดูได้นะครับ

อู่บ้านดินดำ ตีราคาที่ 20 พัน
    ---------------------
    ขอบคุณมากครับ...

สอบถามอีกเรื่อง น่ะครับ
    ชี้เป้าหมาย ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ให้หน่อย ครับ^^
    แล้วเอา ของ m1000 มาใส่ ของ m1300 ได้ ป่าว ครับ

ได้รถแล้ว ไม่รุ้จะเริ่ม ที่ไหนก่อน T_T

(รถจอดยุบ้านที่ ร้อยเอ็ด สอบเสร็จ จะกลับบ้านไปถ่ายรูป มาให้ชม+ขอคำแนะนำ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ...

สอบถามอีกเรื่อง น่ะครับ
    ชี้เป้าหมาย ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ให้หน่อย ครับ^^
    แล้วเอา ของ m1000 มาใส่ ของ m1300 ได้ ป่าว ครับ

ได้รถแล้ว ไม่รุ้จะเริ่ม ที่ไหนก่อน T_T

(รถจอดยุบ้านที่ ร้อยเอ็ด สอบเสร็จ จะกลับบ้านไปถ่ายรูป มาให้ชม+ขอคำแนะนำ)
    m1000 - 1400 ใช้บอดี้เดียวกันครับ ไฟต่างๆ ใช้ด้วยกันได้ครับ แต่ท่านต้องทำการบ้านนิดนึงนะครับ หาข้อมูลเยอะ ๆ ครับ บางทีหลาย ๆ ท่านไม่ว่างมาตอบ เราก็หาข้อมูลเชิงลึกไปเรื่อย ๆ ครับ ขอให้สนุกครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ตามนี้เลยครับ
    ขอบคุณมากเลยครับท่านสำหรับภาพชัดๆ
    ครอบพวงมาลัยท่าน ยังสวยใสเลยนะครับ
    เป็นของเดิมติดรถมา หรือเปลี่ยนใหม่ครับ ?????

ผมอยากเปลี่ยนใหม่ แต่มันหายากนะ
    เดี๋ยวผมลองซ่อมใช้ต่อดีกว่า

Bookmarks