ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ...

สอบถามอีกเรื่อง น่ะครับ
    ชี้เป้าหมาย ไฟหรี่ ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ให้หน่อย ครับ^^
    แล้วเอา ของ m1000 มาใส่ ของ m1300 ได้ ป่าว ครับ

ได้รถแล้ว ไม่รุ้จะเริ่ม ที่ไหนก่อน T_T

(รถจอดยุบ้านที่ ร้อยเอ็ด สอบเสร็จ จะกลับบ้านไปถ่ายรูป มาให้ชม+ขอคำแนะนำ)
    ไฟเลี้ยว ไฟท้าย แบบมาสด้า 1000 ซื้อร้านตรงข้ามโรงเรียนบ้านส่องฯ ทางไปร้อยเอ็ด
    ร้านอะหลั่ยที่ มหาสารคาม มีประมาณ 4-5 ร้านครับ แต่อะหลั่ยรถเราๆ ก็หายากอยู่ดี
    +++ ถ้าไปซื้ออะหลั่ย mazda แนะนำว่า อย่าใจร้อนครับ ต้องใจเย็น ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 21-02-2011 เมื่อ 07:15

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากเลยครับท่านสำหรับภาพชัดๆ
    ครอบพวงมาลัยท่าน ยังสวยใสเลยนะครับ
    เป็นของเดิมติดรถมา หรือเปลี่ยนใหม่ครับ ?????

ผมอยากเปลี่ยนใหม่ แต่มันหายากนะ
    เดี๋ยวผมลองซ่อมใช้ต่อดีกว่า
    ที่เห็นใสกิ๊กขนาดนั้นเป็นของเดิมติดรถมาเลยครับ แต่มันก็มีแตกหักเป็นบางที่ครับ เช่น คอนโซลกลาง ที่เขี่ยบุหรี่ เป็นต้น

เจ้าของเก่าเป็นผู้หญิงครับ เรื่องความสะอาดและความสวยงามของภายนอกและภายในนั้นห ายห่วงครับ เบาะก็ไม่ขาดด้วยครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    เดิม ๆ

แต่งแล้ว

กรอบใหม่ สีไม่ค่อยเข้ากันเลย
    ยินดีด้วยครับที่ได้กรอบใหม่

ใจเย็น ๆ ครับ ค่อย ๆ ทำครับ เรื่องสีภายในท่านทำได้อยู่แล้วครับ ไม่มีปัญหา

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

เมื่อวานนี้ติดฟิล์มกรองแสงมาแล้วครับ 1,100.- คาดหน้าด้วย
    ------------------------------------------------
    วันนี้จะ พ่นสีดำตัวนี้สักหน่อย เตรียมไว้แล้วตั้งแต่เมื่อคืน

1,100 นี่รอบคันหรือเปล่าครับ ราคาขึ้นอยู่กับ % ขอบความมืดหรือเปล่า แล้วราคานี้มันถูกหรือแพงครับ แต่ราคานี้ผมรับได้ครับ แล้วฟิล์มยี่ห้ออะไรครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    1,100 นี่รอบคันหรือเปล่าครับ ราคาขึ้นอยู่กับ % ขอบความมืดหรือเปล่า แล้วราคานี้มันถูกหรือแพงครับ แต่ราคานี้ผมรับได้ครับ แล้วฟิล์มยี่ห้ออะไรครับ
    ......มาหาพี่ก็ได้เด๋วพี่ติดให้เลยครับอยากได้ยี่ห้ ออะไรบอกได้ครับ..5555....แต่ถ้าเอาลามิน่าล่ะก็เจี๊ ยบบานหน้าเต็มแผ่นก็ปาเข้าไป1200แล้วอ่ะ55555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

เสาร์บ่ายๆ และเมื่อวานผมเข้าระบบไม่ได้เลยครับ
    เปลี่ยน รหัสผ่านตั้ง 3 รอบ ก็ยังเข้าไม่ได้ กะว่าจะโชว์ผลงานชะหน่อย
    ---------------------------------------------------------
    ฟิล์มทั้งคันครับ ยี่ฮ้อ patinum แพดตินัม PT 20 N ประมาณนี้แหล่ะ
    ยี่ฮ้อ รุ่น อาจคลาดเคลื่อนบ้าง เห็น Pajero Sport กำลังติดพอดี
    เดี๋ยวเอาภาพมาให้ดูครับ รายละเอียด
    1.ทั้งคัน ไม่คาดกระจกหน้า 500.- ได้ยินแล้วตกใจ ทำไม่ถูกจัง พี่พูดผิดหรือเปล่าครับ??
    2.ทั้งคัน คาดกระจกหน้า 800.-
    3.ทั้งคัน คาดกระจกหน้า+ครึ่งกระจกหน้า 1,200.-

ติดแล้วรู้สึกว่าเย็นขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย แต่ยังไม่ค่อยชิน ตัวที่คาดหน้ากระจก

ประตูทั้งสองข้าง กระจกหลัง แถบกระจกหน้า ใช้ % เท่ากันครับ ประมาณนี้

กระจกหน้าชั้นล่าง จะเป็นอีกแบบ สว่างกว่า

---------------------------------------------------------
    เสาร์ตอนสี่ทุ่ม

----------------------------------------------------------------------------
    ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย ใช้งานได้ดี

ร้านล้างอัดฉีด ไม่งงเหมือนแต่ก่อน กรอบเรือนไม ก็พ่นดำเงา
    มีคนชมว่าสวยดี แล้วก็ถามว่า ทำไมไม่ทำให้หมดหล่ะ???
    (แค่นี้ก็ทำทั้งวันทั้งคืนแล้ว หยุด สองวัน ได้แค่นี้แหล่ะ)

--------------------------------------------------------------------------------------------
    ปัญหาคือ ตัววัดความร้อน ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยครับ
    เคยหาตัว แยกมาต่อตรงก็ไม่มีตรงรุ่น เห็นช่างบอกว่า
    ต้องหาเกลียวตัวที่ใช้น๊อต เบอร์ 12 หาทั่วเมืองแล้วยังหาไม่ได้เลย
    มีร้านเขาแนะนำให้ใช้แบบ ดิจิตอล แสดงผลเป็น กราฟ
    ไม่รู้ว่ามีใครใช้บ้างหรือเปล่าครับ ??
    ...........................แล้วทำไมไม่ไปร้านเจ็กล่ ะครับท่านแกจะถามว่าลื้อจะเอากี่ตัว5555555.....ปล.ฝ ากซื้อได้นะครับ...แจ้รุ่นเครื่องกี่ซีซีเท่านั้นพอค รับ...250พร้อมส่งถ้าไปเอาเอง160บาทครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 01-03-2011 เมื่อ 01:02

Junior Member su1100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบเบาะจริงๆเลยใครมีเบาะเดิมขายบ้างเนีย ของผมป๋าเค้าเปลี่ยนใส่เบาะhonda preludeมา หนามากมาย เป็นผ้ากำมะหยี่อีกต่างหาก อยากได้เบาะเดิม หุ้มใหม่แบบเนีย สวยดี แล้วมีใครพอทราบไหมครับว่าถ้าผมจะเอารถไปปะผุทำสีใหม ่เนียให้เค้าใส่แค๊ปให้ด้หรือเป่าลครับ เพราะตอนเดียว5ขอเจอเบาะหนาๆมันอึกอัดมาก

ขอบคุณ
    245

*ทำไมไม่ไปร้านเจ็กล่ะครับ
    +ผมไม่สะดวกที่จะไปครับ

มีภาพให้เลือกหรือเปล่าครับ แล้วการต่อพอจะทำเองได้หรือเปล่า สนใจอยู่ครับ
    mazda fammilia body 1300 เครื่อง 1415 ซีซี 2536

เบาะลองหาดูแถวนี้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh....php?p=4729092

--------------------------------------------------------------------
    ตรงนี้เดิมๆ เขาใช้เก็บอะไรครับ ใครเคยเห็นบ้าง
    เหล็ก สามสี่ ตัวที่ยื่นออกมานะครับ

............แสดงว่ารถท่านเครื่อง1500..ดีนะที่แจ้งไ ม่งัน้ล่ะแย่เลยเพราะมันไม่เท่ากันอ่ะ....ส่วนที่ถาม ว่าทำเองได้ไหมบอกได้เลยครับว่าง่ายมากแค่ขันมันเข้า ไปที่เดิมของมันจากนั้นก็เสียบสายไฟเท่านี้ก็เสร็จแล ้วครับ...ส่วนที่ถามว่าข้างหลังเบะไว้ทำอะไรก็ขอตอบว ่าไว้ใส่เครื่องมือถอดยางอะไหล่ครับ....ปล.แล้วท่านจ ะรับตัวเซ็นเซอร์เลยไหมครับ...ถ้ารับโทรแจ้งได้เลยนะ ครับ...0806005432

ขอบคุณ
    245

ลองวัดดู ตอนเช้า ใช้น๊อตเบอร์ 12 ครับ

.....ได้ครับ....ส่งที่อยู่มาเลยครับจะได้ส่งของให้ไ วๆๆอ่ะ.....

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .....ได้ครับ....ส่งที่อยู่มาเลยครับจะได้ส่งของให้ไ วๆๆอ่ะ.....
    นั่นแหล่ะเค้า พี่ปุ๊

ขอบคุณ
    245

ภานุ พรมเทศ
    180 หมู่ 14 ตำบลเกิ้ง
    อำเภอเมืองมหาสารคาม
    จังหวัดมหาสารคาม
    44000

เลขบัญชีท่านให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ............โทรกลับหาผมใหม่ด้วยครับ...ผมไม่ได้เซฟเ บอร์ท่านไว้อ่ะ....ไม่งั้นนะโทรหาเมื่อนตอนที่ไปร้าน เจ็กแล้วเอาของมาส่งให้แล้วอ่ะ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............โทรกลับหาผมใหม่ด้วยครับ...ผมไม่ได้เซฟเ บอร์ท่านไว้อ่ะ....ไม่งั้นนะโทรหาเมื่อนตอนที่ไปร้าน เจ็กแล้วเอาของมาส่งให้แล้วอ่ะ....
    มาตอบช้าไปหน่อยครับ ไปธุระหลายวัน ไม่ได้เข้ามาติดตามเลย
    ------------------------------
    วันนี้ตอนเช้าเพิ่งมีโอกาส ถอดออกมาดู
    ขี้ใครน้ำเต็มเลยครับ แช่เป็ด 5 นาที ขัดๆถูๆ นิดหน่อยก็ ดูดีดังเดิม
    สภาพนี้ยังดีๆ ไม่มีสึกหรอครับ
    ว่าจะลองอุ่นเครื่อง ดูซะหน่อย ฝนตกซะ เลยจอด
    ------------------------------------
    ขนาดเกลียวที่วัดได้ประมาณ 1 เซนติเมตร
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    ผมคิดว่าจะให้ช่าง ตรวจดู สายไฟ และก็ เกจ์วัดอีกที่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 04-04-2012 เมื่อ 10:53

Junior Member child31764's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    1

แจ่มจิงๆเลยครับ ว่าจะทำมั่ง ^^

ขอฝากตัวอย่างไม่เป็นทางการก่อนนะคับ ฮิฮิ
    I Love Mazda Family
    - รถไม่แรง แต่แพงคุณค่า -

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ child31764 อ่านข้อความ
    แจ่มจิงๆเลยครับ ว่าจะทำมั่ง ^^

ขอฝากตัวอย่างไม่เป็นทางการก่อนนะคับ ฮิฮิ
    ยินดีครับ เราอยู่ห่างกันหลายร้อยโลเลยนะ

มาตรฐาน แถวนี้ก็มีครับ หาเจอแล้ว

Name:  DSC06712.JPG
Views: 326
Size:  104.5 KB
    Name:  DSC06713.JPG
Views: 321
Size:  112.6 KB
    Name:  DSC06714.JPG
Views: 524
Size:  120.4 KB

Bookmarks