ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    พี่นุ ขออนุญาต สอบถามร้านที่พี่ ทำเบาะ กะ ท่อได้ป่าวครับ ราคา/รายละเอียด ขอบคุณครับ เผื่อได้เอามาทำอยู่ สารคาม....ขอบคุณครับ
    ช่วงนี้ปิดยาวครับ
    -------------------
    พี่ว่า เราสะดวกที่ไหน ก็ทำที่นั้นนะครับ ราคาคงไม่ต่างกันมาก
    เบาะน้อง ขจี สภาพคงใช้ได้ดี หุ้มใหม่ก็สวยแล้วครับ
    -----------------------------------------
    สำหรับเบาะซื้อมาจากพี่พัตร ลำพูนครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=1#post4729092
    ซื้อมา 1500.- มาหุ้มเบาะใหม่ ประมาณ 1500-1800 รวมๆ 3000.- กว่าๆ
    ร้านทำเบาะ ถ้ามาจากบรบือ ก่อนถึงโชว์รูม อีซูซุครับ
    -----------------------------------------
    ปลายท่อเป็นของเดิมจากรถเก๋งครับ ไม่ได้ซื้อใหม่
    แต่เดินท่อใหม่ ตอนนั้น 1500.-
    ร้านทำท่อ อยู่บ้านดินดำ ลงสะพานแม่น้ำชีมาประมาณ 200 เมตร ก่อนถึง BigC

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ปิดยาวครับ
    -------------------
    พี่ว่า เราสะดวกที่ไหน ก็ทำที่นั้นนะครับ ราคาคงไม่ต่างกันมาก
    เบาะน้อง ขจี สภาพคงใช้ได้ดี หุ้มใหม่ก็สวยแล้วครับ
    สำหรับเบาะซื้อมาจากพี่พัตร ลำพูนครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=1#post4729092
    ซื้อมา 1500.- มาหุ้มเบาะใหม่ ประมาณ 1500-1800 รวมๆ 3000.- กว่าๆ
    ร้านทำเบาะ ถ้ามาจากบรบือ ก่อนถึงโชว์รูม อีซูซุครับ
    ปลายท่อเป็นของเดิมจากรถเก๋งครับ ไม่ได้ซื้อใหม่
    แต่เดินท่อใหม่ ตอนนั้น 1500.-
    ร้านทำท่อ อยู่บ้านดินดำ ลงสะพานแม่น้ำชีมาประมาณ 200 เมตร ก่อนถึง BigC
    ขอบคุณมากครับ เก็บข้อมูลนำไปใช้ครับ...

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    ลองวัดดู ตอนเช้า ใช้น๊อตเบอร์ 12 ครับ

พี่นุ เปลี่ยนตัวนี้แล้วใช้ได้ ไม๊ครับ ของผมมัน หน้าปัดใช้ได้ ช่างบอกว่า ตัวนี้มันเสีย
    ยุไหนมีขายมั่งครับ...แนะนำด้วยครับ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มีอะไหล่ขายอยู่บ้านหนองคู จ.กาฬสินธุ์ หลานผมบอกมา หลานก็ใช้มาสด้าแฟมมิเลีย มันเป็นช่างด้วยทำรถเอง แต่งเอง มันบอกว่าอะไหล่เยอะมาก มีทุกยี่ห้อ มี m800 ด้วย ผมว่าจะไปดูให้เห็นกับตาสักวันอยู่
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    พี่นุ เปลี่ยนตัวนี้แล้วใช้ได้ ไม๊ครับ ของผมมัน หน้าปัดใช้ได้ ช่างบอกว่า ตัวนี้มันเสีย
    ยุไหนมีขายมั่งครับ...แนะนำด้วยครับ
    โชคดีจังที่ น้องขจี ยังใช้ได้
    แม่ทองพันชั่ง วงจรความร้อนที่หน้าปัดเสียครับ
    แถวนี้ไม่มีช่างซ่อม เลยต้องต่อเพิ่ม
    แต่ตัววัดความร้อนยังใช้ได้ครับ

ตัววัดความร้อนซื้อที่ร้าน.... ไม่เคยอ่านชื่อร้านเลย
    อยู่เลยสามแยกกาฬสินธุ์ไปนิดหน่อย(ดูแผนที่ประกอบ)

1.สามแยก
    2.เป้าหมาย
    3.วัดธัญญาวาส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 04-04-2012 เมื่อ 10:43

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    มีอะไหล่ขายอยู่บ้านหนองคู จ.กาฬสินธุ์ หลานผมบอกมา หลานก็ใช้มาสด้าแฟมมิเลีย มันเป็นช่างด้วยทำรถเอง แต่งเอง มันบอกว่าอะไหล่เยอะมาก มีทุกยี่ห้อ มี m800 ด้วย ผมว่าจะไปดูให้เห็นกับตาสักวันอยู่
    บ้านหนองคู อ.กมลาไสย ใกล้เมือง ฟ้าแดดสูงยาง หรือเปล่า???
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยไป
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

บ้านหนองคู อ.กมลาไสย ใกล้เมือง ฟ้าแดดสูงยาง หรือเปล่า???
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยไป
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
    แมนครับ บ้านเกิดที่สารคาม ผมอยู่ อ.แกดำ หลานบอกว่าห่างจากบ้านประมาณ 20 ก.ม. คราวหน้ากลับบ้านจะไปดูซะหน่อย

ของผมสวิตซ์ความร้อนเสีย เกน้ำมันเสีย ยังไม่ได้ซ่อมเลย ถ้าขอนแก่นไม่มีจะได้ไปแวะร้านที่พี่นุบอกนะครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ
    __________________________________________________ __________

ผมไปมาแล้วครับวันนี้ ไปหา คอมแอร์...ไม่เจอ เจอแต่ไม่ค่อยสมบูรณ์ เลยเก็บไว้พิจารณา
    อะไหล่ เยอะไม่รู้ ดู ไม่ เป็น 55+

ได้รับจากชั่งไปหาคอมแอร์ อย่างเดียว

ขอบคุณ
    0
    2

พี่นุครับ ผมว่าจะไปสารคามวันเสาร์นะครับ ผมอยากแวะไปหาครับ พอบอกพิกัดได้ไหมครับ 555

ขอบคุณ
    0

พี่นุแนะนำ ร้าน ผ้าคลุมกระบะทำ ร้านไหน พี่ ราคา เท่าไร

ขอบคุณครับ...

มาตรฐาน ห่างหายไปนาน กระทู้ไปอยู่หน้าไหนไม่รู้ ดีที่มีทางลัด

เหมือนจบแต่ยังไม่จบ รู้สึกว่ายังไม่ถึงครึ่งทางด้วยซ้ำ ต้องซ่อมจุกจิกอยู่เรื่อยๆ
    เบรคเอาอีกแล้วครับ จอดที่อู่อยู่เกือบ สามวัน เปลี่ยนอันใหม่ที่เห็น แว่วๆช่างบอกว่า ท่อเบรคอะไรไม่รู้ หัวจุกแดง

รูป รูป  

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากค่ะสำหรับกระทู้ดีๆ อ่านติดเลย ได้ความรู้เยอะเลย จะคอยเป็นกำลังใจให้นะค่ะ^^
    (เฟรม)088-0078248
    E-mail:manee_jan@hotmail.com/maduudi@hotmail.com

Facebook:http://www.facebook.com/media/set/?s...00000963015099

ธ.ไทยพาณิชย์ (สาขาย่อย ซีคอนสแควร์)
    164-210515-7
    เอกพจน์ อินมณี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maneejan In อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากค่ะสำหรับกระทู้ดีๆ อ่านติดเลย ได้ความรู้เยอะเลย จะคอยเป็นกำลังใจให้นะค่ะ^^
    ขอบคุณครับ

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหมือนจบแต่ยังไม่จบ รู้สึกว่ายังไม่ถึงครึ่งทางด้วยซ้ำ ต้องซ่อมจุกจิกอยู่เรื่อยๆ
    เบรคเอาอีกแล้วครับ จอดที่อู่อยู่เกือบ สามวัน เปลี่ยนอันใหม่ที่เห็น แว่วๆช่างบอกว่า ท่อเบรคอะไรไม่รู้ หัวจุกแดง
    หัวจุกแดงน่าจะเป็นที่ไล่ลมเบรคน่ะครับ ผิดถูกขออภัยด้วยน่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...........ผมก็เปลี่ยนมาเหมือนกันครับ...จานจ่ายเปล ี่ยนยกลูกเลยครับ...แต่ของผมมือ2ครับ1500บาท...ไม่ต้ องคอยขัดทองขาวอีกต่อไปครับ..555

จานจ่าย CDI พอจะแนะนำแหล่งหาซื้อได้ไหมครับ ผมจะได้เตรียมเอาไปด้วยเลย
    โทรถามอีกที ได้ความว่าที่ไม่ได้ใช้เพราะ ติดเครื่องลำบาก มีปัญหาเรื่องระบบไฟ และน้ำมัน OMG !!!
    ป.ล.เตรียมทำใจไว้ละครับ ท่าทางอาการจะหนักพอสมควร

Bookmarks