ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB - หน้า 9

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ขอนุญาต แนะนำตัวครับ 1400 superCAB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ markky อ่านข้อความ
    หัวจุกแดงน่าจะเป็นที่ไล่ลมเบรคน่ะครับ ผิดถูกขออภัยด้วยน่ะครับ
    เขาเปลี่ยนทั้งชุดที่เห็นในภาพครับ ทั้งจุกและตัวที่ต่อสายเบรคครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf-GTI อ่านข้อความ
    จานจ่าย CDI พอจะแนะนำแหล่งหาซื้อได้ไหมครับ ผมจะได้เตรียมเอาไปด้วยเลย
    โทรถามอีกที ได้ความว่าที่ไม่ได้ใช้เพราะ ติดเครื่องลำบาก มีปัญหาเรื่องระบบไฟ และน้ำมัน OMG !!!
    ป.ล.เตรียมทำใจไว้ละครับ ท่าทางอาการจะหนักพอสมควร
    ลองดูครับ ท่านแม่ทัพนาวีบอกไว้ คลิก

ใช้รถประจำเกือบทุกวันจะ 5 เดือน แล้วดูหน้าปัด เกือบ 10,000 กิโลแล้ว ใช้เยอะไปหรือเปล่า ???
    เจอฝนตกหน่อยอากาศชื้น อาการดับตอนเร่งเริ่มมีให้เห็นบ้างแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 04-04-2012 เมื่อ 10:43

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    เหอๆ เจ๋ง ครับพี่ ...

พี่นุ ทำเกจย์วัดความร้อน ร้านไหน อ่ะพี่ แนะนำหน่อย ครับ...
    อยากเจอพี่จัง เผื่อ พี่จะช่วย อะไรได้เยอะ ในเรื่องต่างๆ
    งั้นขอเบอร์ ติดต่อพี่ไว้หน่อย นะครับ (082-2240396)เบอร์ผมครับ
    พี่ว่างอะไรยังไงวันไหน บอกผมด้วยเน้อ ...

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ

พี่นุ ทำเกจย์วัดความร้อน ร้านไหน อ่ะพี่ แนะนำหน่อย ครับ...
    อยากเจอพี่จัง เผื่อ พี่จะช่วย อะไรได้เยอะ ในเรื่องต่างๆ
    งั้นขอเบอร์ ติดต่อพี่ไว้หน่อย นะครับ (082-2240396)เบอร์ผมครับ
    พี่ว่างอะไรยังไงวันไหน บอกผมด้วยเน้อ ...
    เอาเบอร์ผมไว้ด้วยนะครับ สรรค์ขอนแก่น แต่บ้านเกิดอยู่สารคาม หยุดยาวอาจกลับบ้าน เบอร์ผมครับ 0894228263 หรือเข้าชมชมรมขอนแก่นคลาสสิคคาร์ได้นะครับ ตามลิงค์ http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=339448.0
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

พักรบ
    จะเข้าพรรษาแล้ว เข้าวัดฟังธรรมดีกว่า (ไม่อยากบอกความจริงว่า มหงชวลสสบ)
    ช่วงนี้จอดอย่างเดียวครับ ไม่ได้ขับไปไหน
    ช่วงที่ผ่านมาซิ่งมากไปหน่อย กลัวเสียภาพพจน์
    --------------------------------------------------------------
    ตอนนี้เปลี่ยนกระจกมองหลังมาใส่ที่แก้มแล้ว เป็นของ rn 30/40 280.-
    พอใจทำยังไงก็ทำไปตามกำลังทรัพย์อันน้อยนิด
    ก็ดูสวยดี แต่ก็มองไม่ถนัดเหมือนเดิม ต้องใช้กระจกกลมๆ เล็กๆ ช่วยมอง
    ไม่มีภาพ (ไม่รู้วางกล้องไว้ไหน หายังไม่เจอเลย)
    ช่วงนี้ถ้าว่างก็ทยอยเปลี่ยนน๊อตใหม่ที่พอเปลี่ยนเอง ได้
    บางตัวก็ขาดคาเกลียว ต้องหาวิธีเอาออกโดยใช้สว่านเจาะ อันไหนซ่อมเองได้ก็ทำครับ
    กะว่าจะเข้าอู่เก็บรายละเอียดช่วงหัวเก๋งอีกรอบ แต่ไม่อยากจอดไว้นานๆ
    ต้องใช้วิธีซ่อมนิดๆหน่อยๆ จอดไว้สัก 4-5 วันช่างเขาชอบเพราะได้เงินเร็ว
    ----------------------------------------------------------------
    25540713 ได้กล้องกลับคืนมาแล้ว กองหนังสือทับถม จนมองไม่เห็น
    กระจกมองหลังใส่ที่แก้ม เป็นของ rn 30/40 280.-
    (เริ่มข้ามสายพันธุ์)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 04-04-2012 เมื่อ 10:41

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    เกจย์วัดความร้อน
    ทางไปบรบือ ติดกับปั้ม shell ตรงข้ามโชว์รูม ISUZU (ที่โทรบอกครับ)
    นี้ว่าจะไปหานาฬิกา Digital มาดูเวลาซะหน่อย
    เบรคช่วงล่าง
    1.ประเสริฐยนต์ตรงข้ามโรงพยาบาลมหาสารคาม ทำตอนช่วงออกจากอู่สี
    2.อู่ช่างเพชร ก่อนถึงสามแยก กาฬสินธุ์ ตรงข้ามร้านขายอาหาร เพดดีกี(คงพิมพ์ผิด)
    ทั้งสองร้านทำได้หมดครับ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ฯลฯ
    แต่รถเยอะมากครับ ที่อู่เพชร พี่ทำเบรคต้องจอด 3 วัน แค่เปลี่ยนนิดเดียวเอง
    เปลี่ยนแล้วเรื่องเบรคไม่มีปัญหาอีกเลยครับ
    ------------------------------------------------------------------
    สำหรับเวลาว่างนั้นพี่ไม่ค่อยมีเลยครับ ต้องขอโทษด้วย
    พี่ได้โทรคุยทำความรู้จักกับทั้งสองท่านแล้วเมื่อวาน นี้
    ก็ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ
    -------------------------------------------------------------------
    พี่นุ มฤคมาศ 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NU1400 : 04-04-2012 เมื่อ 10:41

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NU1400 อ่านข้อความ
    เกจย์วัดความร้อน
    ทางไปบรบือ ติดกับปั้ม shell ตรงข้ามโชว์รูม ISUZU (ที่โทรบอกครับ)
    นี้ว่าจะไปหานาฬิกา Digital มาดูเวลาซะหน่อย
    เบรคช่วงล่าง
    1.ประเสริฐยนต์ตรงข้ามโรงพยาบาลมหาสารคาม ทำตอนช่วงออกจากอู่สี
    2.อู่ช่างเพชร ก่อนถึงสามแยก กาฬสินธุ์ ตรงข้ามร้านขายอาหาร เพดดีกี(คงพิมพ์ผิด)
    ทั้งสองร้านทำได้หมดครับ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ฯลฯ
    แต่รถเยอะมากครับ ที่อู่เพชร พี่ทำเบรคต้องจอด 3 วัน แค่เปลี่ยนนิดเดียวเอง
    เปลี่ยนแล้วเรื่องเบรคไม่มีปัญหาอีกเลยครับ
    ------------------------------------------------------------------
    สำหรับเวลาว่างนั้นพี่ไม่ค่อยมีเลยครับ ต้องขอโทษด้วย
    พี่ได้โทรคุยทำความรู้จักกับทั้งสองท่านแล้วเมื่อวาน นี้
    ก็ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ
    -------------------------------------------------------------------
    พี่นุ มฤคมาศ 5
    พี่นุ่ครับ ผมสรรค์ ภูมรินทร์ 7 ครับ 555 เจอรุ่นพี่ด้วย ตอนนี้ลุงเงินผมหม้อลมรั่วครับ กำลังซ่อม ว่าจะไปซิ่งสารคาม ถ้าไปสิโทรหาเด้อครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

สวัสดีครับพี่นุ มาทักทายนะครับ
    น้องกิ๊ก มาสด้า1000 จากพระนครศรีอยุธยา สมาชิกใหม่ของบ้านทรายทอง
    เอ๊ย! คฤหาสถ์มาสด้าครับ ว่างๆครึ้มๆน้องกิ๊กอาจจะโทรไปขอคำแนะนำจากพี่นุ
    เพราะรถของน้องกิ๊กยังต้องทำนุบำรุงอีกแยะเหมือนกันค รับ(ว่าจะทำตามงบไปเรื่อยๆ)
    ส่วนรถพี่นุยิ่งทำยิ่งสวยครับ ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะขอรับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณกิ๊ก
    รถผมก็ยังต้องทำอีกเยอะเหมือนกันครับ
    แต่ก็ซ่อมไว้ใช้งาน ไม่รู้จะอะไรมายมาก
    เหลือเครื่องครับที่ยังไม่ได้ซ่อมเลยมีน้ำมันเครื่อง ซึมนิดหน่อย แต่ก็ยังดีดีอยู่ขับสบายๆ
    กะว่าจะใช้ให้คุ้มเงินแสนก่อน แล้วจะทำใหม่อีกรอบ ทำรถทีเสียเวลา
    บางทีกิเลสมันเรียกร้อง ก็อยากแต่งให้มันสุดๆ เหมือนกัน
    ------------------------------------------------------

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้ไม่ค่อยเหน พี่เลย ฮ่าๆ ปกติเหนๆบ่อยๆยุ ซอยบ้านชิดชล

พี่นุทำงาน ยุไหน อะพี่

ทุกวันนี้ไม่ค่อยเหน พี่เลย ฮ่าๆ ปกติเหนๆบ่อยๆยุ ซอยบ้านชิดชล

พี่นุทำงาน ยุไหน อะพี่
    พี่อยู่บ้านตลอด ไม่ใช่เราหรือที่ไม่ค่อยอยู่หอพัก พักที่เดิมหรือเปล่า
    พี่ขับรถเข้าออกบ้านวัน สี่ห้ารอบ วิถีชีวิตห้าหกปีที่ผ่านมา
    แต่ช่วงนี้ใช้รถเก๋งครับ ที่ผ่านมาฝนตกทุกวันเลยครับ
    แม่ทองพันชั่งเครื่องสตาร์ทไม่ค่อยติดกว่าจะติดได้ใช ้เวลานานจึงจอดครับ
    ขับรถผ่านไม่ค่อยได้ทักคงไม่ว่ากันนะ บางทีก็กดแตร ปี๊บๆ ไม่รู้ได้ยินหรือเปล่า
    พี่ไม่ค่อยเห็นน้องขจีจอดแถวนั้นเลยช่วงนี้ เห็นช่วงที่กลับมาจากเขาค้อ
    เห็นน้องขจียังจอดตากฝนอยู่เลย แม่ทองพันชั่งพี่ก็จอดตากฝนเหมือกัน
    น้องขจีไปถึงเขาค้อเนี้ยเก่งมากเลยนะครับนับถือ
    ----------------------------------------------------------
    พี่ทำงานที่ มมส.ครับ เป็นข้าราชการชั้นผู้น้อย เหมือนรถพี่นั้นแหล่ะคันน้อยๆ

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..........

เคยเห็นแว่บๆ ครับผม

ผมก็คนสารคามเหมือนกัน

เคยเอาเซลิก้าไปทำที่อู่ทางเลี่ยงเหมือนกันด้วย

ว่างๆ ผ่านโกสุม แวะมานั่งพักได้นะครับ

ที่ร้าน moshop ร้านซ่อมเล็กๆ ตรงข้ามศูนย์คูโบต้าโกสุมครับ

จะมี mazda 3 จอดแหม่ะอยู่ข้างทาง

...ที่ว่า mazda 3 น่ะ

คือการบริโภคน้ำมันของเจ้าแฟมิเลียของผมนะครับ

mazda 3 โล / ลิตร ครับผม 555 ...

ยินดีที่ได้รูจักครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maybakam : 25-09-2011 เมื่อ 13:35

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

ขอบคุณ
    0

พี่อยู่บ้านตลอด ไม่ใช่เราหรือที่ไม่ค่อยอยู่หอพัก พักที่เดิมหรือเปล่า
    พี่ขับรถเข้าออกบ้านวัน สี่ห้ารอบ วิถีชีวิตห้าหกปีที่ผ่านมา
    แต่ช่วงนี้ใช้รถเก๋งครับ ที่ผ่านมาฝนตกทุกวันเลยครับ
    แม่ทองพันชั่งเครื่องสตาร์ทไม่ค่อยติดกว่าจะติดได้ใช ้เวลานานจึงจอดครับ
    ขับรถผ่านไม่ค่อยได้ทักคงไม่ว่ากันนะ บางทีก็กดแตร ปี๊บๆ ไม่รู้ได้ยินหรือเปล่า
    พี่ไม่ค่อยเห็นน้องขจีจอดแถวนั้นเลยช่วงนี้ เห็นช่วงที่กลับมาจากเขาค้อ
    เห็นน้องขจียังจอดตากฝนอยู่เลย แม่ทองพันชั่งพี่ก็จอดตากฝนเหมือกัน
    น้องขจีไปถึงเขาค้อเนี้ยเก่งมากเลยนะครับนับถือ
    ----------------------------------------------------------
    พี่ทำงานที่ มมส.ครับ เป็นข้าราชการชั้นผู้น้อย เหมือนรถพี่นั้นแหล่ะคันน้อยๆ
    ผมพักอยู่ ใน ม.ใหม่ ครับ ที่จอดอยู่บ้านเพื่อน มาทำงาน +สัมมนา กันตามวัยรุ่น 55+
    แต่ไม่แน่อนาคต อาจจะได้มาอยู่ หอ ติดกับบ้าน ล่ะครับ

น้องขจีก้ ช่วงนี้จอดๆเหมือนกันครับ เครื่องเย็นติดยากเหมือนกัน สตาร์ท น้ำมัน ติดได้ แต่แก๊สติดยาก+ไม่ติดเลยครับ
    บางวันก้ยืม มอไซต์เพื่อนกลับ ม. ใหม่

วันนี้ลองๆ มาจูนแก๊ส เล่นๆ เครื่องมัน กระตุก ดันไปเจอ คาร์บู แตก ซะงั้น อาจเป็นสาเหตุที่ติดยากก้ได้
    งง เหมือนกันครับ ไงก้อยากเจอพี่ อยู่เหมือนกัน เผื่อจะได้ข้อมูลดีๆ มาช่วยน้องขจีได้ดีขึ้น

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_4214.jpg
Views: 204
Size:  20.2 KB
    Name:  IMG_4217.jpg
Views: 197
Size:  30.4 KB
    นี่ครับเพิ่งเจอมา 55 งานงอก

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maybakam อ่านข้อความ
    เคยเห็นแว่บๆ ครับผม

ผมก็คนสารคามเหมือนกัน

เคยเอาเซลิก้าไปทำที่อู่ทางเลี่ยงเหมือนกันด้วย

ว่างๆ ผ่านโกสุม แวะมานั่งพักได้นะครับ

ที่ร้าน moshop ร้านซ่อมเล็กๆ ตรงข้ามศูนย์คูโบต้าโกสุมครับ

จะมี mazda 3 จอดแหม่ะอยู่ข้างทาง

...ที่ว่า mazda 3 น่ะ

คือการบริโภคน้ำมันของเจ้าแฟมิเลียของผมนะครับ

mazda 3 โล / ลิตร ครับผม 555 ...

ยินดีที่ได้รูจักครับผม
    หวัดดีครับ
    ยินดีที่รู้จักน่ะครับ...

Member
    ขอบคุณ
    0

ดีใจแท้เราก็คนสารคามเช่นกัน มาสด้า มหาสารคาม.com (ใช้m1000เขาชื่อว่า อีสีแหร่)

Bookmarks